Solved prommo2014 tự bảo vệ mình

Status
Not open for further replies.

prommo14

Banned
Reactions
5
MR
0.000
Để bảo vệ cho cái gọi là uy tín có tý mình gây dựng trong 2 tháng qua trên forum . Có thể các bạn bảo mình tự tạo uy tín để chờ cơ hội scam nhưng đọc xong cái này các bạn vẫn nghĩ thế thì mình đành chịu.

Đầu tiên là về việc @thanden . Cái mà mình cần ở bạn là 1 cái ảnh get IP ngay tại thời điểm thằng scam click vào link thì bạn không đưa ra giúp mình như lời của bác luxubushops " cái tool đó thì chuẩn từ lâu rồi nhưng vấn đề mấu chốt là thanden đã đưa ra đc bằng chứng đã dùng cái tool đó với nick fake kia đâu "
Lưu ý cái ảnh get IP ngay tại thời điểm đó chứ không phải là cái log chat có cái link get IP đâu . cái link get IP trong log chat nó chả nói lên được điều gì nếu như thanden đã cố tình đổ oan hay vu khống cho mình. cái đoạn chat có link get IP chứng mình @thanden biết dùng link đó đó lấy IP là đúng nhưng các bạn đã khẳng định là thằng scam đã click vào link đó hay ai khác click vào link đó chưa ?

Tiếp theo là yahoo của thanden đã có trong list yahoo mình từ trước và đã có 1 cuộc hẹn giao dịch vào 11h tối 20/11 vậy mình tự đi fake nick để add lại yahoo bạn đấy thì đó không khác là lạy ông tôi ở bụi này

Tiếp đến nick mình giao dịch với số tiền khá lớn trên forum có những ngày vượt mức giới hạn send 100 triệu trong bank nên các bạn bảo mình không có khả năng mua 50k 40k pp gì đó thì nên xem lại vì có khá nhiều bạn rất rõ về kinh tế or tài chính mình có . Và có những thời điểm cùng 1 lúc nhận tầm 2000$ nhưng mình vẫn thanh toán đầy đủ cho khách . Vậy các bạn là scammer các bạn hốt được 1 cục 2000$ tương đương với 40 triệu các bạn đã sướng chưa ? hay không thích scam 2000$ để đi có ý định scam hơn 100$ . ( Điều này mình sẽ tag tên các khách sell lúc đó để họ và làm chứng cho mình + thêm proof send vcb cùng thời điểm đó ) @tblog @NgoCaTin @makemo868 @nasakiaya @chickensoup ... các bạn vào confirm giúp mình

Tiếp nữa trước giờ giao dịch chỉ bị scam chứ chưa bao giờ có ý định scam bao giờ . Vô tình mà bị scam 70$ ở topic này http://mmo4me.com/threads/nhung-ai-...o-muaaccpaypalgiacao-vao-giup-do-minh.135540/

Nick fake muaacpaypalgiacao đã được mình cảnh báo với anh em trong list từ gần 1 tháng trước rồi chứ không phải là gần đây

Còn lại bỏ qua cái vụ event hay từ thiện không lại bảo là tự pro cho bản thân . Ai tin gì thì tin nhưng toàn bộ trong này là sự thật.Uy tín là tự khách hàng nhận xét không phải uy tín được tạo ra bởi bằng cách pro bản thân.Nhớ lấy điều đó

Last edited:
ông nói buồn cười quá ông à log chat này nọ là do mod legialoc review chẳng lẻ legialoc cùng thanden vu oan cho ông , ông vừa ăn cướp vừa la làng vừa thôi , hay là chưa ăn cướp đc mà đã bị tốm bực tức vào xả stress ?
sao lại bảo legialoc vu oan cho mình ? có liên quan gì đâu đó là đoạn chat có link get IP mà là thanden post .

mình cho bạn 1 giải thiết thôi thanden là người có nick fake đó bạn cứ suy luận đi nhé. IP lấy dc từ quen biết mod hay BQT hay đã từng gửi cho mình 1 cái link gì đó hay đã từng hack mail mình nên có các IP đăng nhập khi tạo cái tk site nào đấy . có thù oán hay cạnh tranh không lành mạnh với mình thì mình không biết . thân phận or nick thật forum bạn ta là gì trên forum mình không biết. bạn suy luận theo chiều hướng đó thì bạn nói gì ?

Upvote 0
Cho mình hỏi 1 câu là prommo với thanden hẹn nhau GD bao nhiêu $ mà thành ra nông nỗi này ?

Nếu dưới 10k thì mình nghĩ là các bác cứ từ từ tìm hiểu, đưng có khẳng định scam vội :)

Bồ tèo này giá cũng tầm vài k chứ ko có rỗi hơi tạo uy tín vài k rồi rẻ rách đi scam vài trăm $ lẻ đâu :confused:

Upvote 0
Nếu xét về bằng chứng thì chưa đủ bằng chứng khẳng định promo14 scam vì rất có thể có trường hợp thanden nói không đúng sự thật.

thần đèn chỉ cung cấp được logchat với nick fake kèm theo link check ip. nhưng k có hình ảnh chụp lại lúc check ip. mấu chốt vấn đề là ở đây.

giả sử: thanden tự tạo nick fake của promo14, rồi tự chat. sau đó nói là ip check nick fake là ip của promo14. nhưng vấn đề là làm sao thanden biết được ip của promo14 ?????? rất có thể thanden từng nhờ mod check ip của promo14 hoặc thanden là clone của mod hoặc thanden hack được nick của mod nào đó chỉ để check ip.

mình không khẳng định promo14 scam, cũng không khẳng định thanden vu khống. mình chỉ nhận xét và giả sử để dễ hiểu vấn đề.

chưa đủ bằng chứng thì k nên kết tội.

nhưng thật sự mình thấy vấn đề ở chỗ promo14 mua hàng nghìn paypal mà không đóng nỏi 10 triệu tiền bảo hiểm để member tin tưởng dễ giao dịch hơn ????
bạn tóm đc ăn trộm bạn lo chạy đi báo công an ngay , chứ ai mà đứng lịa chụp hình làm bằng chứng rồi mới đi báo ?

Upvote 0
Nếu xét về bằng chứng thì chưa đủ bằng chứng khẳng định promo14 scam vì rất có thể có trường hợp thanden nói không đúng sự thật.

thần đèn chỉ cung cấp được logchat với nick fake kèm theo link check ip. nhưng k có hình ảnh chụp lại lúc check ip. mấu chốt vấn đề là ở đây.

giả sử: thanden tự tạo nick fake của promo14, rồi tự chat. sau đó nói là ip check nick fake là ip của promo14. nhưng vấn đề là làm sao thanden biết được ip của promo14 ?????? rất có thể thanden từng nhờ mod check ip của promo14 hoặc thanden là clone của mod hoặc thanden hack được nick của mod nào đó chỉ để check ip.

mình không khẳng định promo14 scam, cũng không khẳng định thanden vu khống. mình chỉ nhận xét và giả sử để dễ hiểu vấn đề.

chưa đủ bằng chứng thì k nên kết tội.

nhưng thật sự mình thấy vấn đề ở chỗ promo14 mua hàng nghìn paypal mà không đóng nỏi 10 triệu tiền bảo hiểm để member tin tưởng dễ giao dịch hơn ????
nói thêm 1 câu nữa đi ngủ. nếu như than den vu không thì động cơ là gì

Upvote 0
Cho mình hỏi 1 câu là prommo với thanden hẹn nhau GD bao nhiêu $ mà thành ra nông nỗi này ?

Nếu dưới 10k thì mình nghĩ là các bác cứ từ từ tìm hiểu, đưng có khẳng định scam vội :)

Bồ tèo này giá cũng tầm vài k chứ ko có rỗi hơi tạo uy tín vài k rồi rẻ rách đi scam vài trăm $ lẻ đâu :confused:
fake nick mà bạn

Upvote 0
tất cả log chát vẫ còn.....vì pp tớ lỗi k send $ dc nên tớ lấy cớ đó hẹn ổng ngay2 mai giao dịch để check ip,sau đó ổng off dc khoang 10 phut thì típ tuc online đưa giá cao hơn nhầm kiu tớ đưa acc pp cho ông ấy lun....nói rõ trc đó trong lúc đang chát tớ đang tìm trang web check ip nhưng tim k ra nen hẹn ngày mai gd... sau đó thì ra link check ip và vài phút ổng online kiu mua,nên túm cổ ông lun...có thể coi log chat của tớ với scammer tât cả đều còn

Upvote 0
Đừng nghĩ mình pro, những thằng gáy to chỉ toàn là thùng rỗng. Tất nhiên chẳng có MOD nào đứng ra phân xử cả vì chả có gì để mà phân xử. Và mai là ra đi nốt cả cái nick clone này nữa. Thôi đi ngủ cho nó lành. Vinh danh @thanden đê anh em :D

mod bank nick thì phải đủ bằng chứng và bằng chứng quan trọng và là mấy chốt là cái ảnh RESULT chụp ip thì không có thì không hiểu các mod band kiểu gì
và chắc các bạn đang nghĩ nick nó dính phốt rồi có thả ra cũng chả có ai dám giao dịch đâu . May be

Upvote 0
Vấn đề ở chỗ, tại sao thanden report cái y!m fake không thôi, mà prommo đã chạy vào kêu bị hack nick... Sau đó thanden đưa ra cái ip thì lại rút lại tuyên bố bị hack nick... Vì nếu chỉ bị fake y!m, thì lên thanh minh, chẳng cần phải cuống cuồng kêu như thế. Còn với thế giới online, thì mọi thứ chưa xác định rõ ràng, chứng cứ cũng chỉ là tương đối, làm sao mà chắc chắn hết được.

Upvote 0
đây tức quá tự nhiên bị tố ngc vu khống, tại sao ngay sau khi tớ post bài nói scam là cậu đt cho a trí nói acc bị hack..tại sao bít acc bị hack trong khi đó cậu đang ngoài đường mà theo atri thì cậu đang nhậu vậy đang nhậu sao bít bị hack,mà đã bít bị hack sao k tự post bài nói bị hack kiu ngừng giao dịch mà phải nhờ ng khác......còn trc khi tớ check ip scammer thì có chát với 1 ng bạn của tớ trên mmo còn nhờ cậu ấy cho tớ chck ip thử coi chính xác hay k nữa..nếu cần thì chụp log chát và kều cậu ấy xác nhận....tớ với cậu k quen biết,chưa từng giao dịch....chẳng có lí do gì mà vu khống..nếu cậu nói tớ vu khống thì tại sao tớ bit dc ip của cậu mà vu khống......cậu có thể show tất cả log chat xem có ai check ip cậu lần nào chưa mà bít cậu xài ip gì....

đăng nhập bằng 3G từ đt ko vào được thì ko phải nghi ngờ nick mình bị hack thì nghi ngờ gì nữa? cậu phải biết ngay từ đầu mình cũng khẳng định không tin cậu vu oan nhưng đến lúc này khi cái ảnh RESULT cậu không up lên giúp cho mình thì mình buộc phải nghi ngờ ngược lại vậy thôi .

Upvote 0
đăng nhập bằng 3G từ đt ko vào được thì ko phải nghi ngờ nick mình bị hack thì nghi ngờ gì nữa? cậu phải biết ngay từ đầu mình cũng khẳng định không tin cậu vu oan nhưng đến lúc này khi cái ảnh RESULT cậu không up lên giúp cho mình thì mình buộc phải nghi ngờ ngược lại vậy thôi .
Cần gì phải nói từ 3G nhỉ, nếu vậy chỉ cần nói đăng nhập ở pc không được cũng ok... nói thế ai chả nói được. Với người có trách nhiệm, thì đã test lại rồi. Thêm nữa, sao mà nó trùng hợp thế.

Upvote 0
nói thêm 1 câu nữa đi ngủ. nếu như than den vu không thì động cơ là gì

động cơ là gì thì không ai biết được, có rất nhiều, có thể do thù oán cá nhân, có thể do cạnh tranh làm ăn không lành mạnh, ...hoặc đơn giản là ghét, ghét thì nói xấu nhau, ... b chứng kiến nhiều vụ liếc mắt nhìn đểu là bị ăn đòn rồi phải k :D

bạn tóm đc ăn trộm bạn lo chạy đi báo công an ngay , chứ ai mà đứng lịa chụp hình làm bằng chứng rồi mới đi báo ?

nhưng khi chưa đủ bằng chứng không nên kết tội, khi b đi đến con đường,chỉ có 1 con đường đi được tới đích, khi tới ngã rẽ, ngã rẽ 1 to đẹp hơn ngã rẽ 2, nhưng b có chắc là ngã rẽ 1 sẽ đến được đích không, hay là hên xui???

Upvote 0
Vấn đề ở chỗ, tại sao thanden report cái y!m fake không thôi, mà prommo đã chạy vào kêu bị hack nick... Sau đó thanden đưa ra cái ip thì lại rút lại tuyên bố bị hack nick... Vì nếu chỉ bị fake y!m, thì lên thanh minh, chẳng cần phải cuống cuồng kêu như thế. Còn với thế giới online, thì mọi thứ chưa xác định rõ ràng, chứng cứ cũng chỉ là tương đối, làm sao mà chắc chắn hết được.
mình chưa bao giờ rút lại tuyên bố bị hack nick
còn vụ yahoo thì đã từng xảy ra 1 lần tại topic này http://mmo4me.com/threads/yahoo-muaaccpaypalgiacao-bi-hack.134841/

tiếp nữa fake yahoo với nick muaacpaypalgiacao đã được mình cảnh báo với anh em trong list từ 1 tháng trước đó rồi chứ không phải là mới sau này bạn nhé

Upvote 0
tôi mệt ông quá ông ơi , cách gì ông cũng nói được , nói nhanh là cãi cố để biện hộ cho mình vì chưa scam đc mà mất uy tín rồi

Upvote 0
Xì can đan to quá, các GATOer đã được dịp lên tiếng :3 TTóm lại là 2 cậu hẹn nhau GD bao nhiêu $, 100$ à hay 1k$ hay 10k$ ??? Mình vẫn éo tin là prommo rỗi hơi đi scam dưới 5k làm gì :p Muộn rồi đi ngủ đi các thím. Cứ từ từ tìm hiểu xem sao :3

Last edited:
Upvote 0
Người ta đã ko chụp lại thì b bắt up kiểu gì :D

Upvote 0
động cơ là gì thì không ai biết được, có rất nhiều, có thể do thù oán cá nhân, có thể do cạnh tranh làm ăn không lành mạnh, ...

nhưng khi chưa đủ bằng chứng không nên kết tội, khi b đi đến con đường,chỉ có 1 con đường đi được tới đích, khi tới ngã rẽ, ngã rẽ 1 to đẹp hơn ngã rẽ 2, nhưng b có chắc là ngã rẽ 1 sẽ đến được đích không, hay là hên xui???
tớ nói với bạn 1 vấn đề kể cả CA làm việc 50% chứng cứ là có quyền khởi tố bạn , còn ko có vụ án nào mà cần đến 100% chứng cứ cả , ở trên thế giới ảo này mà bạn cần tuyệt đối 100% thì ko bao giờ có nếu có thì người ta cũng ko đi report làm gì để mang bực tức và mất thời gian.
CÒn bác nào tin tưởng nó thì giao dịch mod đã báo là scam thì sẽ ko giải quyết report scam ở 4rum nữa là đc chứ gì :D

Upvote 0
Cần gì phải nói từ 3G nhỉ, nếu vậy chỉ cần nói đăng nhập ở pc không được cũng ok... nói thế ai chả nói được. Với người có trách nhiệm, thì đã test lại rồi. Thêm nữa, sao mà nó trùng hợp thế.
sao lại đăng nhập ở PC đang đi nhậu lại xách PC theo sao ?

Upvote 0
@thanden không phải tức,tuy không vạch mặt đc 100% scam nhưng cũng đã phá vỡ đc âm mưu của hắn rồi, nick hắn giờ đã mất uy tín ko làm ăn đc nữa đâu .

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
419,682
171,765
Latest member
tuayen214
Back
Top Bottom