Announce Tạm gỡ phí bảo hiểm của những Member gửi bằng BTC-E

Status
Not open for further replies.
Mình hiểu chứ. Tiền đó là tiền để bảo hiểm cho các giao dịch khác. Nếu tiền đó mà còn ko an toàn, bấp bênh thì làm sao bảo hiểm đc cho các giao dịch khác. Tớ chỉ góp ý kiến sao cho nó được cất giữ an toàn thôi mà.

MÌnh không nghĩ là bấp bênh. Nếu BTC-e com thực sự phải nối gót theo LR, đó là 1 tai nạn, 1 rủi ro trong kinh doanh mà nhất là kinh doanh tiền ảo. Theo quy luật tự nhiên, rủi ro càng cao thì lợi nhuận sẽ tỉ lệ thuận với nó.

Theo bạn các exchanger, hàng triệu người nắm giữ BTC-e hoặc BTC đi thì là bấp bênh sao? Và hiện nay hàng triệu người nắm giữ BTC là không ổn định sao? Nếu vậy thì chả lẽ họ không hiểu vấn đề hay có vấn đề về tâm thần.

Tất cả đều có sự không an toàn ở mức độ nhất định. Tiền bạn cất trong tủ sắt ở nhà, hoặc đào dưới đất chôn, hoặc gửi cha mẹ anh em, hoặc gửi Ngân hàng, hoặc đầu tư kinh doanh, hoặc mua nhà đất khác v.v... tất cả đều có rủi ro ở mức độ nhất định. Trên thế giới này không có gì là bất biến hay an toàn tuyệt đối.

MÌnh không nghĩ là bấp bênh. Nếu BTC-e com thực sự phải nối gót theo LR, đó là 1 tai nạn, 1 rủi ro trong kinh doanh mà nhất là kinh doanh tiền ảo. Theo quy luật tự nhiên, rủi ro càng cao thì lợi nhuận sẽ tỉ lệ thuận với nó.

Theo bạn các exchanger, hàng triệu người nắm giữ BTC-e hoặc BTC đi thì là bấp bênh sao? Và hiện nay hàng triệu người nắm giữ BTC là không ổn định sao? Nếu vậy thì chả lẽ họ không hiểu vấn đề hay có vấn đề về tâm thần.

Tất cả đều có sự không an toàn ở mức độ nhất định. Tiền bạn cất trong tủ sắt ở nhà, hoặc đào dưới đất chôn, hoặc gửi cha mẹ anh em, hoặc gửi Ngân hàng, hoặc đầu tư kinh doanh, hoặc mua nhà đất khác v.v... tất cả đều có rủi ro ở mức độ nhất định. Trên thế giới này không có gì là bất biến hay an toàn tuyệt đối.

Những exchanger hay nhà đầu tư vào btc là người ta chấp nhận rủi ro để kỳ vọng vào lợi nhuận tương xứng. Tớ coi từ ' bấp bênh' và ' rủi ro' là đồng nghĩa.
Còn bạn coi sập sàn là tai nạn, tớ đồng ý! Nhưng nếu tai nạn thường xuyên xảy ra thì chúng ta cũng nên suy nghĩ mặc thêm cái giáp đầu gối, khuỷa tay ngoài cái nón bảo hiểm.

Còn bạn nên nhớ. Bạn đang nói ' rủi ro trong kinh doanh'. Tớ đang nói ' tiền bảo hiểm' - không phải 'tiền đầu tư sinh lợi'.mà các bạn gửi tiền bảo hiểm, nó không sinh lời.

Mà thôi. Mỗi người mỗi ý. Cũng chỉ là góp ý trên tinh thần phát triển. Không muốn quy chụp thanh' tâm với chả thần'. Mạn phép không tranh luận với bạn nữa tránh đẩy câu chuyện mạng ý nghĩa khác to lớn hơn.

Những exchanger hay nhà đầu tư vào btc là người ta chấp nhận rủi ro để kỳ vọng vào lợi nhuận tương xứng. Tớ coi từ ' bấp bênh' và ' rủi ro' là đồng nghĩa.
Còn bạn coi sập sàn là tai nạn, tớ đồng ý! Nhưng nếu tai nạn thường xuyên xảy ra thì chúng ta cũng nên suy nghĩ mặc thêm cái giáp đầu gối, khuỷa tay ngoài cái nón bảo hiểm.

Còn bạn nên nhớ. Bạn đang nói ' rủi ro trong kinh doanh'. Tớ đang nói ' tiền bảo hiểm' - không phải 'tiền đầu tư sinh lợi'.mà các bạn gửi tiền bảo hiểm, nó không sinh lời.

Mà thôi. Mỗi người mỗi ý. Cũng chỉ là góp ý trên tinh thần phát triển. Không muốn quy chụp thanh' tâm với chả thần'. Mạn phép không tranh luận với bạn nữa tránh đẩy câu chuyện mạng ý nghĩa khác to lớn hơn.

Không sinh lời vậy sao nhà nhà đóng bảo hiểm chi thế nhỉ =))
Ai số nhọ mới đóng thì chịu, chứ những người đóng trên 6 tháng thì tiền dịch vụ chắc gấp cả trăm lần cái bảo hiểm, có đóng không mà than dữ vậy 3 :3

Không có đồng tiền nào là an toàn tuyệt đối, trừ vàng ( cho tới hiện tại, nhân loại đã tạo ra được vàng, nhưng chi phí còn nhiều hơn chi phí đào vàng). Đồng USD cũng có khả năng biến mất sau 100 năm nữa. Các bạn cứ đề xuất các loại tiền an toàn và ổn định, BQT sẽ xem xét.

Ý tớ là, vì pháp luật VN nên chúng ta ko đóng bh bằng VNĐ được, phải đóng bằng các loại cổng PM, coins... Nhưng lúc đóng thì vẫn có thể quy đổi thành VNĐ. Rồi admin giữ VNĐ cho người đóng, lúc trả bh thì đổi lại theo tỷ giá hiện tại. Vậy là an toàn nhất rồi, tai nạn chỉ xảy ra khi chế độ sụp đổ. Tiền vnđ còn có thể gửi tk làm vài việc có ý nghĩa.

Last edited:
Không sinh lời vậy sao nhà nhà đóng bảo hiểm chi thế nhỉ =))
Ai số nhọ mới đóng thì chịu, chứ những người đóng trên 6 tháng thì tiền dịch vụ chắc gấp cả trăm lần cái bảo hiểm, có đóng không mà than dữ vậy 3 :3

Tớ ko có đóng, mà tớ thấy tớ đâu có than? Cậu gộp tiền bảo hiểm vào tiền đầu tư kinh doanh tớ thấy cũng đúng. Nhưng nếu có thể bảo toàn tiền bảo hiểm thì tốt hơn chứ nhỉ? Cậu đừng hiểu sai ý tớ thế chứ.

Ý tớ là, vì pháp luật VN nên chúng ta ko đóng bh bằng VNĐ được, phải đóng bằng các loại cổng PM, coins... Nhưng lúc đóng thì vẫn có thể quy đổi thành VNĐ. Rồi admin giữ VNĐ cho người đóng, lúc trả bh thì đổi lại theo tỷ giá lúc đóng. Vậy là an toàn nhất rồi, tai nạn chỉ xảy ra khi chế độ sụp đổ. Tiền vnđ còn có thể gửi tk làm vài việc có ý nghĩa.
Thế pm tụt giá thì ad lại phải đi mua giá cao hơn để giả lại cho mem à :)), chênh nhau 4-500vnd/1 thôi mua lại cũng tăng thêm kha khá đấy :)

Thế pm tụt giá thì ad lại phải đi mua giá cao hơn để giả lại cho mem à :)), chênh nhau 4-500vnd/1 thôi mua lại cũng tăng thêm kha khá đấy :)
Ặc sorry các cụ. Ý em là lấy vnđ làm chuẩn. Tỷ giá thì theo thị trường ạ

Như mình nói phía trên. Quy đổi sau khi nhận được tiền bh. Lưu lại số vnd đó. Sau này lấy số đó ra quy thành $ theo rate tại thời điểm rút BH
cái này thì phải hỏi ý mọi người, xem có đồng ý không đã :D + thêm ad có bỏ thời gian ra đi mua vào, bán ra không đã

Thế Account vài K thì không nói chứ vài trăm K bác có giám giữ hông, hay là bán ra VND cho chắc cú, tiền của mình thì liều ăn nhiều chứ tiền của người khác ai mà giám :D:D:D

