Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.
Theo tớ nghĩ vinacaptcha chả liên quan gì. Chỉ cần cậu ý show dc proof đã pay cho cái gd kia là đc. Chả nhẽ giờ tớ bán cho cậu ấy, hôm sau lên kêu k biết, bắt cậu ấy pay tiếp 1/2 nữa. Có nực cười vậy à

Theo tớ nghĩ vinacaptcha chả liên quan gì. Chỉ cần cậu ý show dc proof đã pay cho cái gd kia là đc. Chả nhẽ giờ tớ bán cho cậu ấy, hôm sau lên kêu k biết, bắt cậu ấy pay tiếp 1/2 nữa.

CÓ CÁI NÀY MÀ KHÔNG NGHỈ RA NHỈ :)) KEKEKEKE

Góp ý luôn cho bạn ở phương án 1
Hold cũng chết nhé. Mình buôn bán virtual goods, có 1 giao dịch gần 2 tháng mà bị dispute phát vẫn mất tiền. That's PayPal !!!
Giảm bớt dc phần nào hay phần đó thôi bạn, mình cũng có nói chuyện điện thoại với a Phương rồi, còn chơi với pp thì phải chịu rủi ro thôi

Tội nghiệp bác Vinacap.....
Đọc đến đây em thấy thớt có nhờ quền trợ giúp của ngưới khác thì 100% thớt muốn lấy lại số PP đó rùi(không biết thớt có hack thật hay không?)cho dù bác Vinacap đã đưa ra phương án 50-50 nhưng không thấy thớt đá động ji hết .................
Vụ này 90% bác Vinacap thua rùi
nhưng theo suy nghĩ của mình phương án 50-50 là hợp tình hợp lí Vì bác Vinacap cũng là người bị hại trong Vụ này . Mong thớt suy nghĩ lại.....đễ đẹp cả đôi bên
còn số tiền PP đó thằng hack nó ăn cũng có ngày bị mắc ngẹn thui..........

Lần đầu em góp Ý mong được nhận gạch đá của các bác
Mình bận h mới online được, cũng đang nghĩ đến phương án 50-50, nhưng captcha ko online

trong vụ này bác vina thiệt nhiều rồi.
bjo tốt nhất là thớt show info ra, hoặc làm theo ý kiến tunvit là tốt.
mọi ng khỏi nghi kị

trên kia nó nói D K M nữa kìa.
thế ông capchaer đâu có report ko hả. ông ra cái vẻ sạch sẽ thì ông rp đi chứ nhỉ..
nói thêm vài câu đụng chạm có khi lại có thằng report sỉ nhục mod tiếp.
mình ko phải mod cũng ko nằm trong bqt , mình và mem ko có sự khác biệt . Nếu mình ko đúng bạn thích đụng thích chạm thích làm gì cũng ok ko có vấn đề gì .

Việc nói tắt thì ko xử lý đc trong box này (có 1 vài box mới có rule xử lý riêng về việc này thôi) đó gọi là lách luật của sự phong phú của tiếng việt. Chỉ report và xử lý với trường hợp xúc phạm rõ ràng chứ ko viết tắt.

Mình cũng chẳng cần phải ra cái vẻ sạch sẽ như bạn nói , ai sai thì mình report . Mình cũng ko hiểu mục đích bạn vào topic này để làm gì, soi mói mình à? Mình có quen với bạn ko? 26-9-2013???? Nếu thích nhằm vào mình thì vui lòng inbox cho ko loãng topic, còn nếu ko thì vui lòng đúng trọng tâm topic hoặc vừa nhằm vào mình và ko quên nói lên ý kiến về topic :)

Vụ này mới thấy lần đầu và nếu ko xử lý dứt điểm sẽ để lại tiền lệ xấu tạo kẽ hở cho scammer scam. Để khỏi lằng nhằng, mình gợi ý thế này bạn thớt và anh Phương xem thế nào

1/ Dù gì thì cũng đã xảy ra, việc mất tiền của anh Phương là điều hiển nhiên, nếu chơi đẹp theo kiểu ae mmo, thì 2 anh em nên chịu mỗi người 50/50, coi như thớt mất 50 vì bảo vệ acc kém (nếu thớt bị hack thật), anh Phương mất 50 vì cái tội mua paypal ko hold và coi như bỏ 200$ lấy 1 kinh nghiệm trong việc ex paypal. Mọi chuyện êm xuôi, coi như chưa có gì

