Announce Tạm gỡ phí bảo hiểm của những Member gửi bằng BTC-E

Status
Not open for further replies.
Các bác cứ nói theo rule này rule kia ! rule là chỉ dành trên forum , mang ra pháp luật ko có tác dụng , ko có giá trị pháp lí , đóng bảo hiểm bằng VND gặp chí phèo kiện cáo thì chỉ thiệt thòi Admin ăn đi thưa kiện với bọn nó , MÌnh thấy đóng bảo hiểm bằng tiền ảo xong quy đổi ra tiền mặt theo rate lúc đó , sau này muốn rút , lấy tiền VND mua lại tiền ảo giả ! là ko có kiện cáo j ...

hãy tạo vote xem thế nào nhé dữ nguyên hoặc thay đổi

Không có gì an toàn tuyệt đối cả. Cách quy đổi từ PM ra VNĐ, rồi sau này dùng VNĐ quy đổi ra PM trả lại cho người đóng bảo hiểm cũng khá hay. Nhưng nếu để 1 lượng tiền quá nhiều trong bank, liệu có bị để ý không nhỉ? Mình nghĩ là Admin sẽ không chịu cách này, vì Admin không muốn dính dáng tới bank VN.

Mình tin Shin sẽ không đổi đâu, ngày trước có đóng bằng VND, nhưng sau mấy vụ trader doạ nạt nên mới bỏ bảo hiểm bằng VND.
MÌnh nghĩ nên có thêm wmz, vì tiền đó được nhà nước Nga bảo hộ
WMZ cũng kiểu nganluong, baokim, paypal, open disput đc nên có cho tên shin thêm $ nó cũng ko dám nhận bằng WMZ.

Góp ý: ai muốn đóng bảo hiểm thì cử các đầu mối nhận tiền trực tiếp cash in hands cho nó fresh, hoặc có thể làm hợp đồng dân sự có luật sư công chứng, chơi VND cho nó chắc củ.

mình ngĩ k cần như v. hãy đặt mình vào vị trí của admin nhé

Gì mà để ý -_-. tổng số bảo hiểm chắc 2 tỏi là cùng. Đầy người gửi tiết kiệm hoặc số dư cả 5 - 7 tỏi mà. Có sao đâu. Nhiêu đó để bank có vấn đề gì đâu ~~ Thêm nữa admin tự bán PM để lấy VND thì chỉ giao dịch với 1 - 2 người thôi là ổn. Tránh mấy ng có site auto ra :v
Việc để admin nắm giữ VNĐ là vô tình đẩy rủi ro của các bạn cho Admin đấy. Thử đặt vào vị trí của Admin xem :D

mình ngĩ k cần như v. hãy đặt mình vào vị trí của admin nhé
Một thanh niên đóng BH = PM cho hay :cool: ..

Chơi VNĐ đi, chơi trò cash in hands đi :cool:

Một thanh niên đóng BH = PM cho hay :cool: ..

Chơi VNĐ đi, chơi trò cash in hands đi :cool:
e đóng bằng pm nhưng mà nếu bị ca dò ai sẽ bị đầu tiên :)

cash in hands còn chết sớm nữa, vì 1 số lý do nhạy cảm ko tiện nói ra :(

cash in hands còn chết sớm nữa, vì 1 số lý do nhạy cảm ko tiện nói ra :(
cash in hands ông công an đi nộp bh rồi tịch thu luôn hehe

lúc đóng bảo hiểm đã ghi rõ, nếu cổng PM hay btce bị sập thì sẽ mất hoàn toàn tiền bh, mình nghĩ ai cũng hiểu điều đó, chịu dc nhiệt và muốn làm ăn thì đóng bh thôi, khả năng sàn/cổng sập rất thấp nhưng ko phải là ko thể xảy ra, ko có cổng nào an toàn 100%, vnd thì rắc rối cho admin thôi ko bàn.

