Những chuyện giờ mới kể

Status
Not open for further replies.

boj1102

Senior
Reactions
199
MR
0.000
Hôm nay mở topic cho anh em chém gió thứ 7, CN cho vui cái :binhsua58:. Đây là những picture của AnNP trên mmo4vn ^^. Anh em chém nhẹ tay :binhsua57:

"Tự sướng" và lộng quyền?
Một hôm, anh B. đang tán gẫu trên chatbox thì tình cờ chụp được tấm ảnh này. Mặc dù việc prune chatbox để lấy tem/ hoặc cho mục đích cá nhân là đã bị cấm, nhưng....?

Là lá la! Ta tự sướng *bẹp bẹp
*

Bất chập luật lệ?

Thời gian gần đây, cư dân mmo4vn rất bức xúc vì những đường link xanh đỏ tím vàng xuất hiện trên chatbox mặc dù đã có luật chỉ cho phép đưa link ảnh lên chatbox. Điều này chứng tỏ sự lỏng lẻo trong bộ máy quản lý, đặc biệt đây lại là do ban quản trị làm. Đây là một vấn đề đau đầu cần phải giải quyết ngay lập tức.

Trao đổi với phóng viên báo lá cải, anh T. (một cư dân của mmo4vn) bày tỏ bức xúc:
"Tôi mong người quản lý cao nhất là admin cần chấn chỉnh ngay việc này! Nếu mod (quản lý) mà làm như thế này thì còn có kỉ luật gì nữa? Đáng lẽ ra mod phải là người để cho chúng tôi học tập theo, nhưng giờ chúng tôi không biết nên học theo ai!?!"

Này thì mặc xác Rule, ta cứ post link đó! *
*

Vấn nạn Clone Account và cách giải quyết?

Vấn đề này từ lâu đã là vấn đề bức bối của mmo4vn, mặc dù các nhà chức trách đã ra sức ngăn chặn (check ip, ban nick cảnh cáo, nhắc nhở, ...) nhưng công nghệ Clone hiện nay khá hiện đại, chỉ cần ấn chuột một cái là có thể xóa sạch mọi dấu vết và lập một clone mới dễ dàng, không sợ các cách check truyền thống. Người dân chỉ nhận ra nhau qua cách nói chuyện, phong cách và tên nick.

Anh P., một cư dân sống ở MMO4VN đang bức xúc về chuyện này và đã tập trung tìm hiểu và nghiên cứu về vấn nạn này khá lâu, và anh đặt ra mối nghi ngờ là nick AnNP Não Phẵng có vẻ như là một người dùng. Anh đã cung cấp cho chúng tôi những tư liệu này.

Dưới đây, chúng tôi xin trích một số luật lệ của mmo4vn về những vấn đề này:
10. Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account): (25/04/2011)

• Account chính sẽ bị BANNED Forever
  • Nếu tiếp tục vi phạm sẽ BANNED tất cả các Accounts còn lại

Anh nói với chúng tôi:
"Tôi đã tham khảo thêm ý kiến của người lãnh đạo cấp cao ở khu mmo4vn, và tôi được trả lời như thế này:
Chào bạn,

Theo Rules việc Clone nick là không được nên chắc chắn 1 trong 2 Account sẽ phải BAN 1.

Thân

vậy có nghĩa là nếu 2 nick đó (AnNP Não Phẵng) là một, thì theo Rule, phải ban nick chính; mặc dù nick đó không spam/ post bài trong forum."

Mặc dù sự việc chưa được sáng tỏ, nhưng nhiều người dân bức xúc về vấn nạn Clone Account hiện nay

Gọi gì anh, em ?

* Tên các nhân vật trong bài đã được giấu
* Chúng tôi chưa có kết luận gì về vụ việc này, đây mới chỉ là nghi ngờ của một vài người dân nên thành thật xin lỗi bạn AnNP nếu như bài này có phần làm xấu danh tiếng tốt đẹp của bạn

(Nguồn: Báo Lá Cải)

tại vì phải đóng góp nhiều lắm cho forum mới được lên smod/ admin chứ. thành viên quèn như mình còn phải học tập nhiều :m146: :m146: :m146:

nni1idzbmt7i
Anh langtu,ntboy đồng sáng lập ra mmo4vn ,nếu ko có họ xây dựng forum từ lúc đầu thì làm gì có site mmo4vn phát triển như bây h .Thế là quá đủ để rồi. :m020:

Upvote 0
Có khi Close cái chatbox cho nó lành , 82 comment từ qua đến giờ mà chuyển thành completed 82 cái offer cho mình có phải ngon rồi ko :">

Upvote 0
Anh langtu,ntboy đồng sáng lập ra mmo4vn ,nếu ko có họ xây dựng forum từ lúc đầu thì làm gì có site mmo4vn phát triển như bây h .Thế là quá đủ để rồi. :m020:

phát triển số lượng mod ngày càng đông mà quản lý ngày càng đi xuống :m146:

b1cox3i8t2pu

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Chả hiểu cái topic này lập ra làm gì vậy hen. Để chém gió à. Clone nick không làm ảnh hưởng đến ai thì kệ người ta. Post link không kiếm tiền thì kệ người ta. Rảnh quá viết báo cho vui àh.

Nhàm quá. Chả hot gì

Upvote 0
Chả hiểu cái topic này lập ra làm gì vậy hen. Để chém gió à. Clone nick không làm ảnh hưởng đến ai thì kệ người ta. Post link không kiếm tiền thì kệ người ta. Rảnh quá viết báo cho vui àh.

Nhàm quá. Chả hot gì

chú này ở đâu ra mà phán vài câu lãng xẹt thế , có bek đang nói chuyện gì ko mà cứ bô bô cái mồm vậy :)

Upvote 0
chú này ở đâu ra mà phán vài câu lãng xẹt thế , có bek đang nói chuyện gì ko mà cứ bô bô cái mồm vậy

bỏ thời gian ngồi đọc từ đầu đến cuối sao lại không biết. Haizz

Upvote 0
Thấy cậu Boj1102 cũng có tài mọn nhưng đáng tiếc tài mọn nó lại đi với nhỏ nhen + thù dai + ... nhiều tính xấu nhỏ nhỏ khác.

Upvote 0

Nhàm quá. Chả hot gì

kết hợp cmt của girlkute và AnNP

Nhàm quá. Chả hot gì
đạo của OnlyC

Clone nick không làm ảnh hưởng đến ai thì kệ người ta
vầng, nhưng bạn chưa đọc kĩ đã s? rồi :)) đọc lại topic 1 và các cmt đi rồi biết :))

Post link không kiếm tiền thì kệ người ta
Thì bạn cứ thử post link lên cbox đi :))

Nhàm quá. Chả hot gì
Cảm ơn bạn đã cmt để topic thêm hot nhé :). Topic sắp vào Most Viewed rồi đó, bạn cứ yên tâm :)

showthread.php
showthread.php
showthread.php
showthread.php
showthread.php
showthread.php
showthread.php
showthread.php
showthread.php
showthread.php

Upvote 0
Thấy cậu Boj1102 cũng có tài mọn nhưng đáng tiếc tài mọn nó lại đi với nhỏ nhen + thù dai + ... nhiều tính xấu nhỏ nhỏ khác.

Câu này hơi đồng ý nha.

Tóm lại Mình vẫn ủng hộ AnNPNão Phẵng :"> => Vì có lí do..........và cũng là member hội não phẵng :">
Boj1102 cũng đúng với suy nghĩ của mình.
Smod Lang_tu thì khỏi nói hehe
Các mem hóng trong topic thì cứ việc bình luận.

Upvote 0
Câu này hơi đồng ý nha.
showthread.php

Tóm lại Mình vẫn ủng hộ AnNPNão Phẵng :"> => Vì có lí do..........và cũng là member hội não phẵng :">
Boj1102 cũng đúng với suy nghĩ của mình.
Smod Lang_tu thì khỏi nói hehe
Các mem hóng trong topic thì cứ việc bình luận.

có cả hội đó hả

ok mình xác nhận là mình có như vậy ;)

Upvote 0
Thôi dc rồi , dạo này có vẻ 1 số member có hiềm khích với 1 số mod nên cố tình hạ uy tín của BQT . Có thể mình sẽ nhờ Shin ra 1 rule trong thời gian 1 tuần ko có mod ở tất cả các box, ai muốn post gì thì post , mún ddos thì ddos , mún scam gì thì cũng tự xử lun thì xem cái forum này trong 1 tuần đó sẽ thế nào nhé các bạn. Trước khi các bạn report hay đặt 1 vấn đề gì với BQT thì các bạn hãy tự hỏi mình mình đã đóng góp công sức cho cái forum này nhiều bằng người mà mình report chưa?. Dạo này mình thấy có 1 số bạn chỉ cố tình chờ mod hay BQT có lỗi gì là liền làm lớn chuyện lên. Mod cũng là con người, ai mà chưa từng mắc lỗi . Nhìu bạn thích té nước theo mưa chả bít để làm gì, để làm cho MMO4VN mất uy tín rồi PR site của mình sao ??? hay là mục đích gì nửa . Nói thật với các bạn với mấy cái suy nghĩ tiểu nhân ấy thì chả làm nên trò trống gì đâu. Cái này là mình nhắn gửi riêng đến các phần tử té nước theo mưa , những tên có âm mưu phá hoại gây mất đoàn kết . Ai ko nằm trong số này thì không cần đọc.

Quay trở lại của vụ mod An . Vụ này nhìn kỹ mod An đã sai rule khi clone thêm nick não phẳng nhưng ai cũng biết đó là đùa nên chỉ cần banned não phẳng là giải quyết xong. Còn việc prune chatbox thì ko prune thì các bạn bảo lag ko chat dc , prune rồi thì chụp hình đem đi report. Vậy mai mốt bạn nào mà report mấy vụ này vui lòng mua thêm cái host cực xịn để Shin dùng làm chatbox(vì host hiện tại dỏm wa') khỏi prune nửa để các bạn khỏi tốn thời gian đi report mấy cái nhảm nhí này .

P/s: Đây là forum kiếm tiền chứ ko phải forum teen nên các bạn trước khi report hay đóng góp thì nên suy nghĩ 1 tí , đừng tốn thời gian của mình và người khác vào những chuyện không đâu như thế này.

ủng hộ dòng này

Upvote 0
Các bạn đúng là rảnh việc, mod thật ra chỉ quản lý các box của mình sao lại bảo kém chất lượng là thế nào, mod chỉ quản lý đúng box của mình là coi như có chất lượng rôi, còn sb chỉ là cái giải trí, nếu thử như vên VMK đặt chatbox bạn sẽ cũng thấy như bên này, chẳng qua sb là giải trí và có nhưng bạn cần có chuyện gì bàn tán ko muốn onl yahoo hoặc chat chit cho zui thôi, nếu chỉ vì cái sb mà bảo mod kém chất lượng là sai hoàn toàn, vì sb chẳng là gì , bạn ko kiếm tiền từ sb và BQT cũng vậy.
Đừng vì cái lợi ích của riêng mình bị các mod chặt chém trên sb thì ghen tức!!
Nên suy nghĩ câu nói của mình nhé boj, mod được dùng trong các box ko phải là mod dùng trong việc quản lý sb, quản lý sb chỉ là quyền chung của các mod thôi. Mình chắc chắn 100% khi VMK hoặc 1 forum đông nào đó đặt sb thì cũng sẽ có tình trạng như vậy thôi !!!
Còn việc clone của bác An thì đó chỉ là dùng để chém gió, lão ko có mục đích cá nhân cho việc mmo chẳng có lý do gì để làm to chuyện!!!

Upvote 0
Ơ vẫn chưa close ah :)).
Biện pháp xử lý cũng có rồi, poll lập xong cũng rồi, vậy mà ko close đi, chờ gì ? chờ vài mem vào hóng để 4r phát triển ah ?

Upvote 0
Ơ vẫn chưa close ah :)).
Biện pháp xử lý cũng có rồi, poll lập xong cũng rồi, vậy mà ko close đi, chờ gì ? chờ vài mem vào hóng để 4r phát triển ah ?

chờ khi nào có dấu gạch ngang :m146:

Upvote 0
phát triển số lượng mod ngày càng đông mà quản lý ngày càng đi xuống :m146:

b1cox3i8t2pu

Forum này ngày càng đi xuống thực tế là vậy . ngày xưa rank vài chục triệu tới hôm nay nhờ sự quản lý về nhân sự cùi đường lối phát triển ngốc nghếch nên giờ rank alexa là Alexa Traffic Rank: 28,654 Traffic Rank in VN: 130. Ngày xưa rank và member thua xa mấy cái forum MMO khác , ngày nay trở thành forum MMO lớn nhất VN tất cả sự đi "xuống" này toàn nhờ thành phần BQT cùi mía :)). Thành viên online cùng lúc ngày xưa dc vài chục người giờ lúc nào cũng cả ngàn nên thực sự forum này đang xuống cấp nghiêm trọng :)) Rất cám ơn những đóng góp " chân thành" của bạn để forum bớt cùi mía hơn :))

Serch google những tut về MMO trên google thì MMO4VN cũng đứng mấy cái trang cùi mía toàn là trang 1 trang 2 :)) . Forum cùi mía quá nên bạn mới biết đến và vào đây để lập topic này đó , chứ nó vip chắc bạn đâu thèm vào đâu nhỉ :))

Thôi ai đúng ai sai , ai chém gió , ai tiểu nhân , đường lối phát triển và việc quản lý nhân sự của cái forum thế nào chắc member cũng tự thấy dc. Còn nếu bạn thấy forum này cùi quá không xứng đáng với sự có mặt của bạn thì bạn sinh hoạt ở forum khác chứ vào đây làm gì . Ở đây quản lý thế này bạn thích hay ko thì tùy bạn.

P/s: Thôi close ở đây vì thấy xuất hiện vài thần gió rồi close cho lành , chút các thần gió chém tiếp thì ai đỡ nỗi :))

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,374
172,477
Latest member
nguyenhoanghau

Most discussed of week