Waiting for Answer Paypal bị Hacker chuyển tiền nhờ pro giúp

Status
Not open for further replies.
Còn việc dispute PP mà PP giải quyết cho chủ topic thì 100% giờ chẳng ai dám mua PP nữa. Cứ mua rồi dispute mất tiền thì PP nó sập từ lâu rồi.
90% là dispute thất bại.

:)
Tớ đảm bảo người bán PP mở dis là 95% thắng. Cho nên mới nói mua PP thì phải cẩn thận và thu mua người quen thì tốt hơn. Người mua PP không có cơ hội biện minh với PP đâu.

Dispute chủ thớt cơ hội thắng là cao :)
vì cái transaction có ghi rõ là mua key :)
nếu mua key thì bên mua đòi tiền, bên bán có thể đòi key =))
ko ai thiệt hại gi :), chua kể bên bán phải là người show đủ thứ proof :)
giống như mua hàng, thấy hàng không đúng có thể đòi tiền :), chứ pp nó đâu có biết là bán pp lấy vnd

Nói lại lần thứ 2 là pp nó không giải quyết cho các trường hợp hàng hóa ảo như key, soft lic v..v... Các bạn không biết đừng phán bừa.
@VinaCaptcha bạn có thể show open case xem chủ thớt dispute vì lý do gì không?

Nói lại lần thứ 2 là pp nó không giải quyết cho các trường hợp hàng hóa ảo như key, soft lic v..v... Các bạn không biết đừng phán bừa.
=)), tớ nói có gì sai :)),éo biết thằng chủ thớt là ng như thế nào, có thể nó la ng scam, nhưng tó nói là nó tỉ lệ thắng sẽ cao hơn :))

không giải quyết không phải là để y giao dịch đó đâu, không giải quyết là sẽ rs lại tiền đấy
Thằng thớt chỉ cần bảo thằng kia scam bán hàng không đảm đúng chất lượng, không nhận được hàng , không biết cái soft đó là gì ...blabla ( trong trường hợp nó giở trò) thì người nhận PP ăn quả đắng chắc cú.

Trường hợp nó chứng minh bị hack thì khỏi nói, PP trở về acc nó ngay và luôn.

:) ko phải ngẫu nhiên mình kêu chủ thớt scam tự biên tự diễn. Mỉnh giả sử bạn là 1 người tham gia MMO bình thưởng , nếu ko giao dịch ex pp thì chỉ có nước with về NH. Ko gd ex ko bik vinacapcha . Ok ! Thế thì show dùm mình history gd nhận PP nguồn + with ? Hay bạn nói bạn gom tiền để dành chơi :rolleyes: . Thứ 2 , trừ khi bạn hiểu rõ về các giao dịch của PP , hiểu các trường hợp xử lý của pp mới bik cách dispute nhanh đến thế. Mình dám cá 4room này , chả có thằng amateur nào xài pp chỉ with về bank mà bik dispute cả. Chỉ có hiểu rõ hay từng trải mới bik1 dispute nhanh đến thế ! Quá nhiều vô lý . Cơ mà sao mod @legialoc ko check IP cho ae hỉu nhỉ :(. Coi nó có clone acc nào ko. Để giải quyết sớm

không giải quyết không phải là để y giao dịch đó đâu, không giải quyết là sẽ rs lại tiền đấy
Thằng thớt chỉ cần bảo thằng kia scam bán hàng không đảm đúng chất lượng, không nhận được hàng , không biết cái soft đó là gì ...blabla ( trong trường hợp nó giở trò) thì người nhận PP ăn quả đắng chắc cú.

bác này nói chuản nè, tớ từng xài pp dep vao superreward để mua point ở site gpt :) , xài xong point tớ mở dispute đòi lại tiền, 10 ngày sau tiền về =)), chỉ cần bảo, mua point xong , point ko xài dc =)), thằng net nó cũng chả làm dc gì

Bạn nói thế này là bạn không hiểu gì về PP mà phán bừa rồi. Không giải quyết tranh chấp mua hàng hóa ảo. Mình đã từng bị net sau khi pay request refund hàng k$ nhưng nó vẫn bị thua. Biết vì sao không, pp nó chỉ nói 1 câu là nó không giải quyết cho trường hợp digital good. Và mình cũng từng mua host sau đó refund mà thằng host nó ko refund thì pp nó cũng xử thua luôn ko trả lại tiền mặc dù site ghi là 30 days money back. bạn có thể tự bỏ pp ra kiểm chứng tại webhostingpad.com.

"từ trước đến giờ mình chưa hề biết vinacaptcha là gì"
Thớt nói câu này mình cũng thấy có nghi ngờ thớt đôi chút. Không lẽ, thớt không bik captcha là gì và soft vinacaptcha rất nổi tiếng trên diễn đàn, khi mới vào mmo thì việc đầu tiên tham gia là captcha, không lẽ chủ group không cấp soft vina cho làm.

"hơn 400$ tự động bị chuyển đi và mình là chủ tài khoản không hề làm điều đó, thực sự là rất sock khi mình nhận được mail báo chuyển tiền. Mình vào kịp thời và change lại pass.
từ trước đến giờ mình chưa hề biết vinacaptcha là gì. Ai trên diễn đàn có thể giúp mình về trường hợp này, mình xin cảm ơn."
Câu nói này y như một câu văn mượt mà, mà người đang suy nghĩ và viết có thể đang có tâm trạng thư thái, thoái mái và câu văn này đã được sắp đặt trong đầu chủ thớt trước đó.

Nếu mình bị scam, mình sẽ post như thế này: " Các bác ơi, hôm nay tự nhiên có email báo chuyển tiền từ paypal, hơn 400$ paypal của em đã bị thằng cờ hó nào chuyển đi, hình như tài khoản paypal của em đã bị hack, hên là mình đã vào change pass kịp, các bác có ai từng bị trường hợp này xin giúp em giùm, em xin hậu tạ !!! "
Bởi vì lúc đó đang rất rối, không có những câu văn đó trong đầu được. Có thể thớt bình tĩnh quá mức chăng???
Trên đây là những gì mình bik về văn học xen lẫn tâm lí học, mình không có ý phê phán chủ thớt, mình chỉ nói theo cảm nghĩ của mình, và mình cũng đang chờ câu trả lời từ paypal như các bạn khác.
Mình vào MMO và chưa từng chơi Cap nhưng mình biết VinaCap dù chưa giao dịch với bác ấy bao giờ
Mình cũng thấy như bạn,dường như chủ top đang cố tình nhấn mạnh và khẳng định mình ko biết vinacapcha là ai,vinacapcha là gì,nếu bạn không biết đến ai,cái gì gọi là vinacapcha thì lúc bấn loạn này,bạn chả cần giải thích là không biết làm chi
Đôi lời :(

:) ko phải ngẫu nhiên mình kêu chủ thớt scam tự biên tự diễn. Mỉnh giả sử bạn là 1 người tham gia MMO bình thưởng , nếu ko giao dịch ex pp thì chỉ có nước with về NH. Ko gd ex ko bik vinacapcha . Ok ! Thế thì show dùm mình history gd nhận PP nguồn + with ? Hay bạn nói bạn gom tiền để dành chơi :rolleyes: . Thứ 2 , trừ khi bạn hiểu rõ về các giao dịch của PP , hiểu các trường hợp xử lý của pp mới bik cách dispute nhanh đến thế. Mình dám cá 4room này , chả có thằng amateur nào xài pp chỉ with về bank mà bik dispute cả. Chỉ có hiểu rõ hay từng trải mới bik1 dispute nhanh đến thế ! Quá nhiều vô lý . Cơ mà sao mod @legialoc ko check IP cho ae hỉu nhỉ :(. Coi nó có clone acc nào ko. Để giải quyết sớm

check rồi không vấn đề gì về IP cả :D

vinacaptcha là hacker nổi tiếng mmo4me rồi :cool:

Bạn nói thế này là bạn không hiểu gì về PP mà phán bừa rồi. Không giải quyết tranh chấp mua hàng hóa ảo. Mình đã từng bị net sau khi pay request refund hàng k$ nhưng nó vẫn bị thua. Biết vì sao không, pp nó chỉ nói 1 câu là nó không giải quyết cho trường hợp digital good. Và mình cũng từng mua host sau đó refund mà thằng host nó ko refund thì pp nó cũng xử thua luôn ko trả lại tiền mặc dù site ghi là 30 days money back. bạn có thể tự bỏ pp ra kiểm chứng tại webhostingpad.com.
Net thì tớ không biết vì chưa dùng nhưng cậu mua hosting mà đòi rf thì thua là phải rồi, vì thằng chủ hosting nó dễ dàng chứng minh hàng đã giao và chất lượng hosting nó tốt , support nó tốt - > cậu thua. hihi

Nếu cậu mua hosting mà cái thằng chủ hosting nó sập và không hoạt động nữa -> cậu thắng 100%

"từ trước đến giờ mình chưa hề biết vinacaptcha là gì"
Thớt nói câu này mình cũng thấy có nghi ngờ thớt đôi chút. Không lẽ, thớt không bik captcha là gì và soft vinacaptcha rất nổi tiếng trên diễn đàn, khi mới vào mmo thì việc đầu tiên tham gia là captcha, không lẽ chủ group không cấp soft vina cho làm.

"hơn 400$ tự động bị chuyển đi và mình là chủ tài khoản không hề làm điều đó, thực sự là rất sock khi mình nhận được mail báo chuyển tiền. Mình vào kịp thời và change lại pass.
từ trước đến giờ mình chưa hề biết vinacaptcha là gì. Ai trên diễn đàn có thể giúp mình về trường hợp này, mình xin cảm ơn."
Câu nói này y như một câu văn mượt mà, mà người đang suy nghĩ và viết có thể đang có tâm trạng thư thái, thoái mái và câu văn này đã được sắp đặt trong đầu chủ thớt trước đó.

Nếu mình bị scam, mình sẽ post như thế này: " Các bác ơi, hôm nay tự nhiên có email báo chuyển tiền từ paypal, hơn 400$ paypal của em đã bị thằng cờ hó nào chuyển đi, hình như tài khoản paypal của em đã bị hack, hên là em đã vào change pass kịp, các bác có ai từng bị trường hợp này xin giúp em giùm, em xin hậu tạ !!! "
Bởi vì lúc đó đang rất rối, không có những câu văn đó trong đầu được. Có thể thớt bình tĩnh quá mức chăng???
Trên đây là những gì mình bik về văn học xen lẫn tâm lí học, mình không có ý phê phán chủ thớt, mình chỉ nói theo cảm nghĩ của mình, và mình cũng đang chờ câu trả lời từ paypal như các bạn khác.
Chuyện không bút vinacaptcha la chuyện bình thường. Tui bắt đầu bít đến mmo4me từ cuối năm 2010 vs 1 usename khác nhưng cũng chả thèm để ý ông vinacapcha gì gì ấy là ai. Vì lĩnh vực tôi chả liên quan. Hoặc bảo pp không bán ah.. Thì tui rất hiếm khi bán vì sợ limit. về bank cho lành.
Và chia sẻ nữa là tui cũng từng bi hack có 70$ thui.Nhưng thằng này ko hiểu sao nó hack đc tất cả..kể cả pass mail lun. Nên ngậm ngùi vậy :( ĐEN

check rồi không vấn đề gì về IP cả :D
Ok thanks mod đã xác nhận . 1 acc ko clone ko gd ex , chỉ có khả năng with bank bik cách dispute. Thánh nào vào còm phim dùm em cái :p

":) ko phải ngẫu nhiên mình kêu chủ thớt scam tự biên tự diễn. Mỉnh giả sử bạn là 1 người tham gia MMO bình thưởng , nếu ko giao dịch ex pp thì chỉ có nước with về NH. Ko gd ex ko bik vinacapcha . Ok ! Thế thì show dùm mình history gd nhận PP nguồn + with ? Hay bạn nói bạn gom tiền để dành chơi :rolleyes: . Thứ 2 , trừ khi bạn hiểu rõ về các giao dịch của PP , hiểu các trường hợp xử lý của pp mới bik cách dispute nhanh đến thế. Mình dám cá 4room này , chả có thằng amateur nào xài pp chỉ with về bank mà bik dispute cả. Chỉ có hiểu rõ hay từng trải mới bik1 dispute nhanh đến thế ! Quá nhiều vô lý ."

:) Vụ này ko làm rõ thì mấy chú ex xác định nhé , khỏi gd PP là vừa. Chỉ cần mình xả vài trăm $$$ , gd vs 1 acc bank mượn nào đó xong dispute , báo hack rùi lấy lại bt. Dù có hold cũng thế thui , mình nói về quê mới lên thì ăn cám :p

Đây cậu:

Net thì tớ không biết vì chưa dùng nhưng cậu mua hosting mà đòi rf thì thua là phải rồi, vì thằng chủ hosting nó dễ dàng chứng minh hàng đã giao và chất lượng hosting nó tốt , support nó tốt - > cậu thua. hihi

Nếu cậu mua hosting mà cái thằng chủ hosting nó sập và không hoạt động nữa -> cậu thắng 100%
Bạn không biết nhiều về pp mình cũng không tranh cãi với bạn. Nếu có thể bạn hãy đọc kỹ ở đây nhé.
http://www.warriorforum.com/main-in...6237-paypal-dispute-claims-digital-goods.html

tất cả cũng chỉ là ý kiến cá nhân thôi, mọi quyết định là ở pp :)
ko phải nói ko dc là ko dc, win là nhất định sẽ win :)
nếu cứ send tiền rồi ko giải quyết thế này thì pp bị tát ao sạch rồi

vinacaptcha: nguồn là nguồn thu pp
vinacaptcha: tớ hok check chính chủ pp
vinacaptcha: tớ thu pp chỉ cần check đúng nguồn sạch là thu thôi.

Như này có được cho là hợp lý không mọi người.. khi không check đúng chính chủ pp để mua pp
Mình thấy thế là hợp lý mà :D người mua chỉ cần check nguồn bên bán là đủ rồi vì không phải ai cũng xài PP chính chủ cậu à

Cứ như LR tiền 1 đi không trở lại là hay nhất =))

tất cả cũng chỉ là ý kiến cá nhân thôi, mọi quyết định là ở pp :)
ko phải nói ko dc là ko dc, win là nhất định sẽ win :)
nếu cứ send tiền rồi ko giải quyết thế này thì pp bị tát ao sạch rồi

Bạn lại nhầm nữa. nếu bạn dùng cc mà send tiền vào acc paypal thì sẽ bị chargeback. Cái này là 1 vấn đề khác. Và chargeback thì 99% là tiền sẽ quay lại. Còn nếu dùng pp hack thì chủ paypal nó sẽ dễ dàng chứng minh là nó không xài paypal đó -> tiền cũng sẽ quay lại. Thêm nữa 1 acc pp mà nhận tiền có nhiều claim sẽ bị limit ngay đừng tưởng chơi pp mà dễ.
Trở lại trường hợp này như mình đã nói nếu chủ topic chứng minh dc với pp là bị hack acc thì tiền sẽ trở lại còn không sẽ ngược lại. Mấu chốt vấn đề nằm ở PP nó điều tra có phải acc bị hack hay không thôi. Không liên quan vấn đề seller sell cái gì.
@VinaCaptcha mình chưa giải quyết case báo bị hack bao giờ nên cũng không biết. Theo mình thì tốt nhất bạn nhờ người nào có kinh nghiệm cãi hộ có thể mất thêm ít fee cũng được. Và điều quan trọng là bạn nên có bằng chứng về việc đã send key soft cho người mua (ví dụ như gửi key qua mail, qua sms, qua v.v...)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,058
173,138
Latest member
anhtu06nn

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week