• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM SCAM Maxryan9999( 0651000614531 Ho Phuoc Tran) Huy động vốn lừa đảo

Status
Not open for further replies.
Kì nhỉ! mình nghĩ cao lắm chỉ lỗ chứng 30-40% thôi chứ! sao mà bay tận 100%. Chẳng lẽ Trade usd hay euro còn khốn hơn bitcoin :3

Có stop-loss (cắt lỗ) nhưng nó đang rơi thẳng đứng và nhanh và luôn thì cắt thế nào. Dùng đòn bẩy càng cao thì dễ cháy thôi.

Forex mà kinh nghiệm 3 năm thì chả thấm vào đâu. 10 năm trở lên còn xính vính. Nói chung Forex không dành cho tay mơ và bất cẩn hay không theo 1 nguyên tắc do mình định ra, phá rào là hay quen tay, mà quen tay thì có ngày nghe mùi khét.
Đúng thế 03 năm thì ăn thua gì, nhận ủy thác mà trade tay thi 100% là chết - còn khi vào lệnh là phải cài Stoploss và Takeprofit rồi vì system nào được xây dựng đều phải xác định 02 phần đó. 02 tuần qua giá chạy thế mà ko xác định mức rủi ro thì cháy là tất nhiên :)

mới 94 mà có vợ và (mới) có con rồi à? không lẽ vì muốn liều 1 lần để kiếm tiền nuôi con ....nên lấy tiền của các nhà đầu tư liều ?
chứ mấy năm trước đâu có vụ này :( lỗ thôi chứ sao lại sạch được

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/he-lo-su-that-ve-cong-ty-forex-toan-cau-900145.htm

Ae tham khảo link này nhé .. ở đây làm ăn có cty hẳn hoi mà còn bị bùng tiền nè ..!
  • Thứ nhất ae khi ủy thác đầu tư ko có một bản hợp đồng nào cả, tất cả chỉ dựa trên sự uy tín và sự tin tưởng của bản thân
  • Thứ 2 : Khi giao tiền cho trader để giao dịch mọi người ko được xem lịch sử giao dịch của tài khoản, có rất nhiều cách để trader từ chối nhà đầu tư xem tài khoản (sợ người khác copy lệnh v.v.) nhưng ít ra cuối tuần hay sau 1 thời gian nào đó cũng phải cho mọi người xem lại lịch sử giao dịch @@
  • Thứ 3 các điều khoản khi 2 bên thỏa thuận đều ko rõ ràng, ko có 1 văn bản hay giấy tờ nào thừa nhận cả .. tất cả chỉ là sự thỏa thuận miệc với nhau .. và việc MAX có thua thật hay ko thì còn phải xem xét .>!
Chốt : Tốt nhất tiền của mình thì ko nên giao cho người khác cầm ..!

http://dantri.com.vn/kinh-doanh/he-lo-su-that-ve-cong-ty-forex-toan-cau-900145.htm

Ae tham khảo link này nhé .. ở đây làm ăn có cty hẳn hoi mà còn bị bùng tiền nè ..!
  • Thứ nhất ae khi ủy thác đầu tư ko có một bản hợp đồng nào cả, tất cả chỉ dựa trên sự uy tín và sự tin tưởng của bản thân
  • Thứ 2 : Khi giao tiền cho trader để giao dịch mọi người ko được xem lịch sử giao dịch của tài khoản, có rất nhiều cách để trader từ chối nhà đầu tư xem tài khoản (sợ người khác copy lệnh v.v.) nhưng ít ra cuối tuần hay sau 1 thời gian nào đó cũng phải cho mọi người xem lại lịch sử giao dịch @@
  • Thứ 3 các điều khoản khi 2 bên thỏa thuận đều ko rõ ràng, ko có 1 văn bản hay giấy tờ nào thừa nhận cả .. tất cả chỉ là sự thỏa thuận miệc với nhau .. và việc MAX có thua thật hay ko thì còn phải xem xét .>!
Chốt : Tốt nhất tiền của mình thì ko nên giao cho người khác cầm ..!
Chuẩn cmn rồi đấy

Đúng thế 03 năm thì ăn thua gì, nhận ủy thác mà trade tay thi 100% là chết - còn khi vào lệnh là phải cài Stoploss và Takeprofit rồi vì system nào được xây dựng đều phải xác định 02 phần đó. 02 tuần qua giá chạy thế mà ko xác định mức rủi ro thì cháy là tất nhiên :)
Đúng thế, chắc vì hơi bị tự tin nên chơi tay (manual). Nó tuột thẳng 1 đường và xong.

Tag anh @maxryan9999 vào nè.... anh @animax1991 vừa del comment e thì phải ?
max hình như nhỏ hơn cậu thì phải sao phải kêu bằng anh zữ vậy, lúc trước mình có xem blog cậu này nhưng mình thấy cái trò này như đỏ đen hên xui chiếm 1 phần lớn nên mình đã k theo

Nếu ko dám xuất hiện thì khả năng lừa đảo có tổ chức rồi...

Qủa này ăn bánh vẽ bị cháy rồi,chắc ôm $ lặn 1 hơi ko sủi tăm trên diễn đàn quá,chia buồn với các bạn bị mất $,cố gắng hoàn thiện kỹ năng trade của mình để tự sướng vẫn hơn,PAMM nhiều quá gãy cần lúc nào ko biết.

lâu không vào forex giờ khác quá .trước nó tính 1 pip là 4 số cuối giờ nó tính 5 số .giá trung bình chạy 50-100 pip khi xưa thì bây giờ là 500-1000 pip .gặp thằng GJ khi có vụ sóng thần nhật năm xưa nó chạy cả ngàn pip trong 1 ngày thì bây giờ là 10000 pip . kinh hồn

max hình như nhỏ hơn cậu thì phải sao phải kêu bằng anh zữ vậy, lúc trước mình có xem blog cậu này nhưng mình thấy cái trò này như đỏ đen hên xui chiếm 1 phần lớn nên mình đã k theo

hehe.. tớ quen gọi các thành viên trước trong BQT là anh rùi... còn ai đáp lại sao thì tùy vì tớ vừa mới tham gia trong danh sách BQT thui

Phải nói thật @Shin quá dễ dãi với nhóm member staff, các thành viên staff (BĐH) cũng quá dễ dãi và cả nể nhau. Cậu max này không đóng BH gì cả, chỉ dựa vào màu nick (VIP, hình như sau này mới được gắn thêm staff) để huy động vốn (4rum cấm huy động vốn dưới mọi hình thức) nhưng không thấy ai xử lý. Trước @lexus4464 có đề cập tới vấn đề này một lần khi xảy ra xích mích gì đó rồi, nhưng có ai đả động?
Hôm trước trên Y! có gặp cậu bạn @doanhtien treo status: "Thanh niên chưa mọc hết lông chym 17 tuổi đã được set làm Mod", là ai chắc nhóm staff biết rồi xin phép không tag vào ảnh hưởng đến cậu ấy.

huy động 10k mà trade cháy 100%, chắc cậu này tính trở thành triệu phú dollar nhờ forex .Bên sàn ironfx có bà người việt mình trade 2k lên 80k trong 1 tháng mà nếu cho mình theo bà này mình cũng không dám .Mà trên này nhiều bạn chưa tìm hiểu kỹ đã gửi tiền cho người khác trade hộ thật là nguy hiểm .Nếu các bạn để ý kỹ thì sau khi vào những trang forex thi thường ở những dòng cuối cùng luôn có những lời cảnh báo là forex và các công cụ tài chính có đòn bẩy cao tiềm ẩn nhiều rủi ro và không phù hợp với tất cả mọi ngươi bạn có thể mất hết toàn bộ số tiền đầu tư.Ngay cả các sàn cũng khuyến cáo như vậy mà các bác chưa biết gì đã dám đưa tiền cho người khác trade hộ.

Phải nói thật @Shin quá dễ dãi với nhóm member staff, các thành viên staff (BĐH) cũng quá dễ dãi và cả nể nhau. Cậu max này không đóng BH gì cả, chỉ dựa vào màu nick (VIP, hình như sau này mới được gắn thêm staff) để huy động vốn (4rum cấm huy động vốn dưới mọi hình thức) nhưng không thấy ai xử lý. Trước @lexus4464 có đề cập tới vấn đề này một lần khi xảy ra xích mích gì đó rồi, nhưng có ai đả động?
Hôm trước trên Y! có gặp cậu bạn @doanhtien treo status: "Thanh niên chưa mọc hết lông chym 17 tuổi đã được set làm Mod", là ai chắc nhóm staff biết rồi xin phép không tag vào ảnh hưởng đến cậu ấy.
Lúc biết thằng max này sn 94 mà mình té cả ghế. Má, 94 mà xử xự kiểu rất tinh tướng. Không phải là nick vàng, nick xanh là anh đây ngán nhé.

huy động 10k mà trade cháy 100%, chắc cậu này tính trở thành triệu phú dollar nhờ forex .Bên sàn ironfx có bà người việt mình trade 2k lên 80k trong 1 tháng mà nếu cho mình theo bà này mình cũng không dám .Mà trên này nhiều bạn chưa tìm hiểu kỹ đã gửi tiền cho người khác trade hộ thật là nguy hiểm .Nếu các bạn để ý kỹ thì sau khi vào những trang forex thi thường ở những dòng cuối cùng luôn có những lời cảnh báo là forex và các công cụ tài chính có đòn bẩy cao tiềm ẩn nhiều rủi ro và không phù hợp với tất cả mọi ngươi bạn có thể mất hết toàn bộ số tiền đầu tư.Ngay cả các sàn cũng khuyến cáo như vậy mà các bác chưa biết gì đã dám đưa tiền cho người khác trade hộ.

thông tin của bạn chưa chuẩn nhé. tk tên huong nhưng người trade là nam. tk trade trong khoảng 2 tuần thôi nhưng từ 2k lên 84k thì trong 1 đêm ;) Nếu có pass view cũng chẳng có mấy ai theo đến cùng đâu :p

Last edited:
Giống chơi hụi ở quê, cứ giao tiền dựa trên sự uy tín của người ta rồi lấy lãi suất cao. Đến khi họ ôm chạy thì chịu không có gì làm bằng chứng trước pháp luật. :p

Trước đây mình cũng từng tham gia góp vốn với cậu này, vì nghĩ là VIP nên uy tín chắc cũng vãi đái, nhưng sau đó thì do hoàn cảnh xô đẩy, đành phải rút về đi chi trả cho cuộc sống hàng ngày... tiếc nuối mãi, nhưng xem ra bây giờ lại là may mắn !!!

công nhận cậu maxryan9999 này sinh năm 94 mà tinh tướng , hống hách vãi hàng , 1 mình cậu ta quản lý box Ex chẳng coi ai ra gì thích làm mưa làm gió, đặt luật lệ gì thì đặt , các Ex nhiều khi thấy nó khệnh khạng vậy mà gặp cũng khúm núm im im , ko phải họ sợ mà lỡ nó ngứa tay nó ban cho cú mấy ngày khỏi làm ăn chẳng lẽ lại lập thread đi report với cãi nhau loằng ngoằng , mà forum lắm người ko biết xem ban list , thấy người ta bị ban là quy ngay tội scam thành ra mấy ông làm ăn lớn cũng ớn tên này , giờ thì xem nó giải quyết thế nào đây ? Info chắc cũng đầy đủ ấy nhỉ ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,944
171,017
Latest member
betvnd88org
Back
Top Bottom