Podolski Anh Thật Là Thất Vọng Với em gần 100LR để mua uy tín của em àh

newbieMMO113

Newbie
Reactions
55
MR
0.000
Trc cũng đọc đc cái topic cậu podoski vay $ qua cơn khó khăn nè
Gặp đc ng tốt như chủ thớt (pm trc rùi cho vay )
Vậy mà cậu ta lại xử sự như vậy thì đúng là đáng thất vọng.
Đáng lẽ lúc khó khăn mới nhìn thấy lòng người ai tốt ai xấu,ai giúp mình thì phải biết trân trọng chứ.
Tiếc cho 1 ng tốt và 1 kẻ ko nhận ra ko phân biệt đúng sai.
Đâu phải $ nó làm nên cs,nó rất cần thiết nhưng còn 1 giá trị cao cả hơn $ đó là tình cảm.Thứ có lẽ chẳng thể đong đếm = 100$.
Chúc thớt sớm vượt qua nỗi buồn và vui trở lại.

depkotien

Newbie
Reactions
178
MR
0.000
Đề nghị chị thớt report đi nhé , lỡ những người ko biết nó scam thì sao , có phải ai cũng đọc được toppic này đâu .
Mà nếu ko ban nó cũng dc mà để cho nó danh hiệu scammer cũng dc đó :binhsua79::binhsua79:

chemgio

Moderator
Reactions
4,499
MR
20.618
$300.00
Trc cũng đọc đc cái topic cậu podoski vay $ qua cơn khó khăn nè
Gặp đc ng tốt như chủ thớt (pm trc rùi cho vay )
Vậy mà cậu ta lại xử sự như vậy thì đúng là đáng thất vọng.
Đáng lẽ lúc khó khăn mới nhìn thấy lòng người ai tốt ai xấu,ai giúp mình thì phải biết trân trọng chứ.
Tiếc cho 1 ng tốt và 1 kẻ ko nhận ra ko phân biệt đúng sai.
Đâu phải $ nó làm nên cs,nó rất cần thiết nhưng còn 1 giá trị cao cả hơn $ đó là tình cảm.Thứ có lẽ chẳng thể đong đếm = 100$.
Chúc thớt sớm vượt qua nỗi buồn và vui trở lại.
thanks cậu đã chia sẻ
Tên thật của podolski là gì thế thớt? cách đây vài năm tôi hay dùng ké cái nick podolski trên mấy 4rum ug để view, ngờ ngợ ko biết phải 1 người ko :))
mình chat với nó toàn kêu nó bằng em chứ đâu có hỏi tên nó đâu ,nick yahoo của nó là tamgiacla thôi
Đề nghị chị thớt report đi nhé , lỡ những người ko biết nó scam thì sao , có phải ai cũng đọc được toppic này đâu .
Mà nếu ko ban nó cũng dc mà để cho nó danh hiệu scammer cũng dc đó :binhsua79::binhsua79:

mình làm anh chứ ko phải chị ,mặc dù nó xấu với mình nhưng có thể do 1 phút nông nổi của em nó nên mình không muốn report scam để nó bị ban ,còn ai muốn cho nó danh hiệu gì thì cứ tùy ý

vanjack

Junior
Reactions
156
MR
0.000
Nhiều lúc nghĩ cũng buồn lắm thớt ạ, nói các bạn đừng có chửi mình.
mình thấy người việt nam mình xấu lắm, tất nhiên là nước nào cũng có người xấu cả nhưng mức độ của người việt nam cao hơn mức trung bình nhiều.
có những người sinh ra có bản tố bụng có thể giúp người khác khi họ gặp khó khăn, nhưng va chạm xã hội gặp những trượng hợp như thớt hay không gặp nhưng được biết những người khác gặp phải, ví dụ như đọc được topic này của thớt vv...

=> suy nghĩ và hành động của những người như thớt đối với người xung quanh khác sẽ thay đổi.
không còn tin tưởng người khác, không muốn giúp đỡ người khác nữa, sự ảnh hưởng này lan tỏa cả một cộng đồng chúng ta, tôi thấy nó giống như cháy rừng, đám cháy đã lớn sẽ ngày càng lan rộng và cháy manh hơn khó mà dập tắt được hihi.
( luôn nghĩ rằng chẳng có ai tốt cả, chẳng ai đáng tin cả, và người ta chỉ biết đến bản thân mình và gia đình mình mà thôi )
điều tôi muốn nói là đa số không phải là tất cả.

