• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Solved prommo2014 tự bảo vệ mình

Status
Not open for further replies.

prommo14

Banned
Reactions
5
MR
0.000
Để bảo vệ cho cái gọi là uy tín có tý mình gây dựng trong 2 tháng qua trên forum . Có thể các bạn bảo mình tự tạo uy tín để chờ cơ hội scam nhưng đọc xong cái này các bạn vẫn nghĩ thế thì mình đành chịu.

Đầu tiên là về việc @thanden . Cái mà mình cần ở bạn là 1 cái ảnh get IP ngay tại thời điểm thằng scam click vào link thì bạn không đưa ra giúp mình như lời của bác luxubushops " cái tool đó thì chuẩn từ lâu rồi nhưng vấn đề mấu chốt là thanden đã đưa ra đc bằng chứng đã dùng cái tool đó với nick fake kia đâu "
Lưu ý cái ảnh get IP ngay tại thời điểm đó chứ không phải là cái log chat có cái link get IP đâu . cái link get IP trong log chat nó chả nói lên được điều gì nếu như thanden đã cố tình đổ oan hay vu khống cho mình. cái đoạn chat có link get IP chứng mình @thanden biết dùng link đó đó lấy IP là đúng nhưng các bạn đã khẳng định là thằng scam đã click vào link đó hay ai khác click vào link đó chưa ?

Tiếp theo là yahoo của thanden đã có trong list yahoo mình từ trước và đã có 1 cuộc hẹn giao dịch vào 11h tối 20/11 vậy mình tự đi fake nick để add lại yahoo bạn đấy thì đó không khác là lạy ông tôi ở bụi này

Tiếp đến nick mình giao dịch với số tiền khá lớn trên forum có những ngày vượt mức giới hạn send 100 triệu trong bank nên các bạn bảo mình không có khả năng mua 50k 40k pp gì đó thì nên xem lại vì có khá nhiều bạn rất rõ về kinh tế or tài chính mình có . Và có những thời điểm cùng 1 lúc nhận tầm 2000$ nhưng mình vẫn thanh toán đầy đủ cho khách . Vậy các bạn là scammer các bạn hốt được 1 cục 2000$ tương đương với 40 triệu các bạn đã sướng chưa ? hay không thích scam 2000$ để đi có ý định scam hơn 100$ . ( Điều này mình sẽ tag tên các khách sell lúc đó để họ và làm chứng cho mình + thêm proof send vcb cùng thời điểm đó ) @tblog @NgoCaTin @makemo868 @nasakiaya @chickensoup ... các bạn vào confirm giúp mình

Tiếp nữa trước giờ giao dịch chỉ bị scam chứ chưa bao giờ có ý định scam bao giờ . Vô tình mà bị scam 70$ ở topic này http://mmo4me.com/threads/nhung-ai-...o-muaaccpaypalgiacao-vao-giup-do-minh.135540/

Nick fake muaacpaypalgiacao đã được mình cảnh báo với anh em trong list từ gần 1 tháng trước rồi chứ không phải là gần đây

Còn lại bỏ qua cái vụ event hay từ thiện không lại bảo là tự pro cho bản thân . Ai tin gì thì tin nhưng toàn bộ trong này là sự thật.Uy tín là tự khách hàng nhận xét không phải uy tín được tạo ra bởi bằng cách pro bản thân.Nhớ lấy điều đó

Last edited:
Nói nhiều vô ích. Thằng móc túi nào gặp cán bộ cũng nói mình bị oan cả. Còn có cầm của khách 20k$ cũng *** dám quỵt chứ đừng nói là 2k$. Nó dispute 1 loạt thì limit acc hết đường làm ăn.

Upvote 0
tớ có hẹn với bác trí chứ k có hẹn với cậu,nếu cậu muốn tớ có thể chụp lai cái lich sử khi lấy link check ip,hoặc cậu có thể nhờ mod team coi lich sử tất cả đều có..tớ k nói cậu scam vì khi tớ check ra ip tớ cũng kho6g bít đó là ip của cậu.....thăng đây :D

Upvote 0
tớ có hẹn với bác trí chứ k có hẹn với cậu,nếu cậu muốn tớ có thể chụp lai cái lich sử khi lấy link check ip,hoặc cậu có thể nhờ mod team coi lich sử tất cả đều có..tớ k nói cậu scam vì khi tớ check ra ip tớ cũng kho6g bít đó là ip của cậu.....thăng đây :D
cái ảnh tại thời điểm bạn có được IP của mình đâu bạn up lên giúp mình ? nếu không buộc mình phải nghi ngờ là bạn vu khống mình

