Report young2009... Nick yahoo là vinaboy_tv vu khống để làm mất uy tín người khác

Status
Not open for further replies.

can1doithu

Junior
Reactions
678
MR
0.000
Insuree Balance
0
Phone Number
Call me! Call me!
Theo như tiêu đề, him này có report mình ở topic này : http://mmo4me.com/showthread.php?85435-can1doithu-tra-thu-ca-nhan-nen-scam-tien-refund

Tóm tắt với mọi người lại như sau : Ngày 25/10, Him có buy RDP Plan 1 cấu hình Ram 32g, lúc này RDP có 2 cấu hình, 1 là loại Ram 24g, 2 là loại Ram 32g. Sau 1-2 ngày, Him đòi rf với lí do ko còn mục đích sử dụng (Theo rule là ko có rf với lí do này), sau đó him đã sell lại con rdp này trên 4rum. Sau 1 ngày buôn bán ko đc. Ngày 27/10 him lại pm mình xin rf, vì him xin rf mà y như rằng ra lệnh cho người khác nên mình quyết định ko rf===> Đúng như rule sử dụng vps, rdp.

Đoạn chat 1 + 2 : Him muốn rf, mình ko đồng ý. Him quay ngoắc 180 độ bảo là vps ko đúng cấu hình như topic, muốn rf. Trong khi đó, ngày 25 him buy em rdp là plan 32g Ram ( Lúc đó, ngày 26 mình có update là bỏ cấu hình RDP RAm 32G, chỉ còn loại 24G Ram===> Cái này Mod check giùm xem mình nói đúng sự thật ko nhé).

Đoạn 3 : Tới đây, sau 1 hồi đôi co, him coi bộ ko ổn về chuyện cấu hình, him lại giở trò bỉ ổi . Bằng cách gì, mọi người xem log chat sẽ rõ.

Theo như lời him, him bắt đầu chạy RDP full CPU 100%, user khác có phàn nàn mình đã nhắc nhở him, him bắt đầu chạy CPU xuống 50-70% để cho khỏi phạm rule VPS, RDP. Nhưng đến ngày 4/11 thì user him đã làm VPS bị shutdown ===> Mình đã check các bên liên quan, nên suy ra chỉ có him là người làm VPS bị shutdown , và theo như Rule Buy VPS, RDP bên mình ==> Mình ko có bảo hành, chứ đừng nói đến chuyện refund vì VPS có die đâu.

Mấy hình ảnh đó cho thấy, ngày 4/11 là ngày vps bị shutdown, hầu như cả 3 user ( + 1 user vì chịu ko đc tính bẩn của chủ thớt đã buy hẳn 1 em vps mới vào ngày 3/11) ko sử dụng RDP nên ko có chuyện họ làm vps shutdown (bằng chứng là đến 2-3 ngày sau họ mới pm kêu là rdp ko vào dc) , riêng user của him, vps vừa ko vào dc là vào topic mình đòi refund $ ngay. Chứng tỏ user him luôn xài vps và đã làm nó shutdown. Vì thế chuyện tui không bảo hành là đương nhiên.

--------------------------------

Bây giờ đến việc mình report Him, Him report mình 1 cách vô căn cứ ( những lời nói mâu thuẫn, vô căn cứ, ko log chat gì cả ) Từ chuyện Him nói : Him sell RDP lại cho 1 ng khác vào ngày 30/10, vậy mà những ngày sau đó Him lại biết vì sao user đó lại xài những gì trong ấy, và cả chuyện Him khẳng định là RDP của mình sử dụng ko die nữa mới ghê ==> sell cho ng khác xài rồi mà vẫn khẳng định đc.

Nội dung việc him report nick mình ở topic này : http://mmo4me.com/showthread.php?85435-can1doithu-tra-thu-ca-nhan-nen-scam-tien-refund

đúng như 1 nick trong topic đó nói. Mình xin quote lại cho mọi người đọc.

