Paypal trừ $135 khi trả lại tiền @@

Andre Nguyen

Senior
Reactions
401
MR
0.214
Follow me on Facebook
ngày 17/12 mình có rút 1 số tiền từ tài khoản Bussines về ngân hàng Đông Á, do tên Bussines khác với tên trong tài khoản Đông Á nên Paypal nó trả lại tiền. Từ VND nó chuyển sang USD và tính phí của mình $135 :( ăn ở hiền lành mà đầu năm xui quá

hix mình nghe nói contact tụi support nó sẽ bù tiền lúc chuyển từ VND sang USD cho mình, cho em hỏi là nói với nó như thế nào để nó trả tiền cho mình vậy các bác.

update: Paypal đã trả $137 cho mình rồi hehe, mọi người nhớ khi bị paypal refund tiền thì nhớ gọi nó đòi tiền nhé. Không biết là Paypal nó ỉm luôn đó

Last edited:

jimymmak

Senior
Reactions
244
MR
0.000
Follow me on Facebook
ngày 17/12 mình có rút 1 số tiền từ tài khoản Bussines về ngân hàng Đông Á, do tên Bussines khác với tên trong tài khoản Đông Á nên Paypal nó trả lại tiền. Từ VND nó chuyển sang USD và tính phí của mình $135 :( ăn ở hiền lành mà đầu năm xui quá

hix mình nghe nói contact tụi support nó sẽ bù tiền lúc chuyển từ VND sang USD cho mình, cho em hỏi là nói với nó như thế nào để nó trả tiền cho mình vậy các bác.
thấy mất nhiều quá thì call nó nói chuyện hỏi tại sao refund mà lại tốn tới 135$
chứ để im đó bik khi nào nó trả

hyipall

Senior
Verified
Reactions
536
MR
0.042
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Em cũng bị cái này
Rút 303$ nhưng bị đảo ngược thanh toán khi withbank
Và bị trừ 21$ , số tiền nhận được sau khi nó đảo ngược thanh toán là 282$ ==> Đ éo hiểu PP làm ăn kiểu j
Tiền chứ có phải ứt éo đâu nhỉ
Bực mình toàn tập với PP

offer1991

Senior
Reactions
192
MR
1.254
Chat with me via Skype
hình như thớt rút gần 2k, refund bị trừ $ đúng roài, (tỉ giá rút ra < tỉ giá $ thực)+(tỉ giá nạp ngược vào pp > tỉ giá thực ) => paypal luôn đúng :)

nambembis

Hero
Reactions
558
MR
0.000
Chat with me via Skype
Chuyện này hết sức bình thường...

PP đổi USD bạn ra VND với tỷ giá nó quy định, trừ 60k trước khi về bank

Bank có thể trừ khoản kiểm kê rồi trả về PP với số tiền nào đó

PP nhận đc VND rồi đổi ra USD, trừ cả phí bị trả về

Cuối cùng bạn mất $135

langtu0nline

Hero
Verified
Reactions
281
MR
0.002
Follow me on Facebook Chat with me via Skype X.com

minh lan truoc kug the..k hieu la no tru cai phi gi.

mafia

Junior
Reactions
23
MR
0.000
giá nó mua vào luôn thấp hơn giá bán ra. có tỉ giá hết rồi. giao dịch này bạn mua vào 2 lần và ít nhất 3 lần fee bank us <-> vn

- 135$ chưa nói lên được điều gì cả khi chưa biết số tiền bạn with ra. :D

Tỷ giá bị đổi 2 lần mỗi lần mất ít nhất 4% chưa kể phí cố định khác cộng hết thì thiệt hại $135

Rút về bank lần 2 là exchange rate lần nữa là 3 lần

PP tục

Lần đầu bạn nên rút chừng $10 - $100 đô thôi ít thôi, ổn thì rút nhiều

xmencomeback

Junior
Reactions
18
MR
0.000
Bình thường có gì đâu mà các bác cứ xoắn tít lên, các bác ăn thì ngân hàng nó cũng cần ăn=)) bấm refund thì đơn giản nhưng thực tế thủ tục giữa PP và bank các nước rất nhiêu khê đấy=))

update: Paypal đã trả $137 cho mình rồi hehe, mọi người nhớ khi bị paypal refund tiền thì nhớ gọi nó đòi tiền nhé. Không biết là Paypal nó ỉm luôn đó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,973
176,452
Latest member
phuchung47k

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week