:) Thật tình mà nói vụ này trong thâm tâm mình nghĩ là @Shin đã đem toàn bộ tiền BH bán ra thành VNĐ xong đem gửi rồi chứ đến topic này mình thấy hơi rợn rợn. Việc giữ nguyên tiền BH của forum (có thể đem đi kd hoặc không kd) bằng cổng member nạp vào là quá rủi ro. Ví dụ đã thấy : LR & ví dụ sắp thấy : BTCE.
Cách hay nhất chính là quy về VNĐ để cất, sau này có thể refund theo đường VNĐ (luật chỉ cấm đóng = cổng VNĐ chứ ko cấm admin forum đem tiền đi làm chuyện gì)
Nếu tiếp tục giữ nguyên coin như hiện nay, thiết nghĩ forum nên có chính sách bảo hiểm số tiền bảo hiểm của member chứ ko sau vụ này forum ko còn mấy ng đóng bảo hiểm nữa...

Một ví dụ ngoài lề : Công ty bảo hiểm ABC bị cướp dọn sạch két sắt sau 1 đêm. Vậy vụ này ai đứng ra chịu trách nhiệm ? dĩ nhiên là công ty bảo hiểm trên rồi ko lẽ người đóng bảo hiểm cho công ty phải thay nhau đứng gác cổng bảo vệ cho công ty ngày đêm ? :D

:) Thật tình mà nói vụ này trong thâm tâm mình nghĩ là @Shin đã đem toàn bộ tiền BH bán ra thành VNĐ xong đem gửi rồi chứ đến topic này mình thấy hơi rợn rợn. Việc giữ nguyên tiền BH của forum (có thể đem đi kd hoặc không kd) bằng cổng member nạp vào là quá rủi ro. Ví dụ đã thấy : LR & ví dụ sắp thấy : BTCE.
Cách hay nhất chính là quy về VNĐ để cất, sau này có thể refund theo đường VNĐ (luật chỉ cấm đóng = cổng VNĐ chứ ko cấm admin forum đem tiền đi làm chuyện gì)
Nếu tiếp tục giữ nguyên coin như hiện nay, thiết nghĩ forum nên có chính sách bảo hiểm số tiền bảo hiểm của member chứ ko sau vụ này forum ko còn mấy ng đóng bảo hiểm nữa...

Một ví dụ ngoài lề : Công ty bảo hiểm ABC bị cướp dọn sạch két sắt sau 1 đêm. Vậy vụ này ai đứng ra chịu trách nhiệm ? dĩ nhiên là công ty bảo hiểm trên rồi ko lẽ người đóng bảo hiểm cho công ty phải thay nhau đứng gác cổng bảo vệ cho công ty ngày đêm ? :D

Cụ đã mạnh dạn nói điều người khác ... Ngại nói. Mấy công ty bảo hiểm nó mà bị thụt két thì nó vẫn còn 1 khoản gọi là " vốn pháp định" được nhà nước giữ, nhà nước lấy khoản này để giải quyết 1 phần thiệt hại cho khách hàng mua bh. Nôm na giống cụ nói là " tiền bảo hiểm " của " tiền bảo hiểm".

thích nhất bác này,triệu like cho bác

triệu like cho bác :)

Ý này bạn nói có lý.

Shin đã bảo là giữ hộ, nghĩa là Shin sẽ không quy đổi ra 1 loại tiền nào khác hay đem đi đầu tư. Lỡ có vấn đề gì, rất khó nói chuyện với mem.

Mình tin Shin sẽ không đổi đâu, ngày trước có đóng bằng VND, nhưng sau mấy vụ trader doạ nạt nên mới bỏ bảo hiểm bằng VND.
MÌnh nghĩ nên có thêm wmz, vì tiền đó được nhà nước Nga bảo hộ

sao @Shin ko nhận bh = vnd nhỉ, vì khi đền tiền cho mem cũng là đền = vnd mà ?

sao @Shin ko nhận bh = vnd nhỉ, vì khi đền tiền cho mem cũng là đền = vnd mà ?
forum hạn chế tối đa việc dính đến pháp luật nhé bạn. lấy tiền membem vì VND đc pháp luật bảo hộ chứ ko phải tiền ảo

hình như mình đóng bằng pm , thử cm để check lại cái xem sao @.@

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,609
170,713
Latest member
bietthu4tangnhax
Back