RefBack + Bonus khủng + Lời hứa đường mật=>Bùng làng

Vừa mới xảy ra 1 vụ nên nhân tiện viết lên những suy nghĩ luôn.Vì tranh ref của nhau mà đẩy giá bonus + refback lên đến tột đỉnh,nào thì refback 50% rồi tăng lên chóng mặt nhằm triệt hạ nhau ( 50%,70%,80%,90%,100%,110%,120%....) .Vì đẩy bonus + refback lên quá cao + những lời hứa đường mật mà không biết được hậu quả sau này khi bonus hàng loạt.

Ví dụ như Zeek => Hứa bonus 10$ sau 2 tháng phải post ads đầy đủ trong khi ăn của ref có được 6$ sau 3 tháng ( chủ yếu toàn ref không đầu tư + lấy tiền luôn không nuôi vip nên sẽ lỗ to) =>
Không có tiền refback thì chạy trốn + bùng làng
Còn về ref : người ta bonus nhiêu cũng tốt rồi còn hơn là không đc gì
,có động lực làm tốt hơn thì mình có lợi lớn cứ ị lại bonus + refback,được người ra hướng dẫn nhiệt tình là quý lắm rồi.
Mới đây tiphummo bị ban ác zeek do người khác chơi đểu=>Ref đủ 2 tháng lên Vip và đòi 10$ như đã hứa=>Đòi tiền như người ta mắc nợ
=>lại còn viết bài "cẩn thận với bác tiphummo" (http://mmo4me.com/showthread.php?48037-Can-than-voi-nick-typhummo-nha-cac-bac&p=851105)

Trong khi tiphummo bị die ác không kiểm soát được ref => Người ta bị die ác thì cũng chán chết mà ref không thông cảm đòi bằng được 10$ để ắp tài khoản,trong khi đó chỉ cần bỏ 10$ ra và mỗi tháng thu về được rất nhiều.

Last edited by a moderator:
hứa bonus mà ko bonus tức là mang nợ, mang nợ thì ng ta đòi. Nếu như ko trả thì sau này còn biết có nên làm ref cho ông này ko. Cái khoản bonus là do ông tự yêu cầu, cái chữ to Đùng câu ref ấy chứ có ai cầm dao kè cổ bắt bonus ko, Nếu ko làm dc thì nói 1 tiếng để ng ta làm ref cho người khác. Chứ 2 tháng ông dc bao nhieu tiền có nói ai biết, mà thua lỗ thì kêu lên.
Trong số ref ko nâng cấp hay mua Bid thì cũng có ref nó mua BId mà có khi số tiền ref nó mua Bid còn hơn số tiền bonus.
Cái lợi từ ref thế nào thì ng tuyển ref ng ta tính ra hết roj, ko phải là ko tính.

Cái bài viết ông typhummo kia là do ông này ko trả tiền nên ng ta bức xúc mới viết bài, chứ ông trả tiền thì ai rảnk viết bài.
Cái khoản ông bi del nick zeek thì mới đây, trong khi thời gian hoàn thành để dc bonus đã đến, chứ có phải là ref xong 1 tuần thì ông bi del nick đâu.
Sau này tuyển ref cứ ghi " A e cứ ref mình hứa bonus nhưng còn bonus hay ko thì ko biết được"

Mình ko đồng ý với cách suy nghĩ của chủ thớt. Có lẽ đối với bạn 10$ nó chẳng là gì vì mỗi tháng có thể bạn kiếm vài k$ chẳng hạn. Nhưng bạn thử nghĩ những newbie mới bước vào MMO. Họ chỉ chơi PTC thì có khi kiếm 1 tháng ko ra 10$ ấy chưa. Và khi thấy topic tuyển ref bonus 10$ sau 2 tháng post ads họ đã háo hức nhảy vào chỉ mong có tiền bonus để đầu tư, và bây h sponsor lật lọng ko bonus nữa bạn nghĩ ko nên report ak, nếu bạn suy nghĩ như thế thì bạn chẳng biết thông cảm gì cho những bạn mới tham gia mmo cả.

Chủ thớt lúc trước ko tuyển ref BN khủng và up topic rầm rầm ak????
Lúc trươc mới tham gia mmo chơi ptc đc rb vài cent là zui lắm rùi huống chi là 10$.
Nhà giàu nói chuyện có khác.....

chủ yếu là cần cái sup của upline thôi chứ rb 100%~ cũng có được bao nhiêu đâu

chủ yếu là cần cái sup của upline thôi chứ rb 100%~ cũng có được bao nhiêu đâu
Cái support của upline nó dành cho những ng có vốn đó bạn, còn newbie họ chỉ trông chờ bonus và RCB thôi. nếu bạn nói câu chỉ trông chờ vào RCB sẽ ko khá lên dc thì chứng tỏ bạn chỉ có cái nhìn 1 phía thôi.

nói chung bọn em newbie mới vào nhận làm ref mong kiếm chút ít với học hỏi kinh nghiệm,mong các pro uy tín tí,khi lập topic tuyển thì ghi rõ ra khi nào thì ko bonus refback

Mình ko đồng ý với cách suy nghĩ của chủ thớt. Có lẽ đối với bạn 10$ nó chẳng là gì vì mỗi tháng có thể bạn kiếm vài k$ chẳng hạn. Nhưng bạn thử nghĩ những newbie mới bước vào MMO. Họ chỉ chơi PTC thì có khi kiếm 1 tháng ko ra 10$ ấy chưa. Và khi thấy topic tuyển ref bonus 10$ sau 2 tháng post ads họ đã háo hức nhảy vào chỉ mong có tiền bonus để đầu tư, và bây h sponsor lật lọng ko bonus nữa bạn nghĩ ko nên report ak, nếu bạn suy nghĩ như thế thì bạn chẳng biết thông cảm gì cho những bạn mới tham gia mmo cả.
Ở đây mình muốn phản ánh cả 2 bạn à .:binhsua76:

nói chung tôi thấy ai nói cũng có phần đúng nhưng theo quan điểm của tôi thì vẫn nghiêng về phía newbie hơn bởi ai cũng biết khi mới chơi mmo ngồi cắm đầu cắm cổ vào click mỏi tay sau đó dài cổ chờ cả tháng có khi chỉ được 3 - 4$ la cao. Đấy là chưa tính đến chuyện mà click phải vài cái trang buôn cam thì than ôi. vì thế nên khi có topic bonus 10$/ 2 tháng free thì bất kỳ newbie nào chẳng muốn làm ngay cả tôi cũng vậy. Mỗi ngày bỏ ra không đến 5 phút sau 2 tháng được 10$ ko thích hơn là 2 tháng cày cuốc PTC để rồi có khi chỉ được 1$ thì thôi rồi. Tôi thấy nên giữ lời hứa thì tốt hơn bởi có khi sau này sẽ có 1 vài trang invest tốt hơn những trang hiện tại chẳng hạn ( Tôi VD thôi nhé ) thì theo các pác những ref cũ đã được bonus có theo các pác làm tiếp ko ? Câu trả lời : Có ( Bởi có uy tin từ những lời mình đã hứa)
Còn không bonus thì không phải bàn nữa rồi ! Mỗi người 1 câu, mỗi người 1 chữ là đã đủ đau hơn hệ thống ref xếp hàng thứ tự bonus lại gạch nửa rồi :binhsua75:Viết xong bài này ra đường cẩn thận không chính mình lại ăn gạch mất hic hic :binhsua76:

Typhummo không có uy tín được như anh lee nên mọi người không ủng hộ là phải mà ref bỏ 2 tháng ra chơi không có tiền up 10$ là 1 con số rất lớn đối với họ

Mình thì là ref JSS của ông tiphummo..dep 100$+upgrade tài khoản rồi mà chả đc nhận 1 lời nào động viên hay refback 1 xu lẻ....người ta nói Tham thì thâm! Gieo nhân nào thì gặt quả ấy!..ông ấy mà sống đẹp thì đã ko bị xử đẹp!

Announcements

Forum statistics

Threads
418,578
170,671
Latest member
chuhocon1200
Back
Top Bottom