SCAM pndexchange bảo lãnh giao dich cho yahoo : forextrader89

Status
Not open for further replies.
Mình đã gọi tổng đài thứ 7 - chủ nhật vẫn làm việc giờ thì k cố định từng nơi mà khác nhau có nơi để làm thêm thì nv vẫn làm quá giờ k sao cả - n nhất thiết phải có CHỨNG MINH THƯ
mình đã call tổng đài sim này làm lại tròn lúc 6 giờ tối, tới h này sim vẫn hoạt động binh thường chưa hề bị khóa
PND thì bảo là No sẻvice lúc 4h chiều. Hay nhỉ. Càng ngày càng o hiểu

Thời nay làm gì có chuyện làm lại sim mà không CMND, CMND không chính chủ đi đăng kí nó còn không cho làm lại

Mình phủi chỗ nào bạn? Bạn ko thể chịu trách nhiệm việc mình ko làm và ko theo một luật lệ nào cả. Nếu là bạn, bạn làm gì?
nếu là mình thì mình đền oke ?
còn bạn nói chuyện ai nghe cũng tựa như là tụi bay k con film topic thì sai luật => k đền đúng k

Mình muốn nói rõ 1 điều. Đây không phải là TRUNG GIAN mà là MUA BÁN + BẢO LÃNH (Coi như chính chủ thực hiện việc mua bán). Nên không dùng rule Trung gian ở đây được

tổng đài báo sim này 6h mới lên sóng nhá k có chuyện 4h die đc

chỉ muốn đóng góp cái luật:

Nội quy cho những người đóng phí bảo hiểm:
  1. Sau khi bạn đóng phí bảo hiểm, các bạn nên chú ý về phần bảo mật tài khoản của mình hơn. Các bạn nên:
  2. Bạn sẽ phải chịu hoàn toàn trách nhiệm khi Account của bạn gây hại cho người khác
  3. Số tiền của bạn sẽ bị tịch thu toàn bộ nếu bạn cố tình SCAM người khác. Số tiền này sẽ dùng để:

Các Members chú ý:
  1. Khi giao dịch các bạn nên chú ý số tiền bảo hiểm của từng Members khi giao dịch và không giao dịch vượt quá số tiền bảo hiểm
  2. Trước khi giao dịch phải Verified Phone trước để chắc rằng đó là chủ của Account

1. SCAM ACBD xảy ra ai sẽ phải xử lý như thế nào?
    • Member là người xác nhận cuối cùng:
      • Members xác nhận sai hoặc đúng:
        • Hoàn toàn có thể từ bỏ tất cả và chịu cảnh cáo từ BQT
    • Chủ dịch vụ là người xác nhận cuối cùng:
      • Chủ dịch vụ xác nhận sai hoặc đúng:
        • Không thể từ bỏ tất cả vì sự uy tín. Nên thường họ sẽ bồi thường 50%

Luật được các mod đề xuất và chấp hành, các cậu tag mod vào xem sẽ xử lí trường hợp này thế nào

thực sự là rất nhậy cảm vì h bảo hiểm 1k call kêu mua thì thật sự là :( cung tin tin thật

mà bảo thật em bán hộ thằng bạn trả lương nhân viên cuối tháng thôi em cũng có tam sự cả anh @cuipap1984 @williamanhpt :( chứ bt em ít gd cuối tuần lắm!

giờ cứ theo luật mà phang thôi.

cứ theo luật mà phang . du bị hack cướp hay chôm đi nữa . thì exchane cũng phải bồi thường k có lý do j chứng minh k tự biên tự diễn ở đây cả mob vào cuộc điều tra để sớm chia 1k tiền bh ấy theo tỷ lệ cho bị nạn sau đó đưa CA vào điều tra thôi . Hiện nay tội phạm công nghệ cao đang được nhà nước quan tâm . các anh lính trẻ rất muốn lập công lên . vụ việc này trắc k bị chi phí nhiều

