Tutorial [TEESPRING] - 1 Số kinh nghiệm dành cho newbie (Chỉ dành ng chưa biết về tee)

boybokdau

Banned
Reactions
283
MR
0.000
Về teespring thì các bác tìm hiểu qua trên google đi nhé. Mình chỉ chia sẽ các bước làm việc đơn giản nhất với teespring thôi.
Quy trình làm việc sơ qua cho các newbie dễ tìm hiểu:
+ Thiết kế mẫu: mẫu Đơn giản cũng đc, miễn là theo xu hướng và có nội dung. có thể tham khảo qua công cụ google.com/trend để xem hiện tại đang có xu hướng j.
Nói chung về phần thiết kế và chọn giá các bạn có thể search trên mạng vs nội dung kiếm tiền vs teespring. lướt qua mấy trang hướng dẫn sẽ hiểu cách tạo áo và chọn giá thích hợp.
+phần 2: là phần marketing. đa số hiện nay người ta dùng facebook để quảng bá áo của mình. cái này dễ thôi.chỉ bỏ tiền ra là chờ sung rụng. :v . giá Cũng rẻ.nếu mẫu áo bạn làm đúng xu hướng thì lợi nhuận thu vào của bạn là khổng lồ. :). ngày bán 5-10 chiếc. lãi 1 chiếc 5-10$ thì bạn hiểu.
- thứ nhất bạn mua đi 1 acc facebook. dành 1 ngày add friend và chơi game facebook.cái này để đề phòng trường hợp khi add voucher vào đỡ mít
-thứ hai bạn dạo qua diễn đàn mình, vào mục buy sell rồi tìm lấy 1 mối mua voucher, counpon facebook 50$. giá dao dộng từ 100-120k/voucher. rồi mua thêm 1 visa dùng để add counpon giá khoảng 70k.Nếu bạn khó hiểu thì có thể search google "hướng dẫn add counpon facebook".
- cuối cùng bạn chỉ cần chạy quảng cáo cho chiếc áo của bạn nữa thôi.Cách tạo quảng cáo trên facebook:
Phần 3 là chờ sung rụng.:v . nếu chạy quảng cáo 2 3 ngày rồi mà chả bán đc cái nào thì bạn tạm thời stop chiến dịch quảng cáo đó, vì có lẽ k ai thích áo của bạn. Suy nghĩ và tạo mẫu áo mới để chạy chiến dịch khác.
VD bạn làm áo niche về con chó con mèo j đó. thì nên giới hạn khi chạy chiến dịch ở phần sở thích chọn những ng yêu chó yêu mèo.:v . kết quả sẽ khả quan hơn. Đó là mình ví dụ thế. chứ niche về chó mèo ng ta làm đầy ra rồi. bạn nên nghĩ niche nào mới mới
Trên là các kiến thức mình biết và tìm hiểu đc từ teespring
Số vốn bỏ ra rất ít. các bạn làm chiến dịch đầu mà thành công thì chiến dịch sau chả cần bỏ vốn nữa.
Mình cũng chỉ chia sẽ cho các bác newbie biết để có công ăn việc làm thôi. Vì công việc tee này hiện đang rất hot trên thị trường. Các bạn để ý thì biết. xung quanh facebook tràn ngập quảng cáo áo tee.:v . mặc dù việt nam chả mấy ma nào mua. Các bạn rút kinh nghiệm mà khoanh vùng phần quốc gia hiển thị quảng cáo nhé.
Tài liệu thì ng ta share trên mạng đầy. Mấy bác new cứ search là ra. Tự tìm hiểu mới tiếp thu đc kinh nghiệm.
E xin hết. Mấy đàn anh pro đừng ném đá.

bán áo với chiến dịch ahạy ads quảng cáo fc , mình giao hàng tận nhà cho khách hàng tính tiền hay thanh toán ngay trên website?

giao hàng, trả hàng, quảng cáo ads trên fb là có teespring lo hết...mình chỉ cần design và quảng bá về sản phẩm...

tất cả đều facebook làm cho mình. về mảng seo và marketing. Mình chỉ tạo mẫu thôi bác à
tớ sợ seo ko nổi thooy vì hàng của mình ko hcawcs ăn dc của chúng nó ko nữa, phần mình cũng thấy quảng cáo trên fb mình chả để ý mấy

mua voucher, counpon facebook 50$. giá dao dộng từ 100-120k/voucher. rồi mua thêm 1 visa dùng để add counpon giá khoảng 70k.

đầu tư cái này để mục đích j bạn nhỉ :oops:

mình add fb vào acc fb đang dùng của mình thì có sao k bạn?

đầu tư cái này để mục đích j bạn nhỉ :oops:
Cái này như mình đã nói ở trên. là để add cái voucher 50$( gọi là 1 phiếu khuyến mãi) vào facebook. Khi đó trong facebook của bạn sẽ có 50$ trong tài khoản. Bạn sẽ dùng 50$ đó để chạy chiến dịch quảng cáo trên facebook.

c có yh k cho mình xin để hỏi kinh nghiệm với, hôm qua vừa nghe có bác chạy ads 50$ 1 ngày mà ra đi 300$ mới bạn đc 10 áo @@

CHo mình hỏi nếu trong mấy ngày đó mà ko bán dc chỉ tiêu đặt ra thì mình có dc tiền ko? VD trong tuần bán dc có 5 áo mà chỉ tiêu minimun của nó là 10 áo thì 5 áo bán dc có dc tính ko? Nếu 1 tháng sau bán dc thêm 5 áo thì có dc công dồn vào tính ko? Hay là công cốc ^^

CHo mình hỏi nếu trong mấy ngày đó mà ko bán dc chỉ tiêu đặt ra thì mình có dc tiền ko? VD trong tuần bán dc có 5 áo mà chỉ tiêu minimun của nó là 10 áo thì 5 áo bán dc có dc tính ko? Nếu 1 tháng sau bán dc thêm 5 áo thì có dc công dồn vào tính ko? Hay là công cốc ^^
công cốc lun bạn

mới chơi thì nên để minium thấp. lợi nhuận nó vẫn thế nếu bán đc nhiều.

c có yh k cho mình xin để hỏi kinh nghiệm với, hôm qua vừa nghe có bác chạy ads 50$ 1 ngày mà ra đi 300$ mới bạn đc 10 áo @@
chúng ta chơi kiểu add counpon facebook 50$ thì nếu hết tiền là thôi. có đâu ra 300$ nữa bạn. Kinh nghiệm của mình là chạy 2-3 ngày mà k đc cái nào mà lại nhiều click thì nên stop ads đó lại.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,680
170,775
Latest member
laoton1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back