Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.
các bác cứ cãi nhau nhưng mà lạc đề, thớt dispute do bị hack chứ có mua hàng gì đâu mà liên quan đến chất lượng hàng.

thôi chờ kết quả, xem thêm dc tí kinh nghiệm

các bác cứ cãi nhau nhưng mà lạc đề, thớt dispute do bị hack chứ có mua hàng gì đâu mà liên quan đến chất lượng hàng.
vãi bác này.. xem lại cái memo giao dịch đi rồi nói. Distupe giữa lý do bị hack và paypal ko bảo vệ giao dịch ảo. cả hai cùng có lý... nhưng trong trường hợp này ta ko tin ai được cả. để paypal giải quyết thôi

bạn chưa xài pp bao giờ thì đừng nêu ý kiến ở đây

tất cả cũng chỉ là ý kiến cá nhân thôi, mọi quyết định là ở pp :)
ko phải nói ko dc là ko dc, win là nhất định sẽ win :)
nếu cứ send tiền rồi ko giải quyết thế này thì pp bị tát ao sạch rồi

Tháng nay đúng xui luôn các pro... :) bị bão liên tục, giờ dính vụ dispute của PP, có lường trước vụ dispute rồi nhưng vẫn hok tránh khỏi. Vụ này chắc tớ thua rồi, kinh nghiệm cho các pro nào đang thu gom pp giống tớ. Thành thật chia buồn nha ông VinaCaptcha :-s

Cậu kia để mất acc paypal rõ ràng là lỗi của cậu đó rồi.ng mua paypal đâu có thể check được toàn bộ thông tin là chính chủ đc.trong khi những ng bán paypal thường là những ng có acc do thông tin k được chuẩn lắm nên k with về.Chia buồn với a Vina kể ra có cái mail thì hold vẫn có thể thắng mặc dù tỉ lệ k cao

nói thật với ông @mx3737 là từ khi vào mmo đến giờ tui cũng không biết vinacaptcha là ai, và cũng không hề biết đến soft có tên vinacaptcha là gì, thà ông nói vô mmo lâu nay không biết admin Shin là ai thì còn nghi được
cũng có đôi lời góp ý riêng với mod @Capchater bác là mod bác phải công tâm, khách quan, vụ việc chưa hề rõ ràng mà có nhiều ông vào chửi chủ thớt này nọ trong khi chưa biết rõ kết quả, bác không góp ý cho họ thì thôi lại còn hùa theo, hay là cùng box captcha nên thế

nói thật với ông @mx3737 là từ khi vào mmo đến giờ tui cũng không biết vinacaptcha là ai, và cũng không hề biết đến soft có tên vinacaptcha là gì, thà ông nói vô mmo lâu nay không biết admin Shin là ai thì còn nghi được
cũng có đôi lời góp ý riêng với mod @Capchater bác là mod bác phải công tâm, khách quan, vụ việc chưa hề rõ ràng mà có nhiều ông vào chửi chủ thớt này nọ trong khi chưa biết rõ kết quả, bác không góp ý cho họ thì thôi lại còn hùa theo, hay là cùng box captcha nên thế
:) thế bạn công tâm thì giải thích dùm đi. Đừng nói mình box nào nhé =)).MÌnh dám khẳng định thằng thớt làm trò mèo , giỏi thì show history nhận PP từ site vs with bank đi. Thằng amateur ko bao giờ ex hay gd pp , chỉ rút về bank mà bik dispute. Cho d k m nó cái . Mình khinh :)

Lỗi bắt nguồn từ chủ thớt để bị hack nick, đúng lý thì vinacaptcha sẽ không mất tiền ! Ngặt nỗi PP không cho giao dịch exchange sang VND hay ngoại tệ khác và vinacaptcha đã vi phạm rule của PP => % vinacaptcha thua dispute khá cao.

Bác VINA vô tội mà! tại chủ thớt không biết giữ đồ thôi!

Vinacaptcha nói là mua của hacker vậy thì nên cung cấp tên người mua, yahoo, logchat yahoo, tài khoản ngân hàng, ... 1 số thông tin khác để chứng minh :D

@kirasam mình k có nói là chắc chắn chủ thớt bị hack, nhưng đây là sự việc chưa rõ ràng, việc gì chưa rõ thì đừng chửi người ta như thế, trên đời còn nhiều sự bất ngờ lắm

@kirasam mình k có nói là chắc chắn chủ thớt bị hack, nhưng đây là sự việc chưa rõ ràng, việc gì chưa rõ thì đừng chửi người ta như thế, trên đời còn nhiều sự bất ngờ lắm
Lập luận của mình quá rõ ràng rùi. Từ sự trùng hợp về gd , cách xóa dấu vết vụ gd , sự dispute quá nhanh và thành thạo khi mà chỉ là amateur về PP.....trong khi đó chủ thớt đúng 1 câu : mình bị hack. Mà chắc gì acc đó của chủ thớt ? Cũng ko có bằng chứng gì hack cả. Quá nhiều sự vô lý chỉ dẫn đến 1 kết quả thui. Còn có bằng chứng IP khi gd vs vinacapcha hùi sáng thì thằng thớt chả còn invi dc trên 4room này đâu :cool:

Cả 2 đều có lỗi cả cứ để pp nó phân xử :
Nếu là chủ thớt bị hack thật thì thằng hack này là trình độ chuyên nghiệp . bạn nói bạn chỉ dùng 1 máy duy nhất login thì khi thằng khác login sẽ ko bao h thanh toán được , sẽ gặp lỗi ngay , đang xài lap mà chuyển qua máy bàn hay ra quán ko send được . PP nó bảo mật dữ lắm đâu phải đùa
Thứ 2 : là do vinacapcha phá nguyên tắc thu gom paypal rồi . Ex qua PM hay wmz mà instant luôn thế kia thì chết là đúng rồi ít gì cũng hold 48 tiếng . Với lại 400$ paypal mà nó bán giá 19.5 là nó bị khùng rồi , nếu là nguồn sạch an toàn thì nó with về bank ko lời hơn ah .
Tóm lại ai cũng sai cả . Chờ paypal giải quyết

bạn lấy lí do gì để biết người ta là amater, ít giao dịch là amater à bạn, logic hay thế, mà đã có bằng chứng chưa, nếu bạn có nghi vấn thì nói đàng hoàng, đằng này vào chửi như đúng rồi, vậy mà mod miếc gì cũng k thấy nói tiếng nào nhắc nhở mới hài :D

Lập luận của mình quá rõ ràng rùi. Từ sự trùng hợp về gd , cách xóa dấu vết vụ gd , sự dispute quá nhanh và thành thạo khi mà chỉ là amateur về PP.....trong khi đó chủ thớt đúng 1 câu : mình bị hack. Mà chắc gì acc đó của chủ thớt ? Cũng ko có bằng chứng gì hack cả. Quá nhiều sự vô lý chỉ dẫn đến 1 kết quả thui. Còn có bằng chứng IP khi gd vs vinacapcha hùi sáng thì thằng thớt chả còn invi dc trên 4room này đâu :cool:

bạn này càng nói càng nhảm, dispute là 1 chức năng bình thường của paypal và chỉ cần biết sử dụng paypal hay tiếng Anh là cũng hiểu đc, thậm chí khi vào xem chi tiết mỗi giao dịch đều có thông tin hướng dẫn và đường link để dispute, bạn nghĩ nó là cái gì cao siêu hay sao mà gán việc thành thạo hay amateur vào đây. Bạn xem lại những lập luận của bạn có tí giá trị nào ko mà kêu rõ ràng với lại kết quả này kia vậy ? Cái kết luận nếu xài paypal chỉ rút về bank thì ko biết dispute của bạn nghe thật buồn cười quá ấy, bạn nên cố gắng nghĩ xa hơn chứ đừng nghĩ ai cũng bị hạn chế khả năng như mình chứ.

Mình nghĩ cũng có thể là chủ thread dàn dựng, nhưng cũng ko thể suy diễn theo kiểu của cậu đc, hoàn toàn ko có chút giá trị nào.

Last edited:
Bác buyer chuẩn bị sẵn tư thế refund đi
Việc paypal nó check tk kia bị login từ bên thứ 3 rất dễ thôi
"chơi với mấy e đỏng đảnh mệt lắm" :D

bạn này càng nói càng nhảm, dispute là 1 chức năng bình thường của paypal và chỉ cần biết sử dụng paypal hay tiếng Anh là cũng hiểu đc, thậm chí khi vào xem chi tiết mỗi giao dịch đều có thông tin hướng dẫn và đường link để dispute, bạn nghĩ nó là cái gì cao siêu hay sao mà gán việc thành thạo hay amateur vào đây. Bạn xem lại những lập luận của bạn có tí giá trị nào ko mà kêu rõ ràng với lại kết quả này kia vậy ? Cái kết luận nếu xài paypal chỉ rút về bank thì ko biết dispute của bạn nghe thật buồn cười quá ấy, bạn nên cố gắng nghĩ xa hơn chứ đừng nghĩ ai cũng bị hạn chế khả năng như mình chứ.

Mình nghĩ cũng có thể là chủ thread dàn dựng, nhưng cũng ko thể suy diễn theo kiểu của cậu đc, hoàn toàn ko có chút giá trị nào.
2 bác có vấn đề về đọc hỉu à ? 2 người gd PP thường xuyên hoặc ít ra có gd đưa vs nhận PP nên dispute còn hiểu dc. Còn thằng thớt chỉ nhận gd từ site , with về bank thì dispute cái khỉ khô gì ? . Đừng vác cái bác biết mà nói người khác. Nhìn nó ko ex chỉ bik with bank là hiểu rùi. Chả qua gài hàng nhau thì nói thẳng thui.Giả sử bác bị hack , lần đầu dispute có đủ tỉnh táo mà dispute ko ? Đằng này nó bình tỉnh dispute xong lên room báo scam =]]z

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,985
173,053
Latest member
hoathinhtreem

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week