SCAM Nick Yahoo: aitravnn Nick MMO: aitra

;) vẫn chưa cm dc clone nhé , giờ tut check đang lỗi thì từ từ. Chứ nếu đúng như davidha nói thì cậu ta chả chịu trách nhiệm gì cả , lỗi gd của cậu. Dc thì cậu ta cho 10 20% coi như kn

;) vẫn chưa cm dc clone nhé , giờ tut check đang lỗi thì từ từ. Chứ nếu đúng như davidha nói thì cậu ta chả chịu trách nhiệm gì cả , lỗi gd của cậu. Dc thì cậu ta cho 10 20% coi như kn

Cùng ý kiến lỗi đo bạn không veri phone trước , với cả tin quá

mình nói thật rule 4rum nhiều cái rất bất cập, mình nói thật trên mmo này 100 lần gd chắc ko đc 1 lần veri phone nữa đấy, cứ hở tí nói veri phone mới chịu trách nhiệm giả sử 1 điều mình đóng bh 10tr vào làm ex đi gd nhiều cứ cho rằng lần đầu họ veri phone đi nhưng gd nhiều rồi sau này cũng chẳng ai veri phone đâu, cứ đợi đợi thằng nào gd nhiều scam 1 phát nó reporf thì lên đây nói mình bị hack lỗi tại bạn gd ko chịu veri phone=> té rule 4rum rỏ ảo, để rồi xem sẽ còn tiếp diễn những chuyện như này nữa mà coai Rule ko phải cứ áp dụng 100% phải biết ứng biến tùy trường hợp và sự việc, Rule 4rum quá bất cập rất dễ làm hại mem chứ ko phải là bảo vệ mem đâu

chẳng phải tiếc tiền mà sợ mất vài đồng đt đâu, đặt trường hợp đt hết tiền thì ntn, với lại ko phải hở 1 tí là cứ phone phone, mình bảo đảm đến cả buy khi bị veri phone như thế cũng cảm thấy khó chịu chứ đừng nói người bán thấy nó phiền, với lại ko phải cứ đụng là gọi đụng là gọi dám hỏi trên này đc bao nhiêu người lúc nào gd $ cũng veri phone ko

chẳng phải tiếc tiền mà sợ mất vài đồng đt đâu, đặt trường hợp đt hết tiền thì ntn, với lại ko phải hở 1 tí là cứ phone phone, mình bảo đảm đến cả buy khi bị veri phone như thế cũng cảm thấy khó chịu chứ đừng nói người bán thấy nó phiền, với lại ko phải cứ đụng là gọi đụng là gọi dám hỏi trên này đc bao nhiêu người lúc nào gd $ cũng veri phone ko
verphone k nói , cái nói là nick này lạ hoắc , ko Y!M k BH k veri , tự nhiên cúng trước 150$. Giờ legialoc nói clone thì mới lòi ra , vì thế cái sai 100% của chủ thớt rùi. Ngay cả nick scam có fake hay gì gì đâu ? gd sai nguyên tắc lỗi hoàn toàn do ổng

verphone k nói , cái nói là nick này lạ hoắc , ko Y!M k BH k veri , tự nhiên cúng trước 150$. Giờ legialoc nói clone thì mới lòi ra , vì thế cái sai 100% của chủ thớt rùi. Ngay cả nick scam có fake hay gì gì đâu ? gd sai nguyên tắc lỗi hoàn toàn do ổng
check mod ghi mình đọc khó hiểu quá nên chịu, nhưng về nick lạ hay ko mình ko quan tâm nếu thread này thông minh thì chỉ cần gáng 1 câu thôi mình thấy nick này trước dùng yahoo của ông kia thế là xong gọn gàng, hơn nữa bạn kia dù sao cũng chịu 1 phần trách nhiệm Nick MMO mà lại đem đi cho vãi cả cho
thôi g9 mọi người

nói rất hợp lý :)

chủ thớt đúng là vớ vẩn mà. theo mình thì nick davidha không liên qua đến vụ này. vì trong log chát chủ thớt có chát với davidha đâu. mà chát với 1 nick khác. kể cả nếu nick đó có trùng ip hay là của davidha tạo ra đi scam. nhưng nick đó ko đóng bảo hiểm mà thớt lại đi GD không có trung gian. bảo hiểm của davidha chỉ đóng cho nick (davidha) chứ đâu có đóng cho nick khác. nên nếu chính nick (davidha) scam thì thớt mới đc bồi thường và frum mới đc tịch thu số tiền đó. nếu thớt GD với chính nick davidha thì mới nói nha.

chủ thớt đúng là vớ vẩn mà. theo mình thì nick davidha không liên qua đến vụ này. vì trong log chát chủ thớt có chát với davidha đâu. mà chát với 1 nick khác. kể cả nếu nick đó có trùng ip hay là của davidha tạo ra đi scam. nhưng nick đó ko đóng bảo hiểm mà thớt lại đi GD không có trung gian. bảo hiểm của davidha chỉ đóng cho nick (davidha) chứ đâu có đóng cho nick khác. nên nếu chính nick (davidha) scam thì thớt mới đc bồi thường và frum mới đc tịch thu số tiền đó. nếu thớt GD với chính nick davidha thì mới nói nha.
Nói ngớ ngẩn vãi nhồn ! Nói thế mai tớ đi tạo thêm vài acc clone rồi sau đó đi scam và acc này không chịu trách nhiệm nhé ! :D:D:D

Nói ngớ ngẩn vãi nhồn ! Nói thế mai tớ đi tạo thêm vài acc clone rồi sau đó đi scam và acc này không chịu trách nhiệm nhé ! :D:D:D
nhưng chủ thớt đúng là ngớ ngẩn

@@ nói chuyện nghe hazz vkl. Nick clone có ai đi gd ko ? Ngu đi gd vs nick clone giờ mất sạch , ô kia trúng mảnh chai nên ăn vạ thì có lý. Huống chi clone chỗ nào thế :v

:D cả 1 trang mấy cha ex có BH chục chai mua giá 20.5 20.6 k bán , đi bán thằng ất ơ k BH , giờ scam xong kêu clone =))

Như này nè :
Thứ nhất : Lỗi đầu tiên thuộc về bạn :dravita ! Vì sao ? Vì bạn ấy tạo nhiều nick clone ! Và kết quả là đem đi cho ! Sau đó cái nick clone đó đem đi gieo bão ! Bạn tiếp tay cho tội phạm thì b phải chịu trách nhiệm chứ ! Giả sử không có nick clone đó thì đã không có vụ scam liên quan đến bạn đó ! OK
Và bạn hãy trả lời giùm lý do b tạo nhiều nick clone để làm gì ? để scam à ? hay để tăng vẻ đẹp ! Nếu tăng vẻ đẹp cho nick sao b không nói BQT remove nick cũ đi trước khi nó gây họa ?
Thứ 2 : Bạn lấy bằng chứng gì ? chứng minh rằng b không scam ? hay là b không kết hợp với thằng lừa đảo kia scam ? nếu b có bằng chứng chứng minh rằng mình không dùng acc clone đó scam thì đưa lên đây ! :D:D:D
Và mình vẫn giữ nguyên quan điểm b phải đền bù thiệt hại 100% ! Và sau vụ này nên sửa đổi lại lulex để a/e newbie còn yên tâm làm ăn !
Còn về phần b kia bạn đấy cũng có cái sai nhưng cái sai chủ yếu về sự tin tưởng vào người khác cái sai của b là quá tin người ! Nên dẫn đến hậu quả là mất tiền !
Nếu sau topic này không có những quy định nghiêm khắc thì dự là sẽ còn rất nhiều vụ clone khác ! và kết quả là trả 30 % lại cho người bị hại ! :D:D:D nếu thế mình làm mẹ scam cho nhanh giàu ! :D:D:D

@@ cái thằng kia nói ngu vl , các nick clone có info gì liên quan ko ? Chả có con mợ gì cả. 1 nick là 1 thông tin , chữ ký cũng khác. Gd ngu tùi giờ ráng kiếm điểm chung để đòi tiền ng ta @@. Giả sử clone của nick ấy ơ nào thì sao ? ban acc vì clone bỏ à =)). Tào lao nhất là acc clone nên phải chịu trách nhiệm. acc 9 có ghi là acc này clone của tui , uy tín của tui ko ? bó tay cái đám suy nghỉ trẻ trâu và thiếu hiểu biết. Đừng có ráng kéo người khac xuống bùn

acc clone khác hoàn toàn vs acc bị hack ? acc clone có ai bik là của ô này đóng BH , ô kia smod k ? Info chả liên quan gì giờ khép như là acc 9 bị hack =]]. Xử lý như trẻ lên 3. Trừ khi chứng mình acc đó do acc có BH vẫn xài và gd thì hãy quote. Đúng là...

có lẽ nào chủ thớt vừa là người mua ,vừa là người bán không =))
không có bảo hiểm mà đã giao dịch với số tiền như vậy
giờ bị scam còn trách ai
mình hok quen bạn davit gì gì kia ,nhưng cũng thấy bất bình thay ,ông chủ thớt còn đòi 100% chứ hài quá
ông kia bồi thường cho 1 nửa hoặc 50 $ là hợp tình hợp lý rồi
ngu thì ráng chịu trả trách đc ai cả , đôi lời muốn nói các bác đừng ném gạch :d

cho ra công an, xem luật nào đúng :( cãi nhau làm gì. ra CA thì chết từ trên xuống chứ ở đó mà ra luật. Tự dưng kêu clone rồi bắt người ta bỏ 50$ bồi thường, tiền ko phải rác, Chả thấy chứng cứ gì gọi là thuyết phục cả.

rule của 4rum: lập clone nick thì phải chịu trách nhiệm hoàn toàn với nó (kể cả có cho mượn, làm mất, hay ko dùng nữa nhé) => cái này có gì sai với @davidha ko?
về phần mình, có rule nào bắt buộc khi giao dịch phải qua trung gian ko? mình giao dịch ko qua trung gian thì đó là lựa chọn của mình, mình chấp nhận rủi ro thì bị scam mình phải tự chịu => cái này là lỗi ah? mình có gây thiệt hại cho ai ko? mình có vi phạm rule 4rum ko?
còn ở trong tình huống này đâu cần biết @davidha sai hay đúng nhiều, cứ theo rule của 4rum mà làm thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,889
172,971
Latest member
mrLee0203

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom