Suggest Ổ cứng bị bad sector

Solutions
1
Reactions
455
MR
1.537
Tình hình đang ngồi chơi thì windows báo lỗi cần copy dữ liệu bởi sắp hỏng, loay hoay tìm hiểu thì hình nnư hdd bị bad sector, dùng crytal disk thì có 1 mục vàng ô số 5 mức cảnh báo, dùng hdd regenerator check thì có 1 bad sector ko thể khôi phục đc, đang loay hoay tìm cách khắc phục qua dos bằng hiren bot xem sao mà usb ghost bị lỗi:mad:
nhờ mấy bác có kinh nghiệm xem ổ cứng như vậy bao lâu nữa thì hỏng nhỉ, máy vừa hết bảo hành 2 năm đen thật :(
thanks you:)

Tình hình đang ngồi chơi thì windows báo lỗi cần copy dữ liệu bởi sắp hỏng, loay hoay tìm hiểu thì hình nnư hdd bị bad sector, dùng crytal disk thì có 1 mục vàng ô số 5 mức cảnh báo, dùng hdd regenerator check thì có 1 bad sector ko thể khôi phục đc, đang loay hoay tìm cách khắc phục qua dos bằng hiren bot xem sao mà usb ghost bị lỗi:mad:
nhờ mấy bác có kinh nghiệm xem ổ cứng như vậy bao lâu nữa thì hỏng nhỉ, máy vừa hết bảo hành 2 năm đen thật :(
thanks you:)
kiếm cái usb,tích hợp mini Xp hay win 7 vào đó bạn.Rồi cắp thêm HDD khác vào để chuyển sang.

kiếm cái usb,tích hợp mini Xp hay win 7 vào đó bạn.Rồi cắp thêm HDD khác vào để chuyển sang.
mình dùng hhd rege trong hirenbot quét nó báo ko có bad nữa, quay vào disk crytal cũng báo ko có bad nữa trạng thái tốt luôn ảo vãi

mình dùng hhd rege trong hirenbot quét nó báo ko có bad nữa, quay vào disk crytal cũng báo ko có bad nữa trạng thái tốt luôn ảo vãi
trong đĩa boot,bác kiếm cái này hdd regenerator ( ở phần hdd tools í).Nó check bad vs sửa bad nhẹ luôn.vì nó check trong dos nên chính xác cao.

bị bad nên thay ổ cứng nhé coi chừng mât dữ liệu

trong đĩa boot,bác kiếm cái này hdd regenerator ( ở phần hdd tools í).Nó check bad vs sửa bad nhẹ luôn.vì nó check trong dos nên chính xác cao.
sữa gì cũng bị lại thôi tốt nhất nên thay đi chứ dùng ko được bao lâu đâu

sữa gì cũng bị lại thôi tốt nhất nên thay đi chứ dùng ko được bao lâu đâu
ổ nào chả thế,mà bạn ko biết là trong mỗi hdd có 1 lượng sector dự phòng à? Cái ng ta cần là sửa lỗi để lấy dữ liệu ra.Lấy r ng ta dùng chi nữa.Còn hỏng thì đồ đ,tử nào chả hỏng.Vần đề là giúp ng ta lấy dữ liệu chứ phán như bạn nói làm gì

ổ nào chả thế,mà bạn ko biết là trong mỗi hdd có 1 lượng sector dự phòng à? Cái ng ta cần là sửa lỗi để lấy dữ liệu ra.Lấy r ng ta dùng chi nữa.Còn hỏng thì đồ đ,tử nào chả hỏng.Vần đề là giúp ng ta lấy dữ liệu chứ phán như bạn nói làm gì
khi win nó báo ổ cứng bị gì đó thì nên lưu ra chứ nó đã hư đâu thánh , ko hư thì có thể lưu ra được rồi thay cái khác , bạn thớt ý hỏi là vậy chứ nó hư rồi thì nói làm chi

uh,thôi ko nói vs bạn nữa,mắc công phức tạp .Mình cũng ko là thánh,chỉ là thấy bạn quote thì rep bạn chứ mình chưa có ý bà 8 vs bạn.Mong chủ thớt xử lý sự cố này OK.

bad mà màu vàng vẫn xài tốt :D màu đỏ mới sợ :D mà tốt nhất mua ổ SSD lưu trữ dữ liệu trước mình cũng dùng hdd regenerator fix cũng hết xong một thời gian bad
sector 5 như trên dùng cũng dc 1 năm xong bị lại lên 32 vẫn dùng dc nhưng khi có đủ tiền thay luôn mình thay luôn 2TB với 250 GB và ổ cũng vẫn dùng ngon lành ổ bị bad cũ :D mà cái bad
bad sector khi xảy khi ra lỗi copy pase nếu copy đúng vào hay dow đúng phần vùng lỗi thì không bật được ứng dụng hoặc phần mềm khi mình tài về nên hdd regenerator fix không mà màu đỏ nên cắt nói mấy bad sector ổ cứng đỏ đen khi chết tốt nhât nên mua ổ cứng SSD để chuyển sang hoặc lưu backup và ghost nhưng không khả quan với ổ có chứa giữ liệu khi copy ra usb bản ghost backup từng ổ :D hoặc chờ cảm thấy nó hỏng nặng mua ổ cứng mới rùi chuyển dữ liệu sang :D

Last edited:
Máy mình mới mua 7thang mà giờ ổ cứng gần die hay sao ấy, máy treo lên trên xuống, cách 2 3 ngày là bị dump, ko bít đem ra tiệm ngta có bảo hành ổ cứng thay ổ khác cho m ko vậy các b?

Máy mình mới mua 7thang mà giờ ổ cứng gần die hay sao ấy, máy treo lên trên xuống, cách 2 3 ngày là bị dump, ko bít đem ra tiệm ngta có bảo hành ổ cứng thay ổ khác cho m ko vậy các b?
còn bảo hành cứ mang ra thui :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,642
170,743
Latest member
Bitscreener

Most viewed of week

Most viewed of week

Back