cash in hands ông công an đi nộp bh rồi tịch thu luôn hehe
Mắt nhắm mắt mở thôi, mấy ông ấy cũng chơi MMO hăng, kiếm tiền ác ấy chứ, để a e có thể kiếm ăn chứ giờ làm căng triệt đường sống của bao gia đình đó :( ...:confused:

mấy thánh mất tiền lôi admin ra phán đoán này nọ làm gì thế? chỉ tính lợi cho mình còn admin sao ko tính luôn rủi ro cho nó. lợi thì mình hưởng ko kêu lên 1 tiếng, rủi ro xẩy ra bắt đầu phán này nọ, admin làm thế này làm thế kia. bó tay

Mắt nhắm mắt mở thôi, mấy ông ấy cũng chơi MMO hăng, kiếm tiền ác ấy chứ, để a e có thể kiếm ăn chứ giờ làm căng triệt đường sống của bao gia đình đó :( ...:confused:
k e k ngĩ z k lên để họ nắm gáy mình

Mình nói cái này cho mọi người đọc suy ngẫm luôn :
- Sập ở đây là sập sàn, sập bank, sập công ty giao dịch, mấy bạn đang bàn là VND hay BTC hay PM cái nào rủi ro - THÌ xóa comment hoặc đi chỗ khác chơi giúp nhé. Ví dụ cho mấy bạn hiểu ko mấy bạn lại cãi : nhà nước thay đổi chế độ - VND ra đi; BTC ko sập vì ko ai quản lý nó nhưng thằng nào hold tiền : Bitstamp, btce, coinbase... sập thì BTC trong đó ra đi; PM sập thì tiền trong PM ra đi. Như vậy bản chất cái đồng tiền nó tốt nhưng cái thằng cầm tiền nó như thế nào thì ko bàn nữa !

- Mình đã nói ở trên là admin hoàn toàn có thể nhận tiền qua PM, BTC, WMZ,.... sau đó để mức bảo hiểm cho mem dạng $$$ như đang làm OK ? Nhưng ! Admin nên đem bán ra thành VND sau đó cất ở nhà băng (nếu ai đưa ra ý kiến cất nhà băng 1 tỷ, 2 tỷ hay 10 tỷ mà pháp luật nghi ngờ hoặc ai nghi ngờ thì em lạy ạ ! một là mấy bạn sợ nghi ngờ chưa bao giờ cầm số tiền này đi gửi ở nhà băng, 2 là mấy bạn comment cho vui) Mình sẵn sàng đứng ra nhận hẳn 100 tỷ tiền bảo hiểm gửi dưới tên mình vào nhà băng VN.

- Cái tiền BH sau khi quy ra VND tại thời điểm nộp là bao nhiêu, thì khi rút gửi lại cho member = bấy nhiêu VND (viết trong rule là rõ ràng nhất) Ví dụ em đóng 1000$ = 20tr VND thì sau này PM, WMZ, BTC có lên 1000$ = 40tr VND thì em vẫn chỉ nhận lại 20tr VND khi rút BH. Cách nhận : admin gửi tiền VND vào thẳng tk ng nhận (ai nói cái này pháp luật nghi ngờ nữa thì em lạy phát nữa....)

- Hoặc giả sử hướng mấy bạn comment là admin gặp rủi ro khi nhận, giữ VND phải chăng admin đang bị quản chế 24/24 ? Hễ đụng vào tiền Việt phát là có cái máy dưới chân nó hú lên :confused::confused::confused: .....

Còn bản chất tại sao mình muốn góp ý admin quy về VND vì trong các giả thiết mình đưa ra "CÁI SÀN" đang giữ VND nó khó sập nhất trong các sàn hiện tại (PM,BTCE,WMZ,...) mà khi VND nó mà sập thì các bạn lo cái nhà, cái xe kia kìa, coin ảo lúc đó vài ngàn nó bé lắm. Lại còn bạn nào tính đưa BH sang nhà băng Mỹ gửi nữa thì .....:confused::confused::confused:

- Sập ở đây là sập sàn, sập bank, sập công ty giao dịch, mấy bạn đang bàn là VND hay BTC hay PM cái nào rủi ro - THÌ xóa comment hoặc đi chỗ khác chơi giúp nhé. Ví dụ cho mấy bạn hiểu ko mấy bạn lại cãi : nhà nước thay đổi chế độ - VND ra đi; BTC ko sập vì ko ai quản lý nó nhưng thằng nào hold tiền : Bitstamp, btce, coinbase... sập thì BTC trong đó ra đi; PM sập thì tiền trong PM ra đi. Như vậy bản chất cái đồng tiền nó tốt nhưng cái thằng cầm tiền nó như thế nào thì ko bàn nữa !

