Suggest Tăng tốc độ máy tính tối đa

bác nào cần PM em mình share tool cho, 1 tool có thể dọn rác chống phân mảnh.... và dọn RAM cực kỳ hiệu quả (1 lần dọn Ram từ 100-200M ). Và hơn hết là free.
K hiệu quả k ăn tiền

Cách của thớt thật ra cũng có trên gg nhiều rùi, nhưng mà góp ý w thớt tí là lâu lâu cũng cần PHẢI chạy chống phân mảnh + quét virus 1 lần.

Sẵn đây chia sẻ tí kinh....nguyệt cho ae (thấy đc thì thớt up lên #1 lun nhé):
Cài 1 chương trình chống phân mảnh vd: Smart Defrag hoặc tốt hơn là Advance system care Và 1 antivirus vd: KIS. Nhưng ko bật cho 2 cái này chạy lúc window khởi động (sẽ tốn RAM, làm chậm máy, mạng). Hàng tuần (theo mình) thì update dữ liệu cho 2 thằng này, sau đó quét toàn bộ máy 1 lần.
Như vậy, kết hợp thêm các bước config của chủ thớt thì đảm bảo máy sẽ chạy mượt mà suốt 1 time dài, ít bị lỗi và virus (ít thôi chứ cũng ko hẳn 100%) :D

ko thấy ảnh, lỗi rồi

bác nào cần PM em mình share tool cho, 1 tool có thể dọn rác chống phân mảnh.... và dọn RAM cực kỳ hiệu quả (1 lần dọn Ram từ 100-200M ). Và hơn hết là free.
K hiệu quả k ăn tiền
CCleaner

Cách của thớt thật ra cũng có trên gg nhiều rùi, nhưng mà góp ý w thớt tí là lâu lâu cũng cần PHẢI chạy chống phân mảnh + quét virus 1 lần.

Sẵn đây chia sẻ tí kinh....nguyệt cho ae (thấy đc thì thớt up lên #1 lun nhé):
Cài 1 chương trình chống phân mảnh vd: Smart Defrag hoặc tốt hơn là Advance system care Và 1 antivirus vd: KIS. Nhưng ko bật cho 2 cái này chạy lúc window khởi động (sẽ tốn RAM, làm chậm máy, mạng). Hàng tuần (theo mình) thì update dữ liệu cho 2 thằng này, sau đó quét toàn bộ máy 1 lần.
Như vậy, kết hợp thêm các bước config của chủ thớt thì đảm bảo máy sẽ chạy mượt mà suốt 1 time dài, ít bị lỗi và virus (ít thôi chứ cũng ko hẳn 100%) :D
Ừm cái đấy thì ai cũng biết mà nên mình không muốn nhắc đến ở đây. Cái mình muốn đưa ra là do mình test rồi mọi người cài theo và không bị lỗi thôi. Chống phân mảnh quét vius chắc hẳn ai lên google thì tìm ra 1 đống.

Cái của mình google có rồi. ok là đã có nhưng họ bảo chứ họ có tự tay chỉnh cho các bạn hay không.

nếu chống phân mảnh, diệt virus xong. Máy vẫn bị chiếm 1 lượng Ram lớn do sử dụng những phần mềm chạy nền của windows không cần dùng đến thì phải làm sao hả bác :p
vậy lỡ máy nó phân mảnh hay dính virus xui thì keylog thì ntn ? ko tự nhiên mà người ta làm để máy chống phân mảnh đâu .

vậy lỡ máy nó phân mảnh hay dính virus xui thì keylog thì ntn ? ko tự nhiên mà người ta làm để máy chống phân mảnh đâu .
Dính keylog thì mình không bao giờ bị dính, Bạn dùng cẩn thận là được. Máy mình còn không có phần mềm diệt virus. Còn chống phân mảnh thì vẫn phải làm nhưng có khi vào tháng mình chả chống gì hết. Vì mình là cách này đã giải phóng lượng ram khá lớ rồi nên chả cần mấy cái đấy

Cái này có áp dụng được cho win7 không

:D Tít giật chưa
goget overload xuất nên rảnh lập cái thớt cho ae máy yếu, máy mạnh muốn mạnh hơn :D
vào Start > Run > services.msc

thiết lập y như trong hình của mình, cái nào trong hình không có thì cái đấy 1 số phần các bạn cài đặt ví dụ như cái VPN của mình. Các bạn thấy dùng nữa thì dùng mà không dùng thì disable

Cài đặt theo y hệt trong hình chọn disable hết tất cả cái mình loại bỏ

Chú ý loại bỏ những ứng dụng này không hề ảnh hưởng đến máy của bạn, vì máy mình dùng cài đặt y hệt như này. Vẫn nghe nhạc, online, xem phim, nói chung là dùng đầy đủ chức năng cần thiết cho ae

Cứ yên tâm là không ảnh hưởng gì hết, các công dụng của từng cái mình không tiện nói vì nó khá dài. Cứ làm theo mình là ok

Cách này không giống như mấy cách dọn dẹp rác hay diệt virus, chống phân mảnh ( mấy cách cách vớ vẩn này chả được gì đâu )

Đảm bảo chạy cực mượt luôn.

Ae nào tin thì làm không tin thì thôi

Chú ý:

• Chỉ đc lại bỏ các ứng dụng như trong hình
  • Nếu các bạn dùng dcom thì đừng disable cái telephone nhé
  • Nếu không muốn màn hình xấu hình không loại bỏ theme
  • Để an toàn hơn, nhớ chụp lại màn hình lúc chưa thay đổi theo mình

Ai làm xong rs lại máy mà thấy ngon vào đây báo danh cái nha :D, đảm bảo ngon

Thêm nữa, nhiều bạn cmt là chống phân mảnh diệt virus thế này thế kia. ừ thì mình không phủ nhận là chống virus, chống phân mảnh. Nhưng xin lỗi cả năm mình không chống với diệt lần nào.

Bonus tấm hình.

cái này là tắt nhửng tác vụ trong windows, dùng cho máy cấu hính thấp, nhưng đôi khi bị lỗi với những ứng dụng, làm cách này dễ bị hỏng hdh không nên dùng bạn à

nhìn tấm ảnh cuối nhớ thời offer cách đây 3 năm, giờ dàn máy thể loại ấy bán ve chai cả rùi

nhìn tấm ảnh cuối nhớ thời offer cách đây 3 năm, giờ dàn máy thể loại ấy bán ve chai cả rùi
mình dùng 2 máy. Cái này vẫn để chơi game. Máy đểu mới cần làm cho nó ngon

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,861
170,917
Latest member
thayphamlam

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week