Payza bị hack, mọi người giúp em với:((

Reactions
425
MR
0.000
Tình hình là hôm qua em bị 1 thằng khốn đột nhập vào PZ send mất 150$ vào JSS của nó, nhưng nó ko change mail chính.

Sao đó em có gửi 1 ticket để tranh chấp:

Hôm này vào mail đăng kí PZ thì có mail tranh chấp đã dc đóng:

1 lát sau, có mail forgot password

Rồi mail change profile

Rồi mail validate your email

Rồi mail welcome PZ mới

Hiện tại, em ko thể login vào PZ do mail đã bị change
Mấy pro ra tay giúp đỡ em với ạ, máy mới cài win xong, ko lẽ bị dính trojan sao???:((
Em chưa kich vào bất kì link j cả, kể cả link kich hoạt change email primary:((

Mong nhận dc sự giúp đỡ của mọi người! Thanks!

Đúng là khổ thật up giùm cho bạn

Upvote 0
Tình hình là hôm qua em bị 1 thằng khốn đột nhập vào PZ send mất 150$ vào JSS của nó, nhưng nó ko change mail chính.

Sao đó em có gửi 1 ticket để tranh chấp:

Hôm này vào mail đăng kí PZ thì có mail tranh chấp đã dc đóng:

1 lát sau, có mail forgot password

Rồi mail change profile

Rồi mail validate your email

Rồi mail welcome PZ mới

Hiện tại, em ko thể login vào PZ do mail đã bị change
Mấy pro ra tay giúp đỡ em với ạ, máy mới cài win xong, ko lẽ bị dính trojan sao???:((
Em chưa kich vào bất kì link j cả, kể cả link kich hoạt change email primary:((

Mong nhận dc sự giúp đỡ của mọi người! Thanks!

Hazzz đáng tội cho em, đã bị hack mà nó chưa kịp đổi email lại không chịu change pass và info còn để nguyên cho nó vào 1 lần nữa thì bị lấy hết là phải rồi. Cái mail đầu tiên là JSS đã trả lại tiền cho em -> nó sẽ lock acc của thằng khốn kia.
Mail thứ 2 tức là thằng khốn đó nó vào thay đổi mail chính trong PZ của em.
Giờ em chấp nhận mất tiền trong PZ đi còn lấy lại acc thì em support với nó 1 tuần sau sẽ có câu trả lời

Upvote 0
Hazzz đáng tội cho em, đã bị hack mà nó chưa kịp đổi email lại không chịu change pass và info còn để nguyên cho nó vào 1 lần nữa thì bị lấy hết là phải rồi. Cái mail đầu tiên là JSS đã trả lại tiền cho em -> nó sẽ lock acc của thằng khốn kia.
Mail thứ 2 tức là thằng khốn đó nó vào thay đổi mail chính trong PZ của em.
Giờ em chấp nhận mất tiền trong PZ đi còn lấy lại acc thì em support với nó 1 tuần sau sẽ có câu trả lời

Khi bị send $ thì em đã change mọi thông tin rồi, kể cả mã pin lẫn pass:((
KO lẽ bị dính trojan:((

Upvote 0
Khi bị send $ thì em đã change mọi thông tin rồi, kể cả mã pin lẫn pass:((
KO lẽ bị dính trojan:((

Chắc chắn rồi còn gì nữa mà hỏi. không chịu đọc mấy bài hướng dẫn sống chung với keylog đi thiệt tình.

Upvote 0
tội bác chủ thớt.hôm bửa tôi củng bi thằng nào nó đưa link mycame của nó(ng nước ngoài nha).vô xem thử thì nó chuyển qua link VN->vậy là hỉu(rest máy liền luôn máy có cài deepfreeze nên ko lo).Bác nên down phần mềm keepass về mà xài.Nó vừa quản lý pass vừa đặt ramdom pass mà key log củng ko lấy dc gì từ nó vì khi lưu vào đó mình chỉ cần ctrl+V là nó dán thông tin lên web ko phải đánh gì cả.Chia buồn với thớt

Upvote 0
nhờ bác thangquynho support giúp đi, mà hi vọng nó chưa biết mã pin, chứ không thì :((

Upvote 0
Một bài học xương máu cho bạn, khi bị hack phải kiểm tra nguyên nhân và tìm cách khắc phục đã. Bạn nên kiểm tra kỹ lại xem còn bị nữa ko, chứ mà cứ để kiểu này ko chừng mọi tài khoản của bạn sẽ bay hết vào mail thằng đó.

Giờ có loại keylog đã vượt qua được các trình AV và quét online cũng chỉ phát hiện 1 2 con bạn nên cẩn thận

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,391
171,445
Latest member
jeology
Back
Top Bottom