So sánh thẻ ATM của Đông Á và ViệtComBank

Thẻ ATM dùng trong nước của ngân hàng nào tốt

• Total voters
    389
  • Poll closed .

nguyenvulong

Senior
Reactions
148
MR
0.001
Đang tính làm 1 trong 2 thẻ của ACB hay DAB này vì thằng Agribank cùi mía quá rồi, mọi người tư vấn giùm nhé, trên mạng thấy tranh cãi loạn xạ cả ra.

So sánh giùm tớ về việc : (đang nói về giao dịch nội địa thôi nha)

1/ Phí hàng năm
2/ Việc gửi tiền, trao đổi mua bán qua mạng, có nhanh chóng và cái nào ít lỗi hơn
3/ Số trụ ATM và các ngân hàng liên thông
4/ Phí làm thẻ
5/ Phí gia hạn ..

Thằng bạn mình nó dùng Đông Á thì khi thẻ hết hạn là tự trừ tiền để gia hạn, Vietcombank thì không biết sao ? Thằng Agribank thì nuốt luôn thẻ không thèm nói nên gai nó lắm rồi :-w
Ở đây anh em giao dịch nhiều nên sẽ có người xài cả 2, sẽ có cái nhìn rõ ràng hơn về ưu nhược mỗi thẻ ^^

*Cái poll tớ gõ nhầm VCB thành ACB, Mod thấy sửa giùm nha :D

Last edited by a moderator:
đang dùng đông á
- k có phí hàng năm
- gửi tiền, gd nhanh chóng, ebanking đầy đủ,
- nhiều cây atm rút tiền rất tiện
chỉ có nhược điểm là chuyền tiền mất 5k phí :m187:

thằng nào cũng có ưu nhược của nó
bạn thấy thjk thằng nào thì làm thằng đó thui.
đó giờ mình chỉ xài VCB
fee gd 1kVND 1 lần

VietComBank ACB là sao bạn :-s , thủ tục làm thẻ vietcombank dễ hơn đông á bank , ebanking tốt, gửi tiền không mất phí, cũng có nhiều cột atm nhưng không bằng Đông á.
Còn Đông Á nhiều cột ATM , có chức năng gửi tiền thông qua máy ATM , nhưng làm thẻ đa năng đông á cần ảnh 3x4 hoặc 4x6 , thủ tục đăng ký ebanking cũng hơi phức tạp :( :)

2/ Việc gửi tiền, trao đổi mua bán qua mạng, có nhanh chóng và cái nào ít lỗi hơn: Đông Á chịu phí 5000vnđ nếu khác tỉnh, tp. Còn VCB hình như free hoàn toàn.

Mà vietcombank là VCB nhé, ko phải ACB (Á Châu)

chẳng có lý do gì mà k xài ĐA cả
cột atm xài cảm ứng, nhanh gọn
k mất phí để làm như thằng VCB, VCB củ chuối, bắt phải đóng 50k mà 50k đó cũng đâu cho rút, phải để 50k đó giử thẻ, vãi đái

đang dùng đông á
- k có phí hàng năm
- gửi tiền, gd nhanh chóng, ebanking đầy đủ,
- nhiều cây atm rút tiền rất tiện
chỉ có nhược điểm là chuyền tiền mất 5k phí :m187:
ai nói bạn đông á không mất phí hàng năm, mình xài thẻ đông á mấy na9m trước nó - 30k đồng phí,năm vừa rồi - gần 40k

Tui sài VCB :x.. vẫn tốt

uhm! DAB được làm thẻ miễn phí và có rất nhiều cột ATM được phân bố rộng rãi còn của VCB thì mình thấy rằng nó rất ít các cây TAM . Mình nghĩ rằng DAB sẽ tiện lợi hơn.

