Warning Report về dịch vụ của nguyễn văn khang, skype: vpschinhhang

Status
Not open for further replies.
ý bác khang là vps sắp hết hạn rồi gia hạn đi bác cài 1 thể:D
Mình cũng nghĩ như thế :D:D, kiểu dạng ko gia hạn là kệ khách hàng, đằng nào mày cũng ko thuê của tao nữa. Pó tay với kiểu bán hàng này
Cũng thuê bên này một tháng, và chỉ nói một điều support như cc. và dịch vụ cũng như cc nốt

- Server thuê die lên die xuống cả tuần không thấy nói năng gì, không xài được thì nói support chỉ phán đang config lại
- Đòi tiền thì rất là lẹ, trễ 1 ngày là cắt mẹ vps rồi. Ơ mà sửa server down cả tuần *** thấy bồi thường ?
- Nâng ram được 1 tuần thì đã bắt đóng tiền, ko đóng tiền nâng cấp nữa thì xóa vps để thu hồi IP (???)

Ai có ý định thuê của thằng này thì tốt nhất nên tránh
Mình thì thuê của thằng này 2 tháng rồi, tháng đầu thì cứ vứt chơi để đấy, tháng thứ 2 mình mới chạy thử thì ôi thôi nó lởm, mình nghĩ tiền nào của nấy, nhưng vultr nó mắc hơn có 50k sài sướng gấp 10 thì thằng này mình chỉ cần đc 6 thôi, nhưng nó chả đc cái gì, dùng thêm bực vào người

Ns thật, cho tiền mình cũng không muốn làm ăn với thái độ của cả hai bác này, từ support đến custumer.

Nói gì thì nói, thì mình cũng từng là khách hàng của Khang, nhưng thật tình Khang cũng vl lắm :))

Lúc đầu mình mua hàng của bạn thì thấy website chậm, và giúp bạn chỉnh 1 vài chỗ và tìm cho bạn cái bug để fix web lại cho chạy nhanh 1 tí (lỗi plugin). Mà hình như đến h thì mình thấy web vào vẫn chậm k bik do gì ...... chắc do mình nên là bạn k support mình cũng k tốt lắm.

Tình trạng VPS ở đây thuờng xuyên bị rớt mạng các kiểu, lúc thì delay.... Mình thì chỉ dùng để bật chrome lên cắm PP và 8 zalo với mấy bạn mình........ Mà nó delay vãi ra. Xong rồi lại bảo là do net, ôi vãi. Làm như mình con nít v =))

Đấy là về seller.

-=====================-

Còn cái bác buyer, thì mình góp ý thì bớt chém lại đi, dân IT của bạn mà lại đi hỏi cái nói ngớ ngẫn cài lại win có mất data k, r` hỏi vớ vẫn nó cài virus vào VPS để làm gì...... Mình nghĩ chắc bạn là dân IT office quá =)). Theo tớ biết mấy bạn làm ở photo copy máy bọn nó cũng 1 nùi virus mà chả hiểu công dụng của virrus làm gì đâu =))

Gạch đá nhận hết luôn, lên 4rum là để chém gió :))

e không rành IT, nhưng mình thắc mắc là : cùng một hãng thế tại sao qua tay VN mình cho thuê lại lại bị dis kinh khủng, một tiếng đồng hồ mà dis tổng cộng 4 lần, làm died 2 con BOT của e (dis trả về same IP-> Ad scan rồi banned). Rồi cũng hãng đó e thuê trả bằng PP qua 1 tháng ko dis lần nào. Đây sẵn topic này xả giận luôn, nói thật giờ có rẻ cỡ nào cũng không dám thuê dịch vụ các bác nhà mình

Đã từng mua VPS ông nội này và xảy ra tình trạng như thớt.dịch vụ như shit :mad:

service bad lắm ae ạ . tự dưng xoá skype , mình add lại thì chả bao giờ thấy chấp nhận

Tui thấy cả 2 bên đều như nhau, 1 bên thì SP như cc, còn vài ngày nên ko cần sp đâu thấy câu này là biết vô trách nhiệm thế nào rồi, 1 bên thì ôi thôi .
Tóm Váy 2 bên như nhau chả ra gì từ khách đến SP

Nói gì thì nói, thì mình cũng từng là khách hàng của Khang, nhưng thật tình Khang cũng vl lắm :))

Lúc đầu mình mua hàng của bạn thì thấy website chậm, và giúp bạn chỉnh 1 vài chỗ và tìm cho bạn cái bug để fix web lại cho chạy nhanh 1 tí (lỗi plugin). Mà hình như đến h thì mình thấy web vào vẫn chậm k bik do gì ...... chắc do mình nên là bạn k support mình cũng k tốt lắm.

Tình trạng VPS ở đây thuờng xuyên bị rớt mạng các kiểu, lúc thì delay.... Mình thì chỉ dùng để bật chrome lên cắm PP và 8 zalo với mấy bạn mình........ Mà nó delay vãi ra. Xong rồi lại bảo là do net, ôi vãi. Làm như mình con nít v =))

Đấy là về seller.

-=====================-

Còn cái bác buyer, thì mình góp ý thì bớt chém lại đi, dân IT của bạn mà lại đi hỏi cái nói ngớ ngẫn cài lại win có mất data k, r` hỏi vớ vẫn nó cài virus vào VPS để làm gì...... Mình nghĩ chắc bạn là dân IT office quá =)). Theo tớ biết mấy bạn làm ở photo copy máy bọn nó cũng 1 nùi virus mà chả hiểu công dụng của virrus làm gì đâu =))

Mình ko biết bạn đọc hết cuộc nc của mình với nó ko? Hay vì ảnh trong rum nó ko load hết?
Mình ko giỏi nhưng những cái cơ bản mình biết hết bạn à, nó nói cài lại win, mình mới bực mình nói đểu thế mất hết dữ liệu à, đây là mình nói đểu nó vì quá bực mình. Chứ ko phải là mình ko biết, cái đó mà mình ko biết thì sao mà ngồi đây gõ tiếng việt đc?
Mình dùng Vultr đã hơn 4 năm nay, có những lần VPS bị hack do lỗi nhà cung cấp nhưng chưa 1 lần xảy ra tình trạng mất dữ liệu, còn VPS của nó mới dùng vài ngày die lên die xuống, hơi tý là đòi cài lại win, đâu phải muốn cài lại win là cài, VPS này mình chỉ để chơi, chứ nếu VPS để kiếm tiền chắc config lại bục mặt, cộng với VPS ram 2G mà 180k/tháng chứ ko phải 150k ( mình nhớ lộn). Thì thử hỏi bạn so với những nhà cung cấp khác có rẻ hơn ko? Mà support ko xứng đáng với đồng tiền thu về? Đó là lý do mình bực mình như thế
Tui thấy cả 2 bên đều như nhau, 1 bên thì SP như cc, còn vài ngày nên ko cần sp đâu thấy câu này là biết vô trách nhiệm thế nào rồi, 1 bên thì ôi thôi .
Tóm Váy 2 bên như nhau chả ra gì từ khách đến SP
Nếu bạn là một sell thì bạn cũng sẽ ko thích mình, điều đó ko sao và ko ảnh hưởng gì cả, chúng ta đều gõ phím online chứ ngoài đời mà bán hàng như thế này có ngày bị đấm cho vỡ mặt. Bạn cũng chưa hiểu vì sao mình vực bình tới vậy đâu.
Trên Forum mmo có topic của ông ý cam kết VPS hàng chính hãng, nào là ổn định, support nhiệt tình 24/24... toàn là những câu lừa người dùng.
Rồi khi mua rồi khánh hàng chỉ hỏi một câu thì trả lời thế này:

Khách phản ánh dịch vụ VPS chậm thì phán thẳng 1 câu ko chuyên cho làm web để khỏi phải trách nhiệm. Cứ mở việc nói ra là lại nói hàng việt nam nên thế, vì nó mà ảnh hưởng tới hết dịch vị người việt nam à, thử hỏi mua VPS của mắt bão hay nhân hoà xem, nó có dám nói câu đó ko?
Mình chỉ cài PHP để chạy cái file mà còn ko ổn định thì thử hỏi làm đc gì? (Nói thật chứ nó mà cài ram ảo thì người dùng cũng khó mà biết).
Còn Nếu trách mình kiểu thuận mua vừa bán thì sao nó ko để cái dòng " ko chuyên làm cho web mấy " lên cái topic quảng cáo dịch vụ của nó, nó cứ nói tốt tất rồi mua xong nó lại nói hàng việt nam tệ tất à? Nó khác nào con sâu làm giàu nồi canh ko?

Attachments

111.9 KB · Views: 47
Last edited:
Con đó tới mùng 6 hết hạn rồi
chắc không cần cài nữa đâu ?

câu này vô trách nhiệm với khách hàng quá cậu

còn thời hạn tức là còn trách nhiệm với khách hàng

tóm lại thớt tệ quá, dùng lỗi thì nói nhẹ nhàng, để họ fix, chửi sa sả thì ai làm cho.
còn seller thì làm ăn đúng chất bẩn tính. khách nói vài câu là dẹp lun, không thèm bảo hành. buôn bán thế sao được, dù chỉ còn 1 ngày cũng phải bảo hành cho người ta chứ.

Nhân topic này mình cũng đóng góp luôn, mình cũng có mua 1 VPS Việt Nam của bạn vpschinhhang này. Mục đích ban đầu thứ nhất là ủng hộ hàng Việt Nam, thứ 2 là muốn dùng VPS chính hãng cho ổn định, trước đây mình hay mua mấy hàng chùa của gg cloud nên chết là chuyện bình thường. Nên lần này dùng hàng chính hãng cho đảm bảo

Ôi thôi từ lúc mua về mang tiếng VPS Việt Nam mà connect cực chậm, thỉnh thoảng có lúc connect nhanh nhưng đa số thời gian là connect chậm và thường xuyên bị mất kết nối. Nói chung là cực kì khó sử dụng, mua về xong gần như vất đấy.

Ngay từ ngày đầu tiên mua đã bị dis, phải mất nửa ngày để support để connect lại bình thường. Mà lúc đấy mình đang cần gấp để test công việc nên đã tìm phương án khác, mình để vps đó ko dùng gì, 3 ngày sau có việc vào lại vps thì ôi thôi lại mất connect. Muốn chửi vcc, lại phải support mất nửa ngày để connect lại, connect lại ok, mình cài phần mềm fxpro lên để test con EA thì phần mềm Fxpro liên tục disconnect với server, nói chung không làm ăn được gì hết. Mình cạch luôn, coi như vất không con VPS ko sử dụng được. Có 1 con nên cũng chả report cũng chẳng buồn kêu ca

Sau đó mình vào thuê VPS của nước ngoài, có 10$ 1 tháng mà chạy ngon nghẻ, connect mượt chả bao giờ bị disconnect. Từ nay trở đi cạch với hàng Việt Nam. Muốn ủng hộ lắm mà kiểu này thì chịu

Tháng trước mới thuê bác 1 con 8G ram chạy server game, rớt lên rớt xuống trong tuần đầu tiên.
Nhưng cứ bình tĩnh thì ngta sẽ cố khắc phục thôi, chứ chửi qua chửi lại thế kia thì chả làm đc gì đâu.

Cũng thuê bên này một tháng, và chỉ nói một điều support như cc. và dịch vụ cũng như cc nốt

- Server thuê die lên die xuống cả tuần không thấy nói năng gì, không xài được thì nói support chỉ phán đang config lại
- Đòi tiền thì rất là lẹ, trễ 1 ngày là cắt mẹ vps rồi. Ơ mà sửa server down cả tuần *** thấy bồi thường ?
- Nâng ram được 1 tuần thì đã bắt đóng tiền, ko đóng tiền nâng cấp nữa thì xóa vps để thu hồi IP (???)

Ai có ý định thuê của thằng này thì tốt nhất nên tránh

Ns thật, cho tiền mình cũng không muốn làm ăn với thái độ của cả hai bác này, từ support đến custumer.

Đấy là về seller.

-=====================-

Đã từng mua VPS ông nội này và xảy ra tình trạng như thớt.dịch vụ như shit :mad:

service bad lắm ae ạ . tự dưng xoá skype , mình add lại thì chả bao giờ thấy chấp nhận

Mình ko biết bạn đọc hết cuộc nc của mình với nó ko? Hay vì ảnh trong rum nó ko load hết?
Mình ko giỏi nhưng những cái cơ bản mình biết hết bạn à, nó nói cài lại win, mình mới bực mình nói đểu thế mất hết dữ liệu à, đây là mình nói đểu nó vì quá bực mình. Chứ ko phải là mình ko biết, cái đó mà mình ko biết thì sao mà ngồi đây gõ tiếng việt đc?
Mình dùng Vultr đã hơn 4 năm nay, có những lần VPS bị hack do lỗi nhà cung cấp nhưng chưa 1 lần xảy ra tình trạng mất dữ liệu, còn VPS của nó mới dùng vài ngày die lên die xuống, hơi tý là đòi cài lại win, đâu phải muốn cài lại win là cài, VPS này mình chỉ để chơi, chứ nếu VPS để kiếm tiền chắc config lại bục mặt, cộng với VPS ram 2G mà 180k/tháng chứ ko phải 150k ( mình nhớ lộn). Thì thử hỏi bạn so với những nhà cung cấp khác có rẻ hơn ko? Mà support ko xứng đáng với đồng tiền thu về? Đó là lý do mình bực mình như thế

Nếu bạn là một sell thì bạn cũng sẽ ko thích mình, điều đó ko sao và ko ảnh hưởng gì cả, chúng ta đều gõ phím online chứ ngoài đời mà bán hàng như thế này có ngày bị đấm cho vỡ mặt. Bạn cũng chưa hiểu vì sao mình vực bình tới vậy đâu.
Trên Forum mmo có topic của ông ý cam kết VPS hàng chính hãng, nào là ổn định, support nhiệt tình 24/24... toàn là những câu lừa người dùng.

