RefBack + Bonus khủng + Lời hứa đường mật=>Bùng làng

Vừa mới xảy ra 1 vụ nên nhân tiện viết lên những suy nghĩ luôn.Vì tranh ref của nhau mà đẩy giá bonus + refback lên đến tột đỉnh,nào thì refback 50% rồi tăng lên chóng mặt nhằm triệt hạ nhau ( 50%,70%,80%,90%,100%,110%,120%....) .Vì đẩy bonus + refback lên quá cao + những lời hứa đường mật mà không biết được hậu quả sau này khi bonus hàng loạt.

Ví dụ như Zeek => Hứa bonus 10$ sau 2 tháng phải post ads đầy đủ trong khi ăn của ref có được 6$ sau 3 tháng ( chủ yếu toàn ref không đầu tư + lấy tiền luôn không nuôi vip nên sẽ lỗ to) =>
Không có tiền refback thì chạy trốn + bùng làng
Còn về ref : người ta bonus nhiêu cũng tốt rồi còn hơn là không đc gì
,có động lực làm tốt hơn thì mình có lợi lớn cứ ị lại bonus + refback,được người ra hướng dẫn nhiệt tình là quý lắm rồi.
Mới đây tiphummo bị ban ác zeek do người khác chơi đểu=>Ref đủ 2 tháng lên Vip và đòi 10$ như đã hứa=>Đòi tiền như người ta mắc nợ
=>lại còn viết bài "cẩn thận với bác tiphummo" (http://mmo4me.com/showthread.php?48037-Can-than-voi-nick-typhummo-nha-cac-bac&p=851105)

Trong khi tiphummo bị die ác không kiểm soát được ref => Người ta bị die ác thì cũng chán chết mà ref không thông cảm đòi bằng được 10$ để ắp tài khoản,trong khi đó chỉ cần bỏ 10$ ra và mỗi tháng thu về được rất nhiều.

Last edited by a moderator:
hứa bonus mà ko làm thì đòi đúng rồi, ông ấy ko bonus thì người ta ref cho người khác cũng được bonus vậy,
chưa post vô report cam là may

Thì ngta đòi cũng đúng mà bác,hứa hẹn rồi thì phải làm thôi
Bên topic kia bị banned vẫn pay kìa
Mình là nghĩ cho newbie vì họ mới vào 10$ cũng khó lắm rồi bác ạ

Mọi chuyên nên nhìn nhận đa chiều :|

hứa bonus mà ko làm thì đòi đúng rồi, ông ấy ko bonus thì người ta ref cho người khác cũng được bonus vậy,
chưa post vô report cam là may
Biết là vậy nhưng sao ref không thông cảm cho Sponer => Nhẽ ra thấy thế thì thôi hoặc yêu cầu 1 nữa cũng là quá đáng rồi

Nhưng khi đã hứa thì phải thực hiện chứ nhỉ, nếu không thì khi tuyển ref cần ghi thêm, "sẽ không bonus nếu acc mình bị banned" chẳng hạn.
Muốn thông cảm thì cũng phải nói với người ta vài lời chứ đừng phủi tay như thế chứ, hoặc bonus 50% hay bao nhiêu đó.

Thì ngta đòi cũng đúng mà bác,hứa hẹn rồi thì phải làm thôi
Bên topic kia bị banned vẫn pay kìa
Mình là nghĩ cho newbie vì họ mới vào 10$ cũng khó lắm rồi bác ạ
Không cần 10$ ref vẫn làm tốt và kiếm đc rất nhiều khác gì không đăng kí dưới ai =>Còn người ta mất tất cả thì không thông cảm=>Tham lam

Ví dụ như em là ref bác Lee mà bác Lee như bác Typhummo thì em cũng thông cảm đó chứ không như Siêu nhân ref cho Typhummo :)) Tuy nhiên...bác Lee và bác Typhummo hoàn toàn khác nhau! typhummo thì có khá nhiều tiếng xấu rồi nên ref mới như vậy! Chứ nếu quan tâm đến ref, hướng dẫn tận tình, nói chuyện với nhau như những người bạn thì đâu đến nỗi bị ref rp như vậy! :D

các bạn nên nhìn nhận sự việc đa chiều, người ta mất tất cả thì sao? công lao đầu tư, xây dựng, tuyển ref, đào tạo ref... không phải là ít
trong khi đó các bạn ref làm cho chính mình hưởng cơ mà, đừng có tham lam ích kỷ quá, sau vụ zeek này thì chắc là các pro mmo sẽ ít chia sẻ rộng rãi các chương trình mmo nữa...

cũng chỉ đúng 1 phần thôi

các bạn nên nhìn nhận sự việc đa chiều, người ta mất tất cả thì sao? công lao đầu tư, xây dựng, tuyển ref, đào tạo ref... không phải là ít
trong khi đó các bạn ref làm cho chính mình hưởng cơ mà, đừng có tham lam ích kỷ quá, sau vụ zeek này thì chắc là các pro mmo sẽ ít chia sẻ rộng rãi các chương trình mmo nữa...

Chiều thứ 1 : sponsor tuyển ref, giờ bị banned, có thể nói là có mất gần như tất cả, nhưng thu được thì cũng nhìu , do nhìu ref mà.
Chiều thứ 2 : ref chăm chỉ 2 thang trời post ads để trông mong tới ngày nhận đc 10 AP up. 10 AP đối với 1 số ng` có lẽ là nhỏ, nhưng với những ref chăm chỉ mòn mỏi suốt 2 tháng thì 10 AP ko nhỏ chút nào đâu :).

Đa chiều mình nói là ở đây, rất khó phán xét các cậu ạ...

Khi đã đứng ra tuyển ref thì cũng tính tới lúc này, còn cứ lấy lí do baned thì không được.Ít nhất có 1 chút đền bù

Chiều thứ 1 : sponsor tuyển ref, giờ bị banned, có thể nói là có mất gần như tất cả, nhưng thu được thì cũng nhìu , do nhìu ref mà.
Chiều thứ 2 : ref chăm chỉ 2 thang trời post ads để trông mong tới ngày nhận đc 10 AP up. 10 AP đối với 1 số ng` có lẽ là nhỏ, nhưng với những ref chăm chỉ mòn mỏi suốt 2 tháng thì 10 AP ko nhỏ chút nào đâu :).

Đa chiều mình nói là ở đây, rất khó phán xét các cậu ạ...
yes,that's right. giả sử anh tuyển được 10 ref,anh đã ăn được 9 ref, còn 1 ref chưa kịp ăn thì nói là chưa ăn nên ko bonus sao???????
ở đây tuphummo có bị banned thì chẳng qua là ko thể ăn thêm từ nick đó, coi như ko kiếm thêm được nữa chứ có phải là trước giờ chưa rút được xu nào đâu
ví dụ buxhost anh đi tuyển ref hứa bonus, mà site buxhost nó ko pay hoặc nó nâng min pay lên ko rút ra được thì là 1 vấn đề hoàn toàn khác

Không cần 10$ ref vẫn làm tốt và kiếm đc rất nhiều khác gì không đăng kí dưới ai =>Còn người ta mất tất cả thì không thông cảm=>Tham lam

Lee à! Với newbie thì 10$ là lớn lắm đó (còn với pro rồi thì chẳng là gì cả!) Với Newbie, đc 1 lời hứa bonus 10$ cũng là 1 động lực để newbie phấn đấu và post ads chăm chỉ 60 ngày/ 2 tháng. Khi post đủ 2 tháng rồi, ko đc bonus thì newbie lấy đâu ra 10$ để up lên sliver, mà ko up lên đc thì làm sao mà đc $! Công sức của new bỏ ra 2 tháng ko phải là nhỏ. Nếu chủ ref bị ban thì cũng nên báo cho anh em 1 câu để biết, nếu ai thông cảm đc thì ok, còn ko thì cugnx nên thương lượng!:binhsua117:
Anh cũng là newbie mà! :binhsua104:

ở đây chỉ ko kếm thêm được thôi chứ ai nói là mất tất cả ,số $ typhummo kiếm được trước giờ có bị refùnd ko mà mất..... haiz...
còn các pro mmo cái nào cần tuyển ref thì vẫn tuyển như thường, ko có ref thì làm ăn gì trừ nhữg chương trình mà bản chất ko ăn được tí gì từ ref như offer,captcha...còn HYIP,PTC,matrix... ko có ref thì ăn cám

Một điều thú vị là : Khi được hứa Bonus thì ref làm chăm chỉ và số VIP rất lớn =>kiếm được nhiều tiền còn ngược lại nếu không được Bonus thì lười post ads =>số VIP nhỏ mất công 2 tháng,nâng cấp lên mà kiếm được ít .

Một điều thú vị là : Khi được hứa Bonus thì ref làm chăm chỉ và số VIP rất lớn =>kiếm được nhiều tiền còn ngược lại nếu không được Bonus thì lười post ads =>số VIP nhỏ mất công 2 tháng,nâng cấp lên mà kiếm được ít .
Đó là tư tưởng của cậu ah ?? Nếu chơi và kiếm tiền cho mình thì cậu chọn cái nào:
- Solo và post chăm chỉ
-Ref có bonus và post chăm chỉ
Còn khi đã làm để kiếm tiền cho mình thì solo hay ref thì cũng phải làm chăm chỉ cậu ah!!Có làm thì mới có thành quả

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,637
170,739
Latest member
topsonvn

Most viewed of week

Most viewed of week

Back