Help Nhờ giúp đỡ C#

hathanh96

Junior
Reactions
24
MR
0.000
Hi,
Chào ace,
Mình đang tập tành học viết code, hiện gặp 1 số khó khắn. :(
Mình có làm cái form login SSH với Listen port cho trước dùng Bitvise SSH Client
Hiện minh đã làm được: login SSH OK hết rồi, còn mỗi cái chọn, Tích vào Enable, thiết lập Listen port thì bí :(
Ai làm rồi chỉ giúp mình với.
Cám ơn nhiều.

theo mình nghĩ thì 2 cái đó nó lưu vào file nào đó trong data file của nó hoặc lưu trong regedit đó bạn

Lên tí, ai có nick ở thebot.net đăng giúp mình với.
Mình mới reg acc nên không cho mở topic ở TBN :(

Send key nhé bạn!
google example: how to send key to another application on C#.
theo mình nghĩ thì send 6 phím TAB và 1 Enter :D

lưu trong regedit nhé.

thời này xài cmdline hết cả rồi.

Không nghĩ có ai dùng đến sendkey nữa.

sendkey thời pro tunvit rồi :D

pro bật mí thêm cho mình tí nữa đi. thanks nhiều nhiều hà :D
Với cả, mình coi mấy parameter mà Bitvise hỗ trợ thì không thấy có cái nào liên quan tới phần Sẻvice SOCKS?HTTP proxy forwarding này :(

HKEY_CURRENT_USER\Software\Bitvise\BvSshClient => DefaultProfile REG_BINARY

Gợi ý:
Nếu muốn học để hiểu tận gốc để có thể tùy biến thay đổi và sử dụng thì key này nó lưu trữ info của profile mặc định => dùng lớp Registry đọc mã binary của nó => chuyển đổi thành mãng Hex => sửa port trên vị trí phần tử tương ứng(port) của mảng Hex đó (lưu ý: nếu muốn port ? VD: 8, 10, 100, 1000, 10.000 => độ dài max 5 thì phải set tương ứng với số phần tử cùng index trên mãng nhé <= vì sau khi chuyển đổi sang binary 1 bit clear sẽ lỗi).

Chém gió... nhưng chúc bạn thành công!

pro bật mí thêm cho mình tí nữa đi. thanks nhiều nhiều hà :D
Với cả, mình coi mấy parameter mà Bitvise hỗ trợ thì không thấy có cái nào liên quan tới phần Sẻvice SOCKS?HTTP proxy forwarding này :(

cái key regedit kia là chuẩn rồi đó. nhưng để change cái port thì phải biết chút về mã hex. :)

HKEY_CURRENT_USER\Software\Bitvise\BvSshClient => DefaultProfile REG_BINARY

Gợi ý:
Nếu muốn học để hiểu tận gốc để có thể tùy biến thay đổi và sử dụng thì key này nó lưu trữ info của profile mặc định => dùng lớp Registry đọc mã binary của nó => chuyển đổi thành mãng Hex => sửa port trên vị trí phần tử tương ứng(port) của mảng Hex đó (lưu ý: nếu muốn port ? VD: 8, 10, 100, 1000, 10.000 => độ dài max 5 thì phải set tương ứng với số phần tử cùng index trên mãng nhé <= vì sau khi chuyển đổi sang binary 1 bit clear sẽ lỗi).

Chém gió... nhưng chúc bạn thành công!

Thanks bạn, dù đọc 2 lần rồi vẫn thấy chưa hỉu lắm, sẽ tìm hiểu thêm. :)

Sử dụng regedit cậu:
"HKEY_CURRENT_USER\Software\Bitvise\BvSshClient"
ghi khóa thì nếu mở đa luồng => đọc ghi không kịp => trùng port, thớt up lại cái hình tui xem nào , hok hiểu ý thớt lắm

ghi khóa thì nếu mở đa luồng => đọc ghi không kịp => trùng port, thớt up lại cái hình tui xem nào , hok hiểu ý thớt lắm

Vẫn có 1 cách là dùng cmdlines và thay cái base Regedit.

luôn luôn kịp :D

Hi,
Ý mình là mình muốn thiết lập Listen port, ví dụ là 1234 đi, thì làm thế nào í ợ. :)
nếu không chạy đa luồng, có thể ghi res, hoặc dùng cmdline như bác trên nói đó

nếu không chạy đa luồng, có thể ghi res, hoặc dùng cmdline như bác trên nói đó

Hi,
Mình vừa đọc topic tool của bác, thấy có dùng nhiều listen port, mình thì muốn thiết lập listen port theo một số port đã chỉ định nào đó, tầm khoảng 5 thread trở lại là được rồi. Bác inbox share cho mình tí kinh nghiệm với, hihi

Hi,
Mình vừa đọc topic tool của bác, thấy có dùng nhiều listen port, mình thì muốn thiết lập listen port theo một số port đã chỉ định nào đó, tầm khoảng 5 thread trở lại là được rồi. Bác inbox share cho mình tí kinh nghiệm với, hihi
thì như mình đã nói đó, nếu chỉ 5 thread bạn có thể ghi reg và gọi bvssh là nó nhận port thôi, nhớ delay giữa các thread là 1s để tránh việc ghi nhầm port giữa các thread ;)

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom