SCAM Nick Yahoo: aitravnn Nick MMO: aitra

đứng giữa xin có đôi lời.

Chủ thread nick lập từ 2011 mà còn ngây thơ, giao dịch với 1 thằng ất ơ mà dám send 1 đống tiền không thèm chơi qua trung gian, tiếc vài đồng lẻ sao ?

Bạn davidha lập quá nhiều nick, cái này là tai bay vạ gió thôi.

Giờ phương án giải quyết là 50% là đẹp nhất, bạn chủ thread không thể ép người ta quá đáng được, dù sao lỗi của bạn là rất lớn, người ta chịu bỏ 50% là quá hợp lý rồi.

Thân

nick 2011 lại chẳng có sỏi trong đầu rồi ấy chứ làm gì ngây thơ đến thế
không chừng chính bạn chủ thớt là người đang giữ cái nick aitra?

mấy you mơ mà nhờ admin giải quyết ổn thỏa đi. có nhờ thì nhờ mod legialoc, mod SonJG thì may ra còn đc giải quyết đúng. còn mấy you nhờ đến tay admin giải quyết thì có nước "hộc máu" đầy bàn phím

ngẫm ra thỳ cũng thấy thớt như chết đuối vớ cọc nên bắt 100% bằng được..đọc ra có nhiều điều các bạn cũng nên nghĩ cho c gì đóng bh kia..và còn nữa là có khi nào thớt có cái yh kia và tự biên tự diễn ( chỉ suy đoán thôi , mong 2 người dàn xếp ổn thỏa )

nói thật là mình đọc mà như kiểu ông thớt định chơi chuchim 1 phát ý
nick từ 2011 mà "ngây thơ" thế
send tận 3 lần tiền
1 là định chơi nhau
2 là não có vấn đề

Tớ là tớ vẫn đồng quan điểm bắt bồi thường 100% ! :p:p:p lỗi của b đóng bảo hiểm là b đã clone khá nhiều nick !
- Thứ nhất ý đồ clone của b là gì ? nếu không ngoài mục đích scam
- Thứ 2 bạn tạo nick đó mà b lại đi giao cho ng khác ! Giống kiểu bạn đi giao cmnd của bạn cho thằng giết người ! Nó giết xong để lại cmnd của b tại hiện trường ( cái này là bạn ng u chứ ko nên chửi chủ thớt ngu nhé !)
Đồng quan điểm baner và chia tiền bảo hiểm bồi hoàn 100% cho người bị hại !
:D:D:D:D

Điện thoại di động
  • 093 456 46 26

gửi đi

Code:
Receiver: 0934564626
Date: 02/23/2014 13:35:15
-------------------------------------
ban scam 150$ cua người ta ha, can than di tu nha

nhận lại

Code:
Sender: +84934564626
Date: 02/23/2014 13:36:36
-------------------------------------
Xl,mjh k scam cua aj ka?,minh k lam minh k so,co luat nhan qua ma,ban yen tam,no luon ton taj

:)

bạn nói đúng, chả biết ông ý có lợi lộc gì từ vụ này ko nhưng bây giờ người chịu trách nhiệm là ông davidha, ông phải có trách nhiệm hoàn lại tiền cho tôi.
ông muốn trả 50$ ư, trừ khi ông tìm đc.thằng scam mà chia trách nhiệm cho nó ko ông phải gánh hết, đừng mong đổ thừa do tại tôi ngu mà phải tự chịu trách nhiệm.

Tham cái rate 20.7 lắm vào, trao đổi cho tôi 20.5 thôi nhưng an toàn hơn ko hehe.

BTW ... Mình góp ý về vụ này thế này.
Vậy là đã chứng minh đc cái nick forum scam là do ông BH 10 củ clone và bỏ hoang.
Luật forum rõ ràng rằng nick ai gây án thì người đó chịu trách nhiệm, ko cần biết là (bị hack, hay cho nick người khác dùng), who cares? Ai chứng minh đc? Cứ clone ra là phải có trách nhiệm với nó. Ko báo Admin banned dùm khi bỏ hoang là lỗi của mình thì phải tự chịu.

Vẫn Vote đền bù 100%.

