Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.
Nếu thực sự bị hack, Chỉ cần login khác ip, khác vị trí mà send $ đi thì PP nó sẽ tự động held tiền, không cần chủ thớt dispute đâu. @ ngày hôm qua có 2 người pm hỏi mình trường họp bị PP nó held $ chờ giải trình rồi đó. Trường hợp của thớt là thớt sai 100% nên có dispute được thì send lại tiền cho bác vina đi. Mua PP là cầm dao đằng lưỡi mà, luôn luôn nằm trong tư thế là sẽ bị dis bất cứ lúc nào. Tui đã từng bị thế này và bỏ luôn cái acc.

Mình chưa hiểu.. nếu không dis, thì sao pp nó biết để trả lại

Thanks các pro đã cho ý kiến... để tớ làm nốt phần còn lại là support PP, quyết dành lại cái gì đúng phải là của mình.
Còn nếu chủ thớt biết điều thì tớ sẵn lòng bù lại 50% cho cậu, ngược lại thì .... :(
Lỗi của bác chủ thớt mà bác captcha vẫn chịu lỗ chia 50 50 kìa.Quá ngon cho bác chủ thớt còn gì :mad: Tội bác vina quá :(

Nếu thực sự bị hack, Chỉ cần login khác ip, khác vị trí mà send $ đi thì PP nó sẽ tự động held tiền, không cần chủ thớt dispute đâu. @ ngày hôm qua có 2 người pm hỏi mình trường họp bị PP nó held $ chờ giải trình rồi đó. Trường hợp của thớt là thớt sai 100% nên có dispute được thì send lại tiền cho bác vina đi. Mua PP là cầm dao đằng lưỡi mà, luôn luôn nằm trong tư thế là sẽ bị dis bất cứ lúc nào. Tui đã từng bị thế này và bỏ luôn cái acc.
Mình ko thấy vậy đâu. khác vị trí xa xa chút thì mới bị chứ gần thì send bt mà có sao đâu :)

MÌNH BẮT ĐẦU CÓ NGHI NGHỜ TỚI 1 VÀI USER THAM GIA VỤ NÀY BÁC CAPCHARTER CHO CÁI YAHOO ĐỂ MÌNH HỎI XEM NHÉ!

Tương lai sẽ có cách làm ăn mới :D. Lên rao bán 2k pp rồi đòi lại kiếm tiền mua con AB chạy.

ex paypal thiệt nguy hiểm. thế mà vẫn có người nhào vô:)

Vụ này mới thấy lần đầu và nếu ko xử lý dứt điểm sẽ để lại tiền lệ xấu tạo kẽ hở cho scammer scam. Để khỏi lằng nhằng, mình gợi ý thế này bạn thớt và anh Phương xem thế nào

1/ Dù gì thì cũng đã xảy ra, việc mất tiền của anh Phương là điều hiển nhiên, nếu chơi đẹp theo kiểu ae mmo, thì 2 anh em nên chịu mỗi người 50/50, coi như thớt mất 50 vì bảo vệ acc kém (nếu thớt bị hack thật), anh Phương mất 50 vì cái tội mua paypal ko hold và coi như bỏ 200$ lấy 1 kinh nghiệm trong việc ex paypal. Mọi chuyện êm xuôi, coi như chưa có gì

2/ Nếu thớt ko muốn chịu phương án 1, để chứng minh bạn vô tội, hãy cung cấp info của bạn, địa chỉ chính xác đang ở, mình sẵn sàng sắp xếp trong tháng này tới gặp bạn để check xem bạn bị hack thế nào, cách xử lý của bạn khiến mình rất nghi ngờ, trừ khi bạn đưa địa chỉ ảo hoặc bạn đang ở nước ngoài. Thật sự thì đối với anh Phương 400$ này 1 tuần là có lại thôi nhưng mình muốn làm rõ ràng xem thế nào. Mong thớt hợp tác

Tội nghiệp bác Vinacap.....
Đọc đến đây em thấy thớt có nhờ quền trợ giúp của ngưới khác thì 100% thớt muốn lấy lại số PP đó rùi(không biết thớt có hack thật hay không?)cho dù bác Vinacap đã đưa ra phương án 50-50 nhưng không thấy thớt đá động ji hết .................
Vụ này 90% bác Vinacap thua rùi
nhưng theo suy nghĩ của mình phương án 50-50 là hợp tình hợp lí Vì bác Vinacap cũng là người bị hại trong Vụ này . Mong thớt suy nghĩ lại.....đễ đẹp cả đôi bên
còn số tiền PP đó thằng hack nó ăn cũng có ngày bị mắc ngẹn thui..........

Lần đầu em góp Ý mong được nhận gạch đá của các bác

MÌNH BẮT ĐẦU CÓ NGHI NGHỜ TỚI 1 VÀI USER THAM GIA VỤ NÀY BÁC CAPCHARTER CHO CÁI YAHOO ĐỂ MÌNH HỎI XEM NHÉ!
yh mình là [email protected] nhưng mình cũng ko phải mod box này và chuyên môn về pp cũng ko có cao nên chắc ko hỗ trợ đc nhiều :oops:

Nói thật, bác nào mua pp cần thì PM mình chỉ cho 1 cách, từ nay về sau khỏi sợ trường hợp này

trên kia nó nói D K M nữa kìa.
thế ông capchaer đâu có report ko hả. ông ra cái vẻ sạch sẽ thì ông rp đi chứ nhỉ..
nói thêm vài câu đụng chạm có khi lại có thằng report sỉ nhục mod tiếp.

Vụ này mới thấy lần đầu và nếu ko xử lý dứt điểm sẽ để lại tiền lệ xấu tạo kẽ hở cho scammer scam. Để khỏi lằng nhằng, mình gợi ý thế này bạn thớt và anh Phương xem thế nào

1/ Dù gì thì cũng đã xảy ra, việc mất tiền của anh Phương là điều hiển nhiên, nếu chơi đẹp theo kiểu ae mmo, thì 2 anh em nên chịu mỗi người 50/50, coi như thớt mất 50 vì bảo vệ acc kém (nếu thớt bị hack thật), anh Phương mất 50 vì cái tội mua paypal ko hold và coi như bỏ 200$ lấy 1 kinh nghiệm trong việc ex paypal. Mọi chuyện êm xuôi, coi như chưa có gì

2/ Nếu thớt ko muốn chịu phương án 1, để chứng minh bạn vô tội, hãy cung cấp info của bạn, địa chỉ chính xác đang ở, mình sẵn sàng sắp xếp trong tháng này tới gặp bạn để check xem bạn bị hack thế nào, cách xử lý của bạn khiến mình rất nghi ngờ, trừ khi bạn đưa địa chỉ ảo hoặc bạn đang ở nước ngoài. Thật sự thì đối với anh Phương 400$ này 1 tuần là có lại thôi nhưng mình muốn làm rõ ràng xem thế nào. Mong thớt hợp tác

CÁI NÀY ĐỒNG Ý VÌ 1 KHI ĐÃ MỞ TOPIC NÀY THÌ SAU NÀY SẼ CÓ RẤT NHIỀU TRƯỜNG HỢP NHƯ VẬY SẼ XẢY RA

Góp ý luôn cho bạn ở phương án 1
Hold cũng chết nhé. Mình buôn bán virtual goods, có 1 giao dịch gần 2 tháng mà bị dispute phát vẫn mất tiền. That's PayPal !!!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,897
172,985
Latest member
minhhop22

Most viewed of week

Most discussed of week