Help Offer nên là nghề chính hay tay trái ?

daso1988

Senior
Reactions
280
MR
0.165
Sau mấy phút suy nghĩ nên để tit là MMO hay Offer thì mình chọn offer vì MMO rộng lớn quá, nhiều bộ môn mình tham gia chưa đủ sâu nên ko dám chém.

Chả là dạo gần đây đọc đc rất nhiều ý kiến kiểu như: "chỉ nên coi offer là nghề tay trái thôi" hay "offer chỉ là để kiếm thêm thu nhập thôi"...làm mình cứ suy nghĩ có nên viết về vấn đề này ko, sau vài hôm cũng quyết định viết. Trước tiên quan điểm cá nhân của mình là nếu ko tập trung toàn tâm toàn ý vào một lĩnh vực bạn sẽ chả đi đến đâu cả, offer cũng vậy thôi, nếu khi bắt đầu bạn đã nghĩ kiếm đc đồng nào hay đồng ấy thì bạn đã fail ngay từ lúc bắt đầu và chuẩn bị cho mình tư tưởng mà mình cho là thủ dâm tinh thần khi gặp gì khó khăn thất bại.

Nhiều bạn sẽ nghĩ, offer quá bấp bênh, cần một công việc offline để nuôi bản thân vì biết đâu đến ngày nào đó ko làm đc offer nữa thì sao.
Đồng ý là ai cũng muốn ổn định, an toàn nhưng nếu bạn thực sự ngáo ngơ (giống mình) thì có lẽ bạn có thể mạnh dạn mà gạt bỏ hết tất cả, theo offer đến cùng. Để mà nói, có thể 2 năm 3 năm sau offer sẽ khó hơn rất nhiều nhưng trong 2,3 năm đấy số tiền bạn kiếm đc có thể nhiều hơn số tiền mà một công việc offline tạo ra đến mấy chục lần. Mình nói vì mình thật sự tin và làm như vậy chứ ko phải ahbp chém cho oai với đời.

Lại nói đến vấn đề tư tưởng thái độ từ lúc bắt đầu, nếu bạn nghĩ nó là nguồn thu nhập chính, bạn sẽ cố hết sức để phát triển nó, mình ko nói chắc chắn bạn thành công nhưng con đường đến làm chủ sáng hơn rất nhiều, còn nếu bạn nghĩ nó chỉ là kiếm thêm thu nhập thì mình tin rằng bạn đang đi trên con đường bất tận của một người cày thuê. Mà thu nhập cao thấp từng bên thì ai ai cũng rõ.

Đọc đến đây chắc nhiều bạn sẽ nghĩ thầm mình chém gió vc nhưng mình tin rằng các pro đi qua sẽ có rất nhiều người đồng ý với quan điểm của mình. Với mình MMO lấy đi nhưng cũng cho mình rất nhiều thứ, tạo cho mình một cuộc sống thoải mái như ngày hôm nay, qua bài viết này mình chỉ muốn những ai đã có nghề hãy thay đổi cách suy nghĩ để kiếm đc nhiều hơn, những ai chưa hoặc mới vào nghề hãy tiếp tục đi làm thuê nhưng với tư tưởng là để tích luỹ kinh nghiệm rồi làm riêng chứ ko phải để kiếm thêm thu nhập. Vẫn còn nhiều thứ muốn viết nhưng sợ dài quá chả ai muốn đọc nên thôi kết thúc tại đây, chúc các bạn kiếm được nhiều tiền.

Bác nói hay qá . Cbi ra trường thất nghiệp chắc theo MMO luôn thôi :(

Nếu coi Offer như một nghề tay trái thì chả kiếm nổi tiền hoặc có kiếm thì cũng chỉ kiếm được vài đồng lẻ tẻ.
Khi bạn coi nó là một nghề tay trái thì thực chất bạn đã khinh công việc đó như một công việc phụ rồi :D

thời kì khủng hoảng offer (với riêng mình- làm net nát ko pay bị trừ đủ kiểu vvv..) mình đã gạt bỏ hoàn toàn 1 năm. Toàn đi chơi, giao lưu bạn bè ngoài đời thực, rồi lúc đó mình có tấm bằng thpt thôi mình đi học thiết kế đồ hoạ rồi các tín chỉ ngắn hạn khác vvv.. rồi mình thật sự đi làm cách đây 1 năm, may mắn vì công việc suôn sẻ, hiện tại lương tầm 7-8tr 1 tháng ngày làm 6 tiếng, 5 ngày nghỉ 1 ngày. Công việc cũng khá áp lực nhưng dần cũng thích nghi. MMO ko hề bạc đãi cho những người thật sự kiên trì, mình bỏ cuộc giữa chừng, nhưng mình ko tiếc vì điều đó. mình có bạn gái, bạn bè anh em giao lưu ngoài đời thực. Mỗi người có lý tưởng cho riêng mình, ae nên chọn hướng đi đúng đắn cho mình, ngoảnh lại đã 27t rồi, tgian trôi nhanh lắm.
Đến giờ mình vẫn xem MMO là 1 công việc tay trái, ko phải mình khinh công việc này, đầy người làm cv tay trái như bán hàng online gấp mấy lần lương trên cty của họ đấy thôi. Nếu với những bạn có định kiến quá khó khăn có thể gọi là cày 2jobs. Đôi dòng chia sẻ, và sau khi làm lại offer mình xin khẳng định, MMO chỉ có phát triển, có thể khó khăn hơn, nhưng ko bao giờ là ko thể kiếm tiền từ MMO.

mmo cũng là 1 cái nghề.ngoài đời bạn học cũng là 1 cái nghề.và đã là nghề thì là công cụ kiếm tiền.offer hay mmo hay là một nghề bạn chọn ngoài đời đều như nhau cả.ai cũng nói làm mmo bấp binh.xin hỏi các bạn các bạn đi làm công ty ko bấp binh à.làm giám đốc còn bị nghĩ việc như chơi.ko có cái gì là chắc chắn cả.đôi dòng tâm sự của 1 thằng lăn lôn tùm lum chổ như mình.

Chính hay phụ đều được tùy mỗi người nhưng theo mình đi theo con đường offer là phải dần dần đẩy được cái traffic thực lên.
Phải ra với thế giới ko thể chỉ cheat như vn được.
Dẫu ai cũng biết rằng ai cũng muốn thế nhưng ko dễ nhưng nếu theo offer thì đó là con đường duy nhất để tồn tại với offer.
Mình đang suy nghĩ về 1 kế hoạch phát triển offer với traffic thực nhưng rất cần cả cộng đồng giúp sức và mình cũng sẽ cố gắng giúp đỡ vì sự phát triển của cộng đồng offer vn. Mình đang suy nghĩ và chuẩn bị cho kỹ với nó.

Cái quan trọng là share , đấy mới là quan trọng , còn 1000 người làm offer chắc cũng 999 người tự làm tự ăn , còn 1 người có tâm share . Còn tự mày mò thì đa số ở đây ai cũng tự túc . Offer là chính hay tay trái cũng tùy vào người , như mình thì rảnh vẫn ngồi làm , còn time thì đi làm nương rẫy , cũng ko coi nó là phụ mà cũng ko coi là tay trái

Tay gì cũng đc ... làm ra xiền thi bu thui .. mà cái này mình chưa biết làm :( ... đắng lòng ....

... toàn mua lại :D

thời kì khủng hoảng offer (với riêng mình- làm net nát ko pay bị trừ đủ kiểu vvv..) mình đã gạt bỏ hoàn toàn 1 năm. Toàn đi chơi, giao lưu bạn bè ngoài đời thực, rồi lúc đó mình có tấm bằng thpt thôi mình đi học thiết kế đồ hoạ rồi các tín chỉ ngắn hạn khác vvv.. rồi mình thật sự đi làm cách đây 1 năm, may mắn vì công việc suôn sẻ, hiện tại lương tầm 7-8tr 1 tháng ngày làm 6 tiếng, 5 ngày nghỉ 1 ngày. Công việc cũng khá áp lực nhưng dần cũng thích nghi. MMO ko hề bạc đãi cho những người thật sự kiên trì, mình bỏ cuộc giữa chừng, nhưng mình ko tiếc vì điều đó. mình có bạn gái, bạn bè anh em giao lưu ngoài đời thực. Mỗi người có lý tưởng cho riêng mình, ae nên chọn hướng đi đúng đắn cho mình, ngoảnh lại đã 27t rồi, tgian trôi nhanh lắm.
Đến giờ mình vẫn xem MMO là 1 công việc tay trái, ko phải mình khinh công việc này, đầy người làm cv tay trái như bán hàng online gấp mấy lần lương trên cty của họ đấy thôi. Nếu với những bạn có định kiến quá khó khăn có thể gọi là cày 2jobs. Đôi dòng chia sẻ, và sau khi làm lại offer mình xin khẳng định, MMO chỉ có phát triển, có thể khó khăn hơn, nhưng ko bao giờ là ko thể kiếm tiền từ MMO.
có thể cho mình hỏi đầy đủ nhưng bằng và chứng chỉ bạn đã học ko vậy

