SCAM Nick Skype Phuong ND giả danh lừa đảo

Status
Not open for further replies.
Vụ việc là thế này: Site auto bị lỗi ko giao dịch đ.c. Có thằng scammer giả danh chủ site add nick nói chuyện với chủ thớt, yêu cầu cung cấp mã giao dịch và tài khoản đã dùng để giao dịch. Sau đó scammer gặp chủ site thật đòi refund. Chủ site thật chuyển tiền refund lại cho chủ thớt theo tài khoản đã giao dịch. Sau đó scammer đề nghị chủ thớt giao dịch lại bằng tay. Khi chủ thớt giao dịch tay thì chuyển tiền vô tài khoản scammer, kết quả là mất tiền.

Vụ việc là thế này: Site auto bị lỗi ko giao dịch đ.c. Có thằng scammer giả danh chủ site add nick nói chuyện với chủ thớt, yêu cầu cung cấp mã giao dịch và tài khoản đã dùng để giao dịch. Sau đó scammer gặp chủ site thật đòi refund. Chủ site thật chuyển tiền refund lại cho chủ thớt theo tài khoản đã giao dịch. Sau đó scammer đề nghị chủ thớt giao dịch lại bằng tay. Khi chủ thớt giao dịch tay thì chuyển tiền vô tài khoản scammer, kết quả là mất tiền.
Gd trên site mà scam lại biết skyper để nói chuyện xong bắt gd thêm phát nữa thì kỳ quặc vãi :eek:

Gd trên site mà scam lại biết skyper để nói chuyện xong bắt gd thêm phát nữa thì kỳ quặc vãi :eek:
Lúc giao dịch lỗi chủ thớt có post bài vào topic nên scammer nó mò ra thôi bạn.

Lúc giao dịch lỗi chủ thớt có post bài vào topic nên scammer nó mò ra thôi bạn.
Tui có thấy thớt up nick skype lên 4rum đâu , cũng kô thấy thớt nói là site bị lỗi giao dịch
sao scam biết đang bị lỗi giao dịch :( thằng này pro quá :(

Tùy số tiền, lớn quá thì hơi khó. Cứ bán hàng có proof lúc nhập hàng, proof giao hàng. Hơn nữa history trên điện thoại, cả SMS bắn tiền vào số 0938341111
Hết chạy :D

Giờ mà đem ra công an liệu xử lý đc ko nhỉ ?

Giờ mà đem ra công an liệu xử lý đc ko nhỉ ?
Thế cậu định nói là lỡ chuyển webmoney nhầm người à, hjx, công an nó biết và bảo vệ người sử dụng webmoney mình chết liền luôn đó.

mình cũng nghi nghi vụ này liên quan đến ex
vì chủ thớt ko để lộ skype hay nói đến giao dịch bị lỗi, mà có người biết skype chủ thớt là vô lý

mình cũng nghi nghi vụ này liên quan đến ex
vì chủ thớt ko để lộ skype hay nói đến giao dịch bị lỗi, mà có người biết skype chủ thớt là vô lý
sao bạn biết thớt ko nói đến giao dịch lỗi? và sao bạn biết thớt ko để lộ skype?

sao bạn biết thớt ko nói đến giao dịch lỗi? và sao bạn biết thớt ko để lộ skype?
trong topic của cậu rep ko hề đề cập đến vấn đề đó, và chủ thớt cũng xác nhận là ko để lộ skype

trong topic của cậu rep ko hề đề cập đến vấn đề đó, và chủ thớt cũng xác nhận là ko để lộ skype
MÌnh ko có trách nhiệm chứng minh chủ thớt để lộ skype. Và để lộ đây không có nghĩa là cậu post trực tiếp nick skype vào post. Có rất nhiều cách dẫn đến lộ thông tin. Sáng nay vietcombank thay đổi hệ thống nên toàn bộ các site auto ex đều bị lỗi nhé cậu. Nên đây không phải là thông tin mật mà ko bị lộ đ.c.

Bác admin ko để lộ đc skype của mình đâu, vì lúc mình nt bác ấy còn bảo ko nhận được tn trên skype của mình. Mà skype thì mình ko hay dùng, có lúc đăng nhập bằng tk microsoft, có lúc dùng tk khác, mình có tới 2 hay 3 cái cơ, thế mà ko hiểu làm tnao nó mò đc tk của mình mới lạ chứ.
Lúc đang nt đt bảo vs bác admin kia là mình nt skype cho bác ấy, thì tự nhiên cái thằng kia nó ad mình, đúng lúc đấy, làm mình ko chút nghi ngờ. Thế mới lạ chứ

Triệu hồi @cuipap1984 số 0938341111 bác nhận ra người quen hem :rolleyes:
Đã từng Dis Paypal mình và cái acc PP của nó lên dĩa. Còn vụ chủ topic ngoài bạn và ex, có ai khác biết đang giao dịch không? Nếu có lộ qua đâu ? Còn nếu ko có sao scamer đúng lúc về cả nội dung và nick vậy :eek:

có đúng 1 cái comment của mình vào bài post của bác admin, mình bảo mình nt qua skype cho bác ấy, bác ấy kiểm tra giúp mình. Có đúng thế, ko hiểu làm sao thằng đấy nó tìm đc skype của mình luôn

Thế cậu định nói là lỡ chuyển webmoney nhầm người à, hjx, công an nó biết và bảo vệ người sử dụng webmoney mình chết liền luôn đó.

Công nhận là bọn công an bình thường nó vô dụng bỏ mịa, mang ra có khi tốn tiền oan chả đc cái tích sự gì. Nhưng nếu xét về luật lừa đảo trên 5tr là cũng đủ cho nó lĩnh án nặng rồi -_-

có đúng 1 cái comment của mình vào bài post của bác admin, mình bảo mình nt qua skype cho bác ấy, bác ấy kiểm tra giúp mình. Có đúng thế, ko hiểu làm sao thằng đấy nó tìm đc skype của mình luôn
skype cậu để lộ ra ở diễn đàn nào ko?

skype cậu để lộ ra ở diễn đàn nào ko?
Có thể nó ăn may tìm đc email của mình, mail của mình thì trên các diễn đàn thì search ra cả đống vì mình cũng hoạt động nhiều trên các diễn đàn. Có thể nó tìm đc cả 2 mail của mình, nên add cả 2 mail luôn -_-

Tôi nghĩ là nó lên google tìm thông tin của chủ thớt rồi add đại thôi.
thấy trên trang này có thông tin http://losslessplus.com/user/70367/
Mà cũng lạ, ngu gì mà lại refund rồi chuyển qua lại cho tốn phí ra.

Giờ nghĩ lại cũng ngu thật, tại hnay chuyển mấy lần lỗi cũng sốt ruột, ko tỉnh táo. Nó add đúng lúc đang nt mà bác kia ko nt lại nữa nên là mình tin ngay mới dại chứ

Triệu hồi @cuipap1984 số 0938341111 bác nhận ra người quen hem :rolleyes:
Đã từng Dis Paypal mình và cái acc PP của nó lên dĩa. Còn vụ chủ topic ngoài bạn và ex, có ai khác biết đang giao dịch không? Nếu có lộ qua đâu ? Còn nếu ko có sao scamer đúng lúc về cả nội dung và nick vậy :eek:

cái ảnh này b lấy đâu ra đấy? Có phải cái thằng scam mình ko ?

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,615
171,651
Latest member
chuongnguyencnv

Most viewed of week

Most discussed of week