quocnc có scam ko mọi người??

bữa định nhắc anh em
quocnc bữa có bị report bên 1 rum UG chơi xấu anh em, leech bài rồi thay link gắn trojan, đã bị ban nick.
1 lần thì có thể có lần 2.
Đừng nghĩ là mod mà có thể tin tưởng, nên cẩn thận dù đó là ai :)

Nhớ lại vụ này mình report đây :))
Mà giờ mất nick bên forum đó rồi

mmo4vn nhiều mod scam quá, mà scam vặt mới chán, là mod phải scam những cái to lớn chứ m/
lọc lại mod 1 lượt thôi :)

Phải như bác Hiếu mới đáng.

ko có lần 2 đâu . lòng tin lung lay chắc nhờ buontaiviem bên vietmaker.vn mỗi khi buy sell lớn fee 20$ hơi cao hưng an toàn

1 điều chắc chắn trên đời này là không có gì chắc chắn cả, đừng quá tin ai hết để rồi bị lừa nhé :D 1 lời gớp ý ^^!

thay máu thôi, phải để mìn lên mót :D
uy tín 1/100000... :D

lang_tu nói đúng,nhưng chưa đủ.Sry cho mình góp ý thẳng là như vậy là thiếu trách nhiệm với ae members ,với những người tin tưởng vào mmo4vn.

Vậy theo bạn phải làm gì bây giờ . Đi đến từng nhà của từng mod để xác minh lý lịch ??? ---> nghe thì hay đấy nhưng nhân lực và tiền bạc để làm là cả 1 vấn đề ---> MMO4VN reg nick có thu fee đồng nào ko??? ---> Các bạn nhìn xem forum có đặt 1 cái banner quảng cáo nào ko , tiền bảo hiểm thì đúng thời gian thì trả lại cho mem chứ chưa hề đóng fee theo tháng. Tiền duy trì host admin vẫn phải bỏ tiền túi ra.

Vấn đề thứ 2 , quocnc đã bị unset gần cả tháng thì liên quan gì đến BQT nửa đây . Ko lẽ 1 người lên làm mod sau đấy BQT thấy ko phù hợp unset sau đó người đó scam thì BQT cũng có trách nhiệm ah. Nếu thế chắc khỏi tuyển mod lun .

Ở đây BQT chỉ làm hết sức mình thôi chứ ko còn cách nào để chống scam triệt để cả , mình đã nói rõ ràng scam nó gắn liền với môi trường MMO. Còn vấn đề mod của forum thì mình nói thật là trải dài từ Nam đến Bắc và cả ở nước ngoài nửa thì làm sao xác minh hết ?? Các bạn nói nói thế là thiếu trách nhiệm vậy theo các bạn trách nhiệm ở đây là gì ? Nếu 1 mặt hàng nào đó ko phải do mod bán mà là 1 member thường bán và ng đó đang độc quyền mặt hàng đó các bạn bắt buộc phải mua và nếu xui xẻo gặp scam thì các bạn chỉ biết report sau đó BQT banned người đó vậy là xong 1 chu kỳ . Nhưng nếu người đó là mod thì các bạn lại đổ lỗi cho BQT, và thực tế ở đâu ko bít chứ ở MMO4VN chưa có người nào đang là mod mà đi scam cả . Các bạn nên nhìn nhận rõ và đọc hết các reply của mình để có cái nhìn chính xác chứ đừng thấy chữ mod scam là vào chém ngay .

P/s: Bạn nào nói chất lượng mod đang có vấn đề hay scam này nọ mong các bạn đưa ra bằng chứng , BQT sẽ xử lý nghiêm khắc tất cả các trường hợp . Mình khẳng định sẽ ko có vấn đề bao che hay tiêu cực nếu các mod làm sai và các bạn có bằng chứng.

BQT MMO4VN

Last edited by a moderator:
Mình thấy lang_tu_1912 trả lời như vậy là đủ rồi. Có lẽ nên close topic thôi!

Sorry bạn. Mình vừa edit cái title topic. Vì quocnc bị unset xuống mem từ lâu rồi, đã có thông báo trên forum.

Sorry bạn. Mình vừa edit cái title topic. Vì quocnc bị unset xuống mem từ lâu rồi, đã có thông báo trên forum.

Mình nghĩ nên xem lại là khi bạn kia mua vps thì quoc còn là mod không, nếu đúng còn là mod thì tiêu đề là chính xác

Nhưng khi unset mod quocnc thì sau đó cậu ấy vẫn buôn bán, lúc đó đâu còn danh nghĩa mod nữa.

Nhưng khi unset mod quocnc thì sau đó cậu ấy vẫn buôn bán, lúc đó đâu còn danh nghĩa mod nữa.
Vậy thì theo mình nghĩ bây giờ nên hỏi các mod phụ trách box đó xem ai xóa bài viết của quocnc.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,870
170,927
Latest member
kntrieu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week