Rule vô lý của box invest matrix

Mình muốn nói về vấn đề của box invest matrix
Rule của box nói: không cho tuyển link ref với site không có proof dep hoặc pay.
Rule này có thể đúng với 1 số trường hợp, như các site không có thông tin rõ ràng, không có cơ chế hoạt động rõ ràng.
Còn với các site invest plan, invest share, invest matrix thì việc thông báo trước thời gian site chạy để thông báo và thu hút nhà đầu tư. Đây là dạng invest rõ ràng, phổ biến và thậm chí là nguồn chơi chủ yếu của các investor trên thế giới.
Các bạn có thể thấy trên tất cả các forum lớn về invest thì việc giới thiệu site trước khi site chạy thuộc các dạng invest đó là việc được chấp nhận trên tất cả các forum trên thế giới

Nhìn về forum mình, mình cảm thấy số người hiểu về invest shares, invest plan, invest matrix và invest cycler rất ít. Chính vì vậy họ không hiểu gì về nó nên nhận xét và có ý kiến sai lầm về nó.

Chính vì như vậy mới có các dạng topic kiểu này:
http://mmo4me.com/showthread.php?75612-GlobalAdsBrokercom-GAB-Thay-doi-de-ton-tai/page71
Đây là 1 dạng invest shares và người chơi chỉ nên chơi nó trong vài ngày đầu, như topic này mình chắc chắn 100% người chơi sau sẽ lỗ nặng vì họ không hiểu về invest shares. Và nhiều topic khác cũng tương tự

Mình không nói mình giỏi nhưng mình đảm bảo sẽ giữ quyền lợi và lợi ích cho thành viên tin tưởng mình. Giúp mọi người hiểu rõ về các dạng invest họ chơi và cách chiến để có lãi.

Điều mình muốn nói cuối cùng: Muốn phát triển bạn phải biết tiếp thu cái mới, với những điều được thế giới công nhận thì bạn nên đi theo.
Rule bạn đúng với các site không rõ nhưng với site rõ ràng thông tin và cơ chế hoạt động thì nó hoàn toàn là vô lý.

Cám ơn các bạn đã đọc

trangex1

Banned
Reactions
190
MR
0.000
@hanhyes: đầu tiên tôi rất bức xúc về thói GATO của forum này tôi cũng có topic nói ra rồi
Còn về cậu, tôi nói rõ là cậu ko hiểu nhiều về invest.
Còn về việc tôi bị cảnh cáo vì tôi không hiểu nổi cái rule của mấy box của forum. Cậu gửi thẻ cảnh cáo tôi cãi nhau trong topic thì cũng ok cả thôi.

Tôi chỉ hỏi đến giờ phút này cậu hiểu thế nào là INVEST SHARES chưa?????

- - - Updated - - -

Nếu sửa theo dạng cần thiết thì cậu nên đưa ra ý kiến khác phù hợp hơn chứ cách cậu đưa ra không phù hợp. Mỗi rum có mỗi đặc điểm khác nhau không thể đem những rum khác so sánh với rum mình rồi áp đặt vào được. :)
Nếu cậu giúp mình tìm đc bất kì 1 forum nước ngoài nào về invest trên thế giới này có rule ko cho invest shares đặt link ref thì mình xin ban nick và rời khỏi forum này luôn.

- - - Updated - - -

Nói đi nói lại thì chủ yếu chủ top cũng chỉ muốn tuyển REF mà thôi, mà qui định thì muốn tuyển ref phải có proof là điều bắt buộc để member yên tâm mà theo, còn chủ top muốn hoạt động không bị gò vào rule thì cứ lập hội và giới thiệu site cho hội viên nhé.
thêm 1 người ko hiểu về invest shares

Upvote 0
:binhsua33::binhsua33::binhsua33:Mod nói đáng phải suy nghĩ đó
đáng suy nghĩ chỗ nào, mình chỉ hỏi là mod có hiểu thế nào là invest shares và việc tại sao phải mang nó về trước khi nó hoạt động chưa thôi

- - - Updated - - -

Mod ko có kiến thức về dạng invest này nên ko hiểu và ko chịu tìm hiểu. Cứ làm theo ý mình. Quá nhiều người vào đây comment mà cũng ko hiểu gì về dạng invest mình đang nói :binhsua33:

Upvote 0

wolbuh

Senior
Reactions
197
MR
0.000
@hanhyes: đầu tiên tôi rất bức xúc về thói GATO của forum này tôi cũng có topic nói ra rồi
Còn về việc tôi bị cảnh cáo vì tôi không hiểu nổi cái rule của mấy box của forum. Cậu gửi thẻ cảnh cáo tôi cãi nhau trong topic thì cũng ok cả thôi.

- - - Updated - - -

Nếu cậu giúp mình tìm đc bất kì 1 forum nước ngoài nào về invest trên thế giới này có rule ko cho invest shares đặt link ref thì mình xin ban nick và rời khỏi forum này luôn.

- - - Updated - - -

cách tốt nhất không phạm rule là giới thiệu thông tin site ở phần thảo luận. không đặt linh ref, nhưng ai muốn ref thì pm yahoo bác đưa link. hoặc đăng kí một hội trong MMO club như PTC đó.
PS: nói chung hiện tại không có box nào rule phù hợp với thể loại site của bạn trangex cả. :D

Last edited by a moderator:
Upvote 0

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,638
MR
0.371

- - - Updated - - -

- - - Updated - - -

:binhsua36:Có người bị đụng chạm quyền lợi kìa, nói thử xem bạn có hưởng gì từ ref hay không thế là đủ ......

Upvote 0
Mod ko có kiến thức về dạng invest này nên ko hiểu và ko chịu tìm hiểu. Cứ làm theo ý mình. Quá nhiều người vào đây comment mà cũng ko hiểu gì về dạng invest mình đang nói :binhsua33:
Đồng ý là mình không am hiểu tường tận về Invest như bạn nói. Nhưng mình cũng nói cho bạn biết rằng:
Rules là do cả forum và cộng đồng tạo nên. Nó không phải do 1 người, do MOD hay ADMIN tạo ra, MOD hay BQT chỉ là những người tổng hợp và chỉnh sửa cho Rules phù hợp nhất thôi. Bạn đừng nghĩ rằng mình là mod box Matrix Investment là mình có quyền thay đổi rules, khi mình không thay đổi theo ý bạn thì bạn lật mặt.
Bạn năm lần bảy lượt dọa sẽ "không bao giờ thèm post 1 cái site nào tại cái forum này nữa" và nghĩ rằng bạn là VIP? Sân chơi nào cũng có luật riêng của nó. Nếu bạn muốn thay đổi, hãy chứng minh bằng hành động và thời gian, nếu bạn không chấp nhận, bạn có thể rời bỏ khỏi sân chơi này. Đừng "võ mồm" như thế :)

Upvote 0

hung_hoang_ta

Verified
Reactions
224
MR
0.000
Câu trả lời này không phù hợp đến cái vấn đề đang thảo luận cậu. Cậu không chịu lắng nghe ý kiến của người khác mà cứ chạy theo cái ý kiến của mình. Xin được kết thúc tranh luận với cậu tại đây. :)

Upvote 0
Đồng ý là mình không am hiểu tường tận về Invest như bạn nói. Nhưng mình cũng nói cho bạn biết rằng:
Rules là do cả forum và cộng đồng tạo nên. Nó không phải do 1 người, do MOD hay ADMIN tạo ra, MOD hay BQT chỉ là những người tổng hợp và chỉnh sửa cho Rules phù hợp nhất thôi. Bạn đừng nghĩ rằng mình là mod box Matrix Investment là mình có quyền thay đổi rules, khi mình không thay đổi theo ý bạn thì bạn lật mặt.
Bạn năm lần bảy lượt dọa sẽ "không bao giờ thèm post 1 cái site nào tại cái forum này nữa" và nghĩ rằng bạn là VIP? Sân chơi nào cũng có luật riêng của nó. Nếu bạn muốn thay đổi, hãy chứng minh bằng hành động và thời gian, nếu bạn không chấp nhận, bạn có thể rời bỏ khỏi sân chơi này. Đừng "võ mồm" như thế :)
tôi thích chơi ở forum này hay không là do tôi quyết định. Giờ tôi lại thích ở forum này đó. Bạn là thằng đàn ông mặc váy à mà ko giải quyết chính vào sự việc mà lấy những lời không hay của tôi để giải thích? ^^
http://mmo4me.com/showthread.php?79...f-tran-lan-vi-pham-Rule&p=1673393#post1673393
topic theo yêu cầu của bạn, nếu ko hiểu thì vui lòng hiểu đi

- - - Updated - - -

:binhsua36:Có người bị đụng chạm quyền lợi kìa, nói thử xem bạn có hưởng gì từ ref hay không thế là đủ ......
thế tôi hỏi cậu, cậu nghĩ cậu bỏ thời gian đi các forum tìm hiểu và mang site về để làm gì? Nếu cậu thích cứ việc làm việc đó thay tôi tôi sẽ làm ref cho cậu?

- - - Updated - - -

Câu trả lời này không phù hợp đến cái vấn đề đang thảo luận cậu. Cậu không chịu lắng nghe ý kiến của người khác mà cứ chạy theo cái ý kiến của mình. Xin được kết thúc tranh luận với cậu tại đây. :)
Chính cậu ko hiểu về invest share nên cậu càng ko chịu hiểu ý kiến của mình. Vui lòng tìm hiểu về invest share rồi vào lại đây nha cậu

Upvote 0
Upvote 0
There are currently 40 users browsing this thread. (24 members and 16 guests) chimcanhcut, 060708, blue362, canhbaohoizeek, chesunpha, dentist, GP2012, hanhyes, kutjhocdoj, lee88dung, luckenz,macdai gia, mix_dance1105,Mmo01,mmo41199821,ng0on,nguienu,tieuphong,tomcoiwa,trangex1,Typnloveu,WindLeon
Topic hot quá nhiều người, chủ top đang mất đi bình tỉnh vì nhiều người................ góp ý đúng nhưng trái ý chủ top.

cậu nhầm rồi rất nhiều người giờ mới hiểu tại sao mình nói họ sai. Cậu đọc topic này xong cậu sẽ hiểu
http://mmo4me.com/showthread.php?791...93#post1673393
Và mình chỉ muốn tranh luận về những gì mình cho là đúng, còn mà chẳng có gì mà phải mất bình tĩnh ^^

Upvote 0

GP2012

Senior
Reactions
274
MR
0.000
Mình thấy chủ thớt thích kiểu đó thì qua mấy forum nước ngoài mà tuyển ref ấy. Bên ấy đông investor lắm tiền nhiều của để theo bạn ấy chơi tất cả các site bạn ấy giới thiệu. Các mem VN đa phần chỉ có khả năng dep số tiền hạn chế nên khó có thể đạt min pay của site đề ra nên việc có lời không nhiều. Nếu dep nhiều vào một site thì có nguy cơ mất hết nếu site đó bị lỗi như WWS hoặc thay đổi rule như PRS.
Chưa kể người như chủ thớt không có tinh thần tiếp thu, chỉ khư khư tư lợi cá nhân và gây hấn với các thành viên khác.

Upvote 0

VietSu

Hero
Verified
Reactions
1,259
MR
0.133

**** này thì chẳng có gì để gọi là invest cả, **** này tốt nhất cho sang HYIP. Invest quái gì một 2 ngày là site không có lãi, cùng lắm là một tuần, người sau trả cho người trước.
Tốt nhất bỏ **** khái niệm Invest với mấy thể loại đó đi.

Upvote 0

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
rule đâu phải nói đổi là 1 người có thể đổi được đâu mà đó phải có sự thông qua của member và BQT
rule được đặt ra là để đảm bảo quyền lợi cho newbie

Upvote 0
rule đâu phải nói đổi là 1 người có thể đổi được đâu mà đó phải có sự thông qua của member và BQT
rule được đặt ra là để đảm bảo quyền lợi cho newbie
uk thì mình nói rõ bản chất và lí do tại sao phải đặt link ref. Nếu bqt cảm thấy cần thiết phải cho nó riêng 1 box thì cũng được đâu có gì đâu ^^ Và mình ko biết ai ko thích chứ vẫn có rất nhiều người chơi invest shares với mình trong forum này

- - - Updated - - -

1 lần nữa mình gửi topic để các bạn hiểu tại sao mình nói rule ko phù hợp với invest shares
http://mmo4me.com/showthread.php?79142-INVEST-SHARE-va-dat-link-ref-tran-lan-vi-pham-Rule

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,728
177,290
Latest member
onbetnewcom1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week