Profit sau 2 năm đánh poker

quản lý bank chặt là 80% thắng trong poker rồi. vi ở bàn min bọn nó thường rất fish. đầu tiên hãy xuất phát ở đấy. để nó nuôi mình càng ngày kinh nghiệm càng nhiều. cứ thắng được thì lên ko được thì ở đấy, vì ở đấy ko thắng được thì lên cũng chắc chắn thua, đánh thua tầm 200buy in ở mức thấp nhất thì coi như không có khả năng đánh poker. lúc đấy nên out vì có đánh lại cũng thế thôi, nếu muốn theo thì nên nhờ thầy dạy
Bác dậy e đánh fifty được k. Thua nhiều nhưng vẫn chưa có ý định bỏ. E vẫn nuôi hy vọng poker sẽ làm nghề chính có thu nhập đều đặn để k phải đi làm cty nữa :(:(

1 ngày 6 tiếng làm việc trên máy sẽ mất rất nhiều sức khoẻ, với lại đánh càng lâu khả năng làm chủ bản thân sẽ càng giảm, trò chơi này chỉ dành cho những người có ý chí thật sự"thép". tôi ko biết thể loại này, nhưng tôi có thể dám chắc rằng trong 10 người chơi giỏi lắm có 1 người lãi, 1-2 người hoà vốn, còn lại 7-8 người sẽ lỗ. mọi người nói tôi thiếu hiểu biết cũng được, nói tôi ếch ngồi đáy giếng cũng được, tôi khuyên mọi người nên tránh xa những trò này ra, và những ai đang ăn nên làm ra với trò này, xin hãy cứ làm việc trong im lặng, đừng đưa những cái gọi là "màu hồng" lên đây, để có khi sẽ có nhiều người lạc lối, có thể bạn có ý tốt muốn giúp đỡ nhiều người cùng kiếm tiền, nhưng biết đâu lại làm hại một ai đó, có thể giúp được 100 người, biết đâu lại khiến 1 người mất đi tất cả. tôi ko hề muốn bị ném đá, nhưng cái miệng của tôi luôn muốn nói, sorry :(

Bác dậy e đánh fifty được k. Thua nhiều nhưng vẫn chưa có ý định bỏ. E vẫn nuôi hy vọng poker sẽ làm nghề chính có thu nhập đều đặn để k phải đi làm cty nữa :(:(
pm skype ngocbq86 nhé tớ tư vấn cho

1 ngày 6 tiếng làm việc trên máy sẽ mất rất nhiều sức khoẻ, với lại đánh càng lâu khả năng làm chủ bản thân sẽ càng giảm, trò chơi này chỉ dành cho những người có ý chí thật sự"thép". tôi ko biết thể loại này, nhưng tôi có thể dám chắc rằng trong 10 người chơi giỏi lắm có 1 người lãi, 1-2 người hoà vốn, còn lại 7-8 người sẽ lỗ. mọi người nói tôi thiếu hiểu biết cũng được, nói tôi ếch ngồi đáy giếng cũng được, tôi khuyên mọi người nên tránh xa những trò này ra, và những ai đang ăn nên làm ra với trò này, xin hãy cứ làm việc trong im lặng, đừng đưa những cái gọi là "màu hồng" lên đây, để có khi sẽ có nhiều người lạc lối, có thể bạn có ý tốt muốn giúp đỡ nhiều người cùng kiếm tiền, nhưng biết đâu lại làm hại một ai đó, có thể giúp được 100 người, biết đâu lại khiến 1 người mất đi tất cả. tôi ko hề muốn bị ném đá, nhưng cái miệng của tôi luôn muốn nói, sorry :(
bạn này nói gần chuẩn thôi.đúng là số người lãi chỉ rơi vào tầm 20%. nhưng kể cả chẳng ai show cái profit lên ai chơi thì vẫn chơi. như đánh bạc đấy có ai show là tao đánh bạc thắng bao nhiêu đâu. bet bóng cũng thế biết thua vẫn lao vào. diễn đàn này có trước khi tớ vào. poker tồn tại mình không thể phủ nhận nó được. quan trọng là tớ vào đây ngoài mục đích kiếm lời tớ là người thành công tớ muốn chia sẻ những kinh nghiệm của mình để cho các bạn đang có ý định đi theo con đường poker tránh nhầm đường lạc lối thôi. vẽ đường cho hươu chạy thà vẽ đúng còn hơn để hươu nó chạy lung tung.

Vấn đề là 10 ván thắng 8 ván thì ko sao, cứ thua 3 ván liên tục lại đánh điên loạn lên :D mà chả hiểu sao đánh gấp chão thường thì ps nó không cho thắng :D

No BS Micro Preflop Chart 2.jpg
startinghand cho ae đánh cash 6max

trước mình cung xài cái này , nhưng mà đánh 1 hồi thấy EP kieu may hand 76s-98s, 22-55 open raise khá là khó co profit.MP với T8s,97s cũng vậy. Anh em nào mới chơi postflop chưa ngon lam thi để ý may hand này nha. Ngoài ra thì BU với SB thi khá la dựa vao dynamic bàn chơi voi BB :D. Còn bảng vs 3bet voi vs OR thi khá ổn :D

trước mình cung xài cái này , nhưng mà đánh 1 hồi thấy EP kieu may hand 76s-98s, 22-55 open raise khá là khó co profit.MP với T8s,97s cũng vậy. Anh em nào mới chơi postflop chưa ngon lam thi để ý may hand này nha. Ngoài ra thì BU với SB thi khá la dựa vao dynamic bàn chơi voi BB :D. Còn bảng vs 3bet voi vs OR thi khá ổn :D
cái này đánh reguar thì ko ổn lắm. EP như thế này hơi loose nhưng đánh zoom tớ thấy khá ổn đấy. những hand kiểu 22-55 67s 98s ở EP nếu ko Cbet quá nhiều thì theo tớ về lâu dài vẫn có profit

Ngoài ra tớ đưa cái starting hand này lên không phải chỉ để sử dụng nó có thể dùng để đối chiếu. có cái này nhìn qua vào cái RPF có thể nhanh chóng hình dung ra được rank hand của thằng kia. ví dụ 1 thằng chỉ số PFR của nó lần lượng từ EP xuống SB là
10 12 30 50 40 thì mình sẽ thấy ngay là nó đánh ở SB khá là tight so với các vị trí khác và so với starting hand chuẩn. nhưng ở CO nó đánh thoáng hơn. ở EP 10% thì mình sẽ loại bớt đi 1 số hand nó có thể đánh v.v.. Nói chung tớ thấy cái bảng này khá là hữu ích với newbie nếu biết cách khai thác hết thông tin của nó

à thật ra thì về theory thì EP 13, MP 16% là kha chuẩn mà, thâm chi 15, 18%cũng đươc nữa kìa,chỉ là cảm thấy vơi newbie may hand liet ke tren hơi khó chơi ở postflop.Đúng là có cái bảng để nhớ % hand range cung tiện.Newbie thi thương prf hay mắc lỗi flat range qua loose với call 3 bet wa nhieu, theo cái bảng nay thi kha hũu ích đỡ đau đầu mà :D

cái này muốn chơi giỏi phải đi sâu về theory , đọc thật nhanh hud . là có profit .stating hand đọc cho vui gặp mấy ông nit có khi KK cũng phải fold

Mình đang chơi cash game 6 max nl10 , mình đã chơi gần 1m500k hand ,thua hơn 120 triệu, chủ thớt cho lời khuyên dc ko
Một ngày mình đánh 7 -10 tiếng ,
Nói đúng hơn là thắng 200 triệu và thua 300 triệu theo số liệu hud:(

Last edited:
Mình đang chơi cash game 6 max nl10 , mình đã chơi gần 1m500k hand ,thua hơn 120 triệu, chủ thớt cho lời khuyên dc ko
Một ngày mình đánh 7 -10 tiếng ,
Thua hơn 120tr vẫn máu chiến @@ bác giàu quá

Mình đang ko biết nên dừng lại hay đi tiếp,
chơi đến thua 120tr thì tốt nhất bác nên dừng. Trừ khi bác đã tự tính đến khoảng bn thì thôi. Ví dụ quá 150tr thì bỏ chả hạn.

Nếu đánh mà để kiếm tiền thì tất nhiên nên dừng rồi, 50k hands mà thua là nên dừng rồi. Muốn tiếp thì về NL2 mà đánh nếu vẫn thua thì thuê người coach.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,598
170,693
Latest member
Quybmt
Back
Top Bottom