Suggest Tăng tốc độ máy tính tối đa

ĐÃ làm theo thớt và đã thành công trong việc ghost lại máy.. thanks thớt quá đê
làm mấy cái này không làm máy nhanh hơn mà còn khiến lỗi tè le nữa tốt nhất cứ sao để vậy nhanh hay ko ăn thua cấu hình nữa :(
các bạn rất giỏi, Mình cũng không cần quan tâm các bạn nói gì. Đối với mình việc này chả có lỗi gì hết, còn làm sao máy các bạn bị lỗi thì phải hỏi các bạn thôi. Mình không phải loại gà mờ về máy tính rồi lên đây post cái này cho các bạn coi. Không chỉ có 2 bạn mà có nhiều người nhờ mình teamview cài cho rồi và họ dùng rất ok. Thank các bạn đã quan tâm và đọc kỹ ở đầu topic Mình không chịu trách nhiệm nếu các bạn không làm đúng theo hướng dẫn

• Chỉ đc lại bỏ các ứng dụng như trong hình
  • Nếu các bạn dùng dcom thì đừng disable cái telephone nhé
  • Nếu không muốn màn hình xấu hình không loại bỏ theme
  • Để an toàn hơn, nhớ chụp lại màn hình lúc chưa thay đổi theo mình

lại chậm r, v~~

trình này sao thớt ko up lên web về phần mềm này hay nó nặng ????

Chủ thớt có cách nào ngăn chrome ngốn ram ko , mỗi lần dùng chrome là lag kinh :D
nếu chơi game web chẳng có cách nào đâu
Dùng chương trình cacheman 7 đó

Lên mạng mà down về nhé

like thớt phát vì đã chia sẻ.
lâu giờ mình vẫn disable mấy cái sau:

Automatic Aupdate
System restore
Help and Support
Error Reporting
BackGround Intelligent
computer browser

Thứ tự chiếm tài nguyên giảm dần từ trên xuống :D
Chỉ cần disable thêm chúng nó là được, cái gì sẵn disable thì để disable, manual thì cũng không cần thiết phải đổi sang disable.
nghịch cái gì thì tuyệt đối không đụng vào "Plug and Play" :D

Automatic Aupdate
System restore
Help and Support
Error Reporting
BackGround Intelligent
computer browser

Chỉ cần disable thêm chúng nó là được, cái gì sẵn disable thì để disable, manual thì cũng không cần thiết phải đổi sang disable.
mấy cái này disable mà laptop có chuyện là toi đó:D

- Cách của cậu cũng đúng nhưng cũng có chỗ sai. Làm thế này có nhanh hơn dc xíu nhưng bù lại nhìn máy k còn gì đẹp mẫu là cái desktop của bạn disable cái theme, xài XP thì cũng k sao nhưng đối với mấy bạn sử dụng win 7,8 thì coi như mất cái đẹp của win với lại cái desktop thế này nhìn còn nhức mắt hơn. Tại sao XP cậu không dùng theme classic or standar như thế vừa hạn chế chậm với vừa đẹp nữa.
- Vói lại với người dùng máy PC thì tương đối OK, nhưng với 1 số bạn dùng Laptop thì không nên chỉnh như thế này, mình nghĩ h laptop bạn nào cũng gần như i3 trở lên, có 1 số services mặc định không chạy nhưng nó để status là automatic, các service này bình thường không chạy cũng k làm gì ảnh hưởng đến máy của bạn nhưng nếu bạn disable đến lúc cần chạy 1 ứng dụng nào đó nhưng yêu cầu services đó nhưng cậu đã disable thì nó sẽ báo lỗi hoặc có thể là click vào mà k báo gì. Như thế đối với những bạn chưa hiểu về vi tính cho lắm nếu tắt đi rồi đến lúc nào đó cần thì sẽ ra sao. Nên nghĩ tắt là nhẹ nhưng cũng k phải là toàn bộ
- Theo mình cách bạn chia sẽ cũng đúng và cũng rất hay. Cám ơn bạn đã chia sẽ :)

Automatic Aupdate
System restore
Help and Support
Error Reporting
BackGround Intelligent
computer browser

bbajdissable hết cho mình, đảm bảo với bạn làm không sao, đó là những thứ không cần đến

