Payza bị hack, mọi người giúp em với:((

Reactions
425
MR
0.000
Tình hình là hôm qua em bị 1 thằng khốn đột nhập vào PZ send mất 150$ vào JSS của nó, nhưng nó ko change mail chính.

Sao đó em có gửi 1 ticket để tranh chấp:

Hôm này vào mail đăng kí PZ thì có mail tranh chấp đã dc đóng:

1 lát sau, có mail forgot password

Rồi mail change profile

Rồi mail validate your email

Rồi mail welcome PZ mới

Hiện tại, em ko thể login vào PZ do mail đã bị change
Mấy pro ra tay giúp đỡ em với ạ, máy mới cài win xong, ko lẽ bị dính trojan sao???:((
Em chưa kich vào bất kì link j cả, kể cả link kich hoạt change email primary:((

Mong nhận dc sự giúp đỡ của mọi người! Thanks!

Một bài học xương máu cho bạn, khi bị hack phải kiểm tra nguyên nhân và tìm cách khắc phục đã. Bạn nên kiểm tra kỹ lại xem còn bị nữa ko, chứ mà cứ để kiểu này ko chừng mọi tài khoản của bạn sẽ bay hết vào mail thằng đó.

Giờ có loại keylog đã vượt qua được các trình AV và quét online cũng chỉ phát hiện 1 2 con bạn nên cẩn thận
thế này thì đỡ làm sao???

Upvote 0
hết đỡ nổi rồi bạn à . Tại cậu ko cẩn thận đã bị hack rồi mà ko đổi lại info . với lại mal cậu ko xài bảo mật điện thoại thì tiêu rồi

Upvote 0
haizzzzzzzzzzz
bó tay với thớt thiệt, cài kis vào
key đây: QCGUH-J8FF6-33WGA-UBY62
update xong quét qua 1 hay 2 lần đi.
muốn an toàn fomat cài win lại đi

Upvote 0
thế này thì đỡ làm sao???
bác làm máy của bác thật sach vào down soft keepass về mà tìm hỉu.Đây là một vài tính năng
quản lý pass rất kỉ.luu thông tin pass+usename vào đó muốn đăng nhập thì ctrl+V 1 cái là nó tự dán vào ko phải gỏ key log ko lưu dc gì mà chụp hình củng ko thấy dc pass đâu.còn nhìu tính năng tìm hỉu nha

Upvote 0
delete ổ luôn,chia lại ổ cho chắc ăn,cài lại win virus nó không nằm ở ổ C thì sao :(

Upvote 0
bác làm máy của bác thật sach vào down soft keepass về mà tìm hỉu.Đây là một vài tính năng
quản lý pass rất kỉ.luu thông tin pass+usename vào đó muốn đăng nhập thì ctrl+V 1 cái là nó tự dán vào ko phải gỏ key log ko lưu dc gì mà chụp hình củng ko thấy dc pass đâu.còn nhìu tính năng tìm hỉu nha
tks bạn nha ^^ không thấy nút tks đâu hết

Upvote 0
hết đỡ nổi rồi bạn à . Tại cậu ko cẩn thận đã bị hack rồi mà ko đổi lại info . với lại mal cậu ko xài bảo mật điện thoại thì tiêu rồi

Nó ko hack dc mail của mình, mail mình bảo mật = sms nữa mà. Nó chỉ hack dc PZ thôi, ko biết tại sao???

Upvote 0
nếu mà tk của bạn đã verify thì có thể lấy lại được
1 bạn send cmnd và hóa đơn bạn đã up lên để nó xác minh
2 là bạn call = số đt đã đk và xác nhận trên PZ lên trụ sở của PZ
3 chụp cái thẻ đã add vào PZ

trong thời gian chờ PZ giải quyết bạn có thể gửi support cho jss trình bày có thằng hack mất PZ của bạn dep tiền vào acc jss của nó

Last edited by a moderator:
Upvote 0
ôi tội cho chủ thớt cố gắng thôi
hồi đó mình củng bị hack hết 2 lần vậy
:binhsua29:

Upvote 0
PZ mở ticket khó thắng lắm. Hầu như là không thể. Xin chia buồn cùng bạn!

Ai nói, tớ lấy lại được acc PZ rồi, mỗi tội tiền chẳng còn mà thôi

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,825
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week

Most discussed of week