SCAM dichvutraffic.com lừa đảo

thumuacardus

Junior
Pre-verified
Reactions
26
MR
0.920
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Cảnh báo anh em làm trong ngành SEO , trang web này lừa đảo nhé, mình xin tóm tắt sự việc như sau :
thông qua google, mình seach thì ra trang này là những trang top đầu của google về từ khóa dịch vụ traffic. Mình mua thử từ khóa trên trang này và có nhờ admin trang này teamview để thêm phần code bên họ vào trang của mình. Và thỏa thuận mua traffic dạng download với giá 1000d/1 lượt theo từ khóa
Mình lên camp đầu tiên ngày 7/10 là mua 1000 lượt seach cho từ khóa của mình và trang web. Sau khi nhìn vào lượt truy cập thông qua tawkto, thì mình nghĩ trang này uy tín nên lên thêm 3 camp nữa, tổng cộng là 4 camp ( như hình ). Sau đó mình có nhờ admin trang web tư vấn, thì nó tự vấn cho mình phải mua entity với giá 3tr cho trang web mới bên mình và mình cũng đồng ý. Tổng chuyển khoản cho nó 7tr.
Hôm nay thì mình vào google console check, thì 1000 từ khóa mình mua chỉ nhận được 800, còn 200 lượt thì seach thẳng trang web của mình. ví dụ từ khóa mình cần mua là "trang dichvutraffic.com lừa đảo " trỏ về trang dichvutraffic.com. Thì mình kiểm tra chỉ có 800 từ khóa, còn lại 200 từ khóa nó đi thẳng vào trang của mình, có nghĩa là seach thẳng trang web của mình, ví dụ trang mình là dichvutraffic.com.lừa.đảo thì google console báo khách hàng seach đúng từ khóa dichvutraffic.com.lừa.đảo để vào trang web. Tức nhiên seach đúng từ khóa thì lúc nào cũng top 1.
Mình có nhắn hỏi bạn ấy về việc tại sao chỉ có 800, còn 200 còn lại như thế nào ? thì bạn ấy quanh có 1 vòng cuối cùng giải thích là do hên xui, sau đó chặn telegram mình, xóa sạch tin nhắn, và xóa luôn cái group bạn này tạo để làm entity cho mình.
tổng thiệt hại 7tr VND
Thông tin scamer
Chủ tài khoản : DINH TAN BAO Số tài khoản : 0881000448440 , VCB
Facebook cá nhân : https://www.facebook.com/dinhbaomaster

Last edited:
seo mà dễ thế ai mua traffic cũng top rồi, cái GSC đo sẽ không đúng thực tế đâu, 90% thôi, nói chung bác report site support tệ thì ok chứ bảo họ scam thì hơi quá

seo mà dễ thế ai mua traffic cũng top rồi, cái GSC đo sẽ không đúng thực tế đâu, 90% thôi, nói chung bác report site support tệ thì ok chứ bảo họ scam thì hơi quá
bên họ giải thích là hên xui ấy bạn, bảo là hên xui sẽ có khách hàng bên họ seach thẳng tên trang web của mình. ví dụ mua từ khóa A cho trang B, thì họ giải thích khách hàng A seach thẳng trang B và vào luôn trang B. Phía trên mình ví dụ 1000 lượt, mình mua tổng 4000, thấy thất thoát nhiều quá, hỏi bạn ấy thì nhận cái block ấy bạn. ngoài ra dịch vụ entity nó nhận tiền xong xóa group xóa tất cả luôn r bạn.

