Những chuyện giờ mới kể

Status
Not open for further replies.

boj1102

Senior
Reactions
199
MR
0.000
Hôm nay mở topic cho anh em chém gió thứ 7, CN cho vui cái :binhsua58:. Đây là những picture của AnNP trên mmo4vn ^^. Anh em chém nhẹ tay :binhsua57:

"Tự sướng" và lộng quyền?
Một hôm, anh B. đang tán gẫu trên chatbox thì tình cờ chụp được tấm ảnh này. Mặc dù việc prune chatbox để lấy tem/ hoặc cho mục đích cá nhân là đã bị cấm, nhưng....?

Là lá la! Ta tự sướng *bẹp bẹp
*

Bất chập luật lệ?

Thời gian gần đây, cư dân mmo4vn rất bức xúc vì những đường link xanh đỏ tím vàng xuất hiện trên chatbox mặc dù đã có luật chỉ cho phép đưa link ảnh lên chatbox. Điều này chứng tỏ sự lỏng lẻo trong bộ máy quản lý, đặc biệt đây lại là do ban quản trị làm. Đây là một vấn đề đau đầu cần phải giải quyết ngay lập tức.

Trao đổi với phóng viên báo lá cải, anh T. (một cư dân của mmo4vn) bày tỏ bức xúc:
"Tôi mong người quản lý cao nhất là admin cần chấn chỉnh ngay việc này! Nếu mod (quản lý) mà làm như thế này thì còn có kỉ luật gì nữa? Đáng lẽ ra mod phải là người để cho chúng tôi học tập theo, nhưng giờ chúng tôi không biết nên học theo ai!?!"

Này thì mặc xác Rule, ta cứ post link đó! *
*

Vấn nạn Clone Account và cách giải quyết?

Vấn đề này từ lâu đã là vấn đề bức bối của mmo4vn, mặc dù các nhà chức trách đã ra sức ngăn chặn (check ip, ban nick cảnh cáo, nhắc nhở, ...) nhưng công nghệ Clone hiện nay khá hiện đại, chỉ cần ấn chuột một cái là có thể xóa sạch mọi dấu vết và lập một clone mới dễ dàng, không sợ các cách check truyền thống. Người dân chỉ nhận ra nhau qua cách nói chuyện, phong cách và tên nick.

Anh P., một cư dân sống ở MMO4VN đang bức xúc về chuyện này và đã tập trung tìm hiểu và nghiên cứu về vấn nạn này khá lâu, và anh đặt ra mối nghi ngờ là nick AnNP Não Phẵng có vẻ như là một người dùng. Anh đã cung cấp cho chúng tôi những tư liệu này.

Dưới đây, chúng tôi xin trích một số luật lệ của mmo4vn về những vấn đề này:
10. Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account): (25/04/2011)

• Account chính sẽ bị BANNED Forever
  • Nếu tiếp tục vi phạm sẽ BANNED tất cả các Accounts còn lại

Anh nói với chúng tôi:
"Tôi đã tham khảo thêm ý kiến của người lãnh đạo cấp cao ở khu mmo4vn, và tôi được trả lời như thế này:
Chào bạn,

Theo Rules việc Clone nick là không được nên chắc chắn 1 trong 2 Account sẽ phải BAN 1.

Thân

vậy có nghĩa là nếu 2 nick đó (AnNP Não Phẵng) là một, thì theo Rule, phải ban nick chính; mặc dù nick đó không spam/ post bài trong forum."

Mặc dù sự việc chưa được sáng tỏ, nhưng nhiều người dân bức xúc về vấn nạn Clone Account hiện nay

Gọi gì anh, em ?

* Tên các nhân vật trong bài đã được giấu
* Chúng tôi chưa có kết luận gì về vụ việc này, đây mới chỉ là nghi ngờ của một vài người dân nên thành thật xin lỗi bạn AnNP nếu như bài này có phần làm xấu danh tiếng tốt đẹp của bạn

(Nguồn: Báo Lá Cải)

thực ra là dell' liên quan đâu bác ạ =)) ai chả biết là bác có não. xoắn kiểu đấy làm gì ? liên quan ?

thế đ' lq thì vào đây làm cái đ' gì?

Upvote 0
Thôi dc rồi , dạo này có vẻ 1 số member có hiềm khích với 1 số mod nên cố tình hạ uy tín của BQT . Có thể mình sẽ nhờ Shin ra 1 rule trong thời gian 1 tuần ko có mod ở tất cả các box, ai muốn post gì thì post , mún ddos thì ddos , mún scam gì thì cũng tự xử lun thì xem cái forum này trong 1 tuần đó sẽ thế nào nhé các bạn. Trước khi các bạn report hay đặt 1 vấn đề gì với BQT thì các bạn hãy tự hỏi mình mình đã đóng góp công sức cho cái forum này nhiều bằng người mà mình report chưa?. Dạo này mình thấy có 1 số bạn chỉ cố tình chờ mod hay BQT có lỗi gì là liền làm lớn chuyện lên. Mod cũng là con người, ai mà chưa từng mắc lỗi . Nhìu bạn thích té nước theo mưa chả bít để làm gì, để làm cho MMO4VN mất uy tín rồi PR site của mình sao ??? hay là mục đích gì nửa . Nói thật với các bạn với mấy cái suy nghĩ tiểu nhân ấy thì chả làm nên trò trống gì đâu. Cái này là mình nhắn gửi riêng đến các phần tử té nước theo mưa , những tên có âm mưu phá hoại gây mất đoàn kết . Ai ko nằm trong số này thì không cần đọc.

Quay trở lại của vụ mod An . Vụ này nhìn kỹ mod An đã sai rule khi clone thêm nick não phẳng nhưng ai cũng biết đó là đùa nên chỉ cần banned não phẳng là giải quyết xong. Còn việc prune chatbox thì ko prune thì các bạn bảo lag ko chat dc , prune rồi thì chụp hình đem đi report. Vậy mai mốt bạn nào mà report mấy vụ này vui lòng mua thêm cái host cực xịn để Shin dùng làm chatbox(vì host hiện tại dỏm wa') khỏi prune nửa để các bạn khỏi tốn thời gian đi report mấy cái nhảm nhí này .

P/s: Đây là forum kiếm tiền chứ ko phải forum teen nên các bạn trước khi report hay đóng góp thì nên suy nghĩ 1 tí , đừng tốn thời gian của mình và người khác vào những chuyện không đâu như thế này.

Upvote 0

:) Nói chung đã làm MOD thì cho ra MOD, clone nick rồi lại "hiên ngang" cho cả thiên hạ biết tôi clone nick đấy, có ai như vậy ko? Chẳng phải là xem rules không ra gì ? dù sao cũng nên tôn trọng rules 1 tí. Đồng ý là clone nick để làm "mod chìm" đi, nhưng nếu ai cũng biết Não PhẳngAnNP thì "mod chìm" có ý nghĩa gì ?

Upvote 0
á á, ta được lên báo này :m200

mình thì pic nào củng có tên :m020:~

Thôi dc rồi , dạo này có vẻ 1 số member có hiềm khích với 1 số mod nên cố tình hạ uy tín của BQT . Có thể mình sẽ nhờ Shin ra 1 rule trong thời gian 1 tuần ko có mod ở tất cả các box, ai muốn post gì thì post , mún ddos thì ddos , mún scam gì thì cũng tự xử lun thì xem cái forum này trong 1 tuần đó sẽ thế nào nhé các bạn. Trước khi các bạn report hay đặt 1 vấn đề gì với BQT thì các bạn hãy tự hỏi mình mình đã đóng góp công sức cho cái forum này nhiều bằng người mà mình report chưa?. Dạo này mình thấy có 1 số bạn chỉ cố tình chờ mod hay BQT có lỗi gì là liền làm lớn chuyện lên. Mod cũng là con người, ai mà chưa từng mắc lỗi . Nhìu bạn thích té nước theo mưa chả bít để làm gì, để làm cho MMO4VN mất uy tín rồi PR site của mình sao ??? hay là mục đích gì nửa . Nói thật với các bạn với mấy cái suy nghĩ tiểu nhân ấy thì chả làm nên trò trống gì đâu. Cái này là mình nhắn gửi riêng đến các phần tử té nước theo mưa , những tên có âm mưu phá hoại gây mất đoàn kết . Ai ko nằm trong số này thì không cần đọc.

Quay trở lại của vụ mod An . Vụ này nhìn kỹ mod An đã sai rule khi clone thêm nick não phẳng nhưng ai cũng biết đó là đùa nên chỉ cần banned não phẳng là giải quyết xong. Còn việc prune chatbox thì ko prune thì các bạn bảo lag ko chat dc , prune rồi thì chụp hình đem đi report. Vậy mai mốt bạn nào mà report mấy vụ này vui lòng mua thêm cái host cực xịn để Shin dùng làm chatbox(vì host hiện tại dỏm wa') khỏi prune nửa để các bạn khỏi tốn thời gian đi report mấy cái nhảm nhí này .

P/s: Đây là forum kiếm tiền chứ ko phải forum teen nên các bạn trước khi report hay đóng góp thì nên suy nghĩ 1 tí , đừng tốn thời gian của mình và người khác vào những chuyện không đâu như thế này.

Anh lảng_tữ nói đúng quá :-*

Last edited by a moderator:
Upvote 0

ok đây là ý của bạn nên ra rule luôn đi :)

Upvote 0
lang_tu_1912 said:
Nhìu bạn thích té nước theo mưa chả bít để làm gì, để làm cho MMO4VN mất uy tín rồi PR site của mình sao ??? hay là mục đích gì nửa . Nói thật với các bạn với mấy cái suy nghĩ tiểu nhân ấy thì chả làm nên trò trống gì đâu. Cái này là mình nhắn gửi riêng đến các phần tử té nước theo mưa , những tên có âm mưu phá hoại gây mất đoàn kết . Ai ko nằm trong số này thì không cần đọc.

Nêu ra đích danh mem đó đi cậu, không có gì phải nói úp mở vậy. mem nào có ý phá hoại 4r thì nên loại đi :)

Trước khi các bạn report hay đặt 1 vấn đề gì với BQT thì các bạn hãy tự hỏi mình mình đã đóng góp công sức cho cái forum này nhiều bằng người mà mình report chưa?. Dạo này mình thấy có 1 số bạn chỉ cố tình chờ mod hay BQT có lỗi gì là liền làm lớn chuyện lên.

Cái này thì mình không đồng ý rồi. Có thể chưa đóng góp gì nhưng nếu thấy có vấn đề thì nên thẳng thắn với nhau trên tinh thần góp ý và xây dựng :) Ai cũng có sai lầm nên cũng cần phải có người than phiền, góp ý, phê bình :) Tư tưởng bảo thủ cổ lổ xĩ :) sory

Upvote 0
Nêu ra đích danh mem đó đi cậu, không có gì phải nói úp mở vậy. mem nào có ý phá hoại 4r thì nên loại đi :)

Cái này thì mình không đồng ý rồi. Có thể chưa đóng góp gì nhưng nếu thấy có vấn đề thì nên thẳng thắn với nhau trên tinh thần góp ý và xây dựng :) Ai cũng có sai lầm nên cũng cần phải có người than phiền, góp ý, phê bình :) Tư tưởng bảo thủ cổ lổ xĩ :) sory

Đọc kỹ lại topic ngày hôm wa mình viết nha bạn , góp ý với tinh thần đóng góp thì rất oan nghênh nhưng có 1 số lách luật để gây mất đoàn kết và hiểu lầm thì gọi là phá hoại chứ ko phải là đóng góp , còn việc nêu ra thì ko cần thiết vì đã cố tình lách luật thì mình mà banned lại sẽ có chuyện nửa nên tốt nhất họ thích té nước thì cứ cho họ té khi nào hết nước thì tự bít đứng dậy mà về.

Upvote 0
Uhm để chút nửa mình góp ý với Shin , nhưng trước khi ra cái rule đó thì mình nghĩ nên chém mấy thằng tiểu nhân trước bạn nhỉ :D

vẫn còn muốn lộng hành phút chót hả bạn :|

Upvote 0
Đọc kỹ lại topic ngày hôm wa mình viết nha bạn , góp ý với tinh thần đóng góp thì rất oan nghênh nhưng có 1 số lách luật để gây mất đoàn kết và hiểu lầm thì gọi là phá hoại chứ ko phải là đóng góp , còn việc nêu ra thì ko cần thiết vì đã cố tình lách luật thì mình mà banned lại sẽ có chuyện nửa nên tốt nhất họ thích té nước thì cứ cho họ té khi nào hết nước thì tự bít đứng dậy mà về.

;)) Mới đó mà đã qua ngày mới rồi ah. Vì ko nêu tên nên không biết là đang nói đến ku boj yêu não phẳng hay là mấy thằng té nước phá hoại :)). Việc ku boj làm rất đáng hoan nghênh :D post vào chat chit thì chẳng ai để ý đâu :D

Upvote 0
anh Shin đâu rồi phải làm lại cái nội quy BOX chat đê , để nhiều kiểu móc cống quá , VD post link post ảnh chẳng sao cả chia sẻ cho nhau là tốt ( no Sex , virus , chống chính quyền ok rồi ) chứ đâu hẳn hạn chế làm gì ?
MMO có khi nào lắm MOD quá nên loạn ko nhỉ , nhiều khi nên có chương trình THANH LỌC MOD như trà Dr thanh là ok đấy :D do các mem bầu chọn

còn nữa là nên thêm nội quy MOD hay trial MOD làm việc không tốt , có hiềm khích hay là chuyên chọc ngoái nên thẳng tay mà phệt thật nặng vào là ok

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,476
172,476
Latest member
akaka
Back