Upvote 0
giao dịch 10k hay 200k cũng thế uy tin 100% cũng thế , chỉ cần 1 lần scam 1$ thì bạn đã là scam :)
Cái tools check IP yahoo có cần click vào đau ( hay bạn click vào rồi bạn quen ko biết là nói cần phải click )
Tại sao bạn nói người ta edit IP của bạn mà ko nói bạn biện hộ cho chính bản thân mình ?
Tất cả chứng cứ đã thể hiện là bạn scam 100% tôi đã check log chat này nọ và kể cả legialoc nữa thì IP đó đúng là của bạn :)
thanden ko có quyền check IP của cậu tại 4rum trong khi cậu và thần đen chưa gặp nhau ngoài đời thì làm sao thanden biết IP của cậu mà edit ?
Còn ở cái xã hội này biết bao nhiêu người xây dựng uy tín rồi đi lừa người ta ? ( bạn là 1 trong những người như thế )
Tôi khuyên bạn nên tự "EXIT" là tốt nhất.

Upvote 0
chính xác là cái ảnh này
tại thời điểm mod @legialoc gửi link thì ip đã dc get và kết quả được khẳng định ở cái ảnh RESULT , vậy có thể khẳng định ip này 100% là của @thanden vậy thanden cậu lên kế hoạch up sọt thằng scam tức cậu đã tính toán kĩ trước đó trong đầu rồi cậu cho mình cái ảnh RESULT đó đi . cậu không thể lên kế hoạch tính toán kĩ lưỡng như thế mà bỏ qua được cái ảnh quan trọng như thế được .

Upvote 0
giao dịch 10k hay 200k cũng thế uy tin 100% cũng thế , chỉ cần 1 lần scam 1$ thì bạn đã là scam :)
Cái tools check IP yahoo có cần click vào đau ( hay bạn click vào rồi bạn quen ko biết là nói cần phải click )
Tại sao bạn nói người ta edit IP của bạn mà ko nói bạn biện hộ cho chính bản thân mình ?
Tất cả chứng cứ đã thể hiện là bạn scam 100% tôi đã check log chat này nọ và kể cả legialoc nữa thì IP đó đúng là của bạn :)
thanden ko có quyền check IP của cậu tại 4rum trong khi cậu và thần đen chưa gặp nhau ngoài đời thì làm sao thanden biết IP của cậu mà edit ?
Còn ở cái xã hội này biết bao nhiêu người xây dựng uy tín rồi đi lừa người ta ? ( bạn là 1 trong những người như thế )
Tôi khuyên bạn nên tự "EXIT" là tốt nhất.
đọc kĩ ở đây sẽ rõ cái IP mình đang thắc mắc ?

chính xác là cái ảnh này
tại thời điểm mod @legialoc gửi link thì ip đã dc get và kết quả được khẳng định ở cái ảnh RESULT , vậy có thể khẳng định ip này 100% là của @thanden vậy thanden cậu lên kế hoạch up sọt thằng scam tức cậu đã tính toán kĩ trước đó trong đầu rồi cậu cho mình cái ảnh RESULT đó đi . cậu không thể lên kế hoạch tính toán kĩ lưỡng như thế mà bỏ qua được cái ảnh quan trọng như thế được .

còn mod legialoc thì nhờ mod check lại kĩ IP login trong hôm nay của mình và đặc biệt là IP login lần cuối trước khi có topic thông báo hack nick

Upvote 0
Nói nhiều vô ích. Thằng móc túi nào gặp cán bộ cũng nói mình bị oan cả. Còn có cầm của khách 20k$ cũng *** dám quỵt chứ đừng nói là 2k$. Nó dispute 1 loạt thì limit acc hết đường làm ăn.
xin lỗi bác 1 phát with bank thì bác cứ dis đi acc âm tiền là cùng thôi bác ạ và bác nên nhớ em là người thu mua acc pp nên em không có thiếu acc để nhận tiền đâu ạ

Upvote 0
1. Cậu đừng dựa vào cái @thanden quên chụp mà phản kháng. bằng chứng chống lại cậu quá nhiều.
2.
xin lỗi bác 1 phát with bank thì bác cứ dis đi acc âm tiền là cùng đấy bác

Sorry cậu, with mà open dispute liền, thì tiền reserve lại nhé.

Upvote 0
bay giờ bạn lại lôi người ta quay lại cai lúc check IP bạn , bạn cũng giỏi thật đi tìm chứng cứ ngoại phạm của mình thì mọi cách để người ta ko chứng minh đc :D
Bạn yêu cầu người ta post log chat đã post log chat đày đủ giờ đến đòi chứng minh tấm hình check IP ( người ta check rồi coppy IP lên 4rum cần gì phải chụp hình )
Cậu xem lại những gì mình nói đi ( thanden ko có thẩm quyền check IP cậu ở 4rum , thanden chua gặp cậu ở ngoài đời bao giờ thì làm sao check đc IP cậu để mà đi vu oan cho bạn đc ? )
Và nên nhớ ngày 19 nick 4rum cậu vẫn hoạt động thu mua paypal này nọ đến lúc có topic report thì sau 6 phút bị report có topic báo bị hack ? trong khi bạn thường xuyên login ra vao nick 4rum thì sao bị hack ?
Còn nói hack yh thì còn tin được nhưng ở đay yh là fake thì hack nick fake của cậu à :)
Ông 2 à scam thì nhận đi ông mình oan cho thiên hạ cười vào ông khi bằng chứng report của thanden và legialoc thì ông là thử phạm 99% rồi ông à

Upvote 0
1. Cậu đừng dựa vào cái @thanden quên chụp mà phản kháng. bằng chứng chống lại cậu quá nhiều.
2.

Sorry cậu, with mà open dispute liền, thì tiền reserve lại nhé.
thế à nhưng xin lỗi mình mua pp không bao giờ để cho các bạn có cơ hội dis thắng nên mình mua 40k rồi 50k mà chả bao giờ sợ các bạn dis đâu nhớ kĩ giúp mình điều này nhưng sao lại tập trung vào cái đó khi mình không có ý định scam. bây giờ mình đặt ngược lại là thanden cố tính vu oan cho mình thì bạn sẽ phải chứng minh theo kiểu ngược lại mà thôi . đó không phải là quên mà là cố tính quên nếu cậu ta thực sự muốn vu oan . Đã report thì bằng chứng phải thuyết phục không thể lên kế hoạch up sọt chỉnh chu như thế để rồi lại quên up cái ảnh quan trọng nhất ? vậy mình là thủ phạm hay cậu ta là kẻ đứng sau tất cả vụ việc này ? bạn phân tích hay biện luận thì phải đi từ cả 2 phía , với bạn và 1 số người thì đã nghĩ trong đầu mình là scam thì tất nhiên các bạn phải đi theo hướng phân tích mình là kẻ scam rồi

Upvote 0
xin lỗi bác 1 phát with bank thì bác cứ dis đi acc âm tiền là cùng thôi bác ạ và bác nên nhớ em là người thu mua acc pp nên em không có thiếu acc để nhận tiền đâu ạ

With mất bao nhiêu thời gian mà đòi with. 1 ngày không trả tiền ngay nó chả report ầm ĩ rồi dispute luôn rồi ở đấy mà with. Thôi không phải già mồm làm gì. Tiếc công gầy dựng úy tín dởm mà chưa scam được đồng nào nên tức hả :D

Upvote 0
thế à nhưng xin lỗi mình mua pp không bao giờ để cho các bạn có cơ hội dis thắng nên mình mua 40k rồi 50k mà chả bao giờ sợ các bạn dis đâu nhớ kĩ giúp mình điều này nhưng sao lại tập trung vào cái đó khi mình không có ý định scam. bây giờ mình đặt ngược lại là thanden cố tính vu oan cho mình thì bạn sẽ phải chứng minh theo kiểu ngược lại mà thôi . đó không phải là quên mà là cố tính quên nếu cậu ta thực sự muốn vu oan . Đã report thì bằng chứng phải thuyết phục không thể lên kế hoạch up sọt chỉnh chu như thế để rồi lại quên up cái ảnh quan trọng nhất ? vậy mình là thủ phạm hay cậu ta là kẻ đứng sau tất cả vụ việc này ? bạn phân tích hay biện luận thì phải đi từ cả 2 phía , với bạn và 1 số người thì đã nghĩ trong đầu mình là scam thì tất nhiên các bạn phải đi theo hướng phân tích mình là kẻ scam rồi
ông nói buồn cười quá ông à log chat này nọ là do mod legialoc review chẳng lẻ legialoc cùng thanden vu oan cho ông , ông vừa ăn cướp vừa la làng vừa thôi , hay là chưa ăn cướp đc mà đã bị tốm bực tức vào xả stress ?

Upvote 0
đây tức quá tự nhiên bị tố ngc vu khống, tại sao ngay sau khi tớ post bài nói scam là cậu đt cho a trí nói acc bị hack..tại sao bít acc bị hack trong khi đó cậu đang ngoài đường mà theo atri thì cậu đang nhậu vậy đang nhậu sao bít bị hack,mà đã bít bị hack sao k tự post bài nói bị hack kiu ngừng giao dịch mà phải nhờ ng khác......còn trc khi tớ check ip scammer thì có chát với 1 ng bạn của tớ trên mmo còn nhờ cậu ấy cho tớ chck ip thử coi chính xác hay k nữa..nếu cần thì chụp log chát và kều cậu ấy xác nhận....tớ với cậu k quen biết,chưa từng giao dịch....chẳng có lí do gì mà vu khống..nếu cậu nói tớ vu khống thì tại sao tớ bit dc ip của cậu mà vu khống......cậu có thể show tất cả log chat xem có ai check ip cậu lần nào chưa mà bít cậu xài ip gì....

Upvote 0
With mất bao nhiêu thời gian mà đòi with. 1 ngày không trả tiền ngay nó chả report ầm ĩ rồi dispute luôn rồi ở đấy mà with. Thôi không phải già mồm làm gì. Tiếc công gầy dựng úy tín dởm mà chưa scam được đồng nào nên tức hả :D
mình mua paypal mà sợ dis thì đã chả mua với cái sl lớn như vậy đâu , các bạn dis thì 99% là thua thôi , mánh khóe gì thì pro mua bán pp sẽ tự biết .
không phải là già mồm mà có oan thì phải nói . không nói thì các bạn là bảo hết chỗi cãi mà nói thì các bạn bảo là cãi cùn . để mình xem mod nào đứng ra nhận phân xử vụ này ?

Upvote 0
Nếu xét về bằng chứng thì chưa đủ bằng chứng khẳng định promo14 scam vì rất có thể có trường hợp thanden nói không đúng sự thật.

thần đèn chỉ cung cấp được logchat với nick fake kèm theo link check ip. nhưng k có hình ảnh chụp lại lúc check ip. mấu chốt vấn đề là ở đây.

giả sử: thanden tự tạo nick fake của promo14, rồi tự chat. sau đó nói là ip check nick fake là ip của promo14. nhưng vấn đề là làm sao thanden biết được ip của promo14 ?????? rất có thể thanden từng nhờ mod check ip của promo14 hoặc thanden là clone của mod hoặc thanden hack được nick của mod nào đó chỉ để check ip.

mình không khẳng định promo14 scam, cũng không khẳng định thanden vu khống. mình chỉ nhận xét và giả sử để dễ hiểu vấn đề.

chưa đủ bằng chứng thì k nên kết tội.

nhưng thật sự mình thấy vấn đề ở chỗ promo14 mua hàng nghìn paypal mà không đóng nỏi 10 triệu tiền bảo hiểm để member tin tưởng dễ giao dịch hơn ????

Upvote 0
mình mua paypal mà sợ dis thì đã chả mua với cái sl lớn như vậy đâu , các bạn dis thì 99% là thua thôi , mánh khóe gì thì pro mua bán pp sẽ tự biết .
không phải là già mồm mà có oan thì phải nói . không nói thì các bạn là bảo hết chỗi cãi mà nói thì các bạn bảo là cãi cùn . để mình xem mod nào đứng ra nhận phân xử vụ này ?
Đừng nghĩ mình pro, những thằng gáy to chỉ toàn là thùng rỗng. Tất nhiên chẳng có MOD nào đứng ra phân xử cả vì chả có gì để mà phân xử. Và mai là ra đi nốt cả cái nick clone này nữa. Thôi đi ngủ cho nó lành. Vinh danh @thanden đê anh em :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,955
171,026
Latest member
ngannguyennb

Most discussed of week