Rule vô lý của box invest matrix

Mình muốn nói về vấn đề của box invest matrix
Rule của box nói: không cho tuyển link ref với site không có proof dep hoặc pay.
Rule này có thể đúng với 1 số trường hợp, như các site không có thông tin rõ ràng, không có cơ chế hoạt động rõ ràng.
Còn với các site invest plan, invest share, invest matrix thì việc thông báo trước thời gian site chạy để thông báo và thu hút nhà đầu tư. Đây là dạng invest rõ ràng, phổ biến và thậm chí là nguồn chơi chủ yếu của các investor trên thế giới.
Các bạn có thể thấy trên tất cả các forum lớn về invest thì việc giới thiệu site trước khi site chạy thuộc các dạng invest đó là việc được chấp nhận trên tất cả các forum trên thế giới

Nhìn về forum mình, mình cảm thấy số người hiểu về invest shares, invest plan, invest matrix và invest cycler rất ít. Chính vì vậy họ không hiểu gì về nó nên nhận xét và có ý kiến sai lầm về nó.

Chính vì như vậy mới có các dạng topic kiểu này:
http://mmo4me.com/showthread.php?75612-GlobalAdsBrokercom-GAB-Thay-doi-de-ton-tai/page71
Đây là 1 dạng invest shares và người chơi chỉ nên chơi nó trong vài ngày đầu, như topic này mình chắc chắn 100% người chơi sau sẽ lỗ nặng vì họ không hiểu về invest shares. Và nhiều topic khác cũng tương tự

Mình không nói mình giỏi nhưng mình đảm bảo sẽ giữ quyền lợi và lợi ích cho thành viên tin tưởng mình. Giúp mọi người hiểu rõ về các dạng invest họ chơi và cách chiến để có lãi.

Điều mình muốn nói cuối cùng: Muốn phát triển bạn phải biết tiếp thu cái mới, với những điều được thế giới công nhận thì bạn nên đi theo.
Rule bạn đúng với các site không rõ nhưng với site rõ ràng thông tin và cơ chế hoạt động thì nó hoàn toàn là vô lý.

Cám ơn các bạn đã đọc

lehongphongvt

Banned
Reactions
2,505
MR
0.004
haiz :m020: có mỗi cái rules thôi mà các bợn này đã cãi nhau! Xin bạn trang hiểu cho thế này nhé. Hồi đầu năm 2012 này thì hoàn ko có box matrix & investment nhé :m020: các pro về invest đã thi nhau góp ý cho admin xin lập box này... Và khi box chưa thành lập thì các pro ấy cùng các thành viên đã nhất trí đây là box chỉ dành cho các site invest bền vững, chắc chắn...
Tại sao phải làm vậy...? Vì bạn có thể là 1 pro nhưng xung quanh bạn còn rất nhiều newbie chập chững vào làng invest. Hô cần những site nào thật sự vững vàng để tập đầu tư sinh lợi.
Chưa hết, đa phần các newbie luôn đổ dồn vào các site vừa đập vào mắt mình và ít tìm tòi suy nghĩ như các pro đi trước. Chính vì hạn chế vấn đề lỗ nặng cho các newbie mà rule đã ra đời _ _!
Bạn cứ để ý tại sao ko có 1 pro invest nào trong 4rum post các site ngắn ngày như bạn. Không phải vì họ ko biết, họ ko tham gia,... Mà vì họ lường trước dc hậu quả nó sẽ để lại cho các bạn sau này...

Mình chỉ góp ý thế thôi! Đúng sai thế nào tùy bạn :m099:
End!

Upvote 0

GP2012

Senior
Reactions
274
MR
0.000
uk thì mình nói rõ bản chất và lí do tại sao phải đặt link ref. Nếu bqt cảm thấy cần thiết phải cho nó riêng 1 box thì cũng được đâu có gì đâu ^^ Và mình ko biết ai ko thích chứ vẫn có rất nhiều người chơi invest shares với mình trong forum này

- - - Updated - - -

1 lần nữa mình gửi topic để các bạn hiểu tại sao mình nói rule ko phù hợp với invest shares
http://mmo4me.com/showthread.php?79142-INVEST-SHARE-va-dat-link-ref-tran-lan-vi-pham-Rule
Không muốn thì có thể tự lập diễn đàn làm admin rồi tự đặt rule cho mình, khỏi mất công gây hấn làm gì.

Upvote 0

trangex1

Banned
Reactions
190
MR
0.000
Không muốn thì có thể tự lập diễn đàn làm admin rồi tự đặt rule cho mình, khỏi mất công gây hấn làm gì.
mình ko đủ khả năng lập 1 forum cậu à. Còn cậu mình cũng thấy cậu vào topic của linhhuyen hô hào tuyển ref GAB mặc dù nó đã hoạt động lâu và giờ còn hô hào chẳng khác gì giết ref đi sau. Mình chẳng muốn nói nhiều với cậu vì cậu sống đạp lên thành viên forum mình qua topic đó là mình hiểu rồi

Upvote 0

lee88dung

Senior
Reactions
2,862
MR
0.000
haiz :m020: có mỗi cái rules thôi mà các bợn này đã cãi nhau! Xin bạn trang hiểu cho thế này nhé. Hồi đầu năm 2012 này thì hoàn ko có box matrix & investment nhé :m020: các pro về invest đã thi nhau góp ý cho admin xin lập box này... Và khi box chưa thành lập thì các pro ấy cùng các thành viên đã nhất trí đây là box chỉ dành cho các site invest bền vững, chắc chắn...
Tại sao phải làm vậy...? Vì bạn có thể là 1 pro nhưng xung quanh bạn còn rất nhiều newbie chập chững vào làng invest. Hô cần những site nào thật sự vững vàng để tập đầu tư sinh lợi.
Chưa hết, đa phần các newbie luôn đổ dồn vào các site vừa đập vào mắt mình và ít tìm tòi suy nghĩ như các pro đi trước. Chính vì hạn chế vấn đề lỗ nặng cho các newbie mà rule đã ra đời _ _!
Bạn cứ để ý tại sao ko có 1 pro invest nào trong 4rum post các site ngắn ngày như bạn. Không phải vì họ ko biết, họ ko tham gia,... Mà vì họ lường trước dc hậu quả nó sẽ để lại cho các bạn sau này...

End!
Đây là những gì tôi muốn nói !!!

Upvote 0

VietSu

Hero
Verified
Reactions
1,259
MR
0.133

End!

Cũng góp ý như vậy nhưng chủ topic lại tưởng Gato gì đó, nói chung topic có thể đóng vì chủ topic quá bảo thủ theo chủ nghĩa *** nhân, tư lợi lên trên, bỏ ngoài tai ý kiến góp ý mỏi cả tay :))

Upvote 0
mình ko đủ khả năng lập 1 forum cậu à. Còn cậu mình cũng thấy cậu vào topic của linhhuyen hô hào tuyển ref GAB mặc dù nó đã hoạt động lâu và giờ còn hô hào chẳng khác gì giết ref đi sau. Mình chẳng muốn nói nhiều với cậu vì cậu sống đạp lên thành viên forum mình qua topic đó là mình hiểu rồi
Cậu nói tầm bậy nhé. Mình không hô hào tuyển ref ở topic của cậu ấy, ai thích tham gia site đó thì mình tư vấn thôi, nếu reg theo mình thì mình RCB. Mình chỉ vào topic đó để cập nhật những thay đổi của site GAB cho các bạn không có điều kiện theo dõi. Còn cậu xem mình có thường xuyên tuyển ref để ăn RCB như cậu không? Cậu tuyển thì tuyển mình chả thèm quan tâm nhưng giọng điệu làm như chỉ có mình đúng còn người khác GATO như cậu khiến mình bực mình nên lên tiếng thôi. Mới vào forum chưa được một tháng mà muốn làm loạn đòi đổi cả rule.

Upvote 0
nói tóm lại là rule box chưa phù hợp thì mod nên tìm hiểu và sửa cho phù hợp. Còn về invest shares nếu các bạn cảm thấy nó ko an toàn thì mình có thể lập topic nói rõ về nó cũng rủi ro có thể gặp cho mod sticky lên để cho mọi người quyết định.
Hết

- - - Updated - - -

Cậu nói tầm bậy nhé. Mình không hô hào tuyển ref ở topic của cậu ấy, ai thích tham gia site đó thì mình tư vấn thôi, nếu reg theo mình thì mình RCB. Mình chỉ vào topic đó để cập nhật những thay đổi của site GAB cho các bạn không có điều kiện theo dõi. Còn cậu xem mình có thường xuyên tuyển ref để ăn RCB như cậu không? Cậu tuyển thì tuyển mình chả thèm quan tâm nhưng giọng điệu làm như chỉ có mình đúng còn người khác GATO như cậu khiến mình bực mình nên lên tiếng thôi. Mới vào forum chưa được một tháng mà muốn làm loạn đòi đổi cả rule.
việc kêu gọi người mới vào cũng đồng nghĩa việc cậu kiếm thêm từ tiền của họ. Tôi cá với cậu trong vòng vài ngày nữa site sẽ ko có lãi nữa đâu và ref đi sau chết hết.
Còn việc tôi đổi rule là để cho phù hợp với dạng site invest phù hợp. Nếu tôi sai mọi người có thể góp ý, còn tôi đã phân tích giải thích mà mọi người cảm thấy đúng thì nên tham khảo và có quyết định

Upvote 0

LCFC

Senior
Reactions
537
MR
0.000
Đầu tiên mình muốn nói là đến thời điểm này mình càng thấy chán với bạn trangex này.

Mặc dù mình không nắm rõ kiến thức invest như bạn nhưng thái độ của bạn từ ngày vào Forum đến giờ đã không ít người ghét.

Bạn đừng nghĩ người ta ghét bạn vì ít kiến thức invest hơn bạn, mà là thái độ của bạn.

Dù bạn giỏi thế nào bạn cũng cần tôn trọng mọi người trước.

Mình với bạn không thù oán nhé mà mình còn ref link của bạn, đến giờ thì riêng cá nhân mình sẽ không bao giờ ủng hộ bạn.

Upvote 0

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,638
MR
0.371
Nói tóm lại là không cần chỉnh sửa rule khi mà nó đảm bảo quyền lợi cho member, còn ai muốn thay đổi thì tự lập site và tự đặt rule, hết. Đi ngủ thôi mọi người.

Upvote 0
nói tóm lại là rule box chưa phù hợp thì mod nên tìm hiểu và sửa cho phù hợp. Còn về invest shares nếu các bạn cảm thấy nó ko an toàn thì mình có thể lập topic nói rõ về nó cũng rủi ro có thể gặp cho mod sticky lên để cho mọi người quyết định.
Hết

- - - Updated - - -

việc kêu gọi người mới vào cũng đồng nghĩa việc cậu kiếm thêm từ tiền của họ. Tôi cá với cậu trong vòng vài ngày nữa site sẽ ko có lãi nữa đâu và ref đi sau chết hết.
Còn việc tôi đổi rule là để cho phù hợp với dạng site invest phù hợp. Nếu tôi sai mọi người có thể góp ý, còn tôi đã phân tích giải thích mà mọi người cảm thấy đúng thì nên tham khảo và có quyết định
Nếu nói như cậu thì site WCA chết sau 2 ngày hả :binhsua41:. Thực tế đến bây giờ nó vẫn sống và vẫn có những người dep tiền vào nó. Cậu đừng nói WCA không phải dạng invest share. Việt nam không dep thì vẫn có Lào, campuchia dep vào.
Cậu cứ nói mọi người góp ý, trong khi cậu thì cứ khăng khăng cho mình đúng. Đầu không mở ra thì nhét được cái gì vào?

Upvote 0
Đầu tiên mình muốn nói là đến thời điểm này mình càng thấy chán với bạn trangex này.

Mặc dù mình không nắm rõ kiến thức invest như bạn nhưng thái độ của bạn từ ngày vào Forum đến giờ đã không ít người ghét.

Bạn đừng nghĩ người ta ghét bạn vì ít kiến thức invest hơn bạn, mà là thái độ của bạn.

Dù bạn giỏi thế nào bạn cũng cần tôn trọng mọi người trước.

Mình với bạn không thù oán nhé mà mình còn ref link của bạn, đến giờ thì riêng cá nhân mình sẽ không bao giờ ủng hộ bạn.
ok tùy bạn thôi, ko giải quyết việc này hợp lý theo đúng bản chất của nó thì mình cũng ko bỏ thời gian đi tìm hiểu và mang thông tin về các site về forum nữa

- - - Updated - - -

Nếu nói như cậu thì site WCA chết sau 2 ngày hả :binhsua41:. Thực tế đến bây giờ nó vẫn sống và vẫn có những người dep tiền vào nó. Cậu đừng nói WCA không phải dạng invest share. Việt nam không dep thì vẫn có Lào, campuchia dep vào.
Cậu cứ nói mọi người góp ý, trong khi cậu thì cứ khăng khăng cho mình đúng. Đầu không mở ra thì nhét được cái gì vào?
tất nhiên là investor VN cũng chỉ là 1 số nhỏ, nhưng cậu có chắc là chơi sau vài ngày sẽ vẫn có lãi??? tùy theo site nhưng chắc cú 1 điều là dù là site nào họ cũng nắm >50% là lỗ rồi

- - - Updated - - -

Sau những scandal này thì bạn trangex đang rất nổi tiếng tại 4rum :binhsua172::binhsua172::binhsua172:
uk nổi tiếng rồi ban nick là xong đó mà ^^ mình biết là gây hấn sẽ chỉ có hại ko có lợi nhưng ít ra cũng thay đổi đc rule rồi sau này xài nick khác cũng chẳng sao ^^

Upvote 0

vanjack

Junior
Reactions
156
MR
0.000
Về invest và hiyp khác nhau đầu tiên là invest có tỉ lệ tái đầu tư, và thứ 2 là nó có phần quảng cáo banner

Về invest và hiyp khác nhau đầu tiên là invest có tỉ lệ tái đầu tư: cái này bạn nói chưa chính xác, hiyp cũng có tỷ lệ tái đầu tư từ 0 - 100% giống như zeek ,

và thứ 2 là nó có phần quảng cáo banner : cái này chưa hiểu lắm, không biết là banner cho các member đặt hay là, banner của chính site đó để quảng cáo.
Banner cho các member đặt thì thấy nhiều site invest cũng không có mà.

Upvote 0
Về invest và hiyp khác nhau đầu tiên là invest có tỉ lệ tái đầu tư: cái này bạn nói chưa chính xác, hiyp cũng có tỷ lệ tái đầu tư từ 0 - 100% giống như zeek ,

và thứ 2 là nó có phần quảng cáo banner : cái này chưa hiểu lắm, không biết là banner cho các member đặt hay là, banner của chính site đó để quảng cáo.
Banner cho các member đặt thì thấy nhiều site invest cũng không có mà.
vấn đề mình đặt ra không phải invest plan cậu à, nếu cậu nói invest plan giống HIYP mình cũng ko phản đối
mình đang nói về invest share.
còn về banner thì nói thật ra làm cho có chứ cũng ko quan trọng lắm. Là banner cậu dùng credit để đưa nó chạy trên site đó

Upvote 0

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,910
MR
46.429
Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Tóm lại là thay đổi rule cho chủ thớt DỄ TUYỂN REF chứ gì
có thì chối đi
, rule vậy là quá đúng rồi, để đảm bảo an toàn cho member mà đặc biệt là newbie thì ko những vậy mà nên siết chặt hơn nữa

Upvote 0
Tóm lại là thay đổi rule cho chủ thớt DỄ TUYỂN REF chứ gì
có thì chối đi
, rule vậy là quá đúng rồi, để đảm bảo an toàn cho member mà đặc biệt là newbie thì ko những vậy mà nên siết chặt hơn nữa
tuyển ref là 1 phần thôi, và với invest shares giờ chưa chắc tuyển ref là lãi hay lỗ nữa. Vì chỉ rút đc 50% còn 50% tái đầu tư mua share nên mua đc nhiều share nhưng đến khi rút tiền về thì ko đạt lổi 50% tiền mua share nữa. Như site PRS đến giờ mình vẫn chưa đủ tiền rcb cho ref phải ra ngân hàng nạp thêm tiền vào để rcb . Chứ còn chưa kể 70$ vốn nữa. Nếu làm lại mình sẽ ko chọn làm upline

Việc tạo rule tốt chủ yếu để thu hút investor từ khắp nơi trên vn và tg để có thể học hỏi và có nguồn tin từ họ

Upvote 0

YNinvest

Newbie
Reactions
57
MR
0.000
bạn Trang đang 1 mình chống chọi với bầy sói :D
Mình thấy ý kiến của 1 bạn gì có nói trước hợp lý nhất. Thảo khảo từ MONEYMAKERGROUP, nhìn họ design thấy cũng ok mà sao ko học hỏi nhỉ
1. Hybrid Program
2. All Maxtrix

Sang với mmo4me, đặt thế thì cũng bằng nhau, giờ mọi người phân vân thì cũng chia ra là 2 sub-box tương tự thế đi. Để dễ quản lý + lựa chọn

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,726
177,289
Latest member
Hoangminhhd

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week