SCAM SCAM Maxryan9999( 0651000614531 Ho Phuoc Tran) Huy động vốn lừa đảo

Status
Not open for further replies.
Éo hiểu mấy thằng ngồi chửi người ta ngu vì này nọ , chửi người ta vì tuổi tác có não không thế ?

nhà nghèo lại đòi dạy nhà giàu tập tiêu tiền à ?

người ta có tiền , người ta quyết định đầu tư và đâu ko phải đợi đến lượt các bạn dạy , tự nhận mình giỏi sao ko nói từ 3 năm trước , hơn 1000 ngày cũng ko đủ thời gian để các bạn suy nghĩ xem chửi cái gì à ?

Thấy người ta sa cơ lỡ vận là ùa vào như 1 lũ kền kền ăn xác thối thế ? lao vào xong lại tự thấy mình thanh cao , mình thông minh ?

Lúc bình thường thì sao éo nói gì , sao ngậm như hến thế ? đợi có chuyện rồi nhảy vào nói vuốt đuôi thì éo ai chẳng nói được ?
Đồng quan điểm với cậu.

Éo hiểu mấy thằng ngồi chửi người ta ngu vì này nọ , chửi người ta vì tuổi tác có não không thế ?

nhà nghèo lại đòi dạy nhà giàu tập tiêu tiền à ?

người ta có tiền , người ta quyết định đầu tư và đâu ko phải đợi đến lượt các bạn dạy , tự nhận mình giỏi sao ko nói từ 3 năm trước , hơn 1000 ngày cũng ko đủ thời gian để các bạn suy nghĩ xem chửi cái gì à ?

Thấy người ta sa cơ lỡ vận là ùa vào như 1 lũ kền kền ăn xác thối thế ? lao vào xong lại tự thấy mình thanh cao , mình thông minh ?

Lúc bình thường thì sao éo nói gì , sao ngậm như hến thế ? đợi có chuyện rồi nhảy vào nói vuốt đuôi thì éo ai chẳng nói được ?
Quote thêm lần nữa vậy. Làm mod box exchange khó tránh khỏi đụng chạm, nhiều người ghét. Cứ theo rule thì ai bắt bẻ đc ai đâu
còn tuổi tác chẳng phải là cái cớ để đánh giá con người, chắc gì mắc bác đầu 2 thứ tóc suy nghĩ chín chắn hơn thanh niên tốt nghiệp cấp 3

Nhưng nói đi cũng phải nói lại, max phải có thái độ tích cực với những nhà đầu tư trong vụ này. Im lặng chỉ làm mọi việc thêm tồi tệ

Last edited:
Hồi trước cũng định đầu tư dự án này của Max nhưng nghĩ sao lại thôi. Mình muốn tiền của mình phải do mình quyết định chứ không thể giao cho người khác chịu trách nhiệm đc.
Cũng khá nể cậu này tuổi trẻ mà tài cao. Nếu thật sự là bị cháy 100% thì chỉ cần chụp lại cái hình cho mọi người thấy. Hiển nhiên mọi người đã chấp nhận đầu tư thì sẽ chấp nhận rủi ro rùi. Sau đó việc giải quyết hậu quả thế nào có thể thương lượng lại với mọi người.
Hi vọng cậu Max có thể dũng cảm đối mặt với khó khắn này như 1 người đàn ông thực thụ.

200tr tính ra cũng không là gì hết , đàn ông thì nên đối mặt , chúc mày mau vượt qua

@maxryan9999
MMO luôn có lòng khoan dung và độ lượng
Nếu gặp vận đen thì nên bày tỏ để ae cùng thông cảm
94 bằng mình thì đời còn dài lắm babe(ko nên nghĩ khuẩn)
Cố vực dậy mà đi :oops:

Last edited:
bàn luận cũng chỉ là bàn luận thôi , nói chung là cháy cần đền bù cho các bên ổn thỏa , 200 củ mà cu 94 này sẽ kiếm đâu ra mà trả đây ? năm ngoái bảo em nó phang ng yêu có chửa cưới mà tự tin là nuôi được vợ con mà

giờ đặt giả sử em nó ko có tiền trả các bạn định thế nào ? nếu đưa ra pháp luật cũng cần chứng cớ chứ ?

