Analysis PTUCLUB.com - $20/day không phải là giấc mơ !

Status
Not open for further replies.
Kệ tụi nó đi anh =)) Mấy cái loại này thì có nói đến tối. Ko kiếm đc tiền thì quay sang chửi chủ ref, có bao giờ nghĩ tại sao mình ko kiếm được nhiều chưa, hay chỉ biết nương tựa 100% chủ ref :-??

@pumama Mk ông lôi tôi ra làm gì, 2 3 ông pm rồi đấy 8-}

Lại gọi mấy mem gạo cội của club vào đây để tung hứng đây mà =)). Để tôi nói rõ cho mọi người biết nhé, cách làm việc của MasterPTU là tuyển lựa ào ạt (chắc tổng cộng số mem join club phải lên đến tầm 300-400), sau đó hướng dẫn 1 cách căn bản nhất rồi mặc kệ, quan sát ref xem số tiền kiếm được bao nhiêu, có 2 TH:
1. $ của ref tăng rất nhanh => có tố chất => đưa vào dạng mem thân thiết, hướng dẫn cụ thể, tận tình thường xuyên quan tâm và nói chuyện tình cảm :binhsua07:
2. $ tăng chậm => ko dùng được => mặc kệ
Vậy nên bạn nào tự tin mình pro có thể kiếm tiền 1 cách nhanh chóng thì nên tham gia group này còn với newbie mới chập chững còn thiếu kinh nghiệm thì vào club này chỉ tổ tốn thời gian thôi.

Xin lỗi mình nói thật chứ cái loại cậu ko thể nói lý lẽ đc =))
Ignore là tốt nhất

mình vô club từ tháng 7, và đc anh min (admin) giúp đỡ rất nhiệt tình, trong vòng 1 tháng mình đã đạt mốc 10$/day, từ khi mình vào năm học đến h do năm chuyên ngành nên thời gian chiến hem nhiều nên bị tụt hạng :p >> ko dám show hàng còn bằng chứng đâu mà bảo tớ đạt mốc 10$/day trong 1 tháng thì rất đơn giản, vào site club vào phần proof và tìm cách bài post proof của tớ + xem ngày paid là bít ;)

Nghe Bác Master nói thì lọt tai lắm. ừ thì cứ coi như là bác không support cho newbia. E đợt trước cũng làm ref của bác đó. E chỉ pm bác 2 lần 1 lần là để xin vào Club và 1 lần để xin VPS.. Còn đâu là e tự mày mò. À quên e còn vào CLUB đọc được cái mà " Cách Post bài 1 ngày hiệu quả nhất ". Đó mỗi thế. Chứ e biết PM bác cũng chẳng support cho. Thôi thì cứ cắn răng tự nghiên cứu. Hỏi các Pro khác như anh QuachPhu và 1 số ae khác. Tự bỏ tiền mua VPS. kiếm được 5$/day Vào cái thời điểm đó thì 5$/day cũng là được rồi phải không?? Cũng không quá là Newbia. E PM để xin VPS bác không cho. có việc về quê 1 tuần bị kick ra khỏi CLUB. PM để trình bày thì kêu là fake nick vào lấy kinh nghiệm. mà đợt đó e cũng đã kiếm tầm 300$ ở acc đó nên không ngu gì mà bỏ. Nếu như theo lời bác nói là hướng dẫn pumama,rongtuchien và 1 số pro khác kiếm 30>50$/day thì xin cho e hỏi bác rongtuchien hoặc pumama các bác đã làm gì để được support vây. Đây là 1 vài điều e muốn nói với bác. để bác rút kinh nghiệm
Kệ tụi nó đi anh =)) Mấy cái loại này thì có nói đến tối. Ko kiếm đc tiền thì quay sang chửi chủ ref, có bao giờ nghĩ tại sao mình ko kiếm được nhiều chưa, hay chỉ biết nương tựa 100% chủ ref :-??
Bác nói kiểu này là không phải rồi. Trong mmo4vn không thiếu pro đâu bác. Chẳng qua họ thấy " Vô Lí " Nên nói ra vài điều thôi. và 1 điều nữa là những người phàn nàn về CLUB không phải là 1>2 người mà là rất nhiều người.
PS : Còn nếu bác đảm bảo được những gì bác nói thì e xin quay lại làm 1 thành viên của GROUP . Thanks

Last edited by a moderator:
Nghe Bác Master nói thì lọt tai lắm. ừ thì cứ coi như là bác không support cho newbia. E đợt trước cũng làm ref của bác đó. E chỉ pm bác 2 lần 1 lần là để xin vào Club và 1 lần để xin VPS.. Còn đâu là e tự mày mò. À quên e còn vào CLUB đọc được cái mà " Cách Post bài 1 ngày hiệu quả nhất ". Đó mỗi thế. Chứ e biết PM bác cũng chẳng support cho. Thôi thì cứ cắn răng tự nghiên cứu. Hỏi các Pro khác như anh QuachPhu và 1 số ae khác. Tự bỏ tiền mua VPS. kiếm được 5$/day Vào cái thời điểm đó thì 5$/day cũng là được rồi phải không?? Cũng không quá là Newbia. E PM để xin VPS bác không cho. có việc về quê 1 tuần bị kick ra khỏi CLUB. PM để trình bày thì kêu là fake nick vào lấy kinh nghiệm. mà đợt đó e cũng đã kiếm tầm 300$ ở acc đó nên không ngu gì mà bỏ. Nếu như theo lời bác nói là hướng dẫn pumama,rongtuchien và 1 số pro khác kiếm 30>50$/day thì xin cho e hỏi bác rongtuchien hoặc pumama các bác đã làm gì để được support vây. Đây là 1 vài điều e muốn nói với bác. để bác rút kinh nghiệm

Bác nói kiểu này là không phải rồi. Trong mmo4vn không thiếu pro đâu bác. Chẳng qua họ thấy " Vô Lí " Nên nói ra vài điều thôi. và 1 điều nữa là những người phàn nàn về CLUB không phải là 1>2 người mà là rất nhiều người.
PS : Còn nếu bác đảm bảo được những gì bác nói thì e xin quay lại làm 1 thành viên của GROUP . Thanks

chẳng qua là bạn không chịu làm thui, mới zo là muốn được trên 20#/day rùi, bạn làm như dễ ăn lắm, cái j cũng phải chiến từ từ rùi rút kn mới lên $ chứ

ZonZenZin là cái thằng leecher chuyên nghiệp bị banned ở hầu hết các DLE rồi mà :)) . Sang UDS bị các pro ném đá cho chạy mất dép :)) .

- Những người complaint hầu hết là người của group khác. Mình nghĩ các bạn nên tập trung vào làm việc hơn là đi phá người khác.
- Kiếm tiền không phải 1 lúc mà kiếm ngay được $20 or nhiều hơn /day. Tất cả đều phải có quá trình, kinh nghiệm sẽ được tích lũy hàng ngày. Thử hỏi có thằng nào dám tuyển ref share từ A=>Z luôn không ? Nếu gặp ai trung thành thì không sao, chứ gặp tụi fake nick thì thế nào ? Có nát tip/tut không ? Chưa kể những thằng fake nick còn lại đi tuyển ref nữa thì còn thế nào ...
@ Wendy: Những "Pro" thật sự sẽ chẳng bao giờ care mấy forum như mmo4vn, những người mà bác coi pro thì có lẽ là pro so với bác mà thôi. Mình xin nói thẳng ra là vậy (mình ko thích chém hay nói dối làm gì). Mình cũng chả bao giờ vào mấy forum nhiều làm gì, trừ topic giới thiệu club.

@ducdaigia: Đừng có kêu ai là leecher hay tự nhận mình là "uploader" khi chưa tự viết soft hay làm hẳn 1 bộ phim nhé bạn. Bên cạnh warez thì còn có xxx và 1 số thứ khác. Nói thẳng ra là không phải ai cũng có điều kiện mà ngồi máy canh torrent 24/24 đâu, mình cũng có cuộc sống ngoài đời thực nên chiến sao cho phù hợp nhất với khả năng thôi.

@ Hiện tại club đang upload file miễn phí lên tất cả các host với tốc độ nhanh ngang khi bạn sử dụng VPS ! (All Members)
- Club vẫn tuyển newbie nhưng sẽ tuyển ít, không nhiều ồ ạt như trước. Và sẽ KO có chuyện club tuyển all để lấy ref sau đó bỏ mặc member. Nếu cảm thấy không hợp thì mình sẽ nói luôn là ko nhận từ đâu.
- Cánh cửa luôn rộng mở với ai muốn quay lại Club (trừ fake nick).

Good Luck !

titanic : mình côg nhận cậu là 1 pro 5x$/day ở club...và cũng côg nhận ptuclub có số ref kiếm tiền nhiều nhứt... nhưg chỉ dành cho pro chơi à... phi lí thế... khác nào kêu tập tạ mà quăng tạ xuống biển cho tự mò ( tập bơi à =)) ) ==> nhớ câu này chứ ?

deaddie: xạo l` vừa vừa thôi chứ... mày mà khôgn biết ptu mà vào nó chỉ tận răng thì hơi bị xàm lôg ( trừ khi mày wen biết nó )

mới vào... public nick luôn : kaybiptu ... đã vào làm ref + chiến... chiến k được ngồi chém gió ==> bị chửi dog này dog nọ , ban nick trog ptuclub... share 20 forum mà group nào cũng có... auto thì bắt chơi MPB ( cái này thì ăn c... đi , thằng nào mà k có...)

nói thế bực vl... thằng deadie tưởng mình mày được 10$?day à :-?? club mày ngon à... sao thằng chủ club mày kêu càng ít mem mà $ nhìu càng tốt sao giờ lại đi tuyển ref... rồi lại tuyển newbie ???

đm đã kêu tụi tao bóc lột , mày tuyển mem cho lắm vào, người nào làm chăm chỉ mới hướng dẫn lên $ ==> đ' fãi bóc lột là gì ?

tụi tao thì support tận răng... ref nào làm thì làm... k làm cũng chẳng sao... tuyển ref cũn bt... những người được sp tận tình như đ' ai nỡ bỏ group cả... thử hỏi ref nào quay về chửi tụi tao không ? nói đ' biết ngượng mồm à...

hồi mới vào ta được 1 người chỉ chơi... nói thậc phục lắm... làm free mà chỉ tận tình như thế... ==> vừa chiến vừa s.p cho anh em...

group tao cấp mem auto newtopic xịn, collect xịn chẵng tốn đồng nào ??? mày phải bắt người ta mua... đm thương người thế à =))

VPS 2$/day đã cấp... mày bắt mua ? hỗ trợ cái l` gì khi mà newbie đ' có VPS + $ lại bắt họ đi mua ?

chửi s.p tụi tao ngu à ??? giải 30$ ==> 2$/day ( 15 ngày ) ... xem trăm thằng newbie bên mày có thằng nào được ???

bên tao 1x$ 2x$ thíu à? 7x $ cũng có... chỉ hết kinh nghiệm từ đầu... ai biết ơn thì theo... ai vô ơn thì cứ out... k chữi...

masterptu : phán mày 1 câu... giới ptu tụi tao *** cần mày ... mày phắn đi là vừa nhé... tồn tại những đứa như mày khiến giới mmo càng đi xuống thôi...

mấy thằng l` $ cao bên ptuclub bỏ mẹ đi là vừa... k bỏ thì tụi mày cũn k bằng dog ( nó là dog mà mày thua nó ==> tự hĩu )
ngu l` làm cho nó... được hưởng cc gì... mem có 20 thằng chơi mà promotion làm cái l` gì thế nhi :-??

tưởng mày tốt... tao làm cố vào được 1$, cũn bị chữi đm mày... giờ qua tututu tao đã lên 1x$/day ? tại sao lại k? vừa s.p $ vừa cao? hay là như mấy thằng newbie của mày cắm đầu cắm cổ lên 1x$/day mà bị chữi như chó ?

done... nhắn lại anh mát xì tơ ( đòi làm sư phụ pi-ti-yu luôn ) 1 câu : muốn tuyển ref làm trâu cho mày á... về nhà mà tuyển mấy con chó nằm chug chuồng với máy đi nhé... hahahahahahah

titanic : mình côg nhận cậu là 1 pro 5x$/day ở club...và cũng côg nhận ptuclub có số ref kiếm tiền nhiều nhứt... nhưg chỉ dành cho pro chơi à... phi lí thế... khác nào kêu tập tạ mà quăng tạ xuống biển cho tự mò ( tập bơi à =)) ) ==> nhớ câu này chứ ?

deaddie: xạo l` vừa vừa thôi chứ... mày mà khôgn biết ptu mà vào nó chỉ tận răng thì hơi bị xàm lôg ( trừ khi mày wen biết nó )

mới vào... public nick luôn : kaybiptu ... đã vào làm ref + chiến... chiến k được ngồi chém gió ==> bị chửi dog này dog nọ , ban nick trog ptuclub... share 20 forum mà group nào cũng có... auto thì bắt chơi MPB ( cái này thì ăn c... đi , thằng nào mà k có...)

nói thế bực vl... thằng deadie tưởng mình mày được 10$?day à :-?? club mày ngon à... sao thằng chủ club mày kêu càng ít mem mà $ nhìu càng tốt sao giờ lại đi tuyển ref... rồi lại tuyển newbie ???

đm đã kêu tụi tao bóc lột , mày tuyển mem cho lắm vào, người nào làm chăm chỉ mới hướng dẫn lên $ ==> đ' fãi bóc lột là gì ?

tụi tao thì support tận răng... ref nào làm thì làm... k làm cũng chẳng sao... tuyển ref cũn bt... những người được sp tận tình như đ' ai nỡ bỏ group cả... thử hỏi ref nào quay về chửi tụi tao không ? nói đ' biết ngượng mồm à...

hồi mới vào ta được 1 người chỉ chơi... nói thậc phục lắm... làm free mà chỉ tận tình như thế... ==> vừa chiến vừa s.p cho anh em...

group tao cấp mem auto newtopic xịn, collect xịn chẵng tốn đồng nào ??? mày phải bắt người ta mua... đm thương người thế à =))

VPS 2$/day đã cấp... mày bắt mua ? hỗ trợ cái l` gì khi mà newbie đ' có VPS + $ lại bắt họ đi mua ?

chửi s.p tụi tao ngu à ??? giải 30$ ==> 2$/day ( 15 ngày ) ... xem trăm thằng newbie bên mày có thằng nào được ???

bên tao 1x$ 2x$ thíu à? 7x $ cũng có... chỉ hết kinh nghiệm từ đầu... ai biết ơn thì theo... ai vô ơn thì cứ out... k chữi...

masterptu : phán mày 1 câu... giới ptu tụi tao *** cần mày ... mày phắn đi là vừa nhé... tồn tại những đứa như mày khiến giới mmo càng đi xuống thôi...

mấy thằng l` $ cao bên ptuclub bỏ mẹ đi là vừa... k bỏ thì tụi mày cũn k bằng dog ( nó là dog mà mày thua nó ==> tự hĩu )
ngu l` làm cho nó... được hưởng cc gì... mem có 20 thằng chơi mà promotion làm cái l` gì thế nhi :-??

tưởng mày tốt... tao làm cố vào được 1$, cũn bị chữi đm mày... giờ qua tututu tao đã lên 1x$/day ? tại sao lại k? vừa s.p $ vừa cao? hay là như mấy thằng newbie của mày cắm đầu cắm cổ lên 1x$/day mà bị chữi như chó ?

done... nhắn lại anh mát xì tơ ( đòi làm sư phụ pi-ti-yu luôn ) 1 câu : muốn tuyển ref làm trâu cho mày á... về nhà mà tuyển mấy con chó nằm chug chuồng với máy đi nhé... hahahahahahah

phải nói là bạn chửi hay vl ra ý =))

chẳng qua là bạn không chịu làm thui, mới zo là muốn được trên 20#/day rùi, bạn làm như dễ ăn lắm, cái j cũng phải chiến từ từ rùi rút kn mới lên $ chứ
Bạn không đọc kĩ hả. Mình vào CLUB tự mày mò hơn 2 tháng trời kiếm 5$/day. Thì bác ấy tuyển ref nói là support mà không thấy gì nên tớ mới nói như thế. Nếu mà không chịu làm thì liệu có lên được 5$/day không

---------- Post added at 06:54 PM ---------- Previous post was at 06:50 PM ----------

Những "Pro" thật sự sẽ chẳng bao giờ care mấy forum như mmo4vn, những người mà bác coi pro thì có lẽ là pro so với bác mà thôi. Mình xin nói thẳng ra là vậy (mình ko thích chém hay nói dối làm gì). Mình cũng chả bao giờ vào mấy forum nhiều làm gì, trừ topic giới thiệu club.
bác nói thế là sai lầm nhé. Có những pro ẩn dật mà họ chẳng muốn " Phô Trương Thanh Thế " Ra thôi. Còn nếu nói họ pro với tớ thì chắc họ phải kiếm 100$/day mới là pro với tớ. PRO ở đây là họ luôn biết cách làm cho người khác cảm thấy Mình là pro cách ứng xử phong cách ăn nói. Thôi e nói vậy từ giờ không vào phá TOPIC bác nữa Chúc Bác kiếm được nhiều ref

Bạn chửi chuẩn vkl =)) đọc xong thấy thương mấy thằng xạo loz trong ptuclub qua :))

Không thèm comment những thể loại này. Đề nghị mod/admin xử lí, tụi tao chưa văng tục hay phá topic của tụi mày gì đâu nhá (đéo biết có lòng tự trọng không nữa). Xin gửi lại tấm ảnh và cái link.
http://ptuclub.com/memberlist.php?mode=viewprofile&u=3036

@ ptuclub vẫn tuyển newbie và người có kinh nghiệm nhưng số lượng ít không nhiều, tùy người mới tuyển.
Từ giờ trở đi, sẽ chỉ vào đây thông báo khi club có tin gì mới, ko vào để nói mấy tụi vô học này nữa.

Em đã bảo anh ignore lũ này đi mà :-j
Xin lỗi chứ tớ nói thẳng lúc vào club, tớ là 1 thằng chủ hội ptc, ko biết ptu là cái mù gì đâu nhé =)). Ăn nói vô học kiểu đấy thì xin lỗi, có 100$/day cũng ko khác gì thằng ăn mày :-j.

Mà cho bồi thêm câu nữa, mod smod admin thấy bọn [censored] này chửi tục thế mà ko xử lý gì à =)) Hay cứ nói đúng ý mod là thả, nói gì thì nói :-?

Last edited by a moderator:
dái sụp trời chết hết cho rồi:binhsua157

chán đời lắm, chết 1 mình thì buồn

@kaybi : 7 day vì tội chửi tục . Có bức xúc thì ra yahoo giải quyết còn trên đây nếu cậu chửi như thế thì chẳng khác gì mấy cái đứa mà cậu đang chửi.

@rongtuchien : ko cần phải khích , BQT lun xử sự công bằng với tất cả mọi người , Thấy sao nói vậy thôi.

@ALL : Có bức xúc thì hãy chú ý kỹ ngôn ngữ của mình đừng để vi phạm rule buộc mình phải banned, thói đời ai kiếm dc tiền thì sẽ bênh vực ng chỉ cho mình cách làm ra tiền chả cần biết đúng sai . Ở đây đa số mọi người đều biết rõ chủ thớt là người như thế nào, nên ko cần thiết phải đả kích quá nhìu . Mem mới vào đọc comment như thế này thì sẽ bít đầu quân cho group nào nên tốt nhất ko cần nói nửa . Hãy để thời gian chứng minh tất cả .

Good luck

-

@ducdaigia: Đừng có kêu ai là leecher hay tự nhận mình là "uploader" khi chưa tự viết soft hay làm hẳn 1 bộ phim nhé bạn. Bên cạnh warez thì còn có xxx và 1 số thứ khác. Nói thẳng ra là không phải ai cũng có điều kiện mà ngồi máy canh torrent 24/24 đâu, mình cũng có cuộc sống ngoài đời thực nên chiến sao cho phù hợp nhất với khả năng thôi.

Ah leecher ở đây có nghĩa là . Người ta đã post 1 bài lên portal rồi . 1 lúc sau quay lại thấy chình ình 1 bài khác cũng ở cùng portal đó , giống ý hệt bài của mình (tất cả info) trừ link và người post ra =))

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,886
170,946
Latest member
thinhphatmep

Most viewed of week

Most discussed of week