[SCAM] Hungzindo_Sell VPS

Mình là admin 2 site warez3x.com và centerdl.net mình có nhờ bác hùng quản lý trang web, mình chỉ biết bác Hùng qua yahoo và hoàn toàn không liên quan đến việc bán vps của bác ấy. mấy người hiểu nhầm gọi điện cho mình rồi, tự nhiên bị vạ vào thân. hjx!
Topic giới thiệu site của mình:
http://mmo4vn.com/showthread.php?9076-warez3x-com-moi-cac-bac-vao-spam-soft-3x-

Last edited by a moderator:
Đúng thật là mảnh đất ptu bây giờ ... lắm người nhiều ma :binhsua36:
mình xin nói thêm là mình cũng đã mua vps của ông này !!! sử dụng được 3 ngày và vps bị reset liên tục !!! nản quá ...
đến hôm nay thì bị scam .... vps bị đổi pass, acc premium fileserve khuyến mãi cũng bị đổi lun :binhsua36:

số tiền thì cũng không bao nhiêu để đến nỗi phải nặng lời, nhưng nếu số người report bị scam nhiều quá thì ta nên xem xét khởi kiện các bác ạh ! số tài khoản của nó mình còn giữ đây !!!

nhắn riêng với hungzindo : vài đồng bạc chẳng đáng để bị chửi đâu !!! không thương bản thân thì cũng phải thương ba mẹ chứ, sinh con ra để đua tranh với người ta chứ đâu phải cho thiên hạ chửi !!!

Con cóc kiện củ khoai =))
Dành chấp nhận đau thương thôi
nó là hacker hay gi gi còn kiện được
đằng này ...công an hỏi nó .nó bảo cho thuê vps vẫn còn đấy nó ko làm gì .dje thì nó onl đổi < dạo này > bạn ko onl nên ko biết =))
cái thế giới ảo ảo thật thật này nó khổ thế đấy ...
thôi cái time vào mấy topic này ... e để post bài cho lành .còn gỡ đc tí $ .cứ ngồi đây với các bác " đói thối mồm "

:)) topic của nó mình thấy 70% là nick mới lập vào bảo "đã mua" :))
trong topic chỉ có "cựu" mod nokia vào up thôi (mình vào đó spam kiếm ít bài post + muốn ngó cái VPS 1.5 Gb để cheat :p)

Tiền của người bị hại vào túi scamer . Scamer đóng tiền đảm bảo cho forum . Forum tạo sân chơi cho người bị hại , rồi lại tiếp tục đẻ ra scamer . Ôi cái vòng luẩn quẩn =))

Con cóc kiện củ khoai =))
Dành chấp nhận đau thương thôi
nó là hacker hay gi gi còn kiện được
đằng này ...công an hỏi nó .nó bảo cho thuê vps vẫn còn đấy nó ko làm gì .dje thì nó onl đổi < dạo này > bạn ko onl nên ko biết =))
cái thế giới ảo ảo thật thật này nó khổ thế đấy ...
thôi cái time vào mấy topic này ... e để post bài cho lành .còn gỡ đc tí $ .cứ ngồi đây với các bác " đói thối mồm "

Hungzindo bạn còn dám vào đây à, đừng tưởng clone thì mình không biết nhé. Thật ra mấy cái nick vô khen topic của bạn toàn là clone của bạn.

Đôi lời với bạn:"Cuộc sống còn dài, ăn được bao nhiêu thì khi mình trả lại như vậy chưa chắc đủ đâu."

Hungzindo bạn còn dám vào đây à, đừng tưởng clone thì mình không biết nhé. Thật ra mấy cái nick vô khen topic của bạn toàn là clone của bạn.

Đôi lời với bạn:"Cuộc sống còn dài, ăn được bao nhiêu thì khi mình trả lại như vậy chưa chắc đủ đâu."

Đã banned! Thanks cậu.

- Cái này cũng ko hẳn là scam, chú này bán cho quá nhiều khác nên đôi khi không kiểm soát được và lưu lại VPS cho khách để bảo hành.
- Chủ topic thì ko có hàng làm nên hơi bực mình.
- Nói chung bên bán VPS cũng ko cố ý nhưng cũng hơi thiếu trách nhiệm tý.
- Vì lợi ích chung chú Hùng Pm bạn xin lỗi vì sự chậm chễ và có thể payback lại số tiền của những ngày chưa sử dụng hoặc nếu bạn ấy muốn thì có thể gia hạn thêm thời gian sử dung VPS theo thỏa thuận.!