- Cách của cậu cũng đúng nhưng cũng có chỗ sai. Làm thế này có nhanh hơn dc xíu nhưng bù lại nhìn máy k còn gì đẹp mẫu là cái desktop của bạn disable cái theme, xài XP thì cũng k sao nhưng đối với mấy bạn sử dụng win 7,8 thì coi như mất cái đẹp của win với lại cái desktop thế này nhìn còn nhức mắt hơn. Tại sao XP cậu không dùng theme classic or standar như thế vừa hạn chế chậm với vừa đẹp nữa.
- Vói lại với người dùng máy PC thì tương đối OK, nhưng với 1 số bạn dùng Laptop thì không nên chỉnh như thế này, mình nghĩ h laptop bạn nào cũng gần như i3 trở lên, có 1 số services mặc định không chạy nhưng nó để status là automatic, các service này bình thường không chạy cũng k làm gì ảnh hưởng đến máy của bạn nhưng nếu bạn disable đến lúc cần chạy 1 ứng dụng nào đó nhưng yêu cầu services đó nhưng cậu đã disable thì nó sẽ báo lỗi hoặc có thể là click vào mà k báo gì. Như thế đối với những bạn chưa hiểu về vi tính cho lắm nếu tắt đi rồi đến lúc nào đó cần thì sẽ ra sao. Nên nghĩ tắt là nhẹ nhưng cũng k phải là toàn bộ
- Theo mình cách bạn chia sẽ cũng đúng và cũng rất hay. Cám ơn bạn đã chia sẽ :)
Cám ơn bạn đã góp ý.
Những cái trên mình cũng đã tính đến. Nhưng nếu máy chỉ để làm mmo thì cần làm theo cách này.
Còn theme thì mình cũng nhắc đến là muốn đẹp thì để lại. Tại vì mình cũng không bỏ
Còn nếu làm như mình thì. Chạy ram 1gb mượt hơn thằng 1,5gb. Ai có 2 máy thì có thể kiểm trứng

dis các service mặc định của máy tính là việc nên làm , nhưng khi làm phải thực sự hiểu service đó làm gì ,khi nào cần nó chạy.nếu tắt bừa bãi mà k hiểu khi nào cần dùng đến nó là mệt đó :D. cách này mình dùng cách đây khoảng 5 năm. với các bạn newbie khuyên nên tắt Help-Support thôi :))

dis các service mặc định của máy tính là việc nên làm , nhưng khi làm phải thực sự hiểu service đó làm gì ,khi nào cần nó chạy.nếu tắt bừa bãi mà k hiểu khi nào cần dùng đến nó là mệt đó :D. cách này mình dùng cách đây khoảng 5 năm. với các bạn newbie khuyên nên tắt Help-Support thôi :))
Có khoảng 5 năm nhưng có ai chụp màn hình, làm con chuột bạch trước rồi đem kết quả lên cho các bạn xem không -_-

Còn về service thì có gì là khó đâu mà bác phân biệt pro với newbie -_- , Mà cũng nhắc trước, Mình sài 2 máy, 1 máy mình làm mmo. Tức là offer, seo, captcha....... Nói chung là tất và sử dụng ngon hoàn toàn.( Làm như mình có thể phòng tránh được 1 vài trường hợp nếu hacker muốn thịt máy bạn ) Mình sử dụng máy này đến 80%. Còn máy thứ 2 thì mình làm việc khác của mình, vì nó đủ khỏe rồi

Còn về service thì có gì là khó đâu mà bác phân biệt pro với newbie -_- , Mà cũng nhắc trước, Mình sài 2 máy, 1 máy mình làm mmo. Tức là offer, seo, captcha....... Nói chung là tất và sử dụng ngon hoàn toàn.( Làm như mình có thể phòng tránh được 1 vài trường hợp nếu hacker muốn thịt máy bạn ) Mình sử dụng máy này đến 80%. Còn máy thứ 2 thì mình làm việc khác của mình, vì nó đủ khỏe rồi
Cách của cậu sài nhanh thật đấy .Nhưng sao khi restart nó mới nhanh .Mình toàn phải mở máy rùi restart lại nó mới chạy nhanh .còn mở máy xong để nó chạy thì rất chậm .chủ thearth biết cách nào fix mà mổi lần mở máy ko phải restart ko .Cảm ơn cậu

Cách của cậu sài nhanh thật đấy .Nhưng sao khi restart nó mới nhanh .Mình toàn phải mở máy rùi restart lại nó mới chạy nhanh .còn mở máy xong để nó chạy thì rất chậm .chủ thearth biết cách nào fix mà mổi lần mở máy ko phải restart ko .Cảm ơn cậu

sao lại phải restar, chọn disable hết rồi restar lại máy chứ không phải stop nhé bạn

Cái quan trọng là phải chống phân mảnh và diệt virus, chứ có chỉnh gì mà máy phân mảnh tè le + virus vài trăm đến vài k con thì cũng chậm thôi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,454
171,505
Latest member
huhoklmaogang

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week