Analysis PTUCLUB.com - $20/day không phải là giấc mơ !

Status
Not open for further replies.
thế pro Zinzinzin (ko nhớ rõ tên) vào 4 rum UG làm gì vậy? ko phải vào để kiếm tí CC đấy chứ (nói đến cái vụ vps hack mãi =)) ). Chó còn chê mèo lắm lông. PTUCLUB.COM mở ra để làm gì vậy? ko chỉ để post proof thôi đấy chứ? hay là còn support newbie nữa? mà support thì được mọi người nói rồi đó " Thông minh thật". Post proof của mấy mem trong club lên đây làm j? ko sợ bị hack àh:binhsua10:

pikmen chuẩn ko phải chỉnh =))
theo tớ nghĩ thì bạn zinzinzin nên đổi tiêu đề lại thành
PTUCLUB.com - $20/day - mãi mãi một giấc mơ

Last edited by a moderator:
Mình chả cần bạn phải tin đâu thế nhé. 1 số member mình cũng có ở mmo4vn nhưng họ chả thèm lên tiếng post proof hay comment vì sợ người khác pm này nọ thôi. Còn những người có trình độ sẵn mình nói thẳng ra là hầu hết chả có ai tham gia group đâu.
Còn các hội khác hả ? Họ có hỗ trợ hay chi sẻ với newbie ko ? Hay chỉ toàn share hostleech + VPS cho người có kinh nghiệm rồi bỏ đó.
Giải thưởng tháng 9 lên tới 1k.
Tâm lí chung của mọi người là mình kiếm được $ là được, ko cần show hàng tránh việc hack account, pm....
- Group tututu gì đó hả ? Toàn xài VPS đi hack mà cũng nói à, thấy trên forum UG thằng chủ group rao mua VPS :)). Còn lại bày đặt giải thưởng support mới hài chứ, công nhận mấy thằng trong group đi sup cũng "thông minh" ghê.
Còn $20-40/day thì mình dám thề luôn là sau khi được huấn luyện họ mới được như vậy. Con thề với chúa nếu nói điêu DELETE ALL ACCOUNT PTU luôn !
Còn kinh nghiệm của yếu là truyền đạt qua yahoo thôi, forum chỉ có thứ cơ bản. Chứ nếu forum cái gì cũng có thì sẽ dẫn tới 1 điều là chảy máu, vì cũng dễ hiểu thôi. Ai cũng có thể fake nick để làm xem, nên sẽ chỉ có 1 số người có thể tin tưởng được share qua yahoo.
@ All: Bạn nào tin tưởng thì tham gia, không thì thôi mình cũng chả ép. Club mình tồn tại được 5-6 month rồi, lúc đó chẳng có group nào ra đâu, giờ toàn group ra bắt chước ăn theo ! Nói thẳng ra là nếu nó mà die thì die lâu rồi, chứ không tồn tại tới bây giờ mà vẫn có người đạt $20-50/day.

Cái đoạn đầu tiên thì tự hỏi lại mình xem ngoài share host leech ra thì có cái quái gì gọi là hỗ trợ newbie ko hay vừa hỏi mấy câu (ko phải hỏi ngu nhé) thì bị chửi cho như đúng rồi. Đến tận 20$/day mới cung cấp vps mà lúc đấy thì tâm lý chung là chả thằng nào thèm nữa rồi, ông thông minh vl.
Giải thưởng lên đến 1k thì show ra đi, chém kinh thế ;))
Thế hội của ông ko mua vps của Boko chắc mà Boko tự bỏ tiền túi ra mua VPS đấy, cái VPS trên dưới 1k$ mà bán 600k thì ko phải UG chắc =)). Nhắc đến vụ VPS mới nhớ, hồi VPS khủng hoảng còn ra điều giúp đỡ mọi người bằng cách rao bán VPS với giá cắt cổ: http://ptuclub.com/viewtopic.php?f=17&t=568, cái này sang Wjunction đầy mà giá chỉ = 2/3. Thậm chỉ mem ngoài club mua thì phải thêm 20$ gì đấy =)).
Bị bao nhiêu người ném gạch ở đây chắc các bạn cũng hiểu thằng cha này support kiểu gì. Chỉ hướng dẫn mấy cái cơ bản nhất rồi nếu thấy mem đấy có tiềm năng, lên $ nhanh thì mới chỉ bảo thêm còn đâu thì đem con bỏ chợ hết. Nói chung thì là chỉ lợi dụng mọi người thôi. Tìm ref là hình thức trao đổi cả 2 bên cùng có lợi nhưng vào cái club này thì chỉ mỗi thằng admin là được lợi.

nè... cách sup nhiệt tình của bạn ấy nè : em tự tìm hiểu nhé... google thiếu gì... còn câu này nữa : em khỏi upload đi cho xong... newbie vào thì đưa 20 cái forum ( mà ai cũng biết =)) ) ... chỉ cách chiến à ??? kêu người ta newtopic rồi collect... cái này thằng chủ hội nào mà éo biết...

còn bạn nói lại group tututu mình à ??? có tư cách kô? hay chó nhà mà cứ thích sủa??? kêu tụi mình không chỉ cách chiến à??? nói thậc tụi tớ share cách chiến còn nhìu hơn cậu share cho mấy thằng 20 30$ bên club cậu ấy ????

cậu kêu support ngu à ? tớ support nè, mới vừa nhận giải 30$ xog... tớ làm cũng được 12$/day ??? thì ngu chỗ nào hả cậu ? nhớ lúc làm club cậu thì dog này dog nọ... hack forum tao ( trog khi ta k biết hack =)) + newbie nản thí mẹ )... làm hoài đưộc có 1$... mk... host leech con khỉ gì... cấp xog dục đó... bên group tớ cấp VPS free... mem chỉ cần 2$/day là được rồi... mem nào vào cũng chỉ mà kêu k chỉ à... hỏi xem mem nào vào mà tụi tớ kô support ( trừ những thằng ngu vào phá hoại thì kệ mẹ nó nhé ) =))

Sự thật là ptuclub phát triển được là do mối quan hệ của Masterptu với thằng quản trị bên fileserve thôi . :sleep

=)) ZonZenZin đúng là 1 thằng ngu lozl mà còn tỏ vẻ nguy hiểm ... Đkm VPS thì sell giá cắt cổ 40$ / month mà éo đc cái quyền donw, up, rar, unrar ... Vậy tao hỏi mày mua VPS để tế cha mày àh ... Support ****** gì sao h 4rum của club mày éo có đc 1 bài viết nào mới hết vậy :)):)) .... DELETE ACC PTU àh .... ôi xa vời nhá .... loại đàn pà như mày thì dám làm không ? =))=))

Hội ông này tham gia mà chả để làm gì Đợt trước cũng tham gia 1 lần. Quảng cáo thì ghê ghớm lắm Support Nhiệt tình này nọ. Vào xong thì được share cách post bài 1 ngày post tầm 50>100 bài mỗi bài cách nhau 1h30' Forum thì lấy bên mmo4vn.com Hoặc các forum khác share lên. mà thử hỏi VPS không có Host leech cũng không Thì leech 1 ngày 50>100 bài thì ngồi 24h remote = MF à . Thôi thì cứ cắn răng mua 1 cái VPS về xài kiếm được 5$/day pm nhận VPS thì kêu minh fake nick vào để lấy TUT này nọ. Baned nick trên PTUCLUB.COM. Nói chung là không nên tham gia cái hội PTU này. 1 câu chân tình cho a e Newbia

Còn $20-40/day thì mình dám thề luôn là sau khi được huấn luyện họ mới được như vậy.
Vậy cậu huấn luyện họ lúc nào vậy. Lúc hội mới thành lập mình cũng gọi là 1 member tham gia đầu tiên ở GROUP. Chưa 1 lần " Huấn Luyện " .. PM toàn kêu lên FORUM học hỏi kinh nghiệm. Share được vài cái TUT post nhiều bài ---> Tăng tiền ---> Phải chăm chỉ này nọ..

Cái kiểu bị ném đá với ném *** thế naỳ là biết chất lượng thế nào rồi.Làm ăn tử tế thì chả ai nói.Thằng chủ topic biến đi là vừa:binhsua122:

ptuclub.com cùi bắp

Cuối cùng thì cũng có 1 câu chốt hạ " VL thằng chủ topic " . Group của anh Kai nhất định sẽ phat triển hơn nữa để chú Zonzen này tự delete group cùi bắp đó đi là vừa ...

@chủ thớt : Có lẽ mem MMO4VN ko oan nghênh masterPTU rồi . Thôi thì về lại ptuclub đi, về làm master những ng còn ở lại . Ở đây chút nửa chết lúc nào ko hay:hihi. Thấy chữ master mà :hihi , những ng làm ăn chân chính không bao giờ bị như thế này đâu . Ông có thể nói lỗi do họ sao ông ko nhìn nhưng group đi sau phát triển thế nào , có ai phàn nàn như ông ko, làm người thì sống sao cho có đạo đức , chưa biết ai đúng ai sai nhưng chỉ mỗi việc cả đống người phản đối thì hãy xem lại việc làm của mình , có thể mình nghĩ mình đúng như với tập thể thì điều ấy là sai , sống thì phải bít nương tựa lẫn nhau đừng chơi theo kiểu solo, đã thích solo thì đừng tuyển ref:hihi

Do chủ thớt muốn nói chuyện cho ra nhẽ, mình sẽ mở lại topic này. Các bạn vào nói chuyện đàng hoàng, lịch sự nha.

Trước hết xin thông báo, đã có 1 số thay đổi về rule, promotion và support member:
Free VPS: http://ptuclub.com/viewtopic.php?f=27&t=586
Upload Files hộ Member: http://ptuclub.com/viewtopic.php?f=4&t=589
Promotion Tết nguyên đán http://ptuclub.com/viewtopic.php?f=12&t=577
Promotion Lì xì: http://ptuclub.com/viewtopic.php?f=33&t=573

==================================
Tiếp theo là mình sẽ đối chất vs các bạn ở group tututu gì đó.
- Các bạn thích phá club mình hả, không dễ vậy đâu.
- Thử hỏi xem khi 1 thằng fake nick vào club rồi buzz yahoo liên tục đòi chỉ FULL từ A=>Z xong out club thì thế nào ? Nếu bạn là chủ club thì thử hỏi bạn có share/chỉ cho người ta không ?
- Ngay tới cả thằng chủ group tututu còn fake nick vào ptuclub.com rồi promotion group nó trên shoutbox của ptuclub.com thì cũng đủ hiểu là thế nào rồi đó.

@ các bạn supporter ở tututu: Các bạn đang làm không công cho người khác đó, nếu các bạn rảnh thì mình khuyên chân thành là các bạn hãy relax/làm việc khác kiếm thêm thu nhập thì tốt hơn là đi support hộ người khác (trong khi chả đc gì, mà lại còn thêm "đối thu cạnh tranh" trong tương lại, còn cái giải thưởng supporter gì đó chỉ là mánh bịp thôi).
- Việc support member club là việc của thằng chủ Team vì anh ta là người hưởng lợi nhuận. Ở ptuclub.com, mình chẳng bao giờ phải bắt hay bảo những member có kinh nghiệm đi làm việc support này nọ cho newbie cả mà khuyên họ dành time cho cuộc sống + improve thu nhập (Vì như thế là lừa gạt họ).
=> Các bạn hãy suy ngẫm kĩ đi, đừng có phản bác lại như người không có hiểu biết.

@ All:
- Tất cả những bạn hiện tại có thu nhập $20-50/day đều là những người đã theo và tin tưởng vào ptuclub.com trong 1 thời gian rất dài rồi, không phải 1 sớm 1 chiều nói vài câu là có thể kiếm ngay được từng đó tiền được.

- Mình luôn hướng tới mục tiêu giúp member kiếm được $ 1 cách hiệu quả nhất và tốn ít time nhất (giờ những bạn có thu nhập $30-50/day ở ptuclub đang chỉ phải bỏ 3-5h/day) !

- Ở Club mình luôn support tất cả những bạn nào nhiệt tình và hỏi trực tiếp mình, những bạn mà không pm mình, ko hỏi mình thì mình cũng chả biết giúp kiểu gì.

- Tuy nhiên có 1 số bạn fake nick vào club rồi buzz yahoo xin chỉ này nọ từ A->Z thì mình cho out luôn và không reply lại. (Mình đã từng gặp nhiều trường hợp rồi nên rất có kinh nghiệm trong vụ biết là fake nick hay không)

Nếu bạn tin tưởng vào ptuclub.com thì hãy tham gia, còn không tin tưởng thì thôi. Vì hiện tại mình đang giúp 4-5 bạn lên group $20/day rồi.

@ Hãy cạnh tranh sòng phẳng và dành time kiếm tiền đi thay vì đi phá người khác !

Good luck and Have Fun !

Mọi đóng góp ý kiến về Club các bạn có thể reply ngay tại đây or đóng góp trực tiếp ở forum ptuclub.com
http://ptuclub.com/viewtopic.php?f=4&t=592

Đại ca vào cãi nhau làm gì cho mệt đại ca.
Ra Yahoo chém gió với em đi. Để mấy con gà trong room nầy em chém dùm cho =))

Noí chung thì ai tin thì join,ko tin thì out.Đơn giản mà :D
Tớ cũng lên 20$ ngày là nhờ anh Master đó.Thật sự thì phải nói anh ấy hơi khó tính với New mem.Quả thật nhiều lúc mình cũng thấy ghét :)) nhưng mà "khẩu xà tâm phật tính trương phi". khi đã quen rồi thì khá dễ tính và chỉ bảo tận tình.Bản thân mình tham gia MMO cũng khá lâu,cũng hay support member free nhưng mình cũng ko thoải mái lắm với một số newbie dạng có nhiều thứ cơ bản rồi mà ko chịu google lại buzz yahoo hỏi.Khá bực mình.
Conclusion
+Các bạn nên tin vào trực giác và lựa chọn của mình.Nếu bạn chọn PTUCLUB.COM thì xin chúc mừng bạn đã chọn dc một club tốt nhưng xin chia buồn vì bạn đã chọn một người khó tính với newbie :D.Nhưng chỉ cần các bạn thực tâm thực lòng muốn kiếm tiền với PTU và chăm chỉ làm việc là 20$ ngày sẽ ko còn xa vời
À các bạn có biết rongtuchien bên VLZ ko,một chủ hội ptc đó,hắn off ptc rồi theo ptuclub và giờ ngày làm dc có bao nhiêu đâu cũng cỡ 20$ bọ thôi mà :D
HÃY TIN VÀO SỰ LỰA CHỌN CỦA MÌNH !

Tiếp theo là mình sẽ đối chất vs các bạn ở group tututu gì đó.
- Các bạn thích phá club mình hả, không dễ vậy đâu.
- Thử hỏi xem khi 1 thằng fake nick vào club rồi buzz yahoo liên tục đòi chỉ FULL từ A=>Z xong out club thì thế nào ? Nếu bạn là chủ club thì thử hỏi bạn có share/chỉ cho người ta không ?
- Ngay tới cả thằng chủ group tututu còn fake nick vào ptuclub.com rồi promotion group nó trên shoutbox của ptuclub.com thì cũng đủ hiểu là thế nào rồi đó.

@ các bạn supporter ở tututu: Các bạn đang làm không công cho người khác đó, nếu các bạn rảnh thì mình khuyên chân thành là các bạn hãy relax/làm việc khác kiếm thêm thu nhập thì tốt hơn là đi support hộ người khác (trong khi chả đc gì, mà lại còn thêm "đối thu cạnh tranh" trong tương lại, còn cái giải thưởng supporter gì đó chỉ là mánh bịp thôi).
- Việc support member club là việc của thằng chủ Team vì anh ta là người hưởng lợi nhuận. Ở ptuclub.com, mình chẳng bao giờ phải bắt hay bảo những member có kinh nghiệm đi làm việc support này nọ cho newbie cả mà khuyên họ dành time cho cuộc sống + improve thu nhập (Vì như thế là lừa gạt họ).
=> Các bạn hãy suy ngẫm kĩ đi, đừng có phản bác lại như người không có hiểu biết.

@ All:
- Tất cả những bạn hiện tại có thu nhập $20-50/day đều là những người đã theo và tin tưởng vào ptuclub.com trong 1 thời gian rất dài rồi, không phải 1 sớm 1 chiều nói vài câu là có thể kiếm ngay được từng đó tiền được.

- Mình luôn hướng tới mục tiêu giúp member kiếm được $ 1 cách hiệu quả nhất và tốn ít time nhất (giờ những bạn có thu nhập $30-50/day ở ptuclub đang chỉ phải bỏ 3-5h/day) !

- Ở Club mình luôn support tất cả những bạn nào nhiệt tình và hỏi trực tiếp mình, những bạn mà không pm mình, ko hỏi mình thì mình cũng chả biết giúp kiểu gì.

- Tuy nhiên có 1 số bạn fake nick vào club rồi buzz yahoo xin chỉ này nọ từ A->Z thì mình cho out luôn và không reply lại. (Mình đã từng gặp nhiều trường hợp rồi nên rất có kinh nghiệm trong vụ biết là fake nick hay không)

Nếu bạn tin tưởng vào ptuclub.com thì hãy tham gia, còn không tin tưởng thì thôi. Vì hiện tại mình đang giúp 4-5 bạn lên group $20/day rồi.