Mình nghĩ rằng người ta đã có ý định Scam ngay từ đầu rồi bạn à.Nhờ Mod kiểm tra lại mới biết đã Clone tới 4 Nick.Nên chăng Forum cần biện pháp để tránh trường hợp tương tự.ít ra cũng vài trăm $ đã bị Scam.Theo qui định của pháp luật trên 500k là có thể bị truy cứu trách nhiệm rồi.Cứ tình hình thế này MMO4VN sẽ trở thành mảnh đất cho Scammer hoạt động

P/S:
Cách đây 3 ngày mình cũng đã định liên lạc với bạn này để mua VPS để tập làm PTU đấy.Cũng may cho mình...

Vậy là mod cũng có một phần lỗi rồi, không cảnh báo trước...

Tổ sư nhà nó chứ, thấy ăn nói có vẻ người lớn hóa ra lại là thằng lừa đảo, may mới chỉ dám mua một tháng, coi như mất 350k tiền ngu vậy :(

@hungzindo: số tiền đó coi như tao bố thí cho mày đấy, tưởng mày thế nào chứ hóa ra cũng không hơn một con chó :binhsua49:

Đã dự bào cho các cậu rồi nhưng toàn bị ném gạch là phá topic.Trước khi mua cái gì hãy tham khảo ý kiến nhé các cậu

Quen ai đâu mà tham khảo chứ, chẳng có bác nào pro viết hẳn một bài kinh nghiệm phát hiện scam cho anh em :(, nếu có thì có thể mọi chuyện sẽ khác :(
Với lại các mod làm luật không chặt anh em còn bị lừa nhiều :(.
Bonus: cứ lừa người đi rồi đời mày sẽ chẳng ra gì đâu đkmm thằng chó hungzindo ạ :binhsua49:

Có khá nhiều seller mới chỉ tham gia diễn đàn chưa đến 1 tháng vậy mà topic có đến vài chục page toàn reply vô nghĩa và có một đội tung hô.

Có chữ Trader chưa phải đã là có uy tín

Hình phạt duy nhất cho scam cũng chỉ là banned, chỉ người tiêu dùng là thiệt thòi nhất.

Khi chưa có chế tài cụ thể, tốt nhất các bạn hãy tự bảo vệ lấy bản thân. Đừng vì cái hào nhoáng bên ngoài mà hoa mắt.

Có lẽ tuổi đời của chú zindo này trẻ như là số ngày chú ấy xuất hiện vậy. Nên chưa ý thức được hành động của mình đâu.

Online hay ngoài đời đều như vậy ,dục tốc bất đạt, cái gì nhanh quá cũng tồn tại sự không bền vững.

Có khá nhiều seller mới chỉ tham gia diễn đàn chưa đến 1 tháng vậy mà topic có đến vài chục page toàn reply vô nghĩa và có một đội tung hô.

Có chữ Trader chưa phải đã là có uy tín

Hình phạt duy nhất cho scam cũng chỉ là banned, chỉ người tiêu dùng là thiệt thòi nhất.

Khi chưa có chế tài cụ thể, tốt nhất các bạn hãy tự bảo vệ lấy bản thân. Đừng vì cái hào nhoáng bên ngoài mà hoa mắt.

Có lẽ tuổi đời của chú zindo này trẻ như là số ngày chú ấy xuất hiện vậy. Nên chưa ý thức được hành động của mình đâu.

Online hay ngoài đời đều như vậy ,dục tốc bất đạt, cái gì nhanh quá cũng tồn tại sự không bền vững.

em thuê vps của anh, vps die, anh bảo đợi anh đang khắc phục, xong anh sẽ pm, thế mà chẳng thấy anh đâu :)
edit : cảm ơn anh đã vừa mới trực tiếp liên lạc để bảo hành cho em, uy tín nó ở chỗ này :) .. thank anh :)

Last edited by a moderator:

Announcements

Forum statistics

Threads
419,516
171,560
Latest member
Trinhvi09

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week