SCAM pndexchange bảo lãnh giao dich cho yahoo : forextrader89

Status
Not open for further replies.
nhìn bạn ấy rep mà bùm ahi

vẫn phải bồi thường! vì số đt chính chủ! vì sơ hở mà bị hack sdt đi chăng nữath ì cũng phải bồi thường! quan trọng là uy tín! :)

nếu h em bị hack yahoo @@ em có bảo hiểm mmo, yahoo đó đi scam -_- em k liên quan đúng k, ai kiện ai đòi đi mà kiện Yahoo :eek:

Giờ bạn @pndexchange làm theo mình chỉ nè, chạy ra VINAPHONE yêu cầu cung cấp bằng chứng về thằng scammer và bắt đại lý cấp sim cho thằng đấy làm bản tường trình. Sau đó scan cái văn bản đấy lên đây để câu giờ, chạy qua bên công an để report vụ này, nhớ đưa bản tường trình của VINAPHONE (có dấu đỏ) cho bên công an. Công an sẽ tóm thằng kia và xử lý. Còn đứng về phía làm ăn, mình nghĩ bạn nên thương lượng đền bù thiệt hại với các bên bị hại. $2k to thật, nhưng nếu dám đền thì uy tín của bạn sẽ lên level rất cao. (bỏ $2k mua uy tín cũng ok nhỉ)
Bác nói em thấy rất chuẩn . nhớ ngày mới vào mmo em bị fake yahoo ông anh Tonghaonhi lừa nó biết mk yahoo + xui cái mk yahoo lẫn paypal lại trùng nhau lên nó đi lừa loạn lên kết qua phải bồi thường vụ ấy cách đây trắc 2 năm rồi . mặc dù là mình k đóng bảo hiểm nick mmo ngày đó dc 4 tháng . nhưng danh dự vẫn quan trọng . cộng vs nghĩ bảo quản tài sản k tốt gây hậu quả tất nhiên phải đền .

Vụ này đến tay vnexpress, thì vinaphone mệt dài dài, thèn hack sim thì chuển bị bo'c lịch, cái này nó đã vượt ra khỏi phạm vi MMO rồi

Vụ này đến tay vnexpress, thì vinaphone mệt dài dài, thèn hack sim thì chuển bị bo'c lịch, cái này nó đã vượt ra khỏi phạm vi MMO rồi
trắc chắn nếu vụ này CA vào cuộc thì scamer cũng ăn đủ . do dư luận hướng đến rồi

ae dang ban vu mat sim hay vu bao lanh~ tien :D
vụ mất sim là 1 chuyện . còn vụ bồi thường tiền sao cãi dc nữa bạn

thế thi tóm lại đi ! mod dau hết rồi ! proof da đầy đủ rồi ~. con chuyện mất sim hay gì do ! chu sim có thể lien tổng đài or CA de mà dieu tra.

-_- k thấy mod nào nói gì nhỉ chán thiệt

Em thì em ko có ý gì . Nhưng hôm nay là ngày rằm ( Phật Đản )
Có những người dù ko phải việc của mình vẫn ra tay giúp
Có những người nhìn rõ sự việc bị lừa đảo do mình mà vẫn chối bỏ trách nhiệm
Thử hỏi sucsanhx ở đây là ai ?

Có trách thì tự trách mình ngu dốt trước những thiên tài lừa đảo thôi . Còn không thể đem sự ngu dốt của mình để đổ lỗi cho người khác cả .

Em thì em ko có ý gì . Nhưng hôm nay là ngày rằm ( Phật Đản )
Có những người dù ko phải việc của mình vẫn ra tay giúp
Có những người nhìn rõ sự việc bị lừa đảo do mình mà vẫn chối bỏ trách nhiệm
Thử hỏi sucsanhx ở đây là ai ?

Có trách thì tự trách mình ngu dốt trước những thiên tài lừa đảo thôi . Còn không thể đem sự ngu dốt của mình để đổ lỗi cho người khác cả .
giống chơi gái -_- em bụng to đúng k ?đi mà bắt đền con tinh trùng ấy anh éo liên quan ! có một sự phủi k hề nhẹ

hack sim là chuyện của pndexchange, k phải chuyện của ng sử dụng dv

Và 1 lời ý kiến: Nếu quả thực có 1 người vào vnpt làm lại sim vina của PND thì nên xác định đi, số tiền 40tr rồi. Pnd đưa ra công an tụi nó chỉ cần check nơi cấp lại thẻ sim -> Soi camera -> Mặt mũi -> Chém tốt..
vụ này cũng to đây, các chú C50 mà vào cuộc thì ra hết, đen trắng rõ ràng khỏi phải suy đoán nhiều.

Nói rồi, bụ này liên quan đến qui trình vinaphone, có khi vinaphone phải đền đó chú

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,519
172,593
Latest member
iimskillsss

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week