Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
2 lần đầu giao dịch đúng bác ah
lần này cũng chuyển đúng chỗ, có điều bác ấy k chuyển ngược lại cho e thôi
2 lần trước gd bạn đều pm skype của mình trước khi send tiền. Còn lần gd thứ 3 này bạn lại ko pm. Bạn nói lý do vì sao bạn ko pm cho mọi người nghe đi.

:confused: e là thích cái câu đi ăn đã bác chuyển để e đi ăn về 8 h về chuyển
chả thằng nào scam lại đưa tiền cho người ta hold rồi đợi đối phương sai lầm để scam cả, trông khi 3 lần gd note vẫn như thế => theo phe bác :))
bác QH lôi log chat xưa lắc bảo đồng minh với scam vậy có giao dịch 2 lần trước trong đó k nếu có thì :p theo phe QH :)):):D:D

:D:DBác hài thế:D:D hãy ủng hộ người làm ăn chân chính và ủng hộ công lý

Vậy là ai đúng ai sai đây?? Em ko biết vụ đó nên ngồi hóng 2 bác phân xử :eek:
Cơ mà em thấy nếu confirm inbox mà vẫn ko được thì hơi dị thật :D
Ai cũng biết là QuynhHa quá sơ ý khi gd nhưng rule xử scam ABCD ở 4r mình thì chỉ áp dụng cho xác nhận giao dịch tại topic chứ k đề cập có áp dụng cho xác nhận trong inbox. Chắc chắn QH k phải bị đền rồi, còn cậu ta cảm thấy có trách nhiệm thì tự thỏa thuận đền bù vs thớt. 50 -50 chẳng hạn

Ai cũng biết là QuynhHa quá sơ ý khi gd nhưng rule xử scam ABCD ở 4r mình thì chỉ áp dụng cho xác nhận giao dịch tại topic chứ k đề cập có áp dụng cho xác nhận trong inbox. Chắc chắn QH k phải bị đền rồi, còn cậu ta cảm thấy có trách nhiệm thì tự thỏa thuận đền bù vs thớt. 50 -50 chẳng hạn
Bác còn link vụ đó ko? Gửi đây đi cho mọi người tham khảo.

inbox mmo mà trắng án thì giao dịch ở đâu mới an toàn vậy em?
Không phải rule lúc nào cũng đúng nhé. Cái rule của bác cứ áp dụng cho người mua, vậy mình hỏi bác rule áp dụng cho người bán như thế nào?

Không phải rule lúc nào cũng đúng nhé. Cái rule của bác cứ áp dụng cho người mua, vậy mình hỏi bác rule áp dụng cho người bán như thế nào?
đừng nguỵ biện nữa bạn, người ta send paypal ghi giao dịch rõ ràng như vậy bạn ko check là thiếu trách nhiệm. Phải đền là đương nhiên chứ ko cứ gì dựa vào rule cả

Với kiểu giao dịch như vậy bạn vừa mất uy tín lần sau chả khách nào còn dám giao dịch nữa đâu

Như paypal đó, chính sách của nó là luôn bảo vệ người mua vì vậy việc check giao dịch là điều cần thiết chứ ko phải cứ send bừa tiền qua vcb của ai đó rồi nói tôi đã gửi tiền cho giao dịch này

bằng cách nào mà bạn biết skype kia chính là người đã send pp cho bạn mà lại gửi tiền qua bank ghi trên đó?

Hóng từ vụ 750$ tới vụ này, vẫn chưa vụ nào ra vụ nào, các mod với admin coi sao chứ 2 vụ mà dính cùng 1 người (Pre-verified) thì làm gấp còn ko thì tạm ngưng dịch vụ chứ vẫn còn bảo hiểm lỡ ai dính vào nữa thì sao.

Rule áp dụng cho người confirm cuối cùng cậu à. Nếu cậu trả lời lại inbox là "xac nhận đang giao dịch vs nick abc, nick mình là cde, chuyển qua tk xxx, rate 21.5 bạn vui lòng kiểm tra chính xác" thì đã ko bị phốt rồi

Hóng từ vụ 750$ tới vụ này, vẫn chưa vụ nào ra vụ nào, các mod với admin coi sao chứ 2 vụ mà dính cùng 1 người (Pre-verified) thì làm gấp còn ko thì tạm ngưng dịch vụ chứ vẫn còn bảo hiểm lỡ ai dính vào nữa thì sao.
Bạn nên nhớ trong vụ này mình là người bị hại nhé. Tiền mình cũng đã chuyển khoản chứ ko phải là chưa. Bạn xem lại cho kỹ rồi hãy nói.

Rule áp dụng cho người confirm cuối cùng cậu à. Nếu cậu trả lời lại inbox là "xac nhận đang giao dịch vs nick abc, nick mình là cde, chuyển qua tk xxx, rate 21.5 bạn vui lòng kiểm tra chính xác" thì đã ko bị phốt rồi
Cái này chuẩn như mode nói ở trên luôn. Ủng hộ nhiệt tình. Xác nhận gdịch thì phải xác nhận là đang nch với ai, ở đâu, thông tin gì....tránh rủi ro cho cả 2ng và tạo đk cho Scam.

Bạn nên nhớ trong vụ này mình là người bị hại nhé. Tiền mình cũng đã chuyển khoản chứ ko phải là chưa. Bạn xem lại cho kỹ rồi hãy nói.
Mình không có quyền và cũng ko mất thời gian để suy nghĩ xem ai bị hại và ai đi hại cả bác. Còn mình comment như trên, thì đứng trung lập, trong trường hợp xấu nhất cũng không ai bị gì nữa thôi. Vui vẻ nhé.

Trường hợp thấy topic có rate tốt rồi tạo conver để xác nhận lại rate và email để chuyển $ thôi thì sao bác

Mình nghĩ ở việc này B có phần sai vì ng bán dã cho note ở phần send pp (ngta chuyển $ cho B = hình thức nào và vào đâu thì B phải lấy đúng cái đó là làm căn cứ thanh toán tiền cho ng bán). Vụ này đúng giống vụ 750$ Ppvn trước đây của mình dính Scam abc.

theo mình thì lên chia đều cho cả 2 bên vì cả 2 bên đều có lỗi

Rules là xác nhận giao dịch tại forum. Inbox hay ở topic thì đều là ở forum cả.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,738
172,801
Latest member
Janhiira

Most viewed of week

Most discussed of week