SCAM Nick Yahoo: aitravnn Nick MMO: aitra

rule của 4rum: lập clone nick thì phải chịu trách nhiệm hoàn toàn với nó (kể cả có cho mượn, làm mất, hay ko dùng nữa nhé) => cái này có gì sai với @davidha ko?
về phần mình, có rule nào bắt buộc khi giao dịch phải qua trung gian ko? mình giao dịch ko qua trung gian thì đó là lựa chọn của mình, mình chấp nhận rủi ro thì bị scam mình phải tự chịu => cái này là lỗi ah? mình có gây thiệt hại cho ai ko? mình có vi phạm rule 4rum ko?
còn ở trong tình huống này đâu cần biết @davidha sai hay đúng nhiều, cứ theo rule của 4rum mà làm thôi.

mình ở giữa nhưng có đôi lời thế này vì mình đã theo dõi từ đầu tới cuối.
1. Bạn thớt giao dịch chủ quan, non kinh nghiệm, rõ ràng bạn biết làm ăn trên mạng là mối hiểm họa lừa đảo nhau luôn rình rập mà khi bạn giao dịch bạn không kiểm tra kỹ --> lỗi ở bạn.
2. Bạn @daviha có sai sót đó là có nhiều nick nhưng do chủ quan nên cũng ko xóa hết các thông tin ở nick đó đi tạo điều kiện thuận lợi cho scammer hoành hành.
3. vì 2 điều trên nên tất nhiên 2 bạn đều có lỗi của nhau, và để cho anh em vui vẻ để cho nhau còn đường làm ăn về lâu về dài thì nên tự inbox thỏa thuận với nhau. Còn mình nói thật ở trong vụ này ai cũng có trách nhiệm cả. Tớ nói thật với thớt nhé, nếu giải sử @legialoc mà không điều tra ra được thì bạn biết tìm thằng bán cam cho bạn ở đâu ngoài cái thông tin bank của bạn làm dịch vụ kia. nói thật là tớ thấy bạn quá chủ quan với số tiền lớn như vậy đấy, tiền kiếm khó mà không biết trân trọng đề cao cảnh giác, mất bò mới lo làm chuồng. Rồi vào đây kiện, nói thật với bạn ở cái thế giới ảo này, chả có cái gì là chắc chắn cho nên cứ giao dịch trung gian rồi bảo mật 2,3 bước là quan trọng nhất. Đôi lời chia sẻ.

rule của 4rum: lập clone nick thì phải chịu trách nhiệm hoàn toàn với nó (kể cả có cho mượn, làm mất, hay ko dùng nữa nhé) => cái này có gì sai với @davidha ko?
về phần mình, có rule nào bắt buộc khi giao dịch phải qua trung gian ko? mình giao dịch ko qua trung gian thì đó là lựa chọn của mình, mình chấp nhận rủi ro thì bị scam mình phải tự chịu => cái này là lỗi ah? mình có gây thiệt hại cho ai ko? mình có vi phạm rule 4rum ko?
còn ở trong tình huống này đâu cần biết @davidha sai hay đúng nhiều, cứ theo rule của 4rum mà làm thôi.
Mình fải đăng nhập vào để cmt bình luận của bạn :D . Đồng ý là ko bắt buộc phải qua trung gian nhưng tình hình là scam đầy rẫy ra đấy ko fải cậu ko biết, cậu giao dịch quá ẩu, rất hời hợt, luật đặt ra là để bảo vệ quyền lợi nhưng trước tiên cậu fải tự bảo vệ mình trước chứ, ngay cả pháp luật ngoài đời cũng vậy thôi chứ đừng nói chi luật 4room, cậu fải thấy 1 phần lỗi của cậu trong đó chứ. Tiên trách kỷ hậu trách nhân!

Đã đọc cái này từ đầu đến cuối nhưng hình như có điều gì khuất tất ở đây:
1. Chủ thớt quăng 150$ mà ko suy xét gì => liệu có khờ như vậy?
2. Chủ thớt cứ khăng khăng bồi thường 100% (nói sau)
3. Nick davidha đã chịu bồi thường 50%, ngoài việc này ra còn bị mất lòng tin chút ít => như vậy theo mình là hợp tình

Nghi vấn của mình: có một sự "hợp tác" mờ ám ở đây...Cũng mong muốn xem MOD điều tra như thế nào :eek:

CÁI NÀY DO THỚT NGU CHỨ, GIAO DỊCH K TRUNG GIAN K QUEN BIẾT NHAU CỨ VẬY ĐƯA TIỀN THÌ CHẾT LÀ ĐÚNG RỒI , TRÁCH ĐC AI NỮA, VÌ CÁI NICK ĐÓ LÀ CỦA DAVIHA NÊN CẬU TA CHỈ PHẢI ĐỀN BÙ 1 PHẦN THÔI

Chào các bạn,

Hiện tại 2 bạn vẫn chưa thoả thuận được về vụ việc, và vụ việc diễn ra như thế nào thì mọi người cũng đã thấy rõ ràng, mọi suy diễn khác đều vô căn cứ và ý kiến chủ quan. Vấn đề bây giờ chỉ là bồi thường thiệt hại như thế nào cho hợp tình, hợp lý.

Mình sẽ đưa vụ việc này vào BQT để tham khảo hướng giải quyết. Trong thời gian chờ đợi các bạn ko liên quan tránh việc spam, đưa suy diễn vô căn cứ, gây war tránh bị warn/ban ko đáng có.

Mình sẽ thông báo khi có hướng giải quyết từ BQT.

Hiện tại giờ mình mới online được và chắc chỉ rảnh đc tối nay .. Vừa mới lên HN thì mai lại phải về quê đi đám tang nhà người bạn thân .. đề nghị chủ pic bị scam liên lạc yahoo với mình để nói chuyện ... hoặc nếu time online của cậu và mình ko trùng nhau thì cậu contact với mình theo số điện thoại ở chữ kí để sắp xếp thơi gian nói chuyện ..!
Cho đến giờ vẫn chưa thấy chủ pic nhắn tin qua yahoo cho mình .. Tiền thì muốn được đền bù thoả đáng nhưng đến bây giờ cậu ấy chưa nhắn tin qua yahoo hay gọi điện cho mình để nói chuyện..?

nhìn cái ảnh như photoshop :p
Like cậu 1 phát vì có ý tưởng hay nhưng không chính xác !
Đoạn log chat trên là của chú davidha với mình khi mình muốn sell cho chú ấy ít PM :) Nên không thể fake được.
@davidha vẫn chưa xong à chú. Nếu như có nội quy thì cứ theo thế mà làm.

Announcements

Forum statistics

Threads
420,799
172,873
Latest member
FrankOcean

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back