Cuối cùng lưu ý mấy ông rằng ... hãy dùng :
Two-Factor Authentication

Nếu dùng rồi còn bị hack thì .. ăn vạ Admin vì forum bị get root :)

đứng giữa xin có đôi lời.

Chủ thread nick lập từ 2011 mà còn ngây thơ, giao dịch với 1 thằng ất ơ mà dám send 1 đống tiền không thèm chơi qua trung gian, tiếc vài đồng lẻ sao ?

Bạn davidha lập quá nhiều nick, cái này là tai bay vạ gió thôi.

Giờ phương án giải quyết là 50% là đẹp nhất, bạn chủ thread không thể ép người ta quá đáng được, dù sao lỗi của bạn là rất lớn, người ta chịu bỏ 50% là quá hợp lý rồi.
thứ nhất bạn bỏ suy nghĩ cứ là nick lâu năm là phải pro đi, mình gà và ít kinh nghiệm lắm, từ trước đến giờ mình chỉ quan tâm đến box ptu và giao dịch bên thegiare.net (bạn có thể tìm kiếm tất cả bài viết của mình xem mình có hay vào box money exchange để giao dịch ko).
thứ hai việc ông davidha biết là mình bị hack nick (biết chắc là kẻ xấu rồi) mà ko thông báo cho mod banned thì khác gì đồng lõa, ko tìm đc.kẻ scam thì gánh hết tội là điều đương nhiên, nói như bạn thì 50% là trách nhiệm do tôi ngu, thiếu kinh nghiệm ah?

Clone nhiều nick rõ có ý đồ xấu.
Vụ việc này cậu không thỏa thuận được mức bồi thường với người bị scam thì BQT sẽ xử lý theo rule 4room.
Trích số tiền BH của cậu trả cho cậu kia đồng thời Banned tấc cả các nick của cậu. Ok ?!
tôi xin gửi đến @davidha: ông nên bồi thường thiệt hại cho tôi trước khi BQT xử lý!

xin lỗi bạn nhé, ở đây mình là người bị hại, bạn có hiểu người bị hại là thế nào ko?
Thế cậu nghĩ mình cậu là người bị hại ah ? Cậu đúng như kẻ chết đuối vớ được cái bè và xui cho mình là dính phải cái bè mà cậu cứ bám dai như đỉa ..

Mình vừa nhận được mail của cậu với nội dung "như đã thảo luận ở http://mmo4me.com/threads/nick-yahoo-aitravnn-nick-mmo-aitra.158540/
mình hy vọng không phải do bạn scam, mong bạn gửi lại mình 3tr nhé?"
Có gì cần nói mình đã nói hết hiện mình đang ở quê giải giải quyết chuyện gia đình .. mai mình lên HN sẽ có time giải quyết chuyện của bạn ..! Mình cận cậu contact yahoo (dưới chữ kí )cho mình và nói chuyện để làm sáng tỏ mọi chuyện..thanks

Chuyện này bạn davidha có dính trách nhiệm là ko cần bàn cãi.:cool:
Nhưng nếu davidha chủ mưu scam thì mình nghĩ có lẽ tạo 1 nick mới hoàn toàn, xóa sạch dấu vết chứ ko dùng tới clone cũ dễ check IP và đã được nhiều người biết như vậy để đi scam đâu :D
Và nhất là trong khi nick chính lại đang đóng bảo hiểm nữa, davidha làm vậy thì ko phải là quá khờ hay sao :confused:

Cho nói 1 câu ngắn gọn cho công tâm nhé .
Thứ 1 : nick thớt bị scam do gd vs 1 nick cũ , cái này sai 100% từ ô , or là dàn dựng 2 là có mưu đồ ? Tại sao gd vs 1 nick ko info ko BH mà dám giao hết ...trừ khi bik acc đó or có ý đồ gì.
Thứ 2 : davidha nói đó acc clone bỏ từ lâu , cần thì mod check ip log ; tại sao lại k công khai IP log ? chỉ cần nhìn IP log sẽ bik là nick này hoạt động ra sao , 2 hay 1 hay 3 người. Tại sao cứ bảo clone nick thì phải sử dụng nick ? Làm gì phải ép ng ta vào cùng đường thế
Thứ 3 : quy định diễn đàn , nếu acc bị hack mà bên bị scam có lỗi do ko confirm hay verphone thì khib chứng minh bên BH do sơ suất ( hack nick , clone , fake...)thì bên BH phải trả 30% , đâu ra 100% thế.
Đề nghị mod vs ae công tâm lại 1 tý. Cái thời mới tập tọe ai chả tạo 1 đống nick1 ( quên pass , lúc đầu vào lúc sao k xài k nhớ ... ) huống chi cậu davidha nói là tên k đẹp.....
@legialoc check luôn thằng bị scam , mình thấy có sự k hợp lý , ngay cả thời gian tạo TK khá trùng vs nick aitra. Có khả năng 2 thằng là 1 or dựng kịch

Cho nói 1 câu ngắn gọn cho công tâm nhé .
Thứ 1 : nick thớt bị scam do gd vs 1 nick cũ , cái này sai 100% từ ô , or là dàn dựng 2 là có mưu đồ ? Tại sao gd vs 1 nick ko info ko BH mà dám giao hết ...trừ khi bik acc đó or có ý đồ gì.
Thứ 2 : davidha nói đó acc clone bỏ từ lâu , cần thì mod check ip log ; tại sao lại k công khai IP log ? chỉ cần nhìn IP log sẽ bik là nick này hoạt động ra sao , 2 hay 1 hay 3 người. Tại sao cứ bảo clone nick thì phải sử dụng nick ? Làm gì phải ép ng ta vào cùng đường thế
Thứ 3 : quy định diễn đàn , nếu acc bị hack mà bên bị scam có lỗi do ko confirm hay verphone thì khib chứng minh bên BH do sơ suất ( hack nick , clone , fake...)thì bên BH phải trả 30% , đâu ra 100% thế.
Đề nghị mod vs ae công tâm lại 1 tý. Cái thời mới tập tọe ai chả tạo 1 đống nick1 ( quên pass , lúc đầu vào lúc sao k xài k nhớ ... ) huống chi cậu davidha nói là tên k đẹp.....
@legialoc check luôn thằng bị scam , mình thấy có sự k hợp lý , ngay cả thời gian tạo TK khá trùng vs nick aitra. Có khả năng 2 thằng là 1 or dựng kịch

Nhất trí theo ý của cậu này :)
@ Mod @animax1991, binh6699, legialoc nên công khai IP của cả 3 người : hadoi, aitra, davidha rồi post lên cho anh em thấy.
Theo 1 số ý kiến nghi vấn cho rằng : aitradavidha dựng kịch bản scam thì tại sao không có nghi vấn là hadoiaitra dựng kịch bản scam :)
Không có chuyện gì mà không thể xảy ra cả.
Đồng tiền đi liền với khúc ruột, ai mất tiền cũng xót ruột. Nên theo ý kiến của mình thì việc này nên cưa đôi : 50% mỗi bên chịu thiệt 1 nửa.
Chú davidha có trách nhiệm nick của chú bị hack, bạn hadoi có trách nhiệm vì liều lĩnh giao dịch không có trung gian, bảo hiểm.

ông ý ko những làm mất mà còn cho mượn nữa kìa bạn, clone nick mà ko sử dụng thì như trường hợp của mình đó bạn.
quy định này ở đâu thế mình tìm ko thấy?

ông ý ko những làm mất mà còn cho mượn nữa kìa bạn, clone nick mà ko sử dụng thì như trường hợp của mình đó bạn.

quy định này ở đâu thế mình tìm ko thấy?
Xem lại nhé , vụ mod binh vs mod canawan áp dụng lâu rùi...

hadoiuserlogin113.168.106.169232014-02-23 17:35:05

Hiện tại tool bị lỗi nên mình chỉ check đc IP của hadoi, không phát hiện clone nhé !

Xem lại nhé , vụ mod binh vs mod canawan áp dụng lâu rùi...

bạn nên xem lại trong trường hợp của mình nhé, @davidha có thông báo bị hack nick ko?, ai dám khẳng định ông ấy bị mất nick, biết đâu lại cho mượn thì sao?
mình xin nói đến đây thôi, còn lại mong BQT sớm giải quyết giúp mình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,889
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom