Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.
:) mình nghĩ kĩ rùi. Thằng thớt 90% là tự biên tự diễn. Từ quá trình bị hack đến quá trình bán tiền cho vinacapcha đều khớp đến mức ko có sai sót. Hành động rất lẹ làng. Giả sử bạn hack pp , rùi bán chuyển khoản vào TK NH thì sao ? Cho 100 TK , nếu ko phải dạng scam lão làng có vết tích thì xin lỗi 1 cái tên TK NH chả làm dc gì gì.Thế mà thằng hack này ex gần như là mất trắng dấu vết. Thứ 2 , thớt lập topic báo nhờ giúp đỡ , check acc thì thấy chưa hề có cuộc gd nào trên 4room , gần như chả tồn tại gì ngoài việc hack acc này. Thế mà vừa lập pic cái là bik dis PP lo lấy tiền liến. Thiết nghĩ vinacapcha cứ làm mạnh lên , ông gd nhiều , tiêu đề bán soft hợp lý , cứ tống thằng xạo loz kia vào xó đi. Điếm vcc!
ông ăn nói cho cẩn thận, lúc bị mất tiền tôi chỉ biết tìm cách ngừng giao dịch lại luc đó chưa hề biết vianacaptcha là ai.

:) mod @legialoc check IP thằng thớt coi thế nào ? Chả lẻ vào MMO hơn 2 năm kiếm $$$ paypal nó ko gd vs ai hết à ? Mà ko bik vinacapcha thu mua PP ? Chắc nó kiếm $$ về để dành à ? Thứ 2 , bik dis pp quá nhanh khiến mình đặt nhiều nghi vấn

mấy pac nói chủ thread ko được quyền dispute khi chưa chứng minh được cậu này tự diễn thì cũng không đúng đâu, hãy có cái nhìn khách quan, là acc hay thẻ của các pac bị người khác sử dụng thì các pac có khiếu kiện ko ? Việc mở dispute khi thấy acc mình bị người khác login và send tiền đi là việc mà 100% mọi người nên làm, và làm càng sớm càng tốt (lưu ý mình đang nói nếu acc bị hack thật nhé), vậy nên nếu ko chứng minh đc chủ thread đang tự diễn thì các pac cũng ko nên phán kiểu ko đc thế này, ko đc thế kia.

Đây cũng là thêm kinh nghiệm cho mấy pac mua bán mấy cái loại nhạy cảm này, đặt trường hợp chủ thread đang tự diễn thì nếu như VinaCaptcha chỉ đồng ý thanh toán VND thì chắc chủ thread cũng ko có nhiều đất diễn như này.

Last edited:
Thanks các pro đã cho ý kiến... để tớ làm nốt phần còn lại là support PP, quyết dành lại cái gì đúng phải là của mình.
Còn nếu chủ thớt biết điều thì tớ sẵn lòng bù lại 50% cho cậu, ngược lại thì .... :(

Theo kinh nghiệm của mình thì vụ này chia buồn Vina, 95% là pp sẽ trả lại tiền.

99.99% lấy lại được, trc mình bị 1 thằng giả nick scam sent persional, open dis, bao la no login teamview send khi minh mở cho nó, 2 ngày sau nó refund ngay lập tức, cũng 1 thèn giả vinacaptcha, đã thông báo vina biết . Nói thật, vụ này mình nhi hơi nghi nghi, có gì sai chủ pic bỏ qua, nếu cậu thông cảm có lẽ 50/50 với vina, close case, vậy vui vẻ cả 2

paypal đòi refund lại thì dễ thôi =p~ bác cung cấp địa chỉ login ip time gần nhất và thường xuyên nhất! cho nó và thông báo có người thâm nhập zô.. thông cancel.. nó ko có proof thì sẽ refund cho bạn và limited tài khoản của nó luôn :))

mà cái này là proof fake :)) fake cũng để lộ :)) chắc tính bán cam cho anh em ăn đây =p~

trong vụ này bác vina khá khó, cứ show proof đầy đủ cho pp rồi chờ nó xử lý thôi.
còn các ông khác nói như cái đầu B, ông bị mất tiền ông có dispute ko.. các ông cứ suy đoán rồi bảo ngta dispute là sai.
cứ có proof đầy đủ hãy chửi ngta...chưa gì đã sủa ẳng cả lên
cậu này nói chuẩn, nghe mấy cậu khác post kiểu ko đc dispute hay như thế là sai hay thế này thế kia,.. mình cũng ko đồng tình nhưng ko mạnh miệng đc như cậu này ;)

paypal đòi refund lại thì dễ thôi =p~ bác cung cấp địa chỉ login ip time gần nhất và thường xuyên nhất! cho nó và thông báo có người thâm nhập zô.. thông cancel.. nó ko có proof thì sẽ refund cho bạn và limited tài khoản của nó luôn :))

mà cái này là proof fake :)) fake cũng để lộ :)) chắc tính bán cam cho anh em ăn đây =p~
nó cho phát 180d thì cũng thối mặt =))

mấy pac nói chủ thread ko được quyền dispute khi chưa chứng minh được cậu này tự diễn thì cũng không đúng đâu, hãy có cái nhìn khách quan, là acc hay thẻ của các pac bị người khác sử dụng thì các pac có khiếu kiện ko ? Việc mở dispute khi thấy acc mình bị người khác login và send tiền đi là việc mà 100% mọi người nên làm, và làm càng sớm càng tốt (lưu ý mình đang nói nếu acc bị hack thật nhé), vậy nên nếu ko chứng minh đc chủ thread đang tự diễn thì các pac cũng ko nên phán kiểu ko đc thế này, ko đc thế kia.