uhm! DAB được làm thẻ miễn phí và có rất nhiều cột ATM được phân bố rộng rãi còn của VCB thì mình thấy rằng nó rất ít các cây TAM . Mình nghĩ rằng DAB sẽ tiện lợi hơn.
Bạn qua HN thì các cột ATM của VCB không thua kém nhiều so vs DAB đâu :)

Vote cho Đông Á Bank :)
1/ Phí hàng năm: 50k , tự động trừ khi đến hạn
2/ Việc gửi tiền, trao đổi mua bán qua mạng, có nhanh chóng và cái nào ít lỗi hơn: gửi tiền, nhận tiền instantly ( nhớ làm ebanking gd cho lẹ )
3/ Số trụ ATM và các ngân hàng liên thông: trụ ATM đầy rẫy ( tất nhiên chỉ xét ở thành phố )
4/ Phí làm thẻ: 50k ( miễn phí phí thường niên năm đầu )
5/ Phí gia hạn: ko có phí gia hạn thì phải

xài visa debit vs atm của á châu có đc ko nhỉ.mà visa vs atm là một à các bác.
hì.em gà đừng quăng gạch nha

có cái thẻ DAB của mama không hoạt động giao dịch hơn 2 năm có vài xu lẻ, hôm kia vừa nạp tiền vào thì hôm sau nó trừ 100k lun :(

Hiện tại thì VCB đang hơn đông á
1. phí thường niên ko có
2. phí internetbanking VCB ko thu. mà đông á thu 9k/tháng
3.Cứ 2 tháng VCB lại có 1 tháng cấp thẻ miễn phí. Bạn sẽ đổi thẻ ko mất tiền
4. Hiện tại thẻ VCB cũng đã rút được ở tất cả các atm ngân hàng khác giống đông á
5. VCB ko mất phí chuyển tiền còn đông á mất phí 5k khác tỉnh
6. Chuẩn bị tới đây VCB mở thêm dịch vụ chuyển tiền tới các ngân hàng khác
Nhưng nếu dùng để verify paypal thì ko được. chỉ withdraw được thôi

Last edited by a moderator:
Hiện tại thì VCB đang hơn đông á
1. phí thường niên ko có
2. phí internetbanking VCB ko thu. mà đông á thu 9k/tháng
3.Cứ 2 tháng VCB lại có 1 tháng cấp thẻ miễn phí. Bạn sẽ đổi thẻ ko mất tiền
4. Hiện tại thẻ VCB cũng đã rút được ở tất cả các ngân hàng giống đông aks
5. VCB ko mất phí chuyển tiền còn đông á mất phí 5k khác tỉnh
6. Chuẩn bị tới đây VCB mở thêm dịch vụ chuyển tiền tới các ngân hàng khác

nhỡ may bạn bè cần send tay thì VCB mất 11k fees :D ... ĐÁ cũng đc, không thì xài 365style của ACB send được cho các bank khác fees 10k / lần ( có SHB send bank khác tốn 6k/lần ), có 500k trong tài khoản thì free còn dưới 500k thì fees 10k/month không fees thường niên, đăng ký ebanking không tốn phí, send tiền trong cùng ACB không tốn fees, thủ tục làm nhanh gọn 2h là có thẻ ( lợi ích của ACB là rút được từ PP nhiều lần, ai xài để with bank account cho tài khoản unverify thì sẽ hiểu :)) ).

VCB đừng đụng đến PP kiểu thiệt thân nhé :"> ... good luck cho sự lựa chọn, nếu không thích thì cứ xài ĐAB đi :">

nói các bác nghe nha, DA ok,đi đâu củng rút đ tiền, nó liên thông với tất cả máy ATM của các ngân hàng, chỉ cần nhìn thấy ATM là ta chui vào rút là đ, ko cần fai đúng Đông á, không tốn phí. chỉ nhiêu đó là thấy tiện nhất rùi, đỡ chạy lòng vòng tìm ATM đúng ngân hàng mới rút được

Announcements

Forum statistics

Threads
418,695
170,797
Latest member
glowbon140

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back