@ Hãy cạnh tranh sòng phẳng và dành time kiếm tiền đi thay vì đi phá người khác !

Good luck and Have Fun !

Thứ nhất là chả ai muốn phá group ai cả, sống sao thì được báo ứng vậy thôi bác ạ
Còn vệ việc post promotion của group tututu khi chưa có bằng chứng thì bác đừng có vu oan cho người vô tội vì bất cứ ai cũng có thể làm điều đó,có thể là mem của tututu ko thích bác làm thế mà cũng có thể là bất cứ mem nào của group bác cay cú bác mà làm cái trò đấy chả biết được, chứ bản thân anh tututu ko thừa hơi và thừa thời gian làm cái trò đó đâu bác ạ, chắc tại bác nham hiểm quá nên bác nghĩ ai cũng nham hiểm như bác ạ
Thứ 3 về vụ support, nói thật với bác là kể cả ko có giải thưởng cho support thì chúng tôi vẫn support newbie như thường,đó chỉ như là 1 món quà khích lệ tinh thần anh em thôi và cũng như là 1 đánh giá của mọi người về 1 support tốt chứ ko phải cái mánh bịp của bác đâu ạ(một lần nữa bác lại có suy nghĩ nham hiểm rồi) ,còn bản thân bác 1 mình bác kham nổi ko, đó là lí do bác bị ném đá vỡ đầu đấy, ko kham được cứ ôm vào mình để đến khi bị chửi thì chống chế,bác bảo chúng tôi sup là thêm đối thủ cạnh tranh thế sao bác vẫn tuyển ref nhiệt thế, sợ cạnh tranh cơ mà hay là bác nghĩ bác đã dc bù đắp từ 25% hoa hồng, xin lỗi bác chúng tôi ko nhỏ nhen như thế, chúng tôi làm vì anh tututu người đã hướng dẫn chúng tôi có được ngày hôm nay mà thôi, và với chúng tôi đó ko phải sự lừa gạt gì hết mà chỉ là cái mồm bác tự phun ra mà thôi.
Mọi sự phản bác của chúng tôi đều phải có căn nguyên chứ ko phải như những người ko có hiểu biết đâu bác ạ.
Còn về tiết mục tự sướng dưới cùng của bác thì tôi cũng chả muốn nói gì thêm bác nói vậy chúng tôi biết vậy mà thôi.
Và cuối cùng cũng xin good luck and have fun bác nhé

mệt người
nói chung mình chỉ ghét ptuclub cái chuyện ko bao giờ chịu support cho newbie
thử hỏi mới bắt đầu mà ko đc hướng dẫn, tự thì bao giờ mới đc 20$ 1 ngày cơ chứ
nếu đã mở hội tuyển ref, thì hãy viết rõ ra có tuyển newbie ko để người ta còn biết
còn nếu cứ như thế, thì 20$/day đúng là mãi mãi 1 giấc mơ

Cũng vì nhiều người có tâm lý ăn cháo đá bát thôi. Được hướng dẫn tận tình.tự cảm thấy pro là chuyển sang chiến acc khác.

Nếu newbie thì nên chuyển bị kỹ time cho những ngày chiến đầu tiên. Hiện tại club đang cấp VPS free, đây là điều cực kỳ thuận lợi so với các mem trước đây, chỉ xài remote hoặc hostleech. Điển hình như em trước đây xài hostleech cày ải lên dc 5$/day, bắt đầu xài VPS thì lên 10$ và 20$/day. Cái gì cũng có quá trình cả các bác ạ!

Nhiều người bảo bác Master lừa đảo này nọ, mình nghĩ các bác có suy nghĩ hay ko ? Bác Master ăn 25% tiền ref là ăn của các bác hay là ăn của các site kia ? Câu trả lời là ăn của các site kia, vậy các bác cho em 1 lý do tại sao bác Master ko muốn support để các bác kiếm dc nhiều $$ hơn ??? Đôi bên cùng có lợi thì tại sao lại ko làm ?

Bản thân em trước là 1 con gà chả biết gì về PTU, nhưng khi gia nhập PTU + tự tìm hiểu thu nhập của em có lúc gần 30$/day. Hiện tại đang bận nên nghỉ chiến nhưng tiền trong acc vẫn nhảy đều 5$/day.

:binhsua43:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,110
172,163
Latest member
Andeptrai12

Most viewed of week

Most discussed of week