Announce Tạm gỡ phí bảo hiểm của những Member gửi bằng BTC-E

Status
Not open for further replies.
Không có đồng tiền nào là an toàn tuyệt đối, trừ vàng ( cho tới hiện tại, nhân loại đã tạo ra được vàng, nhưng chi phí còn nhiều hơn chi phí đào vàng). Đồng USD cũng có khả năng biến mất sau 100 năm nữa. Các bạn cứ đề xuất các loại tiền an toàn và ổn định, BQT sẽ xem xét.
Ở VN thì đóng VNĐ như trước cho chắc. Đô la mỹ nó sụp thì mất, còn mình ở vn thì chừng nào khôgn cho sài vnđ nữa thì xù :)

Lúc trước Admin cũng nhận đóng BH bằng VND nhưng có trường hợp người đóng BH làm sai rule, phải bồi thường cho member thì quay sang đe dọa thách đố dám đụng vào tiền BH của him. Vì theo him nghĩ tiền VND là dc pháp luật VN bảo hộ, Admin chỉ dc lấy khi him đồng ý. uh-oh!

Rồi lại liên quan đến việc nhận tiền VND như thế này lại nghĩ là huy động vốn mang lại phiền phức và nguy hiểm cho trang nhà. Do vậy bạn mới thấy đóng BH bằng PM và sau này là BTC-e.

Trước đây, cá nhân mình nghĩ PM có thể chết nhưng BTC-e thì chắc không. Nhưng sự đời không thể ngờ. Dù sao, cũng chưa tính là BTC-e chết, còn hi vọng dù là mong manh.

Ai muốn nhảy cầu xin hãy nhảy CẦU NGUYỆN. :)
bọn này mất dậy thật, hay là tạo 1 bank nc ngoài rồi gửi bh vào đó nhỉ mod, có mấy ô bên mẽo mà

Các ông đừng có tính mấy cái VND hay USD sụp đổ đi. Nó xa xa vãi cả lìn ra. Tránh liên quan tới bank là đúng. Nhận VND từ cả đống member không đơn giản đâu, chỉ cần 1 vụ như Nguyễn Việt Cường là phiền phức đấy. Nhưng cũng cần phải tìm cách để tiền bh của member dc an toàn.
1. Quy hết thành BTC
2. Vẫn dùng PM WMZ... nhưng sau đó admin quy thành VND, khi nào rút thì dùng số VND đó mà quy lại theo rate tại thời điểm rút BH.
Bạn có tính đến tốc độ mất giá của VND và tăng giá kinh hồn của tiền ảo không? Có khi đóng 1k quy ra VND>> OK
Khi rút BH có thể là 1 tháng hay 1 năm sau, bốc hơi hơn phân nửa thì sao? Lúc đó kiện cáo om sòm chứ chẳng chơi.
Shin không dám đổi ra VND cũng vì lý do này thôi.

Bạn có tính đến tốc độ mất giá của VND và tăng giá kinh hồn của tiền ảo không? Có khi đóng 1k quy ra VND>> OK
Khi rút BH có thể là 1 tháng hay 1 năm sau, bốc hơi hơn phân nửa thì sao? Lúc đó kiện cáo om sòm chứ chẳng chơi.
Quy ra tiền việt tại thời điểm đóng BH có lẽ hợp lý hơn ? kiểu như Shin lúc đó bán số tiền đó rút ra tiền việt và thông báo cho member đó số tiền là bao nhiêu, đóng là tiền PM nhưng thực ra là quy ra tiền vn. Kiểu vậy.

em đề xuất, sau vụ này admin nên lấy coin như LTC hoặc ETC để làm bảo hiểm, người đóng bảo hiểm cũng có lợi rất nhiều, ví dụ hôm nay đóng 500 ETC giá 7500$, bảo hiểm đóng để đó, biết đâu 1 năm sau ETC nó tăng giá thì lãi kép luôn, đó là trường hợp lợi nhất, vì coin muốn có phải đào bằng máy đào, thì nó chỉ tăng theo thời gian chứ ít khi giảm, mà nếu giả xử nó có giảm giá đôi chút thì cũng không đến nổi gọi là mất trắng.