Khách phản ánh dịch vụ VPS chậm thì phán thẳng 1 câu ko chuyên cho làm web để khỏi phải trách nhiệm. Cứ mở việc nói ra là lại nói hàng việt nam nên thế, vì nó mà ảnh hưởng tới hết dịch vị người việt nam à, thử hỏi mua VPS của mắt bão hay nhân hoà xem, nó có dám nói câu đó ko?
Mình chỉ cài PHP để chạy cái file mà còn ko ổn định thì thử hỏi làm đc gì? (Nói thật chứ nó mà cài ram ảo thì người dùng cũng khó mà biết).
Còn Nếu trách mình kiểu thuận mua vừa bán thì sao nó ko để cái dòng " ko chuyên làm cho web mấy " lên cái topic quảng cáo dịch vụ của nó, nó cứ nói tốt tất rồi mua xong nó lại nói hàng việt nam tệ tất à? Nó khác nào con sâu làm giàu nồi canh ko?
Giờ bị virus rồi. Thì không cài lại chứ biết làm gì bi giờ.

Ông này support tệ lắm :D mua một lần nghỉ luôn

VPS này mình chỉ để chơi, chứ nếu VPS để kiếm tiền chắc config lại bục mặt, cộng với VPS ram 2G mà 180k/tháng chứ ko phải 150k ( mình nhớ lộn). Thì thử hỏi bạn so với những nhà cung cấp khác có rẻ hơn ko?
theo ý bác là có nhà cung cấp VPS ram 2G mà mức giá trên dưới 180k vậy à ? Giới thiệu mình với đc ko :D

Phải nói là quá nhiều bạn à, lên canhme mà tìm nhé bạn
mình cũng đang dùng 2 con vps của bác này :D cũng vừa bị hack mất 1 con, phải cài lại win. Mà chủ yếu vps mình dùng để log acc, chơi chơi vài thứ chứ dữ liệu ko có gì đáng giá lắm nên cũng chả phàn nàn làm gì, thấy nhiều người bị hack nên thôi cũng thông cảm cho bác ấy . Nhưng cũng góp ý với bác ấy nên support chú ý hơn chút. Nhiều khi có chuyện mình pm mà trả lời nhầm lẫn, câu từ đôi lúc khó hiểu như kiểu trên trời rơi xuống ấy :D vd như vps đã sáng tháng 2 rồi mà còn pm thông báo gia hạn bảo mình chuyển khoản trước Tết :p
Có thể thông cảm vì đôi khi bận support nhiều nên pm nhầm, nhưng góp ý để sau support đc mượt hơn o_O chứ để tình trạng vầy mất khách hết bác ơi :cool:

chà sao feback nghe tệ thế nhỉ :D
còn tệ hơn đc nữa ấy . mà e xoá log + sky r ko chụp lại vài dòg của sp đc , mà chuyện cũg lâu r ko nhớ rõ tìh tiết vụ việc nên cũg ko dám kể . Nói chug là sài 1 lần tởn đến già :D

Không dài dòng, nhưng thím Khang tui cũng k thích nó :) Tui cũng đâu phải gà, mà nó bảo với mình như dạy đời mình vậy =))
Mình đã khẳng định VPS nó bị delay, mà nó cứ khăng khăng bảo là do net xong rồi lại ddos, vãi thật =))
Đơ quá không dùng được, trả lại thì chuyển qua dạy đời :(

Cơ mà thím đỗi cách chém gió đi, chém phải chém nhiệt tình thì nó mới không nói lại, chém kiểu của thớt nó k sợ là đúng r` =))

M đang dùng 1 con vps của bác Khang. Vẫn renew hàng tháng. M thấy vps dùng ổn định mà, remote mượt, không thấy hay bị dis như các bác nói. Đợt này bị dính virus tống tiền nên phải bảo bác ý cài lại vps mấy lần bác ý vẫn support tốt mà :)
M đọc log chat có cảm tưởng 2 bác chưa thông tư tưởng của nhau. bác khách thì bảo vụ hack đó khiến máy bị mất hết dữ liệu ah? - thì bác Khang trả lời là không mất dữ liệu - cái mà sau này bác khách lại hiểu thành cài lại không mất dữ liệu. chính từ cái đoạn này mà sinh ra cãi nhau...

Nói chung là tùy cảm nhận mỗi người thôi. thị trường mà, bác nào không duy trì được dịch vụ tốt thì tự khắc sẽ bị thị trường đào thải :v

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,637
170,739
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week