2/ Nếu thớt ko muốn chịu phương án 1, để chứng minh bạn vô tội, hãy cung cấp info của bạn, địa chỉ chính xác đang ở, mình sẵn sàng sắp xếp trong tháng này tới gặp bạn để check xem bạn bị hack thế nào, cách xử lý của bạn khiến mình rất nghi ngờ, trừ khi bạn đưa địa chỉ ảo hoặc bạn đang ở nước ngoài. Thật sự thì đối với anh Phương 400$ này 1 tuần là có lại thôi nhưng mình muốn làm rõ ràng xem thế nào. Mong thớt hợp tác
Chơi trò mất tích và đã xuất hiện...

Vụ này mới thấy lần đầu và nếu ko xử lý dứt điểm sẽ để lại tiền lệ xấu tạo kẽ hở cho scammer scam. Để khỏi lằng nhằng, mình gợi ý thế này bạn thớt và anh Phương xem thế nào

1/ Dù gì thì cũng đã xảy ra, việc mất tiền của anh Phương là điều hiển nhiên, nếu chơi đẹp theo kiểu ae mmo, thì 2 anh em nên chịu mỗi người 50/50, coi như thớt mất 50 vì bảo vệ acc kém (nếu thớt bị hack thật), anh Phương mất 50 vì cái tội mua paypal ko hold và coi như bỏ 200$ lấy 1 kinh nghiệm trong việc ex paypal. Mọi chuyện êm xuôi, coi như chưa có gì

2/ Nếu thớt ko muốn chịu phương án 1, để chứng minh bạn vô tội, hãy cung cấp info của bạn, địa chỉ chính xác đang ở, mình sẵn sàng sắp xếp trong tháng này tới gặp bạn để check xem bạn bị hack thế nào, cách xử lý của bạn khiến mình rất nghi ngờ, trừ khi bạn đưa địa chỉ ảo hoặc bạn đang ở nước ngoài. Thật sự thì đối với anh Phương 400$ này 1 tuần là có lại thôi nhưng mình muốn làm rõ ràng xem thế nào. Mong thớt hợp tác
mình pm yahoo, ko thấy cậu nói j

vụ này mà dis thì chủ pp sẽ thắng vì khi send tiền ip khác với ip thường dùng của bạn
nên nếu kiện pp nó check ip sẽ bít là bị hack hay k
nên kiện thì sẽ thắng tỷ lệ cao k có j là hoàn toàn đúng như tỉ lệ của bạn là vào khoảng 80% theo dự đoán

Ủng hộ phương án bác tun

mình thấy bạn nên làm cả hai ấy! chia đôi thiệt hại rồi cũng xác minh xem có đúng bạn thớt có đúng bị thiệt hại không! vụ này mà không rõ ràng về sau kiểu j cũng có thêm nhiêu vụ khác!

Việc này tớ ko có ý kiến.Tớ chỉ tin vào 1 điều là luât nhân quả thôi.Ko phải của mình thì sớm muộn cũng mất thôi.:D
Mình đang ở SG, ko có j là mất tích cả

Câu này nói bác Tunvit nhe thớt.

mình pm yahoo, ko thấy cậu nói j
Anh Phương đang ở ngoài ko tiện online, nếu bạn thực sự có ý muốn giải quyết nhanh gọn lẹ, thì gọi điện thoại tới số anh ấy 0902693151, ảnh chấp nhận phương án 50/50 để mọi chuyện êm đẹp, mong bạn đừng comment lòng vòng và giải quyết cho xong. Còn nếu bạn đang bận gì đấy thì bạn chỉ cần comment địa chỉ trong Sài Gòn nơi đang ở, nửa tiếng mình có mặt ngay :)

thớt vào xem ý kiến mà tiến hành đi, chịu 50% là Vina chơi rất đẹp rồi, thực sự cậu ấy hoàn toàn k phải chịu trách nhiệm j cả.

Có ai có cách đề phòng trường hợp tương tự xảy ra ko? Cho mình xin ý kiến.

Có ai có cách đề phòng trường hợp tương tự xảy ra ko? Cho mình xin ý kiến.
NẾU ĐỦ NĂNG LỰC VÀ VỐN NÊN MỞ WEBSITE EXCHANGE TĂNG TRUST

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week