Đây cũng là thêm kinh nghiệm cho mấy pac mua bán mấy cái loại nhạy cảm này, đặt trường hợp chủ thread đang tự diễn thì nếu như VinaCaptcha chỉ đồng ý thanh toán VND thì chắc chủ thread cũng ko có nhiều đất diễn như này.
Mình thấy chuyện này ko phải đơn giản như bạn nghĩ dc. Nếu chơi PP bik dispute thì chắc biết kết quả + hậu quả chứ.Dispute thì tiền về ngay à ? Thứ 2 , nhìn history của acc , chả có gd ex nào. Chứng tỏ 2 điều , 1 là kiếm $$$ để dành , 2 là chỉ with về bank . Thế chủ thớt dám show nguồn PP + lịch sử with bank + tên TK NH with ko ??? Tiện thể nhờ mod legialoc check IP coi có nick clone là hiểu ngọn ngành thui

Nếu như những thông tin đưa ra của chủ thớt thì có 2 khả năng.. 1 bị hack. 2 chủ thớt dựng chuyện cho bác vinacaptcha. chờ dis rồi nhận lại tiền.. chờ tiền lâu nhưng mà tỷ lệ thắng vẫn là cao. coi như vẫn được tiền.. chả có gì lạ. Lần đầu thấy trường hợp này nên là cũng chút nghi ngờ cho bác thớt..!! nếu như bác vinacaptcha nói thì bác thớt nên lấy 50% rồi dừng dis PP cho lẹ. =='

Nói z cũng đc, nếu thớt "tự bi tự diễn". thì lợi quá ruì còn j. đừng để vụ này làm cơ hội để.... xảy ra nhìu vụ khác!
Nếu như những thông tin đưa ra của chủ thớt thì có 2 khả năng.. 1 bị hack. 2 chủ thớt dựng chuyện cho bác vinacaptcha. chờ dis rồi nhận lại tiền.. chờ tiền lâu nhưng mà tỷ lệ thắng vẫn là cao. coi như vẫn được tiền.. chả có gì lạ. Lần đầu thấy trường hợp này nên là cũng chút nghi ngờ cho bác thớt..!! nếu như bác vinacaptcha nói thì bác thớt nên lấy 50% rồi dừng dis PP cho lẹ. =='

hành động chịu 50 50 của vinacaptcha là điều mình ko ngờ đến. Quá nhanh và quá ngon cho chủ topic vì thường thì ít người ngay lập tức chịu chia sẻ thiệt hại vì "lỗi của người kia" như thế cả.
Còn việc dispute PP mà PP giải quyết cho chủ topic thì 100% giờ chẳng ai dám mua PP nữa. Cứ mua rồi dispute mất tiền thì PP nó sập từ lâu rồi.
90% là dispute thất bại.

Những việc liên quan đến pp từ trước đến nay đều rất khó xử lý vì ko biết thật giả thế nào cũng vì 1 phần của pp bỏa mật quá kém. Ko bảo vệ đc tài khoản của người dùng khi mất pass.

Có 1 cậu bên trên dùng từ sủa đã report nhé, anh em tranh luận hay tranh cãi thì chú ý ngôn ngữ 1 chút. Là người ko phải là ... mà dùng từ "sủa"

:)

Nghi thớt lắm nhé,làm người ai làm thế:mad:

Dispute chủ thớt cơ hội thắng là cao :)
vì cái transaction có ghi rõ là mua key :)
nếu mua key thì bên mua đòi tiền, bên bán có thể đòi key =))
ko ai thiệt hại gi :), chua kể bên bán phải là người show đủ thứ proof :)
giống như mua hàng, thấy hàng không đúng có thể đòi tiền :), chứ pp nó đâu có biết là bán pp lấy vnd

Nếu như đây là vụ dàn dựng thì ko nói đến nữa r ,vì các bác trên kia đã nói rồi.Còn nếu đây là vụ hack thật ,thì bác chủ thớt sau khi lấy lại dc tiền thì hãy gữi lại bác vinacaptcha 50-60% số tiền ,coi như số tiền mất là tiền mình đóng tiền thíu cẩn trọng trong việc quản lí tk. Dù gì thì lỗi cũng do chủ thớt cả ,hãy lã 1 nguoi đàn ông dám chịu hậu quả .Mà cũng nên làm v để sau này còn làm việc vs nc voi nhau de hơn,ae trong forum cả ,cùng nhau gánh chịu thiệt hai ,chứ đừng để 1 bên chịu thiet hoàn toàn :D

"từ trước đến giờ mình chưa hề biết vinacaptcha là gì"
Thớt nói câu này mình cũng thấy có nghi ngờ thớt đôi chút. Không lẽ, thớt không bik captcha là gì và soft vinacaptcha rất nổi tiếng trên diễn đàn, khi mới vào mmo thì việc đầu tiên tham gia là captcha, không lẽ chủ group không cấp soft vina cho làm.

Bạn nói thế cũng sai
Tớ cũng MMO nhưng không hề biết captcha chỉ biết đến vinacaptcha qua topic mua bán paypal

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,057
173,137
Latest member
chubao

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week