Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.
thím QuynhHa này dẹp mua bán paypal đi , cái kiểu đó thì chỉ có mở đường cho scam thôi sau mấy phốt vừa rồi mình nghĩ cũng chả ai dám giao dịch với thím nữa. Còn thìm kia rõ ràng đang biết chat với fake skype mà vẫn giao dịch thì rõ ràng chả phải dạng vừa.
Hẹn nhau ra ngoài tư giải quyết đi .

thím QuynhHa này dẹp mua bán paypal đi , cái kiểu đó thì chỉ có mở đường cho scam thôi sau mấy phốt vừa rồi mình nghĩ cũng chả ai dám giao dịch với thím nữa. Còn thìm kia rõ ràng đang biết chat với fake skype mà vẫn giao dịch thì rõ ràng chả phải dạng vừa.
Bác đọc hết cmt và hết log chat nhé, tới hôm e mới bk là scam nhé, còn ra sao thì e có cập nhật ở đầu topic đó, và mãi đến khuya e mới bk đã từng gd vs bác QH nhé, e là người bán bt k phải dân chuyên đi ex hay có nhiều $ để ex thường xuyên nên e chả nhớ ai là ai

Mình làm ăn chân chính thì mắc mớ gì phải dẹp hả bác.

Nói thật đọc nãy giờ :D
Ông QH thì đi trách LE :D
Ông hãy giải thích vì sao và tại sao trong Conversion ông không hỏi số TK của LE là số nào?
Ông cũng chẳng thèm check detail trans của paypal. Có note thì trong email báo trans com trong mail có đầy đủ.
Người ta đã đòi confirm email pp ông thì ông phải có trách nhiệm confirm ngược lại STK nhận tiền người ta.
Mình không biết rule forum như nào nhưng đó là trách nhiệm trong mua bán.
Mình ví dụ thôi nhé. Có lẽ đây là ý đồ của người khác hại, gài bẫy ông nhưng trong vụ này ông vẫn sai đó thôi.
Chút góp ý cho kinh nghiệm lần sau.
Còn kết quả sao đợi BQT xử lý. :D
T nghĩ chắc cũng ít nhất là đền 50% :rolleyes:

Nếu là 1 ex chuyên nghiệp và có trách nhiệm phải biết cách tự bảo vệ mình và bảo vệ quyền lợi cho khách hàng

Tiền nó không bao giờ tự nhiên mà đc chuyển đến tk của mình, vì vậy khi nhận đc 1 khoản tiền nào đó cần phải có trách nhiệm check lại các thông tin sau:

- Vì lý do gì mình nhận đc khoản tiền này

- Ai là người gửi cho mình khoản tiền này

- Người gửi muốn mua cái gì trong dịch vụ mà mình cung cấp

chỉ cần check đủ các yếu tố trên thì scammer dù có ý định gì với bạn cũng đều ko có cửa

Người mua người ta ghi rõ thế kia. giả sử th này là giao dịch vnd đc pháp luật bảo vệ, người mua ghi note là: "gửi tiền mua xe máy" mà người bán khi nhận được tiền lại gửi thẻ cào hay gửi bitcoin rồi cãi là tôi đã giao dịch xong với bạn thì ai chấp nhân đc :D

ngoài ra, đây là giao dịch paypal nên việc refund hay từ chối giao dịch chỉ mất 1 nốt nhạc. biết sai memo mà vẫn chuyển khoản vcb thì bạn cũng ko phải dạng vừa đâu :D

giờ cần mod @cuipap1984 teamview để xác thực các hình ảnh quynhha gửi là xong thôi, nếu hình ảnh chuẩn thì bạn bị scammer nó gài và bạn là người thiếu trách nhiệm trong quá trình giao dịch để scam ABC

$ thì bác Lee đã chuyển chính xác cho QuynhHa rồi nhưng tiền thì bác Lee vẫn chưa nhận được
-Giả thuyết 1: QuynhHa với scamer câu kết với nhau cố tình tạo ra lịch sử log chát mà người thiệt hại trước mắt là bác Lee vẫn chưa nhận được tiền.
Giả thuyết 2: Bác Lee đến khi chuyển tiền chính xác cho QuynhHa rồi thì mới biết nick chat Skyper là của Scam, nhưng vấn đề chuyển tiền cho QuynhHa là có thật và có bằng chứng rõ ràng
-Giả thuyết 3, vụ 750$ mới đây cũng giống hệt vụ này nhưng paypal nhận tiền lần này thì rõ ràng là của QuynhHa rồi. tiền đã nhận rồi còn lý do abc xyz gì đó mà QuynhHa đưa ra thì theo phương diện khách quan của mình mà nói thì để giữ uy tín làm ăn thì phải đền tiền 100% cho bác Lee.

inbox mmo mà trắng án thì giao dịch ở đâu mới an toàn vậy em?

đành phải đào mộ vậy :oops:

Trường hợp thấy topic có rate tốt rồi tạo conver để xác nhận lại rate và email để chuyển $ thôi thì sao bác

Nếu cậu Quỳnh Hà confirm như đoạn trên tớ nói mà cậu vẫn chuyển thì cậu phải chịu mất thôi, lí do là cậu ko check lại thông tin người đã giao dịch với cậu, cụ thể ở đây là skype, Vì cái note nhiều khi rất lằng nhằng. Nếu một người không phải là exchange, họ không giao dịch nhiều thì họ hầu như ko để ý đến memo. Còn tất nhiên trong trường hợp này thì QH sai rồi

View attachment 95194
đành phải đào mộ vậy :oops:
Có vẻ như em chưa hiểu vấn đề lắm, nên anh trích dẫn lại một chút

ở topic TieuBaNhan thực sự anh cũng không đồng tình lắm về quyết định của BQT, tuy nhiên bạn TieuBaNhan biết cách nhận trách nhiệm để xảy ra sai sót nên anh like và rất ok với phương án đền bù 50-50. Ngoài ra ở topic đó khi send không có memo rõ ràng như ở th này nên việc gd nhầm người là có thể xảy ra

ở topic này anh chưa thấy QuynhHa có thiện ý gì về việc nhận lỗi sai về mình mà cố tình ngụy biện cãi cho bằng được nên anh không like :D

Attachments

69.5 KB · Views: 66
    44.4 KB · Views: 66
    68.2 KB · Views: 62
Last edited:

ở topic TieuBaNhan thực sự anh cũng không đồng tình lắm về quyết định của BQT, tuy nhiên bạn TieuBaNhan biết cách nhận trách nhiệm để xảy ra sai sót nên anh like và rất ok với phương án đền bù 50-50. Ngoài ra ở topic đó khi send không có memo rõ ràng như ở th này nên việc gd nhầm người là có thể xảy ra

ở topic này anh chưa thấy QuynhHa có thiện ý gì về việc nhận lỗi sai về mình mà cố tình ngụy biện cãi cho bằng được nên anh không like :D
A nói chuyện buồn cười, a like hay k like đó là vấn đề của anh. Mà thôi anh em gì ở đây, có quen biết gì đâu.

vụ tieubanhan cãi mỏi tay mà kết quả vẫn vậy nên vụ này chắc cũng thế :D, PO khác PP ,PO mà dis thì người nhận chết luôn,acc lock ,tiền mất và người gởi cũng ko nhận đuợc tiền.

PP thì dis buyer ko thèm trả mail PP thì seller vẫn thua.

Nên QH cứ thế ung dung chờ kết quả.

A nói chuyện buồn cười, a like hay k like đó là vấn đề của anh. Mà thôi anh em gì ở đây, có quen biết gì đâu.
có gì mà buồn cười, cái gì đúng thì like, cái gì sai thì nên góp ý để sửa, vậy thôi :D

Mình thì không cần biết đầu đuôi tai mèo gì ráo, nhưng đừng có dựa vào cái cớ vớ vẫn là giao dịch trong inbox không được chấp nhận vì rule không đề cập! Nghe hài lắm các bác ạ

Bây giờ bác QH bị banned rồi thì tiền nong giải quyết thế nào các bác nhỉ.

@QuynhHa bị banned do phạm rule bên box money ex khi nào cần thì sẽ nhờ danhmay unban để vào giải quyết !

Last edited:
có gì mà buồn cười, cái gì đúng thì like, cái gì sai thì nên góp ý để sửa, vậy thôi :D
Vấn đề là rule và BQT xử thế nào thôi, chứ người ngoài thì có ủng hộ hay chống đối cũng ko được.

Giờ mới biết vụ confirm qua conversation không được chấp nhận, vậy mà trước giờ mình toàn làm thế :D Đúng là mở mang tầm mắt :)))

Cẩn thận như thế mà có mỗi cái nick skype cũng không check?
Kịch bản thằng scam pm thớt trước + pm QuynhHa, rồi thớt confirm inbox xong bay tiền
Còn thằng scam là ai thì vẫn chưa biết =)))
hình như bác cố tình ko hiểu vấn đề hay là do bác ko hiểu thiệt @@

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,380
172,482
Latest member
weishao

Most discussed of week