Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
E thua...ăn ở kiểu này thì biết khi nào vươn lên nổi

Vấn đề là rule và BQT xử thế nào thôi, chứ người ngoài thì có ủng hộ hay chống đối cũng ko được.

Giờ mới biết vụ confirm qua conversation không được chấp nhận, vậy mà trước giờ mình toàn làm thế :D Đúng là mở mang tầm mắt :)))
bạn hiểu nhầm rồi, inbox hay cf trên topic đều chấp nhận hết bạn nhé

ở topic TieuBaNhan đc bqt xử ko phải đền là vì bạn ấy có comment lại nick skype fake nhưng thớt đó ko check lại nên lỗi về người bán là chính, không phải lỗi từ TieuBaNhan. nhưng TieuBaNhan vẫn hỗ trợ 50 kìa

ở đây nếu QH cf là đang chát với skype xxx kèm rate và email nhận paypal thì mới trắng đc ( lúc đó chủ thớt ko check skype thì chủ thớt phải chịu)

Last edited:
Thực ra vấn đề nên quy vào cách đơn giản:
- Người có bảo hiểm sẽ k bao giờ chủ động PM người bán trước. Vậy nên trường hợp nào tự chat với scammer thì tự chịu trách nhiệm. Các vấn đề phát sinh sau k quan tâm.

Bqt xử lí đúng rồi, nếu còn để ông QuynhHa này hoạt động thì số tiền bảo hiểm lại là một phương tiện để tiến hành scam dễ dàng hơn.
Tới 90% mem trong 4rum đều nhận định rằng việc này là do ex tiếp tay hoặc tự biên diễn để scam nạn nhân.

Bqt xử lí đúng rồi, nếu còn để ông QuynhHa này hoạt động thì số tiền bảo hiểm lại là một phương tiện để tiến hành scam dễ dàng hơn.
Tới 90% mem trong 4rum đều nhận định rằng việc này là do ex tiếp tay hoặc tự biên diễn để scam nạn nhân.
Chưa đủ cơ sở thì cũng không nên nói người ta như vậy

Thực tế thì cũng hơi lăn tăn ở chỗ là thấy vcb sai hoàn toàn với memo yêu cầu của người gửi mà thím ấy vẫn send

Cảm giác giao dịch với QH 1 ,2 lần làm mình cũng ko thấy an tâm.

Bảo hiểm có 250$ nhưng cứ lấy bảo hiểm ra, đòi ko chịu trung gian, và còn úp hình dẫn chứng nhiều người send trước vài K, dù số tiền vượt qua bảo hiểm rất nhiều. Mà vừa add Skype QH là hôm hôm sau có Skype fake add luôn.

Và đó cũng chỉ là cảm giác của mình. Giao dịch 2 lần là té luôn. Cảm giác hơi bất an.

ở topic TieuBaNhan đc bqt xử ko phải đền là vì bạn ấy có comment lại nick skype fake nhưng thớt đó ko check lại nên lỗi về người bán là chính, không phải lỗi từ TieuBaNhan. nhưng TieuBaNhan vẫn hỗ trợ 50 kìa

ở đây nếu QH cf là đang chát với skype xxx kèm rate và email nhận paypal thì mới trắng đc ( lúc đó chủ thớt ko check skype thì chủ thớt phải chịu)
bạn lại quen vụ đó rồi, vụ đó tách ra 2 giao dịch khác nhau 1 là inbox và 1 là skype, nên vụ xạc nhận coi như 1 giao dịch khác hoàn toàn. Inbox là 1 giao dịch khác.

tóm luật chưa nghiêm, theo mình cứ báo hiểm là phải trên 1k$ trở lên bất cứ ai bất cứ dịch vụ gì và đã BH thì phải public cmnd lên. như thế mới tránh lừa đảo và để 4rum này hoạt động lâu dài tình hình mà scam quá nhiều thì cũng k hoạt động đc lâu đâu.

tóm luật chưa nghiêm, theo mình cứ báo hiểm là phải trên 1k$ trở lên bất cứ ai bất cứ dịch vụ gì và đã BH thì phải public cmnd lên. như thế mới tránh lừa đảo và để 4rum này hoạt động lâu dài tình hình mà scam quá nhiều thì cũng k hoạt động đc lâu đâu.
Làm đc cuz, thông tin CMND là một thông tin nhạy cmn cảm, pub cái cuz.
Chỉ bắt ai làm dịch vụ phải verified tk với Admin thì nghe có lý hơn đấy.

:mad: vừa ngủ dậy thấy baned nhưng còn lấy tiền được không tới giỗ tổ năm sau:( chia buồn

:mad: vừa ngủ dậy thấy baned nhưng còn lấy tiền được không tới giỗ tổ năm sau:( chia buồn
hên xui bác ah
chấp nhận là cả mình và bác ấy đều bị fake tiếp cận, nhưng mình đã xác thực trên 4rum, còn bác thì cứ buộc tội mình scam và cho rằng xác thực đó k là k đủ căn cứ
chẳng bk mọi chuyện sẽ trôi về đâu nhưng vẫn cần phải ăn và làm việc, chiều rồi

Banned vì site rule box khác, ko liên quan vụ này =)))

Uả vậy hả, sao bác ko nói luôn lúc bác @manhtienhp92 up ảnh lên, làm em cứ tưởng rule inbox thì ko đc tính nên mới trắng án :D Còn như bác nói thì vụ đó khác hẳn vụ này rồi.

Để chiều rảnh đọc lại vụ đó vậy.

Thím xung phong up cmnd pubic lên đây đi cho mọi người nể
sẵn cho mình xin thêm ý kiến về luật forum chỗ nào chưa nghiêm chỗ nào còn kẽ hở để BQT kiểm điểm và rút kinh nghiệm sâu sắc

Đúng là mình thấy luật forum chưa nghiêm thật, assmin làm ăn như cức, đáng ra phải làm như bên voz ấy, ai mà spam nhảm là cứ thẳng tay cho ra đảo, nghiêm như cây kim luôn

bạn lại quen vụ đó rồi, vụ đó tách ra 2 giao dịch khác nhau 1 là inbox và 1 là skype, nên vụ xạc nhận coi như 1 giao dịch khác hoàn toàn. Inbox là 1 giao dịch khác.
Làm sao mà quên được :D

Không thể đánh đồng việc topic này giống topic đó được. Vì bản chất vụ việc nó hoàn toàn khác nhau (không hiểu ai ở đâu lôi ra so sánh này)

Ở topic TieuBaNhan nhận PO không thể nào biết được ai là người send PO cho mình, mà chỉ có thể xác định được thông qua chat skype nên bạn ấy có comment lại hỏi thớt lúc đó là có phải thớt đang giao dịch bằng skype xxx không. Thớt không trả lời thì đương nhiên skype đó là chuẩn và TieuBaNhan phải send bank là đương nhiên thôi

Còn ở topic này, khi send khác bank như vậy thì ít nhất cùng phải có cf từ thớt t là "tôi lỡ ghi memo như vậy, nhưng giờ tôi muốn nhận qua bank này". Nếu không có xác nhận như vậy thì nên refund và cancel giao dịch. Đằng này QH vẫn send bank khác memo, vậy trách nhiệm của bạn ấy là gì???

Thím xung phong up cmnd pubic lên đây đi cho mọi người nể
sẵn cho mình xin thêm ý kiến về luật forum chỗ nào chưa nghiêm chỗ nào còn kẽ hở để BQT kiểm điểm và rút kinh nghiệm sâu sắc

Đúng là mình thấy luật forum chưa nghiêm thật, assmin làm ăn như cức, đáng ra phải làm như bên voz ấy, ai mà spam nhảm là cứ thẳng tay cho ra đảo, nghiêm như cây kim luôn
Ủng hộ MOD 6 tay luôn nha.

Uả vậy hả, sao bác ko nói luôn lúc bác @manhtienhp92 up ảnh lên, làm em cứ tưởng rule inbox thì ko đc tính nên mới trắng án :D Còn như bác nói thì vụ đó khác hẳn vụ này rồi.

Để chiều rảnh đọc lại vụ đó vậy.
bạn chưa xem hết ảnh mình up rồi, có trả lời của mod duongchuot đó bạn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,738
172,801
Latest member
Janhiira