Hiểu rồi nhé,chủ theart mua hàng rồi không muốn xài,muốn lấy lại tiền,không được nên lên đây phá đây mà.Muốn rf thì sao lúc nhận rpd không sao không nói không đúng cấu hình,sao khi người ta update gói mới thì đòi đổi.Chia lại cho người khác sử dụng rồi biết chắc người đó không làm gì mới ghê.Bác chủ thớt mâu thuẫn quá đi.

Vậy mong Mod , Admin vào giải quyết giùm mình, Him có thể vào topic làm ăn của mình phá phách thế nào cũng ok, mình chấp nhận. Nhưng mang lên đây report 1 cách vô căn cứ hòng làm mất uy tín sell hàng của mình thì ko thể chấp nhận đc.

Last edited by a moderator:
Nếu người Report sai, bạn sẽ phải chịu mức phạt là BANNED ít nhất 30 ngày vì làm ảnh hưởng đến uy tín của người khác

Tôi ko hiểu ông chụp nhiều blog chat như vậy làm gì vì tất cả đều pm ông sau ngày 4/11 tức là sao ngày VPS die 3/11 . Ko có nghĩa là từ ngày 30/10 -> 3/11 ông log off cái user của tôi xong và sao đo ko có ai than phiền rằng VPS lag gì cả => chứng minh lúc đó VPS vẫn xài bình thường .

Lúc đầu ông có nhắc nhở tôi CPU load 100% ông đã log off cái user tôi => cái này đúng .Tôi cũng biết nếu chạy nữa sẽ làm VPS die và ảnh hưởng tới nhiều user khác nên tôi đã ko chạy tool nữa và bán RDP cho 1 thằng khác
Mình đã TW để nhập số IP của VPS cho nó và hướng dẫn nó từ down up và leach 1 bài lên site của tôi

Nó test 2 ngày và gữi $ cho mình thế là lúc đó mình ko vào VPS nữa

Như vậy từ cái blog chat cho thấy tôi ko có vào RDP bắt đầu từ 31/10/2012 nhé .
Sao đó hằng ngày tôi lên cái site của tôi đều thấy nó post 1 ngày 30 40 bài . Thử hỏi 1 newbie mới chiến PTU mà post 1 ngày 30 - 40 post thì là cả 1 thời gian rất lâu rồi thì lấy thời gian đâu làm cái khác để VPS die

2 người có gì thương lượng đi/k thì bỏ qua cho nhau đi.làm căng làm gì.anh em đều vì miếng cơm cả.vụ này mình theo dõi lâu nay mình thấy 2 bạn nên xí xóa đi.bạn young2009 lần sau đừng mua a can1doithu và ngược lại thế là dc thôi mà.chứ làm căng làm gì

2 người có gì thương lượng đi/k thì bỏ qua cho nhau đi.làm căng làm gì.anh em đều vì miếng cơm cả.vụ này mình theo dõi lâu nay mình thấy 2 bạn nên xí xóa đi.bạn young2009 lần sau đừng mua a can1doithu và ngược lại thế là dc thôi mà.chứ làm căng làm gì
ok thôi bạn , nhưng bạn à can1doithu chảnh lắm . Nó del YH mình từ tháng 10 rồi làm gì mà thương lượng được bạn . Mình ko phải vì vài $ lẽ mà làm cái report mà là vì nó nói chiện chẳng có gì la tôn trọng mình cả lại còn vu khống mình nữa chứ .

Tôi ko hiểu ông chụp nhiều blog chat như vậy làm gì vì tất cả đều pm ông sau ngày 4/11 tức là sao ngày VPS die 3/11 . Ko có nghĩa là từ ngày 30/10 -> 3/11 ông log off cái user của tôi xong mà vẫn có nhiều người than phiền rằng VPS lag gì cả => chứng minh lúc đó VPS vẫn xài bình thường .

xin thưa rằng ngày 30/11-3/11 ko ai than phiền vì họ ko có thèm vào VPS sau đợt cậu làm cho cả server ko xài đc gì cả.

Như vậy từ cái blog chat cho thấy tôi ko có vào RDP bắt đầu từ 31/10/2012 nhé .

ủa, cậu ko vào đc trong thời gian đó đến lúc vps bị shutdown . Vậy tại sao cậu biết đc người cậu đã sell lại user xài những gì trong đó. Ngộ nhỉ ;))

xin thưa rằng ngày 30/11-3/11 ko ai than phiền vì họ ko có thèm vào VPS sau đợt cậu làm cho cả server ko xài đc gì cả.

ủa, cậu ko vào đc trong thời gian đó đến lúc vps bị shutdown . Vậy tại sao cậu biết đc người cậu đã sell lại user xài những gì trong đó. Ngộ nhỉ ;))

Thế cậu làm sao biết 4 user kia làm gì trong đó và sao cậu biết 4 user ko có vào VPS .Tớ đã nói là
Thử hỏi 1 newbie mới chiến PTU mà post 1 ngày 30 - 40 post thì là cả 1 thời gian rất lâu rồi thì lấy thời gian đâu làm cái khác để VPS die
Ai làm PTU chắc hiểu . 1 newbie nếu 1 ngày leach 30 40 bài JAV thì time sẽ bao lâu ????

Đề nghị mod close cả 2 topic này đi , hix2 , có 15$ mà cũng cãi nhau lên xuống , lập tận 2 topic . (Nói vậy không có nghĩa 15$ là nhỏ đâu nhé )

Giờ mình muốn hỏi 1 câu : Cả 2 đồng ý bỏ qua cho nhau không ? Vì thật ra có cãi nhau đến năm sau cũng khó mà ai bị band , Tại vì người này đổ lỗi cho người kia , người kia lại bảo là không biết , nên 2 người bỏ qua cho nhau , từ này về sau cạch mặt nhau , đừng mua bán gì nữa , thế là xong .

Đề nghị mod close cả 2 topic này đi , hix2 , có 15$ mà cũng cãi nhau lên xuống , lập tận 2 topic . (Nói vậy không có nghĩa 15$ là nhỏ đâu nhé )

Giờ mình muốn hỏi 1 câu : Cả 2 đồng ý bỏ qua cho nhau không ? Vì thật ra có cãi nhau đến năm sau cũng khó mà ai bị band , Tại vì người này đổ lỗi cho người kia , người kia lại bảo là không biết , nên 2 người bỏ qua cho nhau , từ này về sau cạch mặt nhau , đừng mua bán gì nữa , thế là xong .
Mình bố thí cho ăn xin cùng lắm là 50k thôi bạn :D . Vấn đề là nó vu khống mình làm die VPS và ra lời sỉ vã mình ở topic cũ

Thế cậu làm sao biết 4 user kia làm gì trong đó và sao cậu biết 4 user ko có vào VPS .Tớ đã nói là

Ai làm PTU chắc hiểu . 1 newbie nếu 1 ngày leach 30 40 bài JAV thì time sẽ bao lâu ????

Chứ quyền admin vps tớ giục đâu nhỉ, sao tớ biết user cậu lúc nào cũng chạy 50-70% CPU? Chắc cái này cậu ko hiểu đc đâu nhỉ.

Còn thằng đệ tử mà cậu nói sell lại RDP, ko ai dám đảm bảo cái mác newbies PTU mà cậu gán ko làm die VPS trừ khi cậu quản nó suốt 24/24. Một người Mẹ lúc nào cũng khen "con mình hiền lắm" nhưng ngược lại thì ai biết nó làm gì ở trường ;)) Nên đừng mang cái mác newbies ra đây nữa.

Việc quan trọng tớ và mọi người ở đây thắc mắc là tại sao cậu lại biết user ấy ko làm die VPS ? Trong proof đầy đủ tớ post lên, trong khoảng time trước và sau vps die, ko 1 user nào pm hỏi cả, chỉ riêng cậu là người pm đòi rf ngay tức thì. Lạ ko nhỉ ;))

Chứ quyền admin vps tớ giục đâu nhỉ, sao tớ biết user cậu lúc nào cũng chạy 50-70% CPU? Chắc cái này cậu ko hiểu đc đâu nhỉ.

Còn thằng đệ tử mà cậu nói sell lại RDP, ko ai dám đảm bảo cái mác newbies PTU mà cậu gán ko làm die VPS trừ khi cậu quản nó suốt 24/24. Nên đừng mang cái mác newbies ra đây nữa.

Việc quan trọng tớ và mọi người ở đây thắc mắc là tại sao cậu lại biết user ấy ko làm die VPS ?

Thế cậu làm sao biết chắc nó làm die VPS , cậu log in VPS đó 24/24 à sao lại khẳng định là 4 mem kia ko vào và làm cái gì trong đó .Cậu cũng nói cậu full admin sao lúc cậu login vào thấy user của tôi làm load 50 - 70% CPU sao lại ko đóng cái tool đó với quyền full admin ?????
Thứ kế là mặc dù VPS cậu sống lâu 1 tháng 2 tháng 1 năm .... nhưng cũng sẽ die vào 1 time nào đó thôi . Và có lẽ nó đã die đúng ngày 3/11

Thế cậu làm sao biết chắc nó làm die VPS , cậu log in VPS đó 24/24 à sao lại khẳng định là 4 mem kia ko vào và làm cái gì trong đó .Cậu cũng nói cậu full admin sao lúc cậu login vào thấy user của tôi làm load 50 - 70% CPU sao lại ko đóng cái tool đó với quyền full admin ?????
Thứ kế là mặc dù VPS cậu sống lâu 1 tháng 2 tháng 1 năm .... nhưng cũng sẽ die vào 1 time nào đó thôi . Và có lẽ nó đã die đúng ngày 3/11

Ai cũng hiểu, chỉ 1 người ko hiểu :))
1 người mà thường xuyên sử dụng VPS thì ngay khi VPS die, họ sẽ pm ngay ng bán để khắc phục tránh ảnh hưởng công việc của họ. đằng này, vps die ngày 3/11, tới 2-3 ngày sau họ mới pm. Chứng tỏ họ ko thường xuyên sử dụng VPS. Ngược lại, user cậu, ngay khi VPS die cậu liền vào topic tớ comment đòi Refund. Tình huống này bắt tớ và mọi người nghĩ sao đây?

Chuyện user cậu chạy 50-70% có sai rule đâu mà tớ phải ra tay nhỉ ;)), tớ đâu có rãnh như cậu, canh me từng tý bắt bẽ người khác hòng tìm ít $ từ Refund ;))

Ai cũng hiểu, chỉ 1 người ko hiểu :))
1 người mà thường xuyên sử dụng VPS thì ngay khi VPS die, họ sẽ pm ngay ng bán để khắc phục tránh ảnh hưởng công việc của họ. đằng này, vps die ngày 3/11, tới 2-3 ngày sau họ mới pm. Chứng tỏ họ ko thường xuyên sử dụng VPS. Ngược lại, user cậu, ngay khi VPS die cậu liền vào topic tớ comment đòi Refund. Tình huống này bắt tớ và mọi người nghĩ sao đây?

Chuyện user cậu chạy 50-70% có sai rule đâu mà tớ phải ra tay nhỉ ;)), tớ đâu có rãnh như cậu, canh me từng tý bắt bẽ người khác hòng tìm ít $ từ Refund ;))

Thứ 1 nếu VPS tớ 50 - 70% ko sai rules như cậu nói thì sao lại nói tôi sai rules ko refund ? ( Thật là mâu thuẫn :)) )
Thứ 2 Cậu xem lại cái blog chat với [email protected] cậu pm nó đưa pass mới là ngày 4/11 còn tôi vào topic cậu đòi refund là ngày 5/11 http://mmo4me.com/showthread.php?57...DomainGia-re&p=1813586&viewfull=1#post1813586 tôi còn ko biết nó die lúc nào mà, còn cậu thì biết trước tôi vậy sao cậu nói tôi canh me từng tý để vào topic cậu refund :))

- - - Updated - - -

đọc riếc dễ bị điên lắm Bác :D

Thứ 1 nếu VPS tớ 50 - 70% ko sai rules như cậu nói thì sao lại nói tôi sai rules ko refund ? ( Thật là mâu thuẫn :)) )
Thứ 2 Cậu xem lại cái blog chat với [email protected] cậu pm nó đưa pass mới là ngày 4/11 còn tôi vào topic cậu đòi refund là ngày 5/11 http://mmo4me.com/showthread.php?57...DomainGia-re&p=1813586&viewfull=1#post1813586 tôi còn ko biết nó die lúc nào mà, còn cậu thì biết trước tôi vậy sao cậu nói tôi canh me từng tý để vào topic cậu refund :))

- - - Updated - - -

Thứ 1 : Tớ nói cậu sai rule là sai rule chung của VPS nhé :
chạy nhiều chương trình làm VPS shutdown
. Tớ đã nói 2 lần rồi cậu nhé, có hiểu dc ko hay cố tình ko hiểu nhỉ :)

Thứ 2 : cậu comment trong topic tớ là đúng vào ngày 5/11 theo giờ VN là 12:07 AM. Lúc này tớ mới biết VPS bị trục trặc nên mới bắt đầu check nha cậu :)

Vì nghề nghiệp nên Time đồng hồ máy tính tớ luôn để là giờ US, tức là chậm hơn VN đến 12g ( điều này anh em nào xài yahoo sẽ biết hen), tức là 7g sáng ngày 5/11 sau khi tớ check dc VPS đã bị shutdown và cài lại win. Sau đó tui mới send pas cho cậu này. Trong log chat chính là ngày 5, tức là ngày 6 giờ VN cậu ấy mới pm lại thì càng xác minh rõ là cậu này ko có hay dùng vps nha cậu ;))

Nãy giờ cậu bắt bẽ tui đủ chưa nhỉ ;))

haiz nhỉ , chay nhiều chương trình làm VPS die . Cậu đúng là anh hùng bán phím thật thụ rồi . Cậu nói cái gì phải có proof chứ .Sao cậu biết nó chạy nhiều chương trình , Và sao cậu biết VPS die vì cái chương trình của nó . Tớ cũng nhắc lại cậu có login vào VPS 24/24 ko mà dám khẳng định các user khác ko vào .Tớ chỉ thấy 2 user cùng VPS pm cậu lúc 6/11 ko có nghĩa là 2 user đó ko bận cv gì đó từ 4/11 -> 5/11 . Vậy còn 2 user kia thì sao .
5 thằng hiếp 1 nhỏ gái đến khi nó có thai thì ép buộc tội chỉ cho 1 thằng chiu thì sao được hả cậu :))

haiz nhỉ , chay nhiều chương trình làm VPS die . Cậu đúng là anh hùng bán phím thật thụ rồi . Cậu nói cái gì phải có proof chứ .Sao cậu biết nó chạy nhiều chương trình , Và sao cậu biết VPS die vì cái chương trình của nó . Tớ cũng nhắc lại cậu có login vào VPS 24/24 ko mà dám khẳng định các user khác ko vào .Tớ chỉ thấy 2 user cùng VPS pm cậu lúc 6/11 ko có nghĩa là 2 user đó ko bận cv gì đó từ 4/11 -> 5/11 . Vậy còn 2 user kia thì sao .
5 thằng hiếp 1 nhỏ gái đến khi nó có thai thì ép buộc tội chỉ cho 1 thằng chiu thì sao được hả cậu :))

đọc lại từ đầu nhé, chứ đừng lí sự cùn.

bổ xung từ #12 bị bỏ quên

- - - Updated - - -

đọc lại từ đầu nhé, chứ đừng lí sự cùn.

trước khi tôi commen là đã đọc hết rồi bạn , đừng lấy lí do đó nói rồi im lặng nhé

vậy quyền admin là có thể vào VPS xem dữ liệu hả các bác. vậy nó vào ăn cắp acc thì sao, hay cài trojan, keylog. Thôi anh e ko nên mua VPS của ong này, nguy hiểm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!1

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week