Đây là thống kê bên họ, đã chạy tổng khoản 1650 lượt. số lượng nhận được chỉ khoản 1200 ( đã bao gồm các từ khóa có traffic sẵn của mình ). Trong 1200 đó thì nó ghim vào hết gần 200 từ khóa là domain của mình ( domain của mình seach là top 1 ) . tính ra nếu trừ hết ra thì từ khóa nó thực chạy đúng chỉ khoản 850. tính ra tỷ lệ thất thoát gần 50% ấy bạn, mà mình vừa hỏi là nó quanh co xong block. Scam luôn tiền làm entity

bên họ giải thích là hên xui ấy bạn, bảo là hên xui sẽ có khách hàng bên họ seach thẳng tên trang web của mình. ví dụ mua từ khóa A cho trang B, thì họ giải thích khách hàng A seach thẳng trang B và vào luôn trang B. Phía trên mình ví dụ 1000 lượt, mình mua tổng 4000, thấy thất thoát nhiều quá, hỏi bạn ấy thì nhận cái block ấy bạn. ngoài ra dịch vụ entity nó nhận tiền xong xóa group xóa tất cả luôn r bạn.
entity thì google mua entity chọn mấy web top mà mua là đc, seo này white hat cứ chạy google ads nhanh lên top nhất

Vấn đề traffic, đã giải thích cho thằng ngu này:
1. Nhìn số lượng ở trên traffic xem mọi setting số lượng và từ khoá đều chính xác, mua bao nhiêu chạy bấy nhiêu

Mỗi camp đều có chi tiết để vào xem nguồn traffic, thống kê số lượng, ip...

2. Về chỉ số search console, đã giải thích cho thằng này mà nó cãi cùn quá không hiểu
Khi traffic search bên dịch vụ traffic user sẽ đưa ra từ khoá để user tự tìm kiếm và click vào website theo yêu cầu. Con số trên search console khi từ khoá cần chạy lượng click không đủ nó sẽ nằm vào trường hợp

- Trang của bạn không ở thứ hạng xa hoặc không ở trang 1, user khi search sẽ không thấy website của bạn, họ sẽ đổi sang search từ khoá thương hiệu (brand) hoặc domain để click website của bạn. Đây là điều hoàn toàn tự nhiên khi họ có nhu cầu tìm kiếm
- Từ khoá của website bạn đang bị dance (Có nghĩa sẽ hiển thị lúc trong top 10 hoặc có lúc mất index), Tương tự như trên khi user nhận được từ khoá tuy nhiên khi search không thấy website bạn đâu sẽ tìm sang brand hoặc domain.
- Từ khoá dài: Lúc này user có thể search từ khoá ngắn hơn để tìm kiếm, khi user làm biếng search dài hoặc không coppy từ khoá để search. Trong ảnh google search thằng này nó gửi mình thì ngoài từ khoá chính xác thì sẽ có từ khoá brand, domain, từ khoá ngắn...
Và số lượng tổng cộng lại > số lượng traffic nó mua, Vì dịch vụ bên mình chỉ có chạy hơn số lượng chứ không bao giờ chạy thiếu.
- Thằng này nó bảo chạy từ khoá brand và domain không có tác dụng gì với website, AE nào seoer và chuyên traffic thì sẽ hiểu nó tốt như thế nào khi user tự tìm kiếm đến brand hay domain của mình.
Và cuối cùng giải thích thằng này nó cãi cùn quá nên block nó không nói nhiều, chứ dịch vụ vẫn chạy mà bảo scam cái gì?
3. Về dịch vụ entity, deadline 1 tuần và hôm nay chỉ ngày thứ 2, mình chỉ hỗ trợ kết nối với dịch vụ bên thứ 3 và họ vẫn đang làm việc
@animax1991 mod xem hộ giúp mình luôn nhé.

