Pro win giúp e với !!!

Reactions
319
MR
0.003
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Em vừa cài lại win 7 dùng ổ đĩa ảo nhưng cài nhầm qua ổ D . vẫn còn win xp cũ ở ổ c . các pro chỉ em xóa win xp đi và chuyển win 7 về đúng chỗ của xp với ạ !

Up giúp cậu vậy chứ giờ này cũng khó có người giúp! :)

Em vừa cài lại win 7 dùng ổ đĩa ảo nhưng cài nhầm qua ổ D . vẫn còn win xp cũ ở ổ c . các pro chỉ em xóa win xp đi và chuyển win 7 về đúng chỗ của xp với ạ !
c1 WIN 7 ở ổ D, thì giờ cứ việc Ghost toàn bộ ổ D, sao đó lưu file ghost ở Ổ E- F gì đó ( miễn # C, D). Dùng CD Hireboot, vào format ổ C, D, sau đó tiến hành Burn ghost từ ổ Lưu về ổ C!
c2 CÁCH ĐƠN GIẢN FORMAT C D, sau đó cài win 7 lại C! AN TOÀN ĐẢM BẢO!

c1 WIN 7 ở ổ D, thì giờ cứ việc Ghost toàn bộ ổ D, sao đó lưu file ghost ở Ổ E- F gì đó ( miễn # C, D). Dùng CD Hireboot, vào format ổ C, D, sau đó tiến hành Burn ghost từ ổ Lưu về ổ C!
mình làm theo cách của bạn . ghost ổ D rồi bung qua ổ C nhưng ghost hoàn thành reset máy xong thì báo lỗi thiếu file NTLDR j đó ko khởi động dc máy giờ phải ngồi quán net huhu

mình làm theo cách của bạn . ghost ổ D rồi bung qua ổ C nhưng ghost hoàn thành reset máy xong thì báo lỗi thiếu file NTLDR j đó ko khởi động dc máy giờ phải ngồi quán net huhu

Lỗi NTLDR is Missing phải ko bạn. Lỗi này mình thấy chỉ có trên Win XP chứ nhỉ, Win 7 thì gần như chưa gặp.
Bạn theo hướng dẫn ở đây làm là OK, có 2 cách bạn theo cách nào thì tùy , tuy là tiếng Anh nhưng nó có hình và rất dễ hiểu: http://techsnafu.com/how-to/ntldr-missing-windows-7-fix/

cách 1 mà boot đc vô win 7 thì bạn là thánh rùi, hehe. cách 2 nha thớt

- - - Updated - - -

Lỗi NTLDR is Missing phải ko bạn. Lỗi này mình thấy chỉ có trên Win XP chứ nhỉ, Win 7 thì gần như chưa gặp.
Bạn theo hướng dẫn ở đây làm là OK, có 2 cách bạn theo cách nào thì tùy , tuy là tiếng Anh nhưng nó có hình và rất dễ hiểu: http://techsnafu.com/how-to/ntldr-missing-windows-7-fix/

do phân vùng active là c, file boot, file NTLDR nằm trên phân vùng C, giờ ghost D qua C thì nó boot = niềm tin à, báo thiếu NTLDR là phải rùi.

cách 2 cho nó lẹ, format hết cài lại cũng nhanh mà :binhsua166:

fomat

tốt nhất là bác cài bằng Dos. khi cài có thể format đc. với đĩa cài nằm trong HDD cũng đc.
cách làm thì bác search trên mạng

Bạn ghost lại ổ có system win7 đi. Sao lưu ra sau đó tạo lại HDD, chia ổ sao đó ghost lại là OK mà

Thanks bạn.

Chúc bạn thành công.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,840
170,906
Latest member
noithatthietkean

Most viewed of week

Most discussed of week