mình hiểu ý của bạn vanjack và đó cũng là lý do tại sao người việt mình ngày càng nhiều người vô cảm với những tệ nạn xã hội và nỗi đau của người khác nhưng mình vẫn tin là tiềm ẩn trong họ vẫn là những người tốt chẳng qua bị thành kiến của xã hội và nhiều thứ khác che mờ nó thôi nhưng khi có cơ hội thì nó sẽ lại trở về với bản chất của nó nhân chi sơ tính bản thiện và đâu đó cũng còn nhiều người tốt ,chứ nếu ai cũng xấu hết thì sẽ ko còn là xã hội mà tốt hết thì cũng ko phải xã hội ,mình post lên câu chuyện của hạt giống tâm hồn liên quan đến vấn đề này

Những con sao biển
Một sớm tinh mơ, khi mặt biển còn mù sương, tôi bắt đầu chạy thể dục với chiếc máy nghe nhạc đeo bên hông. Tôi thấy một cậu bé có vẻ bận rộn ở đằng xa. Cậu chạy lăng xăng, cúi nhặt những vật gì đó rồi quăng chúng xuống biển. Nếu đó là trò chơi thi ném đá thì tôi có thể trổ tài cùng cậu. Ngày nhỏ, tôi cũng thường hay chơi trò này. Nhưng khi nghe thấy tiếng cậu hét:”Về nhà ngay nhé. Bố mẹ mày đang đợi đấy”.

Có thể bạn không tin, như tôi lúc ấy, những viên đá đó thì ra là những con sao biển bị mắc cạn trên bãi. Và vị cứu tinh nhỏ này đang cố gắng đưa chúng trở lại biển, chạy đua với mặt trời mà chỉ vài giờ nữa thôi sẽ trở nên gay gắt.

Nhưng cố gắng của cậu bé rồi sẽ chỉ là công cốc. Làm sao có thể đưa hàng ngàn con sao biển về nhà của chúng? Tôi gọi to: “Này nhóc, làm thế làm gì? Làm sao em cứu được tất cả những con sao biển?”

Cậu bé lại cúi xuống, nhặt một con sao biển và trả lời: “Nhưng em có thể cứu được con này. Nó sẽ được về nhà”. Cậu bé vung tay quăng con vật bé nhỏ xuống biển. Rồi lại cúi xuống nhặt một con khác.

Rõ ràng cậu bé không quan tâm đến việc có vô số những con sao biển trên cát. Cậu chỉ nhìn thấy những sự sống mà cậu đang nắm trong tay. Cái mà cậu bé nhìn thấy, dù chỉ là một con số nhỏ nhoi nhưng lại đầy ý nghĩa. Còn tôi, tôi nhìn thấy một con số khổng lồ và đó là vô vọng.

Thế là tôi cúi xuống nhặt một con sao biển lên và đưa nó về nhà

Moon

Junior
Reactions
163
MR
0.001
thớt giống mình, chỉ có điều ngc lại mình chút, trc mình hết lòng giúp đỡ 1 ông anh và cuối cùng là ông ấy scam mình :D, nhưng những người như mình thì trc sau gì cũng "ngu" lại lần nữa thôi, thật đáng buồn :))

hanamonline

Newbie
Reactions
3
MR
0.000
Đọc xong cái topic này mình cũng ước gì mình xin được của ai đó được 1 ít LR chưa bao giờ xin chả biết có được ko vì mình nghĩ cuộc đời này rất ít người tốt

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,638
MR
0.364
sao BQT ko xử lý mấy vụ này nhỉ
Không có topic báo scam thì xử gì, chẳng qua là vài điều tâm sự thui, đồng cảm với chủ thớt khi niềm tin bị lợi dung.....

clone

Junior
Reactions
351
MR
0.000
Nuôi cờ hó rồi c hó cắn lại chủ
đờ mờ

Cuộc đời sao lắm đắng cay
Cất công nuôi c hó cho vay mớ tiền
Xong rồi con c hó phát điên
Quay ra cắn chủ quỵt tiền bơ luôn

Last edited by a moderator:
mình đã update hình log chat ở bài đầu tiên nhé vì có vẻ 1 số bạn ko tin những gì mình copy ở đây thế thì mình chụp log chat cho các bạn xem nhé,mình chụp 1 ít thôi ko chụp cái vụ mượn 25LR nhé vì bao nhiêu log chat này đủ chứng minh những gì mình nói có thật ko

- - - Updated - - -

ông thớt này sao hay bị scam thế nhj hjx từ sang tới giơ đọc 2 topic của ông này bj scam rồi :binhsua72:

ah topic kia cũng ko report scam nha cậu ,mình vẫn là waiting for answer ,cái vụ đó mình chỉ buồn cười vì scammmer vụng về quá ,chứ ko có bực

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,978
Latest member
sunwinflappybird

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week