em đề xuất, sau vụ này admin nên lấy coin như LTC hoặc ETC để làm bảo hiểm, người đóng bảo hiểm cũng có lợi rất nhiều, ví dụ hôm nay đóng 500 ETC giá 7500$, bảo hiểm đóng để đó, biết đâu 1 năm sau ETC nó tăng giá thì lãi kép luôn, đó là trường hợp lợi nhất, vì coin muốn có phải đào bằng máy đào, thì nó chỉ tăng theo thời gian chứ ít khi giảm, mà nếu giả xử nó có giảm giá đôi chút thì cũng không đến nổi gọi là mất trắng.

Ko chắc ăn như bác nói đâu. Đến lúc nó mà giảm thì giảm sml luôn đấy. Giảm 90% cũng đầy tiền lệ trong quá khứ. Cứ quy đổi giá trị vnđ là phương án an toàn nhất. Bao nhiêu vnđ thì nhận lại bấy nhiêu vnđ. Đóng bảo hiểm - làm dịch vụ - sinh lãi chứ có phải đóng bảo hiểm - sinh lãi đâu mà lo vnđ trượt giá.

vấn đề là 2 bên cùng đống ý quy bh ra VND , PM WMZ BTC.v.vv chỉ là trung gian
như đóng bh giờ 10tr VND quy ra PM send cho admin sell PM ra 10tr VND
1 năm sau rút BH thì cứ lấy 10tr mua lại PM rồi send mem, quá clear rồi còn đòi hỏi tăng giá mất giá gì nữa ?

cho mình hỏi là dowload bit wallet về ổ cứng chuyển bit vào xong cất ổ cứng đi xong có gọi là ví cứng k ?

Gọi là ví lạnh chứ ko phải ví phần cứng bác nhé. Ledger Nano S có rất nhiều cơ chế an toàn chống trộm/mất Bitcoin, an toàn hơn dùng giấy hay ổ cứng nhiều.

Bên Bitcoin Vietnam đang nhập về hơn 120 cái Ledger Nano S, giữa tháng 9 sẽ bán. Tháng 8 thì bán trước tầm 30 cái Trezor. Các bác thỉnh thoảng cứ vào website https://bitcoin.vn để update nhé.

Đúng là giá BTC không neo theo USD, nhưng mà nếu mọi người đều giao dịch bằng BTC thì số tiền bảo hiểm sẽ tỉ lệ thuận theo thị trường giao dịch BTC tại đây các bác ợ. Ví dụ gửi 1 btc bảo hiểm để có thể giao dịch an toàn tới 3 btc chẳng hạn :D

Còn nếu sợ nữa thì chơi theo kiểu mua index như bên ngân hàng trung ương. Các bác để 50% Bitcoin, 30% USD, 20% ETH chẳng hạn. Cái này chết thì cái kia giữ.

PR để bán. Bác không đọc cmt bác đấy sắp tới nhập về 1 loạt mấy cái ví đó à :v Cá nhân em thấy làm như bác khá ổn :D Mua cái Ledger có chắc là nó ko lén sao chép key của mình không :v

Thì hiện số bảo hiểm theo Bít cũng được mà bác :D

Sợ sao chép thì bác cứ reset lại Ledger Nano S trước khi sử dụng là được ;-) Bọn Ledger nó nghiên cứu hết rồi, ko để bị hack dễ dàng vậy đâu bác haha

vấn đề là 2 bên cùng đống ý quy bh ra VND , PM WMZ BTC.v.vv chỉ là trung gian
như đóng bh giờ 10tr VND quy ra PM send cho admin sell PM ra 10tr VND
1 năm sau rút BH thì cứ lấy 10tr mua lại PM rồi send mem, quá clear rồi còn đòi hỏi tăng giá mất giá gì nữa ?
Nói thiệt, theo lý thuyết thì vậy chứ lúc rút BH ra gặp Chí Phèo thời đại cũng không suôn sẻ đâu nha. Kiện cáo hăm dọa chứ chẳng chơi, dính đến VND là cẩn thận. Mà làm vậy cũng cực cho Admin chứ chẳng nhàn như đóng bằng tiền ảo.