- Mình đã nói ở trên là admin hoàn toàn có thể nhận tiền qua PM, BTC, WMZ,.... sau đó để mức bảo hiểm cho mem dạng $$$ như đang làm OK ? Nhưng ! Admin nên đem bán ra thành VND sau đó cất ở nhà băng (nếu ai đưa ra ý kiến cất nhà băng 1 tỷ, 2 tỷ hay 10 tỷ mà pháp luật nghi ngờ hoặc ai nghi ngờ thì em lạy ạ ! một là mấy bạn sợ nghi ngờ chưa bao giờ cầm số tiền này đi gửi ở nhà băng, 2 là mấy bạn comment cho vui) Mình sẵn sàng đứng ra nhận hẳn 100 tỷ tiền bảo hiểm gửi dưới tên mình vào nhà băng VN.

- Cái tiền BH sau khi quy ra VND tại thời điểm nộp là bao nhiêu, thì khi rút gửi lại cho member = bấy nhiêu VND (viết trong rule là rõ ràng nhất) Ví dụ em đóng 1000$ = 20tr VND thì sau này PM, WMZ, BTC có lên 1000$ = 40tr VND thì em vẫn chỉ nhận lại 20tr VND khi rút BH. Cách nhận : admin gửi tiền VND vào thẳng tk ng nhận (ai nói cái này pháp luật nghi ngờ nữa thì em lạy phát nữa....)

- Hoặc giả sử hướng mấy bạn comment là admin gặp rủi ro khi nhận, giữ VND phải chăng admin đang bị quản chế 24/24 ? Hễ đụng vào tiền Việt phát là có cái máy dưới chân nó hú lên :confused::confused::confused: .....

Còn bản chất tại sao mình muốn góp ý admin quy về VND vì trong các giả thiết mình đưa ra "CÁI SÀN" đang giữ VND nó khó sập nhất trong các sàn hiện tại (PM,BTCE,WMZ,...) mà khi VND nó mà sập thì các bạn lo cái nhà, cái xe kia kìa, coin ảo lúc đó vài ngàn nó bé lắm. Lại còn bạn nào tính đưa BH sang nhà băng Mỹ gửi nữa thì .....:confused::confused::confused:

Chuẩn rồi.

Đóng bảo hiểm thì = các loại tiền điện tử, admin sẽ quy nó ra tại thời điểm đóng và ghi cho người đóng số tiền đó = VND. Sau này người đóng bảo hiểm muốn rút thì admin sẽ chuyển khoản cho người đó với memo là gì chả được. Cái này pháp luật đâu cấm đâu ?.

như thế là ổn nhưng khi có biến admin có bị khép vào tội rửa tiền ko?

như thế là ổn nhưng khi có biến admin có bị khép vào tội rửa tiền ko?
Ý bạn là lo cái khâu đổi tiền ảo thành VNĐ đúng không?Lúc có biến thì bị sờ chỗ đó đúng ko?

Làm cái MMO này có bạn nào không làm cái việc đổi tiền ảo thành VNĐ ko? Mấy cụ trader hay ex 1 tuần có thể lưu thông khối lượng tiền gấp mấy lần tổng số tiền BH đấy. Cậu cũng quá lo xa cho Admin của 1 forum MMO lớn nhất VN rồi. Có khi bạn ấy ex tiền ảo số 1 ở đây cũng nên. Đâylà forum MMO lớn nhất, và Shin lại là người quyền lực nhấtở đây.

Nói chung đóng bảo hiểm là bắt buộc đối với bất kỳ ai mở dịch vụ ở 4rum. Nó là lời bảo đảm khi có những vấn đề gì xảy ra, 4rum cũng có thể đền bù được phần nào cho nạn nhân. Còn những ông đóng bảo hiểm cũng nên lên tiếng, vì đây là quyền lợi sát sườn của mấy ông. Ko lên tiếng là dại đấy.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week