nói chung cũng tùy quan điểm mỗi người, chỉ là xác định đc tư tưởng thì dễ thành công hơn thôi.

Chính hay phụ đều được tùy mỗi người nhưng theo mình đi theo con đường offer là phải dần dần đẩy được cái traffic thực lên.
Dẫu ai cũng biết rằng ai cũng muốn thế nhưng ko dễ nhưng nếu theo offer thì đó là con đường duy nhất để tồn tại với offer.
Mình đang suy nghĩ về 1 kế hoạch phát triển offer với traffic thực nhưng rất cần cả cộng đồng giúp sức và mình cũng sẽ cố gắng giúp đỡ vì sự phát triển của cộng đồng offer vn. Mình đang suy nghĩ và chuẩn bị cho kỹ với nó.
Traffic thực là kiếm tiền thực từ nó hả bác ơi? ptu ptc còn có thể, chứ off em nghĩ là khó đấy, có khi ko có lãi.

Cái này mấy pro làm kinh lắm

HIện tại e cũng đang tìm hiểu rất nhiều về real traffic. Bọn mình có thể trao đổi vs nhau không :D

HIện tại e cũng đang tìm hiểu rất nhiều về real traffic. Bọn mình có thể trao đổi vs nhau không :D
Uh bạn. Món này chắc fai cả cộng đồng hỗ trợ mới phát triển dc.

có thể cho mình hỏi đầy đủ nhưng bằng và chứng chỉ bạn đã học ko vậy
Mình làm sale nên ko cần bằng cấp lắm, kinh nghiệm, may mắn là chủ yếu, mình học qua các khóa đào tạo ngắn hạn như thiết kế đồ họa 2D của trường đh khtn, chứng chỉ quản trị nhân sự, kỹ năng sale có thể tìm tòi trên mạng, khóa đào tạo giao tiếp KH của các doanh nghiệp tư nhân, xin học thêm khóa call center của Mobifone, tiếp xúc rất nhiều với kh qua điện thoại >100kh 1 ngày, mấy khóa đó free nha bạn, làm có lương nữa, rất thấp (2-3tr/1th) Cty Minh Phúc. Sau đó mình làm sale điện thoại cho 1 hãng TQ. Lương tầm 5tr khoảng 2 tháng lên sale khu vực lương>8tr, rồi mình xin làm cty tài chính cho vay tiêu dùng, pv hơi khó nhưng chuẩn bị tâm lý tốt + kinh nghiệm, kỹ năng máy tính, nhân viên như mình bạn có thể gặp ở các tgdd,vienthonga,fpt... các cửa hàng xe máy, cho vay tiền mặt... nhu cầu cao, nên vấn đề kh ko cần phải tìm như trc nữa. lương cơ bản ~4tr thưởng ~3-5tr, hđ bảo hiểm xh đầy đủ, cv ổn định lâu dài.
Mình chia sẻ với mn và bạn để thấy bằng cấp đh,cđ ko quan trọng bằng kinh nghiệm làm việc, khả năng giao tiếp, cty ở tp hcm mình thấy tuyển chỉ cần mấy yếu tố đó, bằng cấp chỉ cần tpht hay trung cấp là đc. Mà mình có nhiều bạn ở các tỉnh thành khác, thấy tìm kiếm cviec khó ghê, hcm thì chỉ cần chịu làm là đầy việc.

Traffic thực là kiếm tiền thực từ nó hả bác ơi? ptu ptc còn có thể, chứ off em nghĩ là khó đấy, có khi ko có lãi.
Khó để lãi nên phải nghiên cứu các kênh qcao sao hiệu quả nhất và xdung chiến lược tối ưu. Ngoài ra có traffic thực cũng gặp nhiều thuận lợi với net hơn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,889
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week