Nếu dc thì Admin nên cho người đóng BH chọn lựa như đóng qua PM, hay WMZ hay BTC thì hay.

Dính đến chuyện tiền bạc , ban đầu đóng thì thế này thế e kia em , xong lúc bị truy mọi thứ lại sồn sồn lên nhảy ngược lên , Đóng bảo hiểm bằng VND là phải giải trình số tiền , dinh tới pháp luật mệt đầu , rắc rối cho tất cả , nếu muốn EX thì làm theo nội quy thôi !

Nếu qui ra VND rồi qui lại, tất nhiên là có rule đấy thôi, cũng như trường hợp mình nói bên trên, tất cả đều có rule nhưng lúc rút ra thấy ít tiền sồn sồn lên kiện cáo thì mang cái rule forum ra giải trình với các anh bên CA thử xem cái rule đó nó tính không. Chơi tiền ảo là phải có tâm lý mất, nếu không dễ nhảy cầu lắm.

Nói thiệt, theo lý thuyết thì vậy chứ lúc rút BH ra gặp Chí Phèo thời đại cũng không suôn sẻ đâu nha. Kiện cáo hăm dọa chứ chẳng chơi, dính đến VND là cẩn thận. Mà làm vậy cũng cực cho Admin chứ chẳng nhàn như đóng bằng tiền ảo.

Nếu dc thì Admin nên cho người đóng BH chọn lựa như đóng qua PM, hay WMZ hay BTC thì hay.
đóng = tiền ảo thì sợ mất giá

đóng tiền ảo quy ra vnd lại sợ ghê

gì cũng có 2 mặt, có chơi thì có chịu mà

đưa cái quy vnd vào rule đóng BH luôn thì chí với phèo gì ở đây

Nếu qui ra VND rồi qui lại, tất nhiên là có rule đấy thôi, cũng như trường hợp mình nói bên trên, tất cả đều có rule nhưng lúc rút ra thấy ít tiền sồ sồn lên kiện cáo thì mang cái rule forum ra giải trình với các anh bên CA thử xem cái rule đó nó tính không. Chơi tiền ảo là phải có tâm lý mất, nếu không dễ nhảy cầu lắm.
ông vẫn cố không hiểu ah
tức là BH sẽ hiện VND nhưng lấy tiền ảo làm trung gian
VD :
- mem send 500 PM cho admin ( tầm 11tr5 VND )
- 1 năm sau rút BH thì admin lấy 11tr5 VND đó buy lại PM rồi send mem, mem nhận rồi sell liền thì vẫn nhận đủ 11tr5 VND lúc đóng

suốt ngày cứ nghĩ kiện cáo gì cho tốn công vậy ?

hóng vụ này

MÌnh không tranh luận với các bạn nữa nhưng mình chắc chắn 1 điều là admin sẽ không bao giờ nhận đóng BH bằng VND hoặc qui ra tiền ảo rồi hiển thị BH VND gì đó đâu, mình không có nói suông hay thích nghĩ kiện cáo suốt ngày nhưng đã có trường hợp như vậy rồi mình mới nói.

Mình chấm dứt tranh luận tại đây. Vui lòng không quote comments. Cám ơn.

Sao ko cho bảo hiểm = VND ?

Sao ko cho bảo hiểm = VND ?
luật VN không cho huy động vốn
nhiều người gửi tiền vào 1 tài khoản CA nghi ngờ huy động vốn , cả chục cmt trên có nói rồi mà bác -_-

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,362
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week