Mình nghĩ Max nên up proof cháy lên. Nếu mình là nhà đầu tư thì ngay khi giao tiền đã chấp nhận rủi ro, Mình tin 90% nhà đầu tư sẽ chẳng đòi đền bù đâu :rolleyes:

Đây là đầu tư có rủi ro, điều khoản dịch vụ cũng đã nói thế mà các bạn cứ kêu đền bù gì. Có phải người ta ôm tiền chạy hoặc scam đâu. Bây giờ chỉ có điều là Max phải đưa ra được bằng chứng là do bị cháy tài khoản thật, sau đó các bên xem xét lại điều khoản dịch vụ, nếu đúng là có cam kết người đầu tư chịu hoàn toàn rủi ro thì Max chả phải đền bù gì cả, còn nếu có điều khoản phụ như chỉ chịu lỗ tối đa 20% là ngưng thì lúc này cậu Max phải chịu trách nhiệm, đầu tư phải chấp nhận chứ không phải tới lúc người ta sa cơ thì lao vào đòi đền bù.

bạn bị report cũng hơi vô trách nhiệm khi mà chơi cú " dc ăn cả ngã về ko " , là tiền của 1 mình bạn thì ko sao nhưng đàng này bạn cầm vốn của ng khác mà chơi chiêu này thì tội những người đã tin tưởng bạn :) mất trắng !

Thông báo :
14/08 : Việc kinh doanh forex thất bại không phải ai cũng mong muốn m rất buồn , m cũng đã nói rủi ro có thể là 100% qua dòng chữ đỏ, mỗi khi ai đó nạp tiền m đều nhắc nhở đọc dòng chữ này rồi hẵn quyết định. Vậy mà giờ thất bại mọi người quay sang đòi mình trả 100% vốn trong khi m chỉ là người giao dịch.
Giờ mọi người gọi mình là gì cũng được, làm gì mình cũng được, không quan trọng nữa, miễn sao bản thân mình không làm gì trái với lương tâm!

Tránh việc mọi người nghĩ m giả mạo để trục lợi ăn cắp tiền thì m sẽ gởi tên sàn giao dịchđịa chỉ nhà m qua email [email protected]. Các bạn có thể nhờ IB check tài khoản mang tên HO PHUOC TRAN.

m tạm thời chỉ sẽ liên lạc với mọi người qua email trên.
:p:p

Vụ này căng ấy nhỉ.
Chỉ cần show proof cháy tk, cháy bao nhiêu ... cho mọi người xem là ổn rồi :D
---

Trên mmo này có 1 số thằng chỉ vì cái BH mà scam tình người, chỉ vì 1 tí rate quên luôn anh em. Khéo đáng trách hơn cậu maxryan này ấy chứ :D :D

Mãi ko thấy proof nhỉ?

Giả sử tình huống xấu nhất là Max đã bị đống tiền khổng lồ kia làm mờ mắt, lấy lí do đúng lúc giá biến động để nẫng đi số tiền khổng lồ kia thì các nhà đầu tư định làm gì đấy?

Còn giờ cứ ngồi đợi mà cậu ta online cũng chả thèm vào , thế này cũng để lâu *** trâu hóa bùn thôi

Maxryan9999 đã online nhưng không vào topic.... Chắc mãi mê chơi game roài :p:p:p

theo lời các nhà đầu tư thì có vẻ như việc cháy tài khoản này đã xảy ra cách đây hơn 2 tuần . Tức là sau khi bị cháy tài khoản của khách mà MAX vẫn rất "dư dả" + "thảnh thơi" khi mua sắm đồ thế kia . Trong khi kinh tế cậu ta cũng ko phải là khá giả (như cậu ta nói thì "chơi" thuê chỉ đc chưa đến 2tr/ tháng) , có vợ con thì liệu có đủ tiền để mua sắm món đồ kia 1 cách thoải mái kia ko?

Đây ko phải là đam mê trong khi cậu ta còn ko hiểu hết công dụng + mục đích món đồ mình mua, mà chỉ là thích thì mua về ===> Tỉ lệ % cao là có 1 món tiền lớn từ trên trời rơi xuống nên ăn tiêu thoải mái

===> RIP CÁC NHÀ ĐẦU TƯ :(

hazz, giờ mình mới thấm câu của thím @nicksterko :
langtu langtu: có khi nào tài khoản verify đi scam hem
langtu langtu: :D
nicksterko: verify chỉ để biết nó ở đâu thôi, mà cái này có thể FAKE dc mà.
nicksterko: CÒn lừa gạt thì cái verify nhằm nhò gì, ngoài đời biết hết nhà cửa anh chị em ba mẹ nó còn gạt huống chi mấy cái info vớ vẩn.

:D:D:D

hazz, giờ mình mới thấm câu của thím @nicksterko :
langtu langtu: có khi nào tài khoản verify đi scam hem
langtu langtu: :D
nicksterko: verify chỉ để biết nó ở đâu thôi, mà cái này có thể FAKE dc mà.
nicksterko: CÒn lừa gạt thì cái verify nhằm nhò gì, ngoài đời biết hết nhà cửa anh chị em ba mẹ nó còn gạt huống chi mấy cái info vớ vẩn.

:D:D:D

vấn đề ver để scam thì quá đơn giản , thậm chí là đóng bảo hiểm để scam cũng quá đơn giản, tham gia BQT để scam cũng quá đơn giản

Nhưng khó cái là : quá trình hoạt động tạo đc ra 1 uy tín nhất định (khiến mọi người ko nghĩ là scam) rồi sau đó scam mới là "TÀI GIỎI" :)

Chỉ có 1 câu nói mà mình nghĩ là đúng nhất trong MMO này (ai nói quên mất tiêu rồi ) : UY TÍN TRONG MMO KO PHẢI LÀ VĨNH CỬU , NÓ CHỈ MANG GIÁ TRỊ TRONG 1 KHOẢNG THỜI GIAN NHẤT ĐỊNH MÀ THÔI :)

Nói chung ở đời ko nói trước đc chứ ngờ, mình ko bị scam chưa chắc mình thông minh, người bị scam cũng chưa chắc là ngốc nghếch chẳng qua là HÊN XUI thôi :D

vấn đề ver để scam thì quá đơn giản , thậm chí là đóng bảo hiểm để scam cũng quá đơn giản, tham gia BQT để scam cũng quá đơn giản

Nhưng khó cái là : quá trình hoạt động tạo đc ra 1 uy tín nhất định (khiến mọi người ko nghĩ là scam) rồi sau đó scam mới là "TÀI GIỎI" :)

Chỉ có 1 câu nói mà mình nghĩ là đúng nhất trong MMO này (ai nói quên mất tiêu rồi ) : UY TÍN TRONG MMO KO PHẢI LÀ VĨNH CỬU , NÓ CHỈ MANG GIÁ TRỊ TRONG 1 KHOẢNG THỜI GIAN NHẤT ĐỊNH MÀ THÔI :)

Nói chung ở đời ko nói trước đc chứ ngờ, mình ko bị scam chưa chắc mình thông minh, người bị scam cũng chưa chắc là ngốc nghếch chẳng qua là HÊN XUI thôi :D
câu này hình như mình nói thì phải, lâu rùi không nhớ

câu này hình như mình nói thì phải, lâu rùi không nhớ

vậy hả :) Nhưng cái này cũng chỉ đúng với đa số chứ ko phải tất cả. Trong forum mình quen 1 số người và mình nghĩ họ tuyệt đối ko bao giờ scam :D

Sự ngờ vực đôi khi để trong lòng để tự bảo vệ mình chứ nói ra sẽ dễ mất lòng người khác mà nếu nói sai thì thành ra có tội :D

Thôi đi ra , tuy thấy bức xúc cho việc xử lý của MAX với mọi người nhưng dù gì cũng ko phải tiền của mình >.<

ý kiến nhỏ nhoi của em là trong cái 4rum này , nick có $ bảo hiểm còn có giá hơn cả nick admin nhé , có ai nghĩ vậy ko :rolleyes:

Theo mình nghĩ về vấn đề chung: cái khó xây dựng và khó tìm lại nhất là "UY TÍN" và càng khó hơn với môi trường online vì đa số mọi người biết nhau qua cái nick qua cái giọng nói điện thoại là nhiều. Làm ăn ai cũng muốn cái lâu dài, bền vững do vậy chữ tín càng phải được giữ gìn và xây dựng.

Về vấn đề của MAX, với kinh nghiệm của người chơi forex cũng khá lâu năm: mình vẫn thấy Max không nghĩ Max ôm tiền chốn vì 10k hay nhiều hơn nữa với forex mà có thể trả lãi cho khách qua 03 năm như vậy cũng chứng tỏ có khả năng, ở đây hơn 2 tuần gần đây giá chạy tương đối mạnh và 1 chiều nếu tâm lý không vững thì chết là chắc và một số bạn bè mình đã cháy tài khoản trong thời gian này, mình nghĩ Max cũng thế.

Cái dở của MAX là không nói rõ và show history cho mọi người xem, không biết ở đây có khuất tất gì không ???
Vài lời chia sẻ không phải anh em bỏ qua :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,946
173,023
Latest member
chillertbsg

Most viewed of week

Most discussed of week