Code:
Các Members chú ý:
[LIST=1]
[*]Khi giao dịch các bạn nên chú ý số tiền bảo hiểm của từng Members khi giao dịch và không giao dịch vượt quá số tiền bảo hiểm
[*]Trước khi giao dịch phải Verified Phone trước để chắc rằng đó là chủ của Account
[/LIST]
Luật có sẵn rồi ex muốn phủi tay cũng khó :D

mod với admin còn ngồi ngoài hóng chán, cho các bên cãi nhau chán đi xong mới vào suy xét kỹ phán xét cuối cùng đc, chắc phải 2 ngày nữa mới có người lên tiếng, tag vào làm gì, cứ từ từ họ cũng đang theo dõi cả rồi
vậy để mình góp ý phát vậy :

1. Dựa theo luật qui định, cậu ex ko giữ gìn thông tin tài khoản mà cậu ex đã veri, dẫn đến gây hại cho thành viên khác. Nên:
Nội quy cho những người đóng phí bảo hiểm:
  1. Sau khi bạn đóng phí bảo hiểm, các bạn nên chú ý về phần bảo mật tài khoản của mình hơn. Các bạn nên:
  2. Bạn sẽ phải chịu hoàn toàn trách nhiệm khi Account của bạn gây hại cho người khác
2. Cậu ex nói là 2 bên ko xác nhận trên topic nên cậu ấy không gọi đóa là trung gian và ko chấp nhận mình phải bồi thường. Tuy nhiên, theo ý mình, ở đây ý nghĩa của "không xác nhận" là 2 bên giao dịch mà không thông qua bất cứ thông tin nào của ex mà vẫn giao dịch, chứ không thể bắt lỗi câu chữ được. Vì nếu không xác nhận trên topic của mmo4me, nhưng xác nhận trên điện thoại, trên yahoo, trên skype thì thế nào, đấy vẫn được gọi là xác nhận đấy thôi, vì đó là thông tin từ ex đã được veri, trừ phi cậu bắt lỗi câu chữ, xác nhận là phải viết lên topic trên mmo4me mới là xác nhận.

P.s: chốt, đúng luật, đúng lĩnh vực ở trên: nội quy cho người đóng bảo hiểm: Bạn sẽ phải chịu hoàn toàn trách nhiệm khi Account của bạn gây hại cho người khác . Hoàn toàn theo luật nhé

Code:
Các Members chú ý:
[LIST=1]
[*]Khi giao dịch các bạn nên chú ý số tiền bảo hiểm của từng Members khi giao dịch và không giao dịch vượt quá số tiền bảo hiểm
[*]Trước khi giao dịch phải Verified Phone trước để chắc rằng đó là chủ của Account
[/LIST]
Luật có sẵn rồi ex muốn phủi tay cũng khó :D
trước mắt kiểu j cũng phải bồi thương cho bị nạn . vì việc này rõ dàng exchane phải chịu trách nhiệm .

Vinaphone làm ăn có vẻ hơi ẩu nhỉ?
1/Cấp lại số khi không cần CMND ? chỉ cần thông tin vài số mới liên lạc
2/ Sim vẫn đang hoạt động trông máy mà có thể hủy sim được ? Bên viettel nếu sim còn hoạt động thì không thể hủy được
Vụ này chắc lại có tay trong ông chú Vinaphone đây
Sim hoạt động trong máy vẫn bị hủy nhé , mình từng bị mất đt , và thằng lượm được nó thấy sim số đẹp nên vẫn để xài . Mình lên Mobifone đưa đủ giấy tờ ra kèm theo số tiền lần nạp card gần nhất là nó làm lại cho mình lun .

Chỉ cần phân biệt rõ ràng đây không phải là 1 vụ trung gian, đây là 1 vụ bảo lãnh mua-bán thôi, cách giải quyết ngay trước mắt rồi, còn vụ kiện ra pháp luật hay mời CA thanh minh thanh nga gì đó thì bị cáo phải tự thân vận động rồi.

Chỉ cần phân biệt rõ ràng đây không phải là 1 vụ trung gian, đây là 1 vụ bảo lãnh mua-bán thôi, cách giải quyết ngay trước mắt rồi, còn vụ kiện ra pháp luật hay mời CA thanh minh thanh nga gì đó thì bị cáo phải tự thân vận động rồi.
vậy hướng giải quyết cụ thể là ntn bác

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,618
172,675
Latest member
buncuatui

Most viewed of week