Những chuyện giờ mới kể

Status
Not open for further replies.

boj1102

Senior
Reactions
199
MR
0.000
Hôm nay mở topic cho anh em chém gió thứ 7, CN cho vui cái :binhsua58:. Đây là những picture của AnNP trên mmo4vn ^^. Anh em chém nhẹ tay :binhsua57:

"Tự sướng" và lộng quyền?
Một hôm, anh B. đang tán gẫu trên chatbox thì tình cờ chụp được tấm ảnh này. Mặc dù việc prune chatbox để lấy tem/ hoặc cho mục đích cá nhân là đã bị cấm, nhưng....?

Là lá la! Ta tự sướng *bẹp bẹp
*

Bất chập luật lệ?

Thời gian gần đây, cư dân mmo4vn rất bức xúc vì những đường link xanh đỏ tím vàng xuất hiện trên chatbox mặc dù đã có luật chỉ cho phép đưa link ảnh lên chatbox. Điều này chứng tỏ sự lỏng lẻo trong bộ máy quản lý, đặc biệt đây lại là do ban quản trị làm. Đây là một vấn đề đau đầu cần phải giải quyết ngay lập tức.

Trao đổi với phóng viên báo lá cải, anh T. (một cư dân của mmo4vn) bày tỏ bức xúc:
"Tôi mong người quản lý cao nhất là admin cần chấn chỉnh ngay việc này! Nếu mod (quản lý) mà làm như thế này thì còn có kỉ luật gì nữa? Đáng lẽ ra mod phải là người để cho chúng tôi học tập theo, nhưng giờ chúng tôi không biết nên học theo ai!?!"

Này thì mặc xác Rule, ta cứ post link đó! *
*

Vấn nạn Clone Account và cách giải quyết?

Vấn đề này từ lâu đã là vấn đề bức bối của mmo4vn, mặc dù các nhà chức trách đã ra sức ngăn chặn (check ip, ban nick cảnh cáo, nhắc nhở, ...) nhưng công nghệ Clone hiện nay khá hiện đại, chỉ cần ấn chuột một cái là có thể xóa sạch mọi dấu vết và lập một clone mới dễ dàng, không sợ các cách check truyền thống. Người dân chỉ nhận ra nhau qua cách nói chuyện, phong cách và tên nick.

Anh P., một cư dân sống ở MMO4VN đang bức xúc về chuyện này và đã tập trung tìm hiểu và nghiên cứu về vấn nạn này khá lâu, và anh đặt ra mối nghi ngờ là nick AnNP Não Phẵng có vẻ như là một người dùng. Anh đã cung cấp cho chúng tôi những tư liệu này.

Dưới đây, chúng tôi xin trích một số luật lệ của mmo4vn về những vấn đề này:
10. Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account): (25/04/2011)

• Account chính sẽ bị BANNED Forever
  • Nếu tiếp tục vi phạm sẽ BANNED tất cả các Accounts còn lại

Anh nói với chúng tôi:
"Tôi đã tham khảo thêm ý kiến của người lãnh đạo cấp cao ở khu mmo4vn, và tôi được trả lời như thế này:
Chào bạn,

Theo Rules việc Clone nick là không được nên chắc chắn 1 trong 2 Account sẽ phải BAN 1.

Thân

vậy có nghĩa là nếu 2 nick đó (AnNP Não Phẵng) là một, thì theo Rule, phải ban nick chính; mặc dù nick đó không spam/ post bài trong forum."

Mặc dù sự việc chưa được sáng tỏ, nhưng nhiều người dân bức xúc về vấn nạn Clone Account hiện nay

Gọi gì anh, em ?

* Tên các nhân vật trong bài đã được giấu
* Chúng tôi chưa có kết luận gì về vụ việc này, đây mới chỉ là nghi ngờ của một vài người dân nên thành thật xin lỗi bạn AnNP nếu như bài này có phần làm xấu danh tiếng tốt đẹp của bạn

(Nguồn: Báo Lá Cải)

Nói như bạn ai post link củng loạn à :)). Post link thì đã nói xin phép mod thì được post mà, mấy mod củng đâu có khắt khe đâ :binhsua146:

Upvote 0
anh thiensuvoli ;)) --------------- a nói hay quá :D

bạn nguyensinh064 --------------- lên post nhanh nhé ;)

đếch hiểu sao bữa trước mình vote cho tên này làm trial -mod. tư tưởng thế này chán thật

P/s ko cần Thank

chán như thế nào :|
tư tưởng thế nào mới là hay

sax. mình nói boi2011 mà.ko phải cậu
boj1102 nhé

mà seo cóa nhìu người rảnh đi lập mấy cái topic này nhỉ? mjk nói thật việc này mjk thấy đâu cóa j đâu? chả cóa j mà pải làm quá lên như thê! các cậu vào đây là để học cách kiếm tiền trên mạng ( mjk thì hem thế ) đâu cần thiết mà pải cóa những pài thế này?? forum lập ra hem pải để mem đi đâm chọt mod! các cậu cóa nhớ khi đăng kí vào forum cóa câu hỏi j hem?? mmo4vn... của mọi người! đâu là ngôi nhà chung! mọi người là thành viên trong 1 nhà mà lại đi lập 1 topic để kiếm chiện? cóa đáng hem?? chủ thớt xem lại mjk trước đi cậu cóa đáng để đi trách người khác??? mjk nghĩ cậu đã cóa í mún kiếm chuyện từ lâu rùi (= chứng là mấy cái hình ) mệt hem viết nữa mỏi tay cóa j thì tự nghĩ lại mjk trước khi lập hẳn 1 topic(chật đất lăm )
:m020: :m020: :m020:

1 - Thấy sai thì report kiếm chuyện gì chị
2 - Xem lại mình trước khi trách người khác - thế thì mấy ông "híp ***" chả cần vào tù vì tình *** là thứ thiết yếu của con người ;). Mấy ông công an cũng cần td mà =)) => ông công an thấy mình cũng cần => ...?
3 - Mệt hem viết nữa mỏi tay cóa j thì tự nghĩ lại mjk trước khi lập hẳn 1 topic(chật đất lăm ) - nếu chị thấy chật đấy thì góp ý Shin close reg nick đi, đỡ gia tăng dân số :)
4 - Gia đình có xích mích hoặc "phá luật" thì phải đưa ra giải quyết thẳng thắn chứ chị, chứ xem lại nhau mãi thì chả có vụ việc gì giải quyết được
5 - Em nghĩ chị cần sửa lỗi chính tả, ở một vài forum thì người ta ban ngay đó :)

:m146::m146::m146:

Upvote 0
Mình có vài điều cần nói:
1.Mục đích của chủ topic vào đây để làm gì? Nếu kiếm tiền thì lo kiếm tiền, mấy chuyện khác kệ nó, nếu muốn giải trí thì còn nhiều forum lắm bạn ah.
2.Đọc hết topic này, hãy chú ý cái Thanks và những người post bài trong đây và sẽ thấy toàn 1 bọn bên vực lẫn nhau =))
3.Nếu luật đã lập ra thì phải theo luật, còn nếu không theo luật thì đừng ra luật, ra luật mà không làm theo luật thì =))

---------- Post added at 09:00 AM ---------- Previous post was at 08:58 AM ----------

Nói như bạn ai post link củng loạn à :)). Post link thì đã nói xin phép mod thì được post mà, mấy mod củng đâu có khắt khe đâ :binhsua146:
Thế mà mấy bài viết của ta trong New Site bị close mà ko nói rõ nguyên nhân =))

Upvote 0
1.Mục đích của chủ topic vào đây để làm gì? Nếu kiếm tiền thì lo kiếm tiền, mấy chuyện khác kệ nó, nếu muốn giải trí thì còn nhiều forum lắm bạn ah.
2.Đọc hết topic này, hãy chú ý cái Thanks và những người post bài trong đây và sẽ thấy toàn 1 bọn bên vực lẫn nhau =))
3.Nếu luật đã lập ra thì phải theo luật, còn nếu không theo luật thì đừng ra luật, ra luật mà không làm theo luật thì =))

Chỉ mình hả, hé hé, top này hình như mỗi mình thanks nhiều nhất nhỉ.

Upvote 0
Thôi dc rồi , dạo này có vẻ 1 số member có hiềm khích với 1 số mod nên cố tình hạ uy tín của BQT . Có thể mình sẽ nhờ Shin ra 1 rule trong thời gian 1 tuần ko có mod ở tất cả các box, ai muốn post gì thì post , mún ddos thì ddos , mún scam gì thì cũng tự xử lun thì xem cái forum này trong 1 tuần đó sẽ thế nào nhé các bạn. Trước khi các bạn report hay đặt 1 vấn đề gì với BQT thì các bạn hãy tự hỏi mình mình đã đóng góp công sức cho cái forum này nhiều bằng người mà mình report chưa?. Dạo này mình thấy có 1 số bạn chỉ cố tình chờ mod hay BQT có lỗi gì là liền làm lớn chuyện lên. Mod cũng là con người, ai mà chưa từng mắc lỗi . Nhìu bạn thích té nước theo mưa chả bít để làm gì, để làm cho MMO4VN mất uy tín rồi PR site của mình sao ??? hay là mục đích gì nửa . Nói thật với các bạn với mấy cái suy nghĩ tiểu nhân ấy thì chả làm nên trò trống gì đâu. Cái này là mình nhắn gửi riêng đến các phần tử té nước theo mưa , những tên có âm mưu phá hoại gây mất đoàn kết . Ai ko nằm trong số này thì không cần đọc.

Quay trở lại của vụ mod An . Vụ này nhìn kỹ mod An đã sai rule khi clone thêm nick não phẳng nhưng ai cũng biết đó là đùa nên chỉ cần banned não phẳng là giải quyết xong. Còn việc prune chatbox thì ko prune thì các bạn bảo lag ko chat dc , prune rồi thì chụp hình đem đi report. Vậy mai mốt bạn nào mà report mấy vụ này vui lòng mua thêm cái host cực xịn để Shin dùng làm chatbox(vì host hiện tại dỏm wa') khỏi prune nửa để các bạn khỏi tốn thời gian đi report mấy cái nhảm nhí này .

P/s: Đây là forum kiếm tiền chứ ko phải forum teen nên các bạn trước khi report hay đóng góp thì nên suy nghĩ 1 tí , đừng tốn thời gian của mình và người khác vào những chuyện không đâu như thế này.

1.Muốn để tất cả members đều nghiêm túc chấp hành luật của forum thì trước hết những người ra luật phải chấp hành trước, tiếp theo là các mod.
2.Nếu forum này thật sự công bằng thì bạn biết phải làm gì rùi nhé.
Tại sao members vi phạm nội quy bị xử lý còn Mod vi phạm ko xử lý? Hay tại Mod là con người?
Thế members ko phải là người sao?

Last edited by a moderator:
Upvote 0

---------- Post added at 09:00 AM ---------- Previous post was at 08:58 AM ----------

ai bênh vực ai bạn :|

Upvote 0

Chào bạn, về việc của bạn thì mình nói thật là mình hành động theo tình cảm, tại vì bạn mới sai 2 lỗi nên mình close, mình nghĩ bạn nên tự hiểu vì sao bị close (vì mình nghĩ bạn chưa đọc rule, làm vậy bạn sẽ tìm hiểu rule kĩ hơn), mình không muốn nói vì bạn chỉ cần nhận 2 thẻ cảnh cáo là bị ban 1 ngày. Nếu bạn muốn thì mình ok sẽ vô ghi lý do.
Cám ơn bạn đã nhắc nhở, sr bạn vì sự thiếu sót.

Có đôi lúc nhân từ quá cũng bị thắc mắc :m020:~

Upvote 0
1.Muốn để tất cả members đều nghiêm túc chấp hành luật của forum thì trước hết những người ra luật phải chấp hành trước, tiếp theo là các mod.
2.Nếu forum này thật sự công bằng thì bạn biết phải làm gì rùi nhé.

Không cần bạn nhắc mình cũng biết điều đó . Nhưng mọi việc đều phải có tình và có lý . Ngay cả khi bạn là tội phạm người khi đưa ra xét xử người ta vẫn cân nhắc cả tình và lý đó . Quay trở lại vấn đề bạn nói, mình xin nhắc lại 1 vụ clone nick trước đây của 2 trial mod khi BQT phát hiện ra đã lập tức unset còn vụ này của mod An bạn có biết vì sao ko , vì bản chất nó khác . Mod An clone nick chỉ để chém gió vui chứ ko hề có ý định xấu là scam hay có mục đích riêng là phá hoại . Nhưng vì làm đúng theo rule nên sẽ banned acc clone. Việc chấp hành rule thì nói thẳng ra ai cũng từng vi phạm rule nhưng khi xủ lý thì tùy trường hợp, và mình chắc chắn 1 điều các member vi phạm nhiều hơn là các mod và trial mod vi phạm. Ngoài ra bạn có nói người ra luật phải chấp hành rule thì theo mình thấy BQT chấp hành khá nghiêm túc đó , bằng chứng chỉ 1 vài lỗi thì đã có mấy topic thế này còn khi mem vi phạm thì hình như ít dc mở 1 topic thế này nhỉ :)) --> Bạn tự suy nghĩ về điều mình nói nha.

Vấn đề công bằng thì mình nói thẳng với bạn 1 câu , cuộc sống này không bao giờ có cái gọi là công bằng bạn àh. Cái gọi là Công bằng chỉ ở mức độ tương đối chứ ko có tuyệt đối đâu. Và mình trả lời thẳng vào câu hỏi của bạn lun forum MMO4VN chỉ công bằng tương đối chứ ko có tuyệt đối đâu, ngay cả gia đình của bạn sống cũng chưa chắc có dc sự công bằng đâu ( nếu công bằng thì quyền hạn trong gia đình của bạn sẽ ngang với cả cha và mẹ của bạn điều này có vẻ không hợp lý nhỉ ) Chính vì lý do đó tùy từng vụ việc và mức độ sẽ có cách giải quyết khác nhau. Và thực tế thì mình thấy cách giải quyết trên đã khá công bằng rồi còn nếu bạn đòi hỏi sự công bằng tuyệt đối thì chắc bạn sẽ ko tìm dc ở forum MMO4VN này đâu. Tính mình nói thẳng ko cần phải giấu diếm gì cả nên có nhìu bạn sẽ không thích câu trả lời của mình nhưng đó là sự thật và sự thật thì luôn mất lòng.

Upvote 0
Không cần bạn nhắc mình cũng biết điều đó . Nhưng mọi việc đều phải có tình và có lý . Ngay cả khi bạn là tội phạm người khi đưa ra xét xử người ta vẫn cân nhắc cả tình và lý đó . Quay trở lại vấn đề bạn nói, mình xin nhắc lại 1 vụ clone nick trước đây của 2 trial mod khi BQT phát hiện ra đã lập tức unset còn vụ này của mod An bạn có biết vì sao ko , vì bản chất nó khác . Mod An clone nick chỉ để chém gió vui chứ ko hề có ý định xấu là scam hay có mục đích riêng là phá hoại . Nhưng vì làm đúng theo rule nên sẽ banned acc clone. Việc chấp hành rule thì nói thẳng ra ai cũng từng vi phạm rule nhưng khi xủ lý thì tùy trường hợp, và mình chắc chắn 1 điều các member vi phạm nhiều hơn là các mod và trial mod vi phạm. Ngoài ra bạn có nói người ra luật phải chấp hành rule thì theo mình thấy BQT chấp hành khá nghiêm túc đó , bằng chứng chỉ 1 vài lỗi thì đã có mấy topic thế này còn khi mem vi phạm thì hình như ít dc mở 1 topic thế này nhỉ :)) --> Bạn tự suy nghĩ về điều mình nói nha.

Vấn đề công bằng thì mình nói thẳng với bạn 1 câu , cuộc sống này không bao giờ có cái gọi là công bằng bạn àh. Cái gọi là Công bằng chỉ ở mức độ tương đối chứ ko có tuyệt đối đâu. Và mình trả lời thẳng vào câu hỏi của bạn lun forum MMO4VN chỉ công bằng tương đối chứ ko có tuyệt đối đâu, ngay cả gia đình của bạn sống cũng chưa chắc có dc sự công bằng đâu ( nếu công bằng thì quyền hạn trong gia đình của bạn sẽ ngang với cả cha và mẹ của bạn điều này có vẻ không hợp lý nhỉ ) Chính vì lý do đó tùy từng vụ việc và mức độ sẽ có cách giải quyết khác nhau. Và thực tế thì mình thấy cách giải quyết trên đã khá công bằng rồi còn nếu bạn đòi hỏi sự công bằng tuyệt đối thì chắc bạn sẽ ko tìm dc ở forum MMO4VN này đâu. Tính mình nói thẳng ko cần phải giấu diếm gì cả nên có nhìu bạn sẽ không thích câu trả lời của mình nhưng đó là sự thật và sự thật thì luôn mất lòng.

bằng chứng chỉ 1 vài lỗi thì đã có mấy topic thế này còn khi mem vi phạm thì hình như ít dc mở 1 topic thế này nhỉ :)) --> Bạn tự suy nghĩ về điều mình nói nha.
dạ, có ai bắt bác k đc mở đâu :))

---------- Post added at 10:35 AM ---------- Previous post was at 10:34 AM ----------

Lãng tử là đồng sáng lập mmo4vn với admin Shin nhỉ, thế nên mới được lên làm smod chứ :))

Upvote 0
dạ, có ai bắt bác k đc mở đâu :))

Uhm đúng là thế bạn àh , nhưng thời gian của mình ko phải để làm mấy trò nhảm nhí đó. Ngay khi reply cho bạn thế này mình cũng cảm thấy vô cùng phí phạm thời gian nhưng vì phép lịch sự bạn hỏi thì mình trả lời .

Lãng tử là đồng sáng lập mmo4vn với admin Shin nhỉ, thế nên mới được lên làm smod chứ

Gần như là thế thưa bạn , forum mở ngày 1/4 thì ngày 2/4 mình làm mod và ý tưởng thành lập forum này là do 1 số thành viên như ntboy810 , mình , anh phú và 1 số người tham gia lớp ugot của Shin ngày đó đóng góp thưa bạn.

Ngoài ra việc smod ko có gì là phải quan trọng hóa vấn đề , đã có vài lần Shin đề nghị set mình lên admin nhưng do mình không thích vì càng lên cao thì lời ăn tiếng nói càng phải nghiêm túc , tình mình hài hước nên đã từ chối vài lần. Nếu còn thắc mắc cứ hỏi mình sẽ cố gằng dành thời gian để trả lời cho bạn. Àh mà hỏi cho đúng trọng tâm vấn đề nhé bạn , như mình thấy câu hỏi này chả ăn nhập gì với cái topic của bạn thì phải @@.

Upvote 0
Uhm đúng là thế bạn àh , nhưng thời gian của mình ko phải để làm mấy trò nhảm nhí đó. Ngay khi reply cho bạn thế này mình cũng cảm thấy vô cùng phí phạm thời gian nhưng vì phép lịch sự bạn hỏi thì mình trả lời .

thế Lãng tử là đồng sáng lập mmo4vn với admin Shin nhỉ? :))

Upvote 0

Mấy members vi phạm nội quy đa số chưa đọc nội quy và họ đã chấm nhận chịu xử lý nên post bài làm chi (trong đó có cả mình, vi phạm thì chịu,post bài làm gi), còn vụ này,nếu không có topic này chắc ko ai xử lý đâu nhỉ.
Trong cuộc sống này chã có gì là hoàng hảo, tuyệt đối cả.Còn chữ công bằng mà mình nói có nghĩa là bạn xử lý vụ này sao cho hợp lý
Chuyện này chã có ảnh hưởng, liên quan gì đến mình nên chỉ góp ý vậy thui.
Nói riêng cái này:Những kẽ a dua,ăn theo,nịnh hót cũng chã đc cái j đâu mà còn bị khinh bỉ, chê bai đấy nhé

Upvote 0

Gần như là thế thưa bạn , forum mở ngày 1/4 thì ngày 2/4 mình làm mod và ý tưởng thành lập forum này là do 1 số thành viên như ntboy810 , mình , anh phú và 1 số người tham gia lớp ugot của Shin ngày đó đóng góp thưa bạn.

Ngoài ra việc smod ko có gì là phải quan trọng hóa vấn đề , đã có vài lần Shin đề nghị set mình lên admin nhưng do mình không thích vì càng lên cao thì lời ăn tiếng nói càng phải nghiêm túc , tình mình hài hước nên đã từ chối vài lần. Nếu còn thắc mắc cứ hỏi mình sẽ cố gằng dành thời gian để trả lời cho bạn. Àh mà hỏi cho đúng trọng tâm vấn đề nhé bạn , như mình thấy câu hỏi này chả ăn nhập gì với cái topic của bạn thì phải @@.
Trước khi các bạn report hay đặt 1 vấn đề gì với BQT thì các bạn hãy tự hỏi mình mình đã đóng góp công sức cho cái forum này nhiều bằng người mà mình report chưa

tại vì phải đóng góp nhiều lắm cho forum mới được lên smod/ admin chứ. thành viên quèn như mình còn phải học tập nhiều :m146: :m146: :m146:

nni1idzbmt7i

Upvote 0
tại vì phải đóng góp nhiều lắm cho forum mới được lên smod/ admin chứ. thành viên quèn như mình còn phải học tập nhiều :m146: :m146: :m146:

nni1idzbmt7i

Đóng góp thì ko dám gọi là nhiều đâu bạn , nhưng muốn biết mình đóng góp gì thì vui lòng serch lại tất cả bài viết của mình bạn nhé. Số thank của mình còn nhiều hơn số bài viết của bạn đó nên việc đóng góp chắc ko cần phải bàn tới đâu:D . Ngoài ra việc lên smod hay admin chả có gì phải quan trọng vấn đề đóng góp cả bạn ah. Tiêu chí set lên là quản lý forum thôi như vậy là đã coi như đóng góp rồi đó bạn . Ngoài ra mình thấy có vẻ bạn thích hỏi về vấn đề này lắm hả, nếu thích làm mod thì nộp đơn xin set mod đi bạn :D . Ngoài ra thành viên là thành viên mình nhớ forum này đâu có set rank " quèn " đâu nên chắc bạn tham gia forum khác bị set rank " quèn " nên nhầm lẫn phải ko :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,378
172,481
Latest member
QHa

Most viewed of week