Những chuyện giờ mới kể

Status
Not open for further replies.

boj1102

Senior
Reactions
199
MR
0.000
Hôm nay mở topic cho anh em chém gió thứ 7, CN cho vui cái :binhsua58:. Đây là những picture của AnNP trên mmo4vn ^^. Anh em chém nhẹ tay :binhsua57:

"Tự sướng" và lộng quyền?
Một hôm, anh B. đang tán gẫu trên chatbox thì tình cờ chụp được tấm ảnh này. Mặc dù việc prune chatbox để lấy tem/ hoặc cho mục đích cá nhân là đã bị cấm, nhưng....?

Là lá la! Ta tự sướng *bẹp bẹp
*

Bất chập luật lệ?

Thời gian gần đây, cư dân mmo4vn rất bức xúc vì những đường link xanh đỏ tím vàng xuất hiện trên chatbox mặc dù đã có luật chỉ cho phép đưa link ảnh lên chatbox. Điều này chứng tỏ sự lỏng lẻo trong bộ máy quản lý, đặc biệt đây lại là do ban quản trị làm. Đây là một vấn đề đau đầu cần phải giải quyết ngay lập tức.

Trao đổi với phóng viên báo lá cải, anh T. (một cư dân của mmo4vn) bày tỏ bức xúc:
"Tôi mong người quản lý cao nhất là admin cần chấn chỉnh ngay việc này! Nếu mod (quản lý) mà làm như thế này thì còn có kỉ luật gì nữa? Đáng lẽ ra mod phải là người để cho chúng tôi học tập theo, nhưng giờ chúng tôi không biết nên học theo ai!?!"

Này thì mặc xác Rule, ta cứ post link đó! *
*

Vấn nạn Clone Account và cách giải quyết?

Vấn đề này từ lâu đã là vấn đề bức bối của mmo4vn, mặc dù các nhà chức trách đã ra sức ngăn chặn (check ip, ban nick cảnh cáo, nhắc nhở, ...) nhưng công nghệ Clone hiện nay khá hiện đại, chỉ cần ấn chuột một cái là có thể xóa sạch mọi dấu vết và lập một clone mới dễ dàng, không sợ các cách check truyền thống. Người dân chỉ nhận ra nhau qua cách nói chuyện, phong cách và tên nick.

Anh P., một cư dân sống ở MMO4VN đang bức xúc về chuyện này và đã tập trung tìm hiểu và nghiên cứu về vấn nạn này khá lâu, và anh đặt ra mối nghi ngờ là nick AnNP Não Phẵng có vẻ như là một người dùng. Anh đã cung cấp cho chúng tôi những tư liệu này.

Dưới đây, chúng tôi xin trích một số luật lệ của mmo4vn về những vấn đề này:
10. Clone Account (1 ngưởi sử dụng nhiều Account): (25/04/2011)

• Account chính sẽ bị BANNED Forever
  • Nếu tiếp tục vi phạm sẽ BANNED tất cả các Accounts còn lại

Anh nói với chúng tôi:
"Tôi đã tham khảo thêm ý kiến của người lãnh đạo cấp cao ở khu mmo4vn, và tôi được trả lời như thế này:
Chào bạn,

Theo Rules việc Clone nick là không được nên chắc chắn 1 trong 2 Account sẽ phải BAN 1.

Thân

vậy có nghĩa là nếu 2 nick đó (AnNP Não Phẵng) là một, thì theo Rule, phải ban nick chính; mặc dù nick đó không spam/ post bài trong forum."

Mặc dù sự việc chưa được sáng tỏ, nhưng nhiều người dân bức xúc về vấn nạn Clone Account hiện nay

Gọi gì anh, em ?

* Tên các nhân vật trong bài đã được giấu
* Chúng tôi chưa có kết luận gì về vụ việc này, đây mới chỉ là nghi ngờ của một vài người dân nên thành thật xin lỗi bạn AnNP nếu như bài này có phần làm xấu danh tiếng tốt đẹp của bạn

(Nguồn: Báo Lá Cải)

Xí chổ mình chưa có trả lời cho kí giả nhưng đợi 1 tí hot rồi mình trả lời !! Nổi tiếng nó khổ :">

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Tem. Cho e vô hội báo lá cải với =))

Upvote 0
Theo như thông tin mới cập nhật lúc 8h00 ngày 10 tháng 7 năm 2011 Thì Tôi Xác nhận thông tin này hoàn toàn là Chính Xác. Chỉ đáng tiếc là không vinh dự có trong 1 bức ảnh nào cả. BQT có lẽ sẽ giải quyết nhanh gọn vụ việc này. Và nhắc thêm với người post bài này là Nick Não Phẵng Có ID 8888 là 1 ID có Giá trị Cả về vật chất lẫn tinh thần nhiều lúc anh ấy định bỏ nhưng sợ Mấy đứa con của mình nên núi tiếc.

---------- Post added at 09:03 PM ---------- Previous post was at 09:02 PM ----------

Và sẵn tiện cho em 1 vé vào : Hội Lá Cải :">

Upvote 0
Ngày nào cx có một vụ như thế này vui nhỉ , tiếp tục phát huy đi ;) cho xin một chân báo lá cải chuyên đi cắn trộm vs ;))

Upvote 0
đếch hiểu sao bữa trước mình vote cho tên này làm trial -mod. tư tưởng thế này chán thật

P/s ko cần Thank

Upvote 0
đếch hiểu sao bữa trước mình vote cho tên này làm trial -mod. tư tưởng thế này chán thật

P/s ko cần Thank
Cậu nhìn ID cậu với ID mình coi 170 sv 3098 mình ko bít bạn vote mình lúc nào nhỉ :(

Upvote 0
Thôi phải vào trả lời vậy !!! SHIN bảo ko qua thì ra đi vậy :) Thứ nhất bạn open toppic mà có câu "chém gió thứ 7, CN cho vui cái" sao ko bỏ vào cái mục chat chit á, mà cho vào box này chẳng khác gì muốn đâm chọt mình ! Chắc vẫn còn cay cú cái chuyện tui bạn bạn 1 ngày vì cai vụ phá chat box như ngày trước ! Rồi cũng lại kêu oan mở toppic như vầy rồi bị mem vào ném gạch cay cú tới giờ ! Vào việc chính bạn nói mình lộng quyền pruned sb sao bạn ko chụp hình cái lúc trước khi mình pruned đó bít bao người nói pruned dùm đi mod ơi , an ơi pruned dùm đi , tui rãnh quá tui tự prune lấy tem của tui !! Cần vấn đề post link do bạn yêu có mình tui nên chụp hình mình tui :"> nhưng những link tui post toàn là ca nhạc , hình vui mình ko tham gia bất cứ các hoạt động kiếm tiền gì từ mmo này nên mình cũng ko có link reg để mà post chỉ làm vui giả trí như tiêu đề notice !! Còn về vấn đề clone chắc ko phải chỉ mình bạn rãnh để đi check mình có clone nick hay ko !Mình sorry nhắc lại chuyện cũ :( Bạn có nhớ vấn đề 2 mod cũ clone nick tung hứng toppic chưa gì và bị phát hiện ngay và gián chức ! Nhưng tại sao mình clone mà ko ai nói tiếng nào mà chỉ mình bạn nói phải đâm chọt ko ! Mình xin nhắc lại mình ko tham gia bất cứ hình thức kiếm tiền nào trong mmo4vn mình chỉ vào phần quản lí nên việc clone nick của mình của ko liên quan đến vấn đề giả danh gì tao uy tín trong khi ai cũng bít nick đó của ai !!Như các bạn đã biết công an cũng có công an chìm mình lấy nick đó lên sb chat như mem bình thường thấy biết bao điều hay mà khi có mod ở đó ko ai dám làm, mình ko mún band vì mấy cái nhỏ nhặt ấy nên ko thèm chụp hình giờ nói như ko :) Đó là lí do mình clone nick tuy ai hiểu xấu tốt ra sao chắc mình nghĩ clone nick scam lắm , 3 cai đồng tiền từ scam cũng chả đáng bao nhiêu đối với mình :) Nói lại mình không có bất cứ toppic nào liên đến kiếm tiền trong mmo4vn , mình chỉ luyến tiết nhưng người bạn và bổn phận quản lí nên việc mình ra đi cũng rất dễ và ko có bất cứ hệ luỵ gì khi mình ra đi !! Mình chả bít vì sao bạn chỉ thix để ý mình nhỉ !!! ĐỪng có mà yêu mình ! Sorry mình ko phải gay :">

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,476
172,475
Latest member
Capybara
Back