Rule vô lý của box invest matrix

Mình muốn nói về vấn đề của box invest matrix
Rule của box nói: không cho tuyển link ref với site không có proof dep hoặc pay.
Rule này có thể đúng với 1 số trường hợp, như các site không có thông tin rõ ràng, không có cơ chế hoạt động rõ ràng.
Còn với các site invest plan, invest share, invest matrix thì việc thông báo trước thời gian site chạy để thông báo và thu hút nhà đầu tư. Đây là dạng invest rõ ràng, phổ biến và thậm chí là nguồn chơi chủ yếu của các investor trên thế giới.
Các bạn có thể thấy trên tất cả các forum lớn về invest thì việc giới thiệu site trước khi site chạy thuộc các dạng invest đó là việc được chấp nhận trên tất cả các forum trên thế giới

Nhìn về forum mình, mình cảm thấy số người hiểu về invest shares, invest plan, invest matrix và invest cycler rất ít. Chính vì vậy họ không hiểu gì về nó nên nhận xét và có ý kiến sai lầm về nó.

Chính vì như vậy mới có các dạng topic kiểu này:
http://mmo4me.com/showthread.php?75612-GlobalAdsBrokercom-GAB-Thay-doi-de-ton-tai/page71
Đây là 1 dạng invest shares và người chơi chỉ nên chơi nó trong vài ngày đầu, như topic này mình chắc chắn 100% người chơi sau sẽ lỗ nặng vì họ không hiểu về invest shares. Và nhiều topic khác cũng tương tự

Mình không nói mình giỏi nhưng mình đảm bảo sẽ giữ quyền lợi và lợi ích cho thành viên tin tưởng mình. Giúp mọi người hiểu rõ về các dạng invest họ chơi và cách chiến để có lãi.

Điều mình muốn nói cuối cùng: Muốn phát triển bạn phải biết tiếp thu cái mới, với những điều được thế giới công nhận thì bạn nên đi theo.
Rule bạn đúng với các site không rõ nhưng với site rõ ràng thông tin và cơ chế hoạt động thì nó hoàn toàn là vô lý.

Cám ơn các bạn đã đọc

VietSu

Hero
Verified
Reactions
1,259
MR
0.133
đây là điển hình của một người không hiểu mà vẫn cố hiểu theo ý kiến chủ quan bản thân không chịu tìm hiểu và vấn đề đang nói

- - - Updated - - -

Tùy site thôi, như PRS em khẳng định nó sống ít nhất 1 tuần nữa. Lãi vẫn 10->15% 1 ngày thì có gì phải than vãn về nó?
Còn về WWS: lỗi site ngay từ lúc đầu chạy thì coi như hỏng ko nói. Còn GRS nó hoạt động rất tốt rồi số người lãi không không ít giờ nó die cũng ko có gì trách nó cả?

PRS, bị lỗi một ngày giờ coi như đang là ngày thứ 2 mà koc được 10 >15% thì lỗ to, WWS thì coi như lỗ do lỗi, GRS anh là người chơi ngày lúc nó chạy mà giờ vẫn còn đang lỗ 25%, 25% này thì gần như ko có khả năng thu.

Upvote 0

trangex1

Banned
Reactions
190
MR
0.000
Đến giờ cũng còn rất nhiều người không hiểu invest shares là gì, và tại sao nó phải thông báo thời gian site hoạt động trước, và nó hoạt động như thế nào, và lí do gì phải có người cập nhật thông tin về nó sớm nhất
Đến giờ 10 người vào comment ko biết có nổi 5 người hiểu về invest shares ko

- - - Updated - - -

PRS, bị lỗi một ngày giờ coi như đang là ngày thứ 2 mà koc được 10 >15% thì lỗ to, WWS thì coi như lỗ do lỗi, GRS anh là người chơi ngày lúc nó chạy mà giờ vẫn còn đang lỗ 25%, 25% này thì gần như ko có khả năng thu.
đang bảo anh teamview việc đó mà anh đâu vậy, pm yahoo nha
Còn về PRS em chắc anh sẽ lời trong vài ngày tới. Việc nó vẫn hoạt động đều đặn như vậy. Ở forum mình em cấm mọi người dep giờ này. Nhưng trên thế giới họ vẫn tuyển ref ầm ầm tùy giờ thành viên rất nhiều nhưng site vẫn trả lãi 10->15% 1 ngày thì không có gì để lo lắng cả

Upvote 0

hyipdollar

Hero
Reactions
1,512
MR
20.226
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
không cho tuyển link ref với site không có proof dep hoặc pay.

rule này chắc chỉ có ở vn nhưng mình thấy rất đúng cho forums tại thời diểm này, một ngày có biết bao nhiu site ra, da phần toàn site lởm SCAM là chính, ko lẽ cứ mỗi site mới là 1 topic, rồi việc hứa hẹn RCB dẫn dến tình trạng scam ko thể quản lý(tạo nick mới, post site mới tuyển ref, hứa hẹn RCB cao chẳng hạn...), mình nghĩ ai thực sự muốn dầu tư tuyển ref cần tìm hiểu kỹ về site và phải có proof dep vào chứng tỏ bạn tin tưởng và có tìm hiểu kỹ về site đó.

p/s: nếu chủ thớt muốn như nước ngoài thì các topic ko được hứa hẹn gì về RCB hoặc nếu có cần đóng fee bảo hiểm cho việc RCB.

Upvote 0

lee88dung

Senior
Reactions
2,862
MR
0.000
rule này chắc chỉ có ở vn nhưng mình thấy rất đúng cho forums tại thời diểm này, một ngày có biết bao nhiu site ra, da phần toàn site lởm SCAM là chính, ko lẽ cứ mỗi site mới là 1 topic, rồi việc hứa hẹn RCB dẫn dến tình trạng scam ko thể quản lý(tạo nick mới, post site mới tuyển ref, hứa hẹn RCB cao chẳng hạn...), mình nghĩ ai thực sự muốn dầu tư tuyển ref cần tìm hiểu kỹ về site và phải có proof dep vào chứng tỏ bạn tin tưởng và có tìm hiểu kỹ về site đó.

p/s: nếu chủ thớt muốn như nước ngoài thì các topic ko được hứa hẹn gì về RCB hoặc nếu có cần đóng fee bảo hiểm cho việc RCB.
Chủ thớt phục chưa :m131:

Upvote 0

cậu biết tôi rcb 1 lần bao nhiêu ko mà nói vậy?
riêng site PRS tôi rcb ko dưới 300$, và uy tín của tôi thì downline tôi biết, tiền rcb ko đủ tôi còn phải nạp tiền vào vcb để rcb nên đừng có nói kiểu bảo hiểm ở đây

Upvote 0

mix_dance1105

Junior
Reactions
80
MR
0.001
Về invest và hiyp khác nhau đầu tiên là invest có tỉ lệ tái đầu tư, và thứ 2 là nó có phần quảng cáo banner
Còn invest shares: lấy tiền người sau trả cho người trước nên có lợi cho thành viên đi trước
Còn invest plans: ngoài việc tái đầu tư và banner thì không khác gì HIYP

- - - Updated - - -

Mình nói cậu nghe, vui lòng tìm hiểu lại về invest shares rồi hãy comment được chứ vì cậu comment chẳng liên quan đến invest shares?

JBP có tỷ lệ tái đầu tư ko cậu ? Hay là nó ko phải là invest?
Quảng cáo banner là gì ? Cậu nói rõ được ko ?
Invest share: Lấy tiền người sau trả tiền người trước. Quyền lợi của người chơi sau để đâu? cái này khác gì làm ăn chụp giựt? Theo cậu HYIP có lấy tiền người sau trả người trước ko ?
Plan: Ko khác HYIP. Tại sao HYIP cần proof nó lại ko ?

Upvote 0
JBP có tỷ lệ tái đầu tư ko cậu ? Hay là nó ko phải là invest?
Quảng cáo banner là gì ? Cậu nói rõ được ko ?
Invest share: Lấy tiền người sau trả tiền người trước. Quyền lợi của người chơi sau để đâu? cái này khác gì làm ăn chụp giựt? Theo cậu HYIP có lấy tiền người sau trả người trước ko ?
Plan: Ko khác HYIP. Tại sao HYIP cần proof nó lại ko ?

JBP là invest dạng invest plan. Quảng cáo trên site bằng credit.
Vậy cậu hiểu tác dụng của việc mang site về thông báo giờ site chạy để là người chơi đầu để kiếm lời rồi chứ. Việc nói nó là làm ăn chộp giựt rất đúng, và mình là người chịu trách nhiệm thông báo site trước khi site chạy và mình luôn khuyên mọi người ko dep tiền thêm vào khi site đã chạy 1 ngày đổ lại.

Ok, với plan thì có thể phải cần proof như ý kiến của cậu. Mình đồng ý với cậu.

- - - Updated - - -

Còn ai có ý kiến gì nữa không ? để mình có thể giải thích?

Upvote 0

wolbuh

Senior
Reactions
197
MR
0.000
Đến giờ cũng còn rất nhiều người không hiểu invest shares là gì, và tại sao nó phải thông báo thời gian site hoạt động trước, và nó hoạt động như thế nào, và lí do gì phải có người cập nhật thông tin về nó sớm nhất
Đến giờ 10 người vào comment ko biết có nổi 5 người hiểu về invest shares ko

- - - Updated - - -

đang bảo anh teamview việc đó mà anh đâu vậy, pm yahoo nha
Còn về PRS em chắc anh sẽ lời trong vài ngày tới. Việc nó vẫn hoạt động đều đặn như vậy. Ở forum mình em cấm mọi người dep giờ này. Nhưng trên thế giới họ vẫn tuyển ref ầm ầm tùy giờ thành viên rất nhiều nhưng site vẫn trả lãi 10->15% 1 ngày thì không có gì để lo lắng cả

chỉa ra 2 box. invest matrix: mấy site hoạt động mờ ám nhưng live lâu, lãi thường cố định: JSS, zeek, MBC, Adailycash, adsrewards
invest pronzi : site đc admin nói ngay pronzi ngay từ đầu hay có biểu hiện về nó. lãi thất thường, càng về sau càng giảm, die nhanh

Upvote 0
cậu biết tôi rcb 1 lần bao nhiêu ko mà nói vậy?
riêng site PRS tôi rcb ko dưới 300$, và uy tín của tôi thì downline tôi biết, tiền rcb ko đủ tôi còn phải nạp tiền vào vcb để rcb nên đừng có nói kiểu bảo hiểm ở đây

cậu ko cần phải cáu lên vậy, đây chỉ là topic thảo luận góp ý, cậu tuyển ref, RCB, uy tín thế nào mình ko quan tâm, cậu đọc kỹ comment của mình nhé..., ko phải tự nhiên mà có rule như thế:)

Upvote 0
cậu ko cần phải cáu lên vậy, đây chỉ là topic thảo luận góp ý, cậu tuyển ref, RCB, uy tín thế nào mình ko quan tâm, cậu đọc kỹ comment của mình nhé..., ko phải tự nhiên mà có rule như thế:)
Nếu cậu đòi proof dep thì ok thôi, chẳng qua là tôi cảm thấy nó ko cần thiết nhưng để các cậu nói là " yên tâm " thì ok, lần sau tôi sẽ dep proof . Cậu cần hỏi gì nữa ko?

Upvote 0

hung_hoang_ta

Verified
Reactions
224
MR
0.000
Về invest và hiyp khác nhau đầu tiên là invest có tỉ lệ tái đầu tư, và thứ 2 là nó có phần quảng cáo banner
Còn invest shares: lấy tiền người sau trả cho người trước nên có lợi cho thành viên đi trước
Còn invest plans: ngoài việc tái đầu tư và banner thì không khác gì HIYP

- - - Updated - - -
Mình nói cậu nghe, vui lòng tìm hiểu lại về invest shares rồi hãy comment được chứ vì cậu comment chẳng liên quan đến invest shares?
-Có lẽ bạn đã đi xa quá so với cái tiêu đề của topic và trong box matrix box này đâu chỉ có mỗi hình thức invest share rule proof đưa ra phải đảm bảo phù hợp cho tất cả các hình thức trong box.:)

-Bạn luôn miệng bảo a e trong này chả hiểu gì về invest share vậy thì bạn có thể nói rõ hơn cho a e trong này hiểu được không cũng là một cơ hội để mở rộng kiến thức. :)

Upvote 0
chỉa ra 2 box. invest matrix: mấy site hoạt động mờ ám nhưng live lâu, lãi thường cố định: JSS, zeek, MBC, Adailycash, adsrewards
invest pronzi : site đc admin nói ngay pronzi ngay từ đầu hay có biểu hiện về nó. lãi thất thường, càng về sau càng giảm, die nhanh
Tôi đã nói rõ rạng site cậu nói là invest share, tôi đã có topic nói rõ về bản chất các site ở trong box. Và ngay trong topic tuyển ref tôi cũng ghi rõ về nó. Vậy tại sao các cậu không chịu hiểu mà lại đổ vạ cho tôi?

- - - Updated - - -

-Có lẽ bạn đã đi xa quá so với cái tiêu đề của topic và trong box matrix box này đâu chỉ có mỗi hình thức invest share rule proof đưa ra phải đảm bảo phù hợp cho tất cả các hình thức trong box.:)

-Bạn luôn miệng bảo a e trong này chả hiểu gì về invest share vậy thì bạn có thể nói rõ hơn cho a e trong này hiểu được không cũng là một cơ hội để mở rộng kiến thức. :)
Tất cả hình thức nhưng phải sửa tùy theo dạng hình thức cần thiết. Cậu nhìn tất cả forum invest có forum nào cấm đặt link ref với invest shares chưa?
Rule đặt ra nói thẳng ra là chưa đúng với invest share vậy tại sao ko sửa?

Invest shares mình nói rõ trong box invest matrix mình còn có topic riêng về nó. Sao cậu ko tìm hiểu. Chắc nó cũng ko ở xa lắm đâu cỡ page 2,3,4 gì đó sẽ có, cậu tự tìm đi nha

Upvote 0

invest share vd như vầy: share 5$ , 150% , reinvest 50 ( or not). cứ mỗi share member mua đc sẽ đem khoảng 10% cho admin ( 0,5$) 90% còn lại 4$ chia lợi nhuận cho 100 share trước đó. 1 share cứ mỗi lần nhận đc như vậy đc 1 circle. cứ tiếp diễn như vậy cho đến khi share đó lãi đc 150%. rùi đủ min rút về, site bắt reinvest nếu có
Nói chung nó là thể loại Circle pronzi

Last edited by a moderator:
Upvote 0
JBP là invest dạng invest plan. Quảng cáo trên site bằng credit.

Vậy cậu hiểu tác dụng của việc mang site về thông báo giờ site chạy để là người chơi đầu để kiếm lời rồi chứ. Việc nói nó là làm ăn chộp giựt rất đúng, và mình là người chịu trách nhiệm thông báo site trước khi site chạy và mình luôn khuyên mọi người ko dep tiền thêm vào khi site đã chạy 1 ngày đổ lại.

Ok, với plan thì có thể phải cần proof như ý kiến của cậu. Mình đồng ý với cậu.

- - - Updated - - -

Còn ai có ý kiến gì nữa không ? để mình có thể giải thích?

Cậu lấy gì để chịu trách nhiệm ? Lời nói hay sẽ hoàn tiền cho ref khi site ko sinh lãi nữa?

Hãy nhớ rằng: Nguyên tắc ko bỏ tất cả trứng vào một rổ trong invest luôn đúng.nhưng ko phải rổ nào cũng bỏ. Quá nhiều site sẽ làm mem lúng túng.trong khi 10 site chắc chỉ được 1 site lâu dài cho mem.

Ý kiến của mình sẽ là: Chia ra một box những site invest rõ ràng như JBP, Zeek ( cần proof ) ... còn lại cho vào một box với một lời cảnh báo cho mem là: RỦI RO CỰC CAO!

Upvote 0
Tôi đã nói rõ rạng site cậu nói là invest share, tôi đã có topic nói rõ về bản chất các site ở trong box. Và ngay trong topic tuyển ref tôi cũng ghi rõ về nó. Vậy tại sao các cậu không chịu hiểu mà lại đổ vạ cho tôi?

- - - Updated - - -
Sr bác, hiểu nhầm ý em. em đứng trung lập mà. Em muốn chia ra 2 box để cho phù hợp với tình hình. box 1 invest matrix thì giữ nguyen rule, còn box invest pronzi thì rule khác :D

Upvote 0
Cậu lấy gì để chịu trách nhiệm ? Lời nói hay sẽ hoàn tiền cho ref khi site ko sinh lãi nữa?

Hãy nhớ rằng: Nguyên tắc ko bỏ tất cả trứng vào một rổ trong invest luôn đúng.nhưng ko phải rổ nào cũng bỏ. Quá nhiều site sẽ làm mem lúng túng.trong khi 10 site chắc chỉ được 1 site lâu dài cho mem.

Ý kiến của mình sẽ là: Chia ra một box những site invest rõ ràng như JBP, Zeek ( cần proof ) ... còn lại cho vào một box với một lời cảnh báo cho mem là: RỦI RO CỰC CAO!

Đầu tiên mình khẳng định cậu chẳng hiểu invest share là gì. Rồi mình sẽ trả lời cho cậu

Đã là invest mình ko có trách nhiệm bảo đảm lãi cho cậu, việc mình làm là tạo điều kiện cho cậu tham khảo bằng cách mang site về sớm để cậu có thể tham khảo, tìm hiểu và quyết định.

Tiếp là dạng site mình mang về ngoài invest plan thì invest shares ko phải là site chiến lâu dài. (nhiều người ko biết tuyển ref lâu dài và khiến ref bị lỗ nặng)

Ok mình cảm thấy vấn đề box nào cũng ko quan trọng vì mình đã thử ở newsite, other và bây giờ là invest matrix đều bị closed vì rule xung đột nhau

- - - Updated - - -

Sr bác, hiểu nhầm ý em. em đứng trung lập mà. Em muốn chia ra 2 box để cho phù hợp với tình hình. box 1 invest matrix thì giữ nguyen rule, còn box invest pronzi thì rule khác :D
uhm mình cảm thấy box thế nào cũng được miễn là có box cho dạng site này, bản chất nó có thể ghi rõ trên đầu box để ai cảm thấy muốn chơi thì chơi ai ko muốn chơi thì biết mà tránh

Upvote 0

hanhyes

Hero
Reactions
1,915
MR
0.038
Chat with me via Skype
Chào bạn trangex1,

Nếu mình không nhầm thì nick cũ của bạn là: trangEX phải không?
Hiện tại mình đang quản lý box Matrix Investment nên mình xin phép trả lời về vấn đề bạn đưa ra. Tuy nhiên trước hết mình ghi lại 1 số mốc thời gian như sau:
  • Ngày 17/09/2012, bạn lập 1 topic "Rule box Matrix Invest và New Site mâu thuẫn với nhau" - http://mmo4me.com/showthread.php?78220-Rule-box-Newsite-va-box-Invest-Matrix-mau-thuan-voi-nhau Trong topic này nội dung chủ yếu là thắc mắc về vấn đề "Đặt link ref trong bài viết mà chưa có proof rõ ràng"
  • (1) Sau đó, ngày 17/09/2012, mình ghi nhận ý kiến của bạn và có lập topic thăm dò ý kiến của mọi người: http://mmo4me.com/showthread.php?78...trong-Rule-box-Matrix-Investment-hien-tai-nhe. Trong topic này bàn nhiều về vấn đề đặt link ref trong bài viết mà chưa có proof
  • Ngày 18/09/2012, tại topic thăm dò ý kiến của mọi người, bạn không những không biết lắng nghe ý kiến của mọi người mà còn cãi lộn, gây hấn và có hành vi xúc phạm người khác:
    Mình đã cảnh cáo bạn khiến bạn bị baned 07 ngày
  • Cũng trong ngày 18/09/2012 bạn có lập topic có nội dung gây rối và war với mọi người khác: http://mmo4me.com/showthread.php?78314-Bon-GATO-ba-me-de-ra-nuoi-ton-com
  • Ngày 23/09/2012 (Today) mình đã thống nhất kết quả đóng góp của nhiều người tại topic nói tại mục (1). Ngay sau đó, mình close 1 topic vi phạm của bạn lập trước đó - http://mmo4me.com/showthread.php?78928-trangex-money-horizon-7h-24-9-2012-Invest-shares. Ngay sau đó, bạn cố tình tạo một topic mới nội dung y hệt như topic cũ: http://mmo4me.com/showthread.php?79116-trangex-money-horizon-2h-25-9-2012-Invest-shares khiến mình close tiếp theo. Và bây giờ bạn lập topic này để thắc mắc?
Trở lại phần trả lời thắc mắc của bạn.
Theo như mình được biết, toàn bộ các topic của bạn đưa lên tại box Matrix Investment bị close/delete bởi nguyên nhân:
  • Các topic có nội dung Giới thiệu, hướng dẫn, New site có thể đặt link ref với điều kiện bài viết phải rõ ràng, có proof deposit (DEP) tiềncủa bạn (việc này để tăng chất lượng site invest) và có hướng dẫn đầy đủ, có hình ảnh minh họa chi tiết đồng thời trước đó chưa có ai từng invest và có bài hướng dẫn về site đó
  • Các topic có nội dung Giới thiệu, hướng dẫn, New site thiếu các điều kiện nói trên không được đặt link ref
Link topic rule box Matrix Investment: http://mmo4me.com/showthread.php?49438-Noi-quy-box-Matrix-Investment-13052012
Lý giải cho điều này: việc áp đặt proof DEP tiền (tối thiểu) cùng 1 số yêu cầu bên trên nhằm mục đích nâng cao chất lượng site Invest được đưa lên. Bên cạnh đó hạn chế mục đích tư lợi của một số cá nhân post site tràn lan nhằm kiếm ref gây ra khả năng rủi ro cho nhà đầu tư.
Như vậy các bạn có thể hiểu đơn giản, khi bạn tìm ra 1 site mới, bạn đầu tư vào nó và bạn bỏ công sức ra giới thiệu, thì bài viết của bạn sẽ được phép đặt link ref (Các bạn lưu ý là áp dụng với box Matrix Investment nhé)
Mình cũng có thắc mắc không hiểu tại sao, bạn trangEX luôn nhận mình là một nhà đầu tư trong khi hầu hết các site đưa lên không có proof DEP? Bạn luôn đảm bảo rằng site bạn đưa lên chất lượng trong khi nó chưa launch?

Về rule của box Matrix Investment:
Rule được tổng hợp bởi các ý kiến của member và BQT nhằm mang lại quyền lợi tối đa cho member tham gia box. Rule được đưa ra và soạn bởi mod magic ngày: 01/05/2012 và được chỉnh sửa và trình bày lại bởi hanhyes ngày 01/09/2012. Tất cả các lần chỉnh sửa và thay đổi (nếu có) mình đều có topic tham khảo ý kiến của BQT và toàn thể member.

Về bạn trangEX,
Ban đầu, khi mình chat với bạn, mình thấy rằng bạn là người rất nhiệt tình và có kiến thức cũng như hiểu biết. Vì thế, mình cũng hết sức để đưa ý kiến của bạn tới mọi người. Tuy nhiên, thực sự bạn mang quá nhiều ý kiến và mục đích cá nhân, ít chịu tham khảo ý kiến của người khác. Điều gì ảnh hưởng tới tư lợi cá nhân, bạn sẽ bằng mọi giá phản bác thậm chí phá hoại lại điều ảnh hưởng đó.

Cuối cùng, mình xin trích dẫn một đoạn tâm sự của một thành viên box MI đã trao đổi với mình bên ngoài. Hi vọng các bạn đọc và hiểu điều anh ấy nói
Giấu tên: uh
Giấu tên: với quan điểm của mình
Giấu tên: thì bạn nên duy trì và thậm chí là thắt chặt hơn rule của box
Giấu tên: từ ngày zeek đi
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: tại sao bạn lại cho là như vậy?
Giấu tên: quá nhiều chương trình ra đời
Giấu tên: đặc biệt là invest share
Giấu tên: có những chương trình chất lượng
Giấu tên: nhưng cũng có những chương trình chẳng ra gì
Giấu tên: nhưng vì lợi ích cá nhân
Giấu tên: mọi người đua nhau mở topic tuyển ref
Giấu tên: trong khi member của forum toàn member mới là nhiều
Giấu tên: ai nói thế nào nghe thế
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: uh
Giấu tên: từ ngày zeek die thì pro cũng đi gần hết cả rồi
Giấu tên: chẳng ai định hướng cho newbie cả
Giấu tên: thế nên
Giấu tên: nếu không quản lý chặt
Giấu tên: box invest thậm chí là cả 4rum sẽ loạn hết lên
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: đó cũng là điều mình lo lắng
Giấu tên: hang loạt bài viết kém chất lượng ra đời
Giấu tên: còn newbie thì chẳng biết đâu mà lần
Giấu tên: sẽ rất nguy hiểm
Giấu tên: nếu quá nhiều người lỗ vốn
Giấu tên: thì họ sẽ không thể gắn bó với forum nữa
Giấu tên: vậy có phải nguyên nhân sâu xa là do sự quản lý lỏng lẻo của forum
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: Nhưng nếu quyền lợi cá nhân bị ảnh hưởng
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: Trực tiếp là khi tìm ra 1 site mới
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nhưng lại chưa được đặt proof
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: vậy thường ko có tâm lý post lên
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: vì cá nhân họ cũng ko được lợi nhiều
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: vậy có thúc đẩy quá trình phát triển của investor không
Giấu tên: hi
Giấu tên: theo mình thì như này nhé
Giấu tên: truoc tien thi dung la mot site moi chua cho dep thi chua the co proof
Giấu tên: như vậy bạn có thể để trong mục thảo luận
Giấu tên: sau khi site launch
Giấu tên: người HD phải là người đầu tiên có proof DEP
Giấu tên: lúc đó thì có thể để link ref
Giấu tên: quan trọng là
Giấu tên: người mở topic phải là người hiểu tường tận và có thể hướng dẫn
Giấu tên: chứ không phải là thấy người khác làm mình cũng làm
Giấu tên: trong khi bản than chẳng biết gì
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: uh
Giấu tên: như vậy có phải là rất nguy hiểm không
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: Đây cũng là điều mình đắn đo
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: gần đây có rất nhiều topic về site mới
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: mình close và xóa cũng nhiều
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nhiều bạn phản ánh với mình
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: và còn lập topic nói mod quan liêu nữa
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: vì vậy nên mình muốn lập topic để có những đóng góp
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: như ý kiến của bạn vậy
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: Thực ra mình thấy invest thì ảnh hưởng tới quyền lợi cá nhân nhau là rất nhiều
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: chỉ cần liên quan tới quyền lợi cá nhân
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: thì họ sẵn sàng làm bất cứ điều gì
Giấu tên: minh hieu
Giấu tên: dong y la quyen loi phai duoc uu tien hang dau
Giấu tên: nhung quyen loi do phai nhu the nao
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: mình cũng chỉ là mod còi cọc, còn trẻ
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: đôi khi nhiều chuyện làm gay gắt quá
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: cũng chưa phải là tốt
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nên mình sẽ chọn giải pháp dung hòa
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nếu bạn có thể vào topic và comment những dòng chat trên
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: thì tốt quá
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: chắc sẽ có nhiều người hơn hiểu
Giấu tên: giờ lấy VD
Giấu tên: bạn cho topic mở thoải mái
Giấu tên: thi lúc đó
Giấu tên: chẳng ai còn chịu mày mò tìm kiếm thong tin nữa
Giấu tên: ho cu copy cua nhau
Giấu tên: post bai tuyen ref
Giấu tên: nhu vay co phai
Giấu tên: chinh sach cua 4rum da han che su nang dong sang tao cua member khong
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: thực ra trong box chính
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: ko được lập các topic về các site đã có rồi
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nên mỗi site cùng lắm sẽ có 1 topic
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nhưng mình băn khoăn
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nhiều topic chủ topic ko chất lượng
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: dẫn tới site ko đc hướng dẫn
Giấu tên: dung roi
Giấu tên: vay cai ban quan ly
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nên đặt thêm điều kiện có proof DEP
Giấu tên: that ra
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: một phần thể hiện sự đầu tư của họ
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: một phần là trách nhiệm
Giấu tên: theo minh thi
Giấu tên: de quan ly tot hon
Giấu tên: ban phai thuong xuyen theo doi
Giấu tên: xem chu topic do hoat dong nhu the nao
Giấu tên: tich cuc hay tieu cuc
Giấu tên: neu cho topic do hoat dong kem hieu qua
Giấu tên: ban hoan toan co the mo mot topic de ban luan lay y kien
Giấu tên: va ha be chu topic do neu so dong dong y
Giấu tên: va dua nguoi tot hon len thay the
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: uh mình sẽ nghiên cứu vấn đề bạn nói
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: hiện tại mình cho 05 ngày để thảo luận về vấn đề trên
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: nếu có thể, bạn cho phép mình copy phần nội dung bên trên của bạn vào topic nhé
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: mình sẽ sửa lại tiếng việt và giấu tên
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: để bạn khỏi bị phiền hà
Giấu tên: ok
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: mình nghỉ trước đây,
Giấu tên: 4rum cung giong nhu mot xa hoi thu nho ban a
Người Tốt - Khổ Mãi Sao: cảm ơn bạn đã góp ý nha

Last edited by a moderator:
Upvote 0

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,638
MR
0.371
Nói đi nói lại thì chủ yếu chủ top cũng chỉ muốn tuyển REF mà thôi, mà qui định thì muốn tuyển ref phải có proof là điều bắt buộc để member yên tâm mà theo, còn chủ top muốn hoạt động không bị gò vào rule thì cứ lập hội và giới thiệu site cho hội viên nhé.

Upvote 0
Tất cả hình thức nhưng phải sửa tùy theo dạng hình thức cần thiết. Cậu nhìn tất cả forum invest có forum nào cấm đặt link ref với invest shares chưa?
Rule đặt ra nói thẳng ra là chưa đúng với invest share vậy tại sao ko sửa?

Invest shares mình nói rõ trong box invest matrix mình còn có topic riêng về nó. Sao cậu ko tìm hiểu. Chắc nó cũng ko ở xa lắm đâu cỡ page 2,3,4 gì đó sẽ có, cậu tự tìm đi nha
Nếu sửa theo dạng cần thiết thì cậu nên đưa ra ý kiến khác phù hợp hơn chứ cách cậu đưa ra không phù hợp. Mỗi rum có mỗi đặc điểm khác nhau không thể đem những rum khác so sánh với rum mình rồi áp đặt vào được. :)

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,728
177,290
Latest member
onbetnewcom1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week