Last edited:
Support cho mọi thứ. Đến lúc hỏi chuyện mình vẫn giải thích từ từ nhẹ nhàng, thế mà vẫn không hiểu, cãi cùn, làm loạn lên. Mình block không giải thích nữa còn dịch vụ thì vẫn chạy bình thường. Xin phép với những khách hàng như này mình không support được nữa

phía trên mình đã thống kê đầy đủ và ghi rỏ tổng lượt view. mọi người đọc sẽ rỏ. và thằng này ngoài block telegram ra, còn xóa cái group entity, trong khi chuyển tiền nó làm rồi và nó xóa group
Đây là thống kê bên họ, đã chạy tổng khoản 1650 lượt. số lượng nhận được chỉ khoản 1200 ( đã bao gồm các từ khóa có traffic sẵn của mình ). Trong 1200 đó thì nó ghim vào hết gần 200 từ khóa là domain của mình ( domain của mình seach là top 1 ) . tính ra nếu trừ hết ra thì từ khóa nó thực chạy đúng chỉ khoản 850. tính ra tỷ lệ thất thoát gần 50% ấy bạn, mà mình vừa hỏi là nó quanh co xong block. Scam luôn tiền làm entity
View attachment 231013View attachment 231014

Support cho mọi thứ. Đến lúc hỏi chuyện mình vẫn giải thích từ từ nhẹ nhàng, thế mà vẫn không hiểu, cãi cùn, làm loạn lên. Mình block không giải thích nữa còn dịch vụ thì vẫn chạy bình thường. Xin phép với những khách hàng như này mình không support được nữa
bác kia còn bảo bác làm entity, vậy bác kia chuyển cho bác bao nhiêu tiền entity và bác đã làm cho bác ấy chưa, nếu chưa làm thì trả lại tiền entity là xong

làm loạn lên ? mua 1000 chỉ nhận được 800, đổ thừ là 200 seach tên domain. không bàn cái vụ mua 1000 chỉ nhận 800 đúng từ khóa, rồi thế giải thích thế nào về 1650 thống kê, trong khi chỉ nhận được 1200 tổng cộng ? giải thích không được thì block telegram là xong việc à ?

bác kia còn bảo bác làm entity, vậy bác kia chuyển cho bác bao nhiêu tiền entity và bác đã làm cho bác ấy chưa, nếu chưa làm thì trả lại tiền entity là xong
nó chém gió ấy bạn. mình mua từ khóa, không đủ số lượng thì nó giải thích bằng tại khách hàng không tìm kiếm từ khóa đó mà đi tìm kiếm bằng cái địa chỉ trang web của mình luôn. chứ k phải vấn đề google console hiển thị thiếu.
Còn vấn đề thiếu thì mình đã up hình phía trên, thông kế nó bao nhiêu, nhận được bao nhiêu. có những từ khóa nó thống kê là chạy rồi cả đóng, nhưng lượt seach không hề có ấy bạn

Mình có giải thích trên bài rồi bạn, Dịch vụ bên thứ 3 mình kết nối giúp và deadline 1 tuần, hôm nay ngày thứ 2 thôi. Bên entity vẫn đang triển khai làm

nó chém gió ấy bạn. mình mua từ khóa, không đủ số lượng thì nó giải thích bằng tại khách hàng không tìm kiếm từ khóa đó mà đi tìm kiếm bằng cái địa chỉ trang web của mình luôn. chứ k phải vấn đề google console hiển thị thiếu.
Còn vấn đề thiếu thì mình đã up hình phía trên, thông kế nó bao nhiêu, nhận được bao nhiêu. có những từ khóa nó thống kê là chạy rồi cả đóng, nhưng lượt seach không hề có ấy bạn
Đọc cmt của người khác đi rồi tự hiểu. Cãi cùn được gì?

Mình có giải thích trên bài rồi bạn, Dịch vụ bên thứ 3 mình kết nối giúp và deadline 1 tuần, hôm nay ngày thứ 2 thôi. Bên entity vẫn đang triển khai làm
lại xạo l. chuyển tiền thì chuyển 3tr cho DINH TAN BAO Số tài khoản : 0881000448440, VCB , add nhóm . xong giờ block, xóa cả nhóm :)) tìm người làm ở đâu ? niềm tin à ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,664
170,764
Latest member